เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:15:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1417320 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #1290 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 02:56:05 PM »

มีด ที่ใช้เดินป่าผมใช้แบบนี้ครับ สารพัดประโยชน์...

กรรไกร... เอาไว้ตัดกิ่งไม้ หนามหวาย และใช้กันการหลงป่า...

ยังขาดเลื่อยพกอันเล็กๆ อีกอัน... ในทีมต้องมีติดไว้สักอัน เอาไว้ตัดไม้ที่มีขนาดใหญ่กว่าท่อนขา ขึ้นไป...

มีสามอย่างเท่านี้ก็สบายแล้วครับ  เยี่ยม

ส่วนเรื่องไฟฉายเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ ถ้าไม่ลืม....

เมื่อหลายปีก่อนใช้ตัวนี้อยู่ครับ(ซ้ายมือ) เห็นตาสัตว์ชัดดี...  แต่ถ้าโดนฝนจบเหตุ คืนๆนึงเปลี่ยนถ่าน 2 ครั้ง ถ้าไม่เร่งไฟมากๆ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #1291 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 02:58:29 PM »

ครับ...น้าป้อม ตัวนี้มันอันตรายเลย ทีเดียวครับ
ตัวบ้านี่    ระวังกันหน่อยก็แล้วกัน    อย่าตบบี้ขยี้มีพิษแสบร้อน

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1292 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 03:04:00 PM »

มีด ที่ใช้เดินป่าผมใช้แบบนี้ครับ สารพัดประโยชน์...

กรรไกร... เอาไว้ตัดกิ่งไม้ หนามหวาย และใช้กันการหลงป่า...

ยังขาดเลื่อยพกอันเล็กๆ อีกอัน... ในทีมต้องมีติดไว้สักอัน เอาไว้ตัดไม้ที่มีขนาดใหญ่กว่าท่อนขา ขึ้นไป...

มีสามอย่างเท่านี้ก็สบายแล้วครับ  เยี่ยม

ส่วนเรื่องไฟฉายเดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ ถ้าไม่ลืม....

เมื่อหลายปีก่อนใช้ตัวนี้อยู่ครับ(ซ้ายมือ) เห็นตาสัตว์ชัดดี...  แต่ถ้าโดนฝนจบเหตุ คืนๆนึงเปลี่ยนถ่าน 2 ครั้ง ถ้าไม่เร่งไฟมากๆ
เดียวนี้แถวบ้านผม หาแก๊สก้อนยากมากครับ...เมื่อก่อนร้านของชำ ข้างๆ บ้านก็มีขายแล้ว 
สมัยนี้โคมแก๊สไม่ค่อยมีใครนิยม ดูๆ เหมือนจะหาไปจากตลาดเลยครับ สำหรับโคมแก๊สแบบนี้  แถวบ้านผมมีแบบเป็นท่อออกมาเลย ไม่มีแบบใช้สายแบบนี้ จะใช้ต้องถือเอา แบบของน้าmakarms  ดูแล้วเรือมาจอดครับ ไม่ต้องถือ
โคมแก๊สแบบนี้เอาไว้ส่องปลา แทงสุ่ม สุดยอดครับ ดีกว่าไฟฉายหรือหม้อเบตมากเลยครับ  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2008, 03:08:28 PM โดย ภูผาดำ » บันทึกการเข้า
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #1293 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 03:10:33 PM »

ครับ...น้าป้อม ตัวนี้มันอันตรายเลย ทีเดียวครับ
ตัวบ้านี่    ระวังกันหน่อยก็แล้วกัน    อย่าตบบี้ขยี้มีพิษแสบร้อน

แมลงอะไรครับไม่เคยเห็น  Smiley
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #1294 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 03:18:07 PM »

ก้อนถ่านแก๊สเค้าว่ากลิ่นหอมชื่นใจใช่มั้ยครับ  เยาะเย้ย

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

จอมพราน
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #1295 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 04:39:46 PM »

ส่งเมล์มาซิครับจะส่งรูปให้ ขอรับรองว่าเหลือเชือ จะเป็นผู้ล่า หรือผู้ถูกล่า ถามใจคุณดู
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #1296 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 05:11:01 PM »

เป็นแมลงอะไรครับพี่ป้อม  Huh ไม่เคยเห็น

SPSC No.057       THPSA No.A-331
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1297 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 06:39:50 PM »

ก้อนถ่านแก๊สเค้าว่ากลิ่นหอมชื่นใจใช่มั้ยครับ  เยาะเย้ย

ลองกำใส่มือแล้วเอาไปแช่น้ำดูสิน้าเจ๊ฟ ...... สุดยอดพอง

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1298 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:07:05 PM »

ทายกันเล่นๆ รอยอะไรเอ่ย?

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1299 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:07:57 PM »

อีกรูป  Wink

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1300 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:15:48 PM »

อีกรูป... Cheesy

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1301 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:19:22 PM »

เดาว่า รอยรักรอยอาลัย........ Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #1302 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:22:18 PM »

ตามมาเก็บข้อมูลครับ  Grin

น้าซับอยู่ป่าไม้ นี่ก็เพิ่งจะรู้ครับ 55555  จูบบบบ

อดูตครับ อดูต  เอ้ย...อดีตที่ผ่านมา

พี่เค้าเคยไปเป็น นายตะเคียนอยู่แก่งกรุงจ๊ะ

นายตะเคียน  ขำก๊าก
พี่ซับไม่ใช่นายตะเคียนซ้าหน่อยนางตะเคียนขาว นายตะเคียนก็ต้องขาวด้วยสิ  ขำก๊าก

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1303 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:24:15 PM »

รอยหมูป่าลงกินยานัด (สัปรด)

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1304 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 07:26:59 PM »

เดียวนี้แถวบ้านผม หาแก๊สก้อนยากมากครับ...เมื่อก่อนร้านของชำ ข้างๆ บ้านก็มีขายแล้ว 
สมัยนี้โคมแก๊สไม่ค่อยมีใครนิยม ดูๆ เหมือนจะหาไปจากตลาดเลยครับ สำหรับโคมแก๊สแบบนี้  แถวบ้านผมมีแบบเป็นท่อออกมาเลย ไม่มีแบบใช้สายแบบนี้ จะใช้ต้องถือเอา แบบของน้าmakarms  ดูแล้วเรือมาจอดครับ ไม่ต้องถือ
โคมแก๊สแบบนี้เอาไว้ส่องปลา แทงสุ่ม สุดยอดครับ ดีกว่าไฟฉายหรือหม้อเบตมากเลยครับ  Grin Grin Grin

เป็นท่อแบบที่ท่านว่าจะใหญ่กว่าของผมใช่หรือไม่.... เคยซื้อมาใช้เหมือนกัน หนัก... เพราะใช้แก๊ส และน้ำมาก แถมใหญ่ด้วยพาลำบาก อ๋อ.... ผมตัดท่อออกแล้วต่อสายเอา.... แต่ไฟแรงดีนะ  Cheesy

แบบของผม... สวมเข้าไปที่หัว ไม่ต้องถือให้เมื่อยมือครับ....  เยี่ยม

หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 1194
  พิมพ์