เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:17:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ สำรวจกันหน่อย ปืนของท่านมีแมกกาซีนสำรองกี่อันครับ++++++  (อ่าน 10030 ครั้ง)
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:30:42 PM »

Grin เขี้ยวเล็บเสริมของปืนเซมิออโตก็คือแมกกาซีนสำรองนี่แหละ อยากทราบว่าปืนของท่านมีแมกกี่อันช่วยแจกแจงรายละเอียดของแต่ละกระบอกด้วยครับ  อยากทราบ

อืม ...ที่เขาเล่าว่า  เขาบอกว่า ยิงกันนัดสองนัดก็รู้เรื่องแล้ว  บางทีของจริงที่เกิดขึ้นอาจไม่ใช่อย่างที่คิด เตรียมพร้อมกันไว้ก่อนนะครับ

เอาใจลูกโม่ด้วยดีกว่า มีใครใช้สปีดโหลดบ้าง มีกี่อันครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ Grin

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:36:58 PM »

มีเท่าทีร้านท่านจะกรุณาใส่มาในกล่องให้ครับ...ก็2อันครับ
อ้อ...มี1กระบอกที่ซื้อต่อเขา มีมาให้อันเดียว เลยต้องซื้อเพิ่ม...สรุปทุกกระบอกมี2อันครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:37:41 PM »

2 อันครับ.........
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:44:09 PM »

ลูกโม่ มีสปีดโหลด กระบอกละ 1 อันครับ
ออโต มีแมกฯอย่างน้อยกระบอกละ 2 แมกครับ
อย่างมากก็ 6 แมกครับ
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:47:18 PM »

Smiley สำรอง 2 แม็ก ครับ มีโอกาสก็จะหาเพิ่มไปเรื่อย ๆ  Cheesy

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:48:38 PM »

สองอันนี่หมายถึงสำรองสองอันหรือสำรองอันเดียวครับ.....ผมมีสองบอกสำรองบอกละสองอันรวมเป็นบอกละสามอัน.......อุ๊ยเผลอ..ลืมไปว่าเลยวันที่หนึ่งเมษายนมาแว้วๆๆๆๆๆๆ
อิอิอิ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:51:43 PM »

เเค่นี้พอไหม Grin Grin Grin ล้อเล่นไม่ใช่ของผมครับ Grin Grin Grin
ผมมีติดปืนหนึ่งเเม็กสำรองหนึ่งเเม็กครับรวมเป็นสองเเม็ก

[URL=h
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:51:56 PM »

มีอันเดียวหรือสองอันก็มากพอแล้วครับสำหรับการป้องกันตัวพูดจริงๆนะครับเราคงไม่ได้ไปทำสงครามกับใครที่จะต้องใช้มากขนาดนั้น ถ้าเราใช้ป้องกันตัวจากโจรผู้ร้ายอย่างเดียว(ไม่นับรวมว่าเรามีโจทหมายหัวจะฆ่า) เรายิงโจรอย่างมากก็คงไม่กี่นัดหรอกครับยิงแค่ป้องกันตัวน่ะครับไม่ใช่ยิงให้โจรตายจะกลายเป็นว่าทำเกินกว่าเหตุเราเองจะซวยซะเองครับ มีมากกว่านี้จะหนักเปล่าๆครับปืนก็หนักอยู่แล้วเจอแมกเข้าไปอีก3-4อันไม่ไหวแน่ครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 07:58:30 PM »

มีอันเดียวหรือสองอันก็มากพอแล้วครับสำหรับการป้องกันตัวพูดจริงๆนะครับเราคงไม่ได้ไปทำสงครามกับใครที่จะต้องใช้มากขนาดนั้น ถ้าเราใช้ป้องกันตัวจากโจรผู้ร้ายอย่างเดียว(ไม่นับรวมว่าเรามีโจทหมายหัวจะฆ่า) เรายิงโจรอย่างมากก็คงไม่กี่นัดหรอกครับยิงแค่ป้องกันตัวน่ะครับไม่ใช่ยิงให้โจรตายจะกลายเป็นว่าทำเกินกว่าเหตุเราเองจะซวยซะเองครับ มีมากกว่านี้จะหนักเปล่าๆครับปืนก็หนักอยู่แล้วเจอแมกเข้าไปอีก3-4อันไม่ไหวแน่ครับ

สําหรับผมที่ต้องมี2อันเพราะจะได้สลับกันใช้ครับ โหลดไว้1-2เดือน ก็เปลี่ยนไปใช้อีกอัน....สปริงแม๊กจะได้พักบ้าง...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 08:35:36 PM »

Shocked โห....ลักกี้นัมเบอร์ซะด้วย.. Grin Grin

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 08:43:06 PM »

เห็นด้วยครับ  Grin Grin Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 09:28:20 PM »

Grin Grin Grin     ติดปืน 1 สำรอง 2 ครับ   Grin Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 09:36:48 PM »

Shocked โห....ลักกี้นัมเบอร์ซะด้วย.. Grin Grin

ขอแบ่งหน่อยสิ................กระสุนหน่ะ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 09:38:23 PM »

เหมือนกันครับ ติดปืน1  สำรอง 2 รวม 22 นัดครับ Smiley

KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 04, 2006, 09:39:28 PM »

ผมมี 3-4 อันต่อกระบอกครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์