เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:19:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดปืนในฝัน  (อ่าน 29396 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:18:29 AM »

...ขอประท้วงครับท่านประธาน สมาชิกคุยกันนอกเรื่องนอกกระทู้ คุยอะไรกัน เรื่องการ์ตูนโบร่ำโบราณผมไม่เห็นจาเข้าใจเลย  Angry Sad Grin Grin
ก๊ากก......... Grin Grin Grin นั่นสิครับเป็นการ์ตูนโบราณที่เก่าจนโตไม่ทัน รึว่าอาวุโสสูงจนตามการ์ตูนไม่ทันกันแน่ฮับ? ฮี่ๆๆๆๆ
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:51:33 AM »

...ขอประท้วงครับท่านประธาน สมาชิกคุยกันนอกเรื่องนอกกระทู้ คุยอะไรกัน เรื่องการ์ตูนโบร่ำโบราณผมไม่เห็นจาเข้าใจเลย  Angry Sad Grin Grin
ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นต์  คุยเรื่องอะไรไม่เห็นเข้าใจ  Huh รับไม่ได้  Angry  เนอะพี่แก้วเนอะ

อย่างเรามันต้องการ์ตูนหุ่นแซด หรือไม่ก็หนุมานพบเจ็ดยอดมนุษย์ หรือไม่ก็ขุนช้างขุนแผนรุ่นฉายเป็นสิบปีทางช่อง 7 สี  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:13:44 AM »

ของโอต้องโดเรม่อนเท่านั้นค่ะ อมตะที่ซู๊ด Grin

แต่เรื่องคอบบร้าเนี่ย...ก็คุ้นๆอยู่น๊า :Smiley

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:30:52 AM »

ของโอต้องโดเรม่อนเท่านั้นค่ะ อมตะที่ซู๊ด Grin

แต่เรื่องคอบบร้าเนี่ย...ก็คุ้นๆอยู่น๊า :Smiley
เจ๊โอชอบโดเรมอน Shocked  เหมาะกันดีมากเลยเจ๊ Grin Grin
 ตอนเด็กๆ ผมไม่อ่านการ์ตูนง่ะครับ  ไม่ชอบอ่าน  ดูแล้วปวดหัว  เส้นลายมันเยอะจัด  ปวดหัวจริงๆครับ พวกการ์ตูนแนวญี่ปุ่นนี้ เลยไม่อ่าน  ได้แต่ดูทอมแอนด์เจอรี่ Grin  หนุกต๊องๆดีนะครับ Grin Grin Grin

Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:41:44 AM »

Grin การ์ตูนของผมต้องเรื่อง ดร.สลัมกับหนูน้อยอาเร่ คับ. เพราะว่ามันอุบาทว์ ดีคับ..555
ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

" รักกันน๊า "

« ตอบ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 05:18:31 PM »

ผมชอบแบบเนี้ย ต้องหาให้ได้ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 08:20:27 PM »

ที่พีถามว่าคริสตัลบอยตายทั้งหมดกี่ครั้งนี่ยอมยกธงขาวครับ Grinจำไม่ได้จริงๆ แต่ถ้าจะเดาก็2ครั้งอครับครั้งแรกก็ที่กล่าวมาแล้วอีกที่ก็ตอนที่พี่แก่ทำปื่นเลียนแบบไซโคกันอะครับ(ถ้าจำไม่ผิด Grinไอ้ผมก็ความจำไม่ค่อยจะดีสะด้วยอย่าว่าแต่เรื่องนี้เลยครับเคยรับโทรศัพท์ของคนที่จีบอยู่แต่ดันไปทักว่าเป็นอีกคน Grinซวยสะไม่มีละครับผม Grin Grin)

ขอถามต่ออีกนิดนึงว่า รูปตอนที่สแกนมาลงนั้น  คอบร้ามีไซโกกันใช้แล้วเหรอครับ ?
ลองเช็คให้อีกที   ผมว่ารูปนี้ คอบร้ายังไม่มีไซโกกันนะ

มีแล้วครับเพราะตัวคริสตัลบอยทำจากกระจกหักเหแสงอะครับไซโคกันก็เลยไม่ได้กินครับ จริงๆแล้วรูปเมื่อวานกับวันนี้มันอยู่ล่างของภาพนี้แต่ผมไม่ถนัดPhotoshopซะด้วยก็เลยไม่ต่อกัน Grin(จริงๆยังหัดพิมพ์สัมผัสอยู่เลยนะครับ)
เพราะมือซ้ายของคอบร้ายังถือปืนไพธ่อน 77 แม็กนั่มอยู่ :Smiley
ผมชอบที่คุณบอกว่าคอบร้ายิงไซโกกันด้วยแขนซ้าย
ถ้าไม่ใช่แฟนตัวจริง คงคิดว่าไซโก้กันอยู่ที่แขนขวาตามการ์ตูนของไทยที่ต้องกลับการพิมพ์
คำตอบของคุณโบว์อยู่ข้างบนข้อความนี้นะครับ Grin จริงๆแล้วผมก็ชอบ ดร.สลัมกับหนูน้อยอาลาเร่,โดเรม่อน,ดรากอนบอล,Dr.K,จิอากิกับคดีฆาตกรรมพญานาคเอ๊ยไม่ใช้คดีฆาตกรรมปริศนา,สามเกลอ(พล นิกร กิมหวงน),ซำเหมา(การตูนจีน),ลูแปงนี่ก็ชอบครับ โอ้ยอีกหลายเรื่องครับ(ก็บอกแล้วผมมันพวกเฒ่าทารก Grin)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 08:57:17 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 08:45:26 PM »

พี่ซีอุส
ทำให้รู้เลยว่าพี่น้องที่มาโพสนั้น เกิดและโตในยุคเดียวกันกับผม(แต่ผมคงอ่อนพรรษามากที่สุด)
ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
พี่ครับพี่พลายแก้วผมอะเพิ่งอายุ27ย่างไฟแก่ๆ28ครับ ผมเป็นน้องครับ พี่พลายแก้วอะ29แล้วครับ(มากล่าวหาและหมิ่นประมาทว่าผมแก่กว่าผมไม่ยอมหรอกครับจะขอฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายให้ถึงที่สุด Grin Grin Grin)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 08:49:52 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:05:53 PM »

Cheesyเย้.....คุณ Zeus มาแล้ว..... Cheesy

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:17:19 PM »

พี่ซีอุส
ทำให้รู้เลยว่าพี่น้องที่มาโพสนั้น เกิดและโตในยุคเดียวกันกับผม(แต่ผมคงอ่อนพรรษามากที่สุด)
พี่ครับพี่พลายแก้วผมอะเพิ่งอายุ27ย่างไฟแก่ๆ28ครับ ผมเป็นน้องครับ พี่พลายแก้วอะ29แล้วครับ(มากล่าวหาและหมิ่นประมาทว่าผมแก่กว่าผมไม่ยอมหรอกครับจะขอฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายให้ถึงที่สุด Grin Grin Grin)

โอเคครับ  โอเคครับ คุณซีอุสอ่อนสุด ถึงแม้ผมจะอายุ29 แต่.......เวลาผมไปซื้อของหน้ามหาวิทยาลัย(เอกชนแถวบ้านผม)คนขายเห็นนึกว่าอยู่ประมาณปีสองปีสาม(ของปอตรี) และเวลาเดินไปส่งน้อง(คนที่ยืนข้างๆผมในรูป)บริเวณหน้าวิทยาลัย เจอเพื่อนของน้องเขา นึกว่าผมรุ่นเดียวกับเขา(แต่ต่างคณะ) จึงอุปมานการได้ว่าตนเองมีหน้าตาที่อ่อนกว่าอายุจริงๆ(เพราะ นศ.20-21 ดูหน้าแล้วนึกว่ารุ่นเดียวกัน) อันนี้มิได้พูดเอง แต่อ้างจากปากผู้อื่น ขอบคุณครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:10:02 PM »

หุหุหุ  ไซโคกัน ทำให้ย้อนเวลากันได้เยอะทีเดียวครับ   ไม่อยากจะบอกว่า ตอนนี้ก็ยังซื้อกาตูนอ่านอยู่เลยครับ หลายสิบเรื่องซะด้วยสิ

ภาคสองของ City Hunter เป็นเรื่องในชั้นลูกบุญธรรมครับ เรียวก็ 40 กว่าไปนิดๆซะแล้ว พอๆกับใครหว่า แถวๆนี้

มาว่าด้วยเรื่อง Beep Beep โค้ดเนมคำนี้ จำได้ไหมครับว่า หมายถึงอะไร  อีกนิด จำได้ไหมครับว่า ไพท่อนของ ซาเอบะ เรียว พิเศษกว่ากระบอกอื่นอย่างไร

ส่วนใหญ่ก็รุ่นๆเดียวกันนะครับ อิอิอิ ยกเว้น ผู้สูงอายุ แต่ใจหนุ่มๆทั้งหลาย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:15:45 PM »

มาว่าด้วยเรื่อง Beep Beep โค้ดเนมคำนี้ จำได้ไหมครับว่า หมายถึงอะไร  อีกนิด จำได้ไหมครับว่า ไพท่อนของ ซาเอบะ เรียว พิเศษกว่ากระบอกอื่นอย่างไร

จำไม่ได้ครับ  ช่วยย้อนความจำหน่อย  Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 10:43:34 PM »

จำไม่ได้ครับ  ช่วยย้อนความจำหน่อย  Wink
ผมขอเดาคำตอบว่า Beep Beepนี่หมายถึงเจ้าซาเอบะน้อยตื่นใช้ปะครับ Grinอีกข้อไม่ทราบเลยจริงๆ จำได้แต่ว่ามีปื่นอยู่กระบอกหนึ่งศูนย์ไม่ตรงอะครับ Grin พี่ๆครับผมว่าเราไปตั้งกระทู้กันใหม่ดีกว่าครับเกรงใจเจ้าของกระทู้จังครับ(นี่ขนาดผมเกรงใจยังพาเข้ารกเข้าพกสะตั้งนาน Grin)

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 11:17:33 PM »

จำได้ครับคุณทัดมาลา Beep Beep นั้น เป็นอาการพร้อมยิงของปืนซาเอบะน้อย555555 อ้อ.......จำได้แล้ว นายซาเอบะจะมีคู่หูเป็นผู้หญิงด้วยนิ รู้สึกจะชื่อ " คาโอริ " นะ หากจำไม่ผิด เธอจะไว้ผมสั้น และจะแสดงอาการหึงหวงเสมอเวลานายซาเอบะไปหลีสาวๆ ส่วนใหญ่การ์ตูนเรื่องซาเอบะ ในครั้งเก่าก่อน มิได้ซื้อเป็นเล่มรวมมาอ่านนะ อ่านผ่านพวกการ์ตูนที่รวมหลายๆเรื่องในเล่มเดียวกัน(มักจะออกรายเดือนหรือรายปักษ์ ผมจำไม่ได้แล้ว) จำพวก Weeky,Talent เป็นต้น เวลาอ่านเนื้อเรื่องมันๆจะเซ็งมากๆเมื่อเจอข้อความ " โปรดติดตามอ่านในฉบับหน้า" เซ็งจริงๆ

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #134 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 12:32:08 AM »

เรื่อง beep นั้นมีคนตอบไปแล้ว... เรื่องไพธอนของ ซาเอบะ นี่ใช่เป็น one of thousand หรือป่าวคับ... หรือว่าคุณทัดมาลาถามถึงไพ__ท่อนของเรียวที่สามารถยกน้ำหนักได้มากเป็นพิเศษคับ...  Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์