เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:37:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1418114 ครั้ง)
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1470 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:04:11 PM »

แล้ว  ตำแยช้าง  ตำแยกวาง นี่ เอาทำอะไรอร่อยครับ

Grin ใช้เช็ดทำความสะอาดแทนกระดาษทิชชู  ครับท่าน submachine   ตกใจหน้าซีด   คิก คิก 

๕๕๕๕   ส่วนบน   หรือส่วนล่าง

ช่วงไหนก็ไม่ไหวครับพี่ป้อม
เคยมีเรื่องเล่า พรานเมืองกรุง เข้าป่าแถวต้นน้ำเพชร รีบไปหนอย เด็ดใบไม้ ไม่ได้ทันดู
 เช็ดช่วงล่างเข้าให้    ถึงขั้น เข้าโรงพยาบาลเลย... 
คิก คิก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1471 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:11:58 PM »

ตรูดดด.....แหก  ตกใจ  Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #1472 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:52:17 PM »

ตรูดดด.....แหก  ตกใจ  Grin

555555+ เคยโดนมาแล้วใช่หรือเปล่าครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ตกใจ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1473 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:56:21 PM »

แล้ว  ตำแยช้าง  ตำแยกวาง นี่ เอาทำอะไรอร่อยครับ

Grin ใช้เช็ดทำความสะอาดแทนกระดาษทิชชู  ครับท่าน submachine   ตกใจหน้าซีด   คิก คิก 

เคยมีเรื่องเล่า พรานเมืองกรุง เข้าป่าแถวต้นน้ำเพชร รีบไปหนอย เด็ดใบไม้ ไม่ได้ทันดู
 เช็ดช่วงล่างเข้าให้    ถึงขั้น เข้าโรงพยาบาลเลย... 
คิก คิก

เข้าป่าแล้วไม่รู้จักต้นไม้... ต้นไหนมีพิษ ไม่มีพิษ เอามาเช็ดดาก...  อันตราย ครับ  ตกใจ

โดยเฉพาะต้นกะลังตังช้าง(ต้นช้างร้อง) แค่โดนใบมันเฉี่ยว... นิดเดียวเท่านั้นปวดไปทั่วบริเวณที่โดน นี่ถ้าเอามาเช็ดดาก... เห็นสวรรค์รำไรแน่นอนครับ  Grin   เคยมีเพื่อนสมัยฝึกงาน ไปถอนเอาเจ้าต้นนี้ทิ้ง นึกว่าเป็นวัชพืชทั่วไป... ที่ไหนได้ต้องรีบนำส่งโรงพยาบาล นอนอยู่โรงพยาบาล 3-4 วัน ผมโดนใบมันสัมผัสที่แขน... เจ็บแขนอยู่2-3วัน กว่าจะหาย...   ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2008, 08:22:36 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1474 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:05:28 PM »

คิก คิก

เข้าป่าแล้วไม่รู้จักต้นไม้... ต้นไหนมีพิษ ไม่มีพิษ เอามาเช็ดดาก...  อันตราย ครับ  ตกใจ ตกใจ   Cheesy
ถ้าให้ชัวร์ ติดทิชชูไปนิดหน่อยดีกว่าครับ คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ของผมนี้ไม่เคยขาดย่ามครับ ทิชชู อิอิอิอิอิอิ
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #1475 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:31:13 PM »

ภาพจากในเวป ตำแยช้างทางบ้านผมเรียกหานช้างร้อง  อ๋อย อ๋อย

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1476 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:34:15 PM »

รายการกบนอกกะลา... วันนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับต้นสาคู มีตัวด้วงด้วย ใครได้ดูบ้างครับ  น้ำลายหก

สัปดาห์หน้าเกี่ยวกับ หอยแครง น่าติดตามชมนะครับ

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #1477 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:38:46 PM »

รายการกบนอกกะลา... วันนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับต้นสาคู มีตัวด้วงด้วย ใครได้ดูบ้างครับ  น้ำลายหก

สัปดาห์หน้าเกี่ยวกับ หอยแครง น่าติดตามชมนะครับ

น้ามะขามดูด้วยกันกับผมเลย  Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1478 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:42:10 PM »

รายการกบนอกกะลา... วันนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับต้นสาคู มีตัวด้วงด้วย ใครได้ดูบ้างครับ  น้ำลายหก

น้ามะขามดูด้วยกันกับผมเลย  Grin Grin

555+ นึกว่าผมดูอยู่คนเดียวซะอีก... ที่แท้น้าสะหล่าก็ดูอยู่ด้วย  Grin

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1479 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:43:45 PM »

ดูเหมือนกัน  ท่านมะขาม คั่วแห้งด้วง  ส่งมาสัก 5 โล ดิ 
  น้ำลายหก
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #1480 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:47:52 PM »

ดูเหมือนกัน  ท่านมะขาม คั่วแห้งด้วง  ส่งมาสัก 5 โล ดิ 
  น้ำลายหก
ชะอู้ยยย... น้าบีนก็ดูอยู่ด้วย เห็นอะไรไหมช่วงหลังๆ ลอยน้ำอยู่เป็นฝูงเลย...  คิก คิก

ได้ครับ กิโลละ 300 บาท  OKมั้ย  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2008, 09:49:45 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1481 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 10:09:24 PM »

หอยแครงราคาต่อกิโลกี่บาทครับ...แต่หอยครางข้างมอเตอร์เวย์หลายร้อยครับ...........

รักเธอ....ประเทศไทย
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #1482 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 10:11:08 PM »

ด้วงกว่างครับ ถึงฤดูพอดีเลย ผมชอบมักๆ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1483 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 12:14:35 AM »

หน้านี้เลขสวย    ขาดผมไปได้ยังงัยละ

เข้าป่า   พืชอันตราย   สัตว์มีพิษ   ต้องระมัดระวัง   รู้อะไรต้องรู้ให้จริง

มิใช่รู้แบบ   งูเป็นงู     ปลาเป็นปลา    ไหลไปเรื่อย ๆ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #1484 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 01:16:29 AM »

คิก คิก

เข้าป่าแล้วไม่รู้จักต้นไม้... ต้นไหนมีพิษ ไม่มีพิษ เอามาเช็ดดาก...  อันตราย ครับ  ตกใจ

โดยเฉพาะต้นกะลังตังช้าง(ต้นช้างร้อง) แค่โดนใบมันเฉี่ยว... นิดเดียวเท่านั้นปวดไปทั่วบริเวณที่โดน นี่ถ้าเอามาเช็ดดาก... เห็นสวรรค์รำไรแน่นอนครับ  Grin   เคยมีเพื่อนสมัยฝึกงาน ไปถอนเอาเจ้าต้นนี้ทิ้ง นึกว่าเป็นวัชพืชทั่วไป... ที่ไหนได้ต้องรีบนำส่งโรงพยาบาล นอนอยู่โรงพยาบาล 3-4 วัน ผมโดนใบมันสัมผัสที่แขน... เจ็บแขนอยู่2-3วัน กว่าจะหาย...   ตกใจ

เศร้าขนาดช้างยังร้อง...แล้วคนไม่ร้องได้ไงครับ

หน้า: 1 ... 96 97 98 [99] 100 101 102 ... 1194
  พิมพ์