เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:25:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1417394 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1335 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 02:54:15 PM »

อยากกอดหมีขาว  มาที่ซอยยนานาสิครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #1336 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 03:22:33 PM »

นานามีหมีขาวด้วยหรือน้าซับ  แกล้ม วอสก้าดี  หรือแกล้มเบียรกับใส้กรอกดีครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1337 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 03:40:54 PM »

มี ชะมดแผง ชะมดลาย ด้วยใช่ไหมครับท่านซับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1338 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 08:59:52 PM »

มี ชะมดแผง ชะมดลาย ด้วยใช่ไหมครับท่านซับ?
เลยอยากถามท่านซับเลยว่า.....พรานรุ่นก่อนๆ เล่าให้ผมฟังว่า อีเห็นมีแบบขาสั้น ขายาว (ผมก็งงกับสั้นๆ ยาวๆ เหมือนกัน) ท่านซับพอจะทราบไหมครับว่า ขาสั้นขายาวแตกต่างกันอย่างไร  เห็นพรานรุ่นก่อนบอกว่า หากได้มาเป็นขาสั้น ต้องยิงทิ้งอย่างเดียว.....ทำไมหรือครับ ต้องเป็นเช่นนั้น
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #1339 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:24:18 PM »

เลยอยากถามท่านซับเลยว่า.....พรานรุ่นก่อนๆ เล่าให้ผมฟังว่า อีเห็นมีแบบขาสั้น ขายาว (ผมก็งงกับสั้นๆ ยาวๆ เหมือนกัน) ท่านซับพอจะทราบไหมครับว่า ขาสั้นขายาวแตกต่างกันอย่างไร  เห็นพรานรุ่นก่อนบอกว่า หากได้มาเป็นขาสั้น ต้องยิงทิ้งอย่างเดียว..... ทำไมหรือครับ ต้องเป็นเช่นนั้น

ในความหมาย คงจะเอามาแกงกินมั้งครับ  Cheesy

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1340 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:36:39 PM »

อยากกอดหมีขาว  มาที่ซอยยนานาสิครับ
ไม่ใช่หมีอย่างนั้นครับพี่ซับ หมายถึงหมีจริง ผมเป็นโรคไรไม่รู้เวลาเห็นตัวอะไรที่มันอ้วนๆดุๆ แล้วจะชอบมาก แฟนผมถามว่าชอบเค้าตรงไหนผมก็บอกไปว่าให้ดูหมาที่บ้านตัวไหนดุที่สุดตัวนั้นจะเป็นตัวโปรด ยิ่งอ้วนๆดุๆ ยิ่งชอบ โดนโกรธไป3 วันสบายไปเลยไม่มีคนคอยตามครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2008, 09:38:20 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
tawee_1971
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1341 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:43:14 PM »

กระทู้นี้ น่าสนใจจังเลย  ชอบเหมือนกันครับ เรื่องป่าๆ ขอมาเก็บความรู้ครับ  Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2008, 09:45:18 PM โดย tawee_sre » บันทึกการเข้า

ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1342 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 10:00:29 PM »

เลยอยากถามท่านซับเลยว่า.....พรานรุ่นก่อนๆ เล่าให้ผมฟังว่า อีเห็นมีแบบขาสั้น ขายาว (ผมก็งงกับสั้นๆ ยาวๆ เหมือนกัน) ท่านซับพอจะทราบไหมครับว่า ขาสั้นขายาวแตกต่างกันอย่างไร  เห็นพรานรุ่นก่อนบอกว่า หากได้มาเป็นขาสั้น ต้องยิงทิ้งอย่างเดียว..... ทำไมหรือครับ ต้องเป็นเช่นนั้น

ในความหมาย คงจะเอามาแกงกินมั้งครับ  Cheesy
ครับ...ผมพึ่งโทรไปถามลุงพราน มาเดียวนี้ครับ เรื่องอีเห็นขาสั้น ขายาว ก็ไม่ได้คำตอบที่แน่ชัด
แก่บอกว่าอีเห็นชนิดหนึ่งขาจะสั้นๆ  หากยิงได้มา แก่ก็จะเอาทิ้งอย่างเดียว เอามาทำอะไรก็ไม่ได้ กลิ่นฉุนมากๆ
ผมก็ถามแก่ว่าแล้วยิงทำไม..แก่บอกว่า ตามันเหมือนกันหมด ยิงไปก่อนแล้วค่อยมาดูว่าตัวไหน  ใครพอจะทราบไหมครับ ว่ามีวิธีสังเกตุอย่างไรบ้าง ระหว่างอีเห็น 2 อย่างนี้ .......... 

ช่วงนี้กระแสการเมืองมาแรง  เราชาวไพรช่วยกันยกกระทู้ด้วยน่ะ คริๆๆๆๆๆๆๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2008, 10:34:33 PM โดย ภูผาดำ » บันทึกการเข้า
TOTO*รักในหลวง
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #1343 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 10:53:26 PM »

แล้วชะมดกับอีเห็น มันต่างกันตรงไหน..
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1344 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:00:39 PM »

พรานเก่าเล่าว่า... เห็นหอม เห็นอ้ม  ไม่สาบ นิยมกินกัน.....แต่ถ้าเป็น เห็นปลาร้า สุดสาบ............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1345 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:50:58 PM »

ตอนนี้โตแล้วมุดไม่ได้ แค่เอาถังครอบหัวครับ คุณพยาบาลจับเด็ก อิ อิ (นึกถึงเรือง the Golden Compass)

เรื่องนี้ผมชอบหมีหุ้มเกราะครับ...

อยากได้มาให้ลูกเลี้ยงไว้ซักตัว...คิก คิก
หมีขาวมันน่ารักจังเนอะพี่ rute เห็นแล้วอยากกอด Cheesy

ในหนังมันน่ารักจริงๆครับ...

เวลาให้เด็กขี่หลังยิ่งน่ารัก...Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1346 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:54:07 PM »

ตอนนี้โตแล้วมุดไม่ได้ แค่เอาถังครอบหัวครับ คุณพยาบาลจับเด็ก อิ อิ (นึกถึงเรือง the Golden Compass)

เรื่องนี้ผมชอบหมีหุ้มเกราะครับ...

อยากได้มาให้ลูกเลี้ยงไว้ซักตัว...คิก คิก
หมีขาวมันน่ารักจังเนอะพี่ rute เห็นแล้วอยากกอด Cheesy

เวลาให้เด็กขี่หลังยิ่งน่ารัก...Cheesy

อจ พูดถึงพี่ซับเหรอคะ  Cheesy
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1347 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:22:23 AM »

พี่ซับไม่ใช่หมีขาวหุ้มเกราะซะหน่อยแต่เป็นหมีล่องหนตอนกลางคืนครับ Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1348 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:24:16 AM »

พี่ซับไม่ใช่หมีขาวหุ้มเกราะซะหน่อยแต่เป็นหมีล่องหนตอนกลางคืนครับ Cheesy

หมีดำ   ตกใจ   คิก คิก
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1349 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:29:39 AM »

หมีดำ   ตกใจ   คิก คิก
สงสัยพรุ่งนี้รพ.โดนหมีคอมมานโดบุกแน่ครับ Cheesy

หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 1194
  พิมพ์