เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนในฝัน  (อ่าน 29489 ครั้ง)
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 11:45:24 AM »

เอ่ะ.......สองคนนี้เค้ามีอะไรกันน๊อ?Huh....ใครรู้ช่วยเฉลยทีจิ๊ Wink
มีความสัมพันธ์ลึกซึ้งจนไม่สามารถเอ่ยต่อธารกำนันได้ค่ะ...คิกๆ Grin
ว้า... อ่านแล้วงุนงง สับสน ใจหาย เสียดาย  Cry

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 12:04:31 PM »

มาเลยครับคุณ Boon กับน้องโอ  ยินดีต้อนรับครับ มาช่วยกันไล่จับผู้ร้ายทางนี้ดีกว่า รีบ ๆ มาเสียก่อนที่แฟนคุณ Boon จะกลับมาจากเมืองไทย
Shocked Shocked Shocked Shocked :Smiley :Smiley :Smiley Grin Grin Grin Grin

กำลังวางแผนหนีไปเมกาอยู่ค่ะ รอเก็บเงินอีก(มาก)เพราะครั้งที่แล้วกลับมาเนี่ย แทบจะกินมาม่าอยู่กะบ้านเลย กะว่าพี่ๆในเวบนี้อยู่รัฐไหนโอจะตามไปเกาะรับประทานแน่ๆอ่ะค่ะ Grin Cheesy Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 12:06:31 PM »

พี่ดำรวจครับ TX ผมไปแน่นอนครับ กำลังคิดว่าจะชวนน้องโอหนีเรื่องวุ่นๆไปอยู่กับพี่สักพัก แผลใจของเราทั้งสองหายดีแล้วค่อยกลับ หรืออาจปักหลักอยู่ที่นั่นกับพี่เลยก็ได้ ตอนนี้กำลังรอน้องโอว่าจะตัดสินใจไปเมื่อไร  หวังว่าคงไม่เป็นการรบกวนพี่มากเกินไปนะครับ
Cry Cry Cry โธ่ไหน ไหน บอกว่าจะมาอยู่กับพี่ไงโอ Cry Cry อุตส่าห์ซื้อชุด French Maid เตรียมไว้ให้แล้ว แง แง แง

พี่เจษไอ้ชุดFrench Maidนั่นอ่ะ พี่ซื้อsizeไหนมาเอ่ย ถ้าโอใส่แล้วหลวมจะยกให้แม่โอใส่แทนแล้วนะ...555 Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 12:08:17 PM »

เอ่ะ.......สองคนนี้เค้ามีอะไรกันน๊อ?Huh....ใครรู้ช่วยเฉลยทีจิ๊ Wink
มีความสัมพันธ์ลึกซึ้งจนไม่สามารถเอ่ยต่อธารกำนันได้ค่ะ...คิกๆ Grin
ว้า... อ่านแล้วงุนงง สับสน ใจหาย เสียดาย  Cry

อิๆ..คิกๆ โท่พี่หมอ...เฮียกล๊อกแกล๊ก...อีตาซับ โอไม่มีไรเกินเลยจริงจิ๊ง แต่มีความลับต่อกันเท่าน๊านแล๊ะ Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 01:43:44 PM »

พี่ๆ ที่อยู่เมการับคุณโอเป็นบุตรีบุญธรรมไว้เลี้ยงเล่นซักคนก็คงจะดีนะครับ  :Smiley Wink Cheesy Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 02:49:25 PM »

พี่ซับฯขอถามเพิ่มเติมนิดหนึ่งครับ อย่างลาว เขมร และเวียดนามเนี้ย ปชช.ทั่วไปสามารถมีปืนพกหรือปืนไรเฟิลส่วนบุคคลในครอบครองได้หรือเปล่าครับ เพราะอันนี้ไม่ทราบจริงๆ ขอบคุณครับผม

เขมรนี่รู้สึกใครใคร่ค้า...ค้า  ใครใคร่มี...มี ชีวิตตัวเองดูแลเอง
ลาวก็พัฒนามาหน่อยใครอยากสั่งจากเมืองนอกก็สั่ง ภาษียังไม่มีการกำหนด นักกีฬาสบายสุดๆซื้อปืนราคาถูกกว่าเราสามเท่า Undecided

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 02:59:38 PM »

Tongue   lสุดยอดปืนในฝัน    ตอบไปตอบมา    กลายเป็นสุดยอดชายในฝัน   คู่สร้างคู่สม    ได้ไงเนี่ย  อ่านไปอ่านมา  อยากจะไปเมกาด้วยคน    (โชคดีที่ตื่นจากฝันเสียก่อน   ไม่งั้น  ฝันร้ายแน่ๆเลย   abs เบรกไม่ค่อยอยู่  ) Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2004, 03:04:48 PM โดย abs » บันทึกการเข้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:21:07 PM »

สวัสดีครับ  พี่ๆเพื่อนๆ  ชาวอาวุธปืน  ผม abs  อยากจะถามว่าปืนกระบอกแรก  หรือปืนในฝัน ของ พี่ๆเพื่อนๆ คือปืนอะไรกันบ้าง       สำหรับผมคือปืน  .44แม็กนั่ม สมิธเพอเฟอร์มาน โมโดล  629    แล้วเพื่อนคือปืนอะไร   ถ้ายังไม่มีปืนที่ฝัน  ไว้ในครอบครอง  ขออวยพรให้สมหวังทุกท่าน(ถ้าลงรูปได้กรุณาลงด้วย)   ขอบคุณมากทุกท่านที่ตอบคำถาม         ใคร่ตอบคำถามนี้  ขอให้มีแฟนสวย  และมีปืนเย่อะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Wink Wink Wink         abs  เบรกไม่ค่อยอยู่   Grin

เข้ามาตอบคุณ abs เพราะคำลงท้ายนี่แหละครับ
ผมก็ชอบปืนแบบคุณครับ แต่มีแล้ว   ส่วนที่เรียกว่าในฝันจริง ๆ คงเป็น"ไซโก้กัน"ครับ  Grin

คำลงท้ายนี่มันประโยคไหนเจ้าคะ "ขอให้มีแฟนสวย" หรือ "มีปืนเย่อะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" Grin Grin Grin

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:24:06 PM »

อาวุธปืนในฝัน ควรจะเป็นอย่างนั้นจริง ๆ ครับ 
มีพลังเท่าใดก็ได้ตามประสิทธิภาพของผู้ยิง  เข้าสู่เป้าหมายตามที่จิตใจต้องการ   Cheesy

Psycho Gun  ตามพี่อ๋องด้วยคน จะได้เป็น คอบร้า สาวล้อมหน้ารุมหลัง อิอิอิ

มันเป็นยังไงอะเจ้าคะ :Smiley...แบบว่าข้าน้อยอาจจะเกิดไม่ทัน จริงป่าวท่านโอ้ค 5555  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 03:26:28 PM »

เรื่องลาว เขมรนี่ ผมไม่ทราบจริงๆครับ
ทราบจากคนที่มาฝั่งโน้นแต่ว่า
ห่างจากเมืองไป ต่างจังหวัดของเขา
เหมือนบ้านเราเมื่อ20ปีที่แล้วง่ะครับ
การใช้ปืนล่าสัตว์ บางทีก็เป็นอาวุธสงครามที่หาได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 05:03:53 PM »

Psycho Gun  ตามพี่อ๋องด้วยคน จะได้เป็น คอบร้า สาวล้อมหน้ารุมหลัง อิอิอิ

มันเป็นยังไงอะเจ้าคะ :Smiley...แบบว่าข้าน้อยอาจจะเกิดไม่ทัน จริงป่าวท่านโอ้ค 5555  Grin
อ้างถึง

เกิดไม่ทันจริงเหรอ อิอิอิ เรากะพี่อ่ะอายุไม่ได้ต่างเท่าไรนา

เอ้า เอาไปอ่าน

http://www.10daysbook.com/html/ebi/special/f_special_cobra4.html
http://www.ex.org/3.5/41-game_cobra.html

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 05:30:41 PM »

เด็กๆผมดูตลอดเลย หนุกดี Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:15:27 PM »

อ้างถึง

เกิดไม่ทันจริงเหรอ อิอิอิ เรากะพี่อ่ะอายุไม่ได้ต่างเท่าไรนา

:Smiley จริงหรือเจ้าคะ...คิดว่าตัวเองยังเป็นเด็กตัวเล็กๆ อยู่เลยเจ้าคะ Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:28:59 PM »

เข้าไปดูแล้ว พร้อมกับโทร.ไปถามเพื่อนด้วยเจ้าคะ เพราะว่าไม่เคยได้ยินแม้กระทั่งชื่อ (ก็ไม่เคยอ่านการ์ตูนอะไรเลยนอกจากก๊อง ซึ่งจะเรียกว่าอ่านก็คงจะไม่ได้ เรียกดูรูปจะดีกว่า)

เพื่อนบอกว่า..."มี มีสมัย 8 ชาติก่อนหนะ ก็ประมาณพวกเราเด็กๆ แหละ คนที่ชอบอ่านตอนนั้นก็คงเป็นวัยรุ่น"...บวกลบคูณหารอายุกันเองนะเจ้าคะ Tongue

แต่การ์ตูนสมัยนั้นมันมีเนื้อเรื่องขนาดนี้เลยหรือเจ้าคะท่านทัดมาลา Shocked...

This graphic novel tells the story of Cobra, a notorious space pirate wanted both by the law and by many rival pirates. His trademark is the Psycho Gun, a psychokinetic energy weapon built into his left arm. Its power output is proportional to Cobra's own mental will (speak: piss him off and he'll fire a really large blast). A prosthetic forearm shell conceals the gun when it's not in use; x-rays, infrared, and other scans show a normal human arm with bone and muscle, allowing Cobra to carry his powerful weapon undetected.

Accompanied by his sidekick android named Lady, Cobra cruises around the galaxy in his spaceship, taking on random assignments that usually involve the acquisition/retrieval/theft of a precious item or alien artifact. More often than not, a "fateful" encounter with a female gets him involved in a larger conspiracy plot, and Cobra ends up saving the day—oh, and the girl too, of course.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2004, 06:31:05 PM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 07:56:48 PM »

แต่การ์ตูนสมัยนั้นมันมีเนื้อเรื่องขนาดนี้เลยหรือเจ้าคะท่านทัดมาลา Shocked...
Grin ขอแจม Tongue พี่อ่านเรื่องนี้ครั้งแรกตั้งกะอยู่ประถม ตอนนี้อายุ 31 แล้ว โบว์ลองคิดดูดิว่ากี่ปีแล้ว Grin
 Grin เห็นแว๊บ ๆ ว่าตอนนี้มีสำนักพิมพ์ไหนผมจำไม่ได้ทำออกมาขายใหม่นะครับ ท่านใดสนใจอยากหาไว้อ่านหรือไว้เก็บลองไปหาซื้อดูครับ Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 11
  พิมพ์