เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:29:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1419285 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #2925 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 09:59:21 AM »

ช่วงนี้ลุงแป๋งสดจัง....
   ยิ่งกว่านมตรามะลิครับ  แป๋งใหม่สดเสมอ

สิริธาราปิดกี่ทุ่มครับ  พอดีวันเสาร์ผมจะว่างช่วงหลังห้าโมงเย็น........  หลงรัก
จะไปพร้อมขาหมูโลแปด

ไปนำแนครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

The best way to predict the future is to invent it.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2926 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 10:16:51 AM »

ช่วงนี้ลุงแป๋งสดจัง....
   ยิ่งกว่านมตรามะลิครับ  แป๋งใหม่สดเสมอ

สิริธาราปิดกี่ทุ่มครับ  พอดีวันเสาร์ผมจะว่างช่วงหลังห้าโมงเย็น........  หลงรัก
จะไปพร้อมขาหมูโลแปด
ซุ้มเปิด หกโมงเย็น ลูกเรียนพิเศษ เช้าถึงห้าโมงเย็นครับ ส่วนเรื่องปิดไม่มีกำหนด อยู่ที่แขกขัดใจเจ้าบ้านหรือป่าว น้ำลายหก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2927 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 10:23:49 AM »

ซุ้มเปิด หกโมงเย็น ลูกเรียนพิเศษ เช้าถึงห้าโมงเย็นครับ ส่วนเรื่องปิดไม่มีกำหนด อยู่ที่แขกขัดใจเจ้าบ้านหรือป่าว น้ำลายหก

เวลาดีมีชัยไปกว่าครึ่ง  ส่วนขัดใจเจ้าบ้านคงไม่บังอาจ ทูมอนโรจะโทรฯมาแจ้งการย้ายเข้าบ้าน(เข้าไปช่วยขจัดเหล้าปัดเป่าบุหรี่) ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #2928 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 07:26:05 PM »

เงียบจัง  ตกไปหน้า 3 แล้ว Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2008, 07:28:47 PM โดย neo1 » บันทึกการเข้า

นักะติ๊ Club
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #2929 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 07:33:42 PM »

เมื่อกี่น้องโทรมาถามเคยเห็นเสือดาวครึ่งตัวเป็นเสือดำครึ่งตัว ผมก็รู้ว่าเสือดาวกับเสือดำเป็นเสือพันธุ์เดียวกันแต่แปลกดีมาก็มาไม่ครบ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2930 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 07:54:26 AM »

เดี๋ยวขออนุญาตไปย้อมผมแปบนะครับ  เดี๋ยวมาใหม่.....................ชอบว่าเค้าแก่  แค่หัวหงอกนิดหน่อยเอง

ตั้งแต่เกิดมาเคยอายุมากขนาดนี้หรือเปล่าเนี่ยปู่     ขำก๊าก ขำก๊าก
น้องกวางครับ เมื่อวันเสาร์ลุงแป๋งไปเยือนซุ้ม สิริธารา ลุงแป๋งเล่าให้ฟังว่า น้องกวาง แยกแยะ กบกับคางคก ไม่ออก ผมเลยเอารูปมาให้ดู
กบ

คางคก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2931 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 09:18:16 AM »

น้องกวางครับ เมื่อวันเสาร์ลุงแป๋งไปเยือนซุ้ม สิริธารา ลุงแป๋งเล่าให้ฟังว่า น้องกวาง แยกแยะ กบกับคางคก ไม่ออก ผมเลยเอารูปมาให้ดู
กบ

คางคก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ขอบคุณน้าจอยมากครับ.... อีตากวางเล่นเอาปั๊มผมไปเจิมคางคกซะงั้น  จากวันนั้นเป็นต้นมา ยิงได้แต่นกกระเบื้อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2932 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 09:42:39 AM »

ก็ปู่แป๋งแกบอก  ถ้ามั่นใจก็เอาโล้ดดดดดดดดด   ผมก็เหนี่ยวเลยน่ะสิ   เห็นแต่ขาหน้าโผล่มาจากดินยกมือ บ้ายบาย  กรรมเวร  ลูก บีบี หลุดเป้าไปไม่เกิน10เม็ด 555 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.พี่จอยครับ  ปู่แป๋งเมากลับบ้านหลังจากไปสิริธารา  เมาขึ้นรถตู้กลับบ้านหลับคารถเลยบ้านไป10โล  นั่งกลับไม่รู้ว่าเลยอีกหรือเปล่า ถ้าเลยสงสัยต้องนอนกับคนขับรถตู้แล้ว    เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2933 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:53:12 AM »

ก็ปู่แป๋งแกบอก  ถ้ามั่นใจก็เอาโล้ดดดดดดดดด   ผมก็เหนี่ยวเลยน่ะสิ   เห็นแต่ขาหน้าโผล่มาจากดินยกมือ บ้ายบาย  กรรมเวร  ลูก บีบี หลุดเป้าไปไม่เกิน10เม็ด 555 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.พี่จอยครับ  ปู่แป๋งเมากลับบ้านหลังจากไปสิริธารา  เมาขึ้นรถตู้กลับบ้านหลับคารถเลยบ้านไป10โล  นั่งกลับไม่รู้ว่าเลยอีกหรือเปล่า ถ้าเลยสงสัยต้องนอนกับคนขับรถตู้แล้ว    เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
    กบๆเชื่อผมๆจำตามันได้555555..........โป้งคางคกจมดิน   พูดจาหยาบคายใครหลับคารถตู้ที่ไหน  เค้าแค่อำเล่นๆหรอก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #2934 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:56:34 AM »

ก็ปู่แป๋งแกบอก  ถ้ามั่นใจก็เอาโล้ดดดดดดดดด   ผมก็เหนี่ยวเลยน่ะสิ   เห็นแต่ขาหน้าโผล่มาจากดินยกมือ บ้ายบาย  กรรมเวร  ลูก บีบี หลุดเป้าไปไม่เกิน10เม็ด 555 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปู่แป๋งแกแก่แล้วครับ..สายตา..ฝ้าฟาง..อะไรๆก็หย่อนก็ยาน...

มีแต่หูแกเท่านั้นแหละครับ..ที่ตึง............ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

The best way to predict the future is to invent it.
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #2935 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:27:13 AM »

ได้ไหลมาแปดตัว ขนาดกำลังดี   หม้อเบ้อเริ่มแน่เลย

เดี๋ยวเอาไปจุ้มขี้เถ้าแล้วรูดก่อน
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #2936 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:34:29 AM »

ได้ไหลมาแปดตัว ขนาดกำลังดี   หม้อเบ้อเริ่มแน่เลย

เดี๋ยวเอาไปจุ้มขี้เถ้าแล้วรูดก่อน

น้ำลายหก น้ำลายหก  น้ำลายหก
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #2937 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:40:39 AM »

ใครๆก็ไม่รักแป๋ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
   ไม่รักไม่ว่า.....เพลงอาจารย์ผมเองครับ  ทนงศักดิ์  ภักดีเทวา
รู้ๆอยู่มิควรคู่กับจอมใจ  วาสนาเราแสนไกลหนักหนา......................เวลากินเหล้าโทรฯชวนนิ๊ดหนึ่งก็ยังดี ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

[/quote]
คุณจอยพูดถึงเพลงน้องพลับ คนละรุ่นกับทนงศักดิ์ หลานกะ่่ปู่ เลยแหละครับ

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #2938 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:45:30 AM »

ใครๆก็ไม่รักแป๋ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
   ไม่รักไม่ว่า.....เพลงอาจารย์ผมเองครับ  ทนงศักดิ์  ภักดีเทวา
รู้ๆอยู่มิควรคู่กับจอมใจ  วาสนาเราแสนไกลหนักหนา......................เวลากินเหล้าโทรฯชวนนิ๊ดหนึ่งก็ยังดี ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คุณจอยพูดถึงเพลงน้องพลับ คนละรุ่นกับทนงศักดิ์ หลานกะ่่ปู่ เลยแหละครับ
[/quote]
   เผอิญว่าที่บ้านผมไม่มีพัดตั้งโต๊ะครับ  เลยไม่มีอะไรมาเปรียบ"ส่ายหน้า"เหมือนเพลงน้องพลับ
เลยใส่เพลงรุ่นใหญ่ไปเลยครับ  แบบว่าชอบด้วย  แต่จริงๆแล้วผมยังไม่แก่นะครับแค่ผมหงอกเฉยๆ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2939 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 12:57:41 PM »

ทราบแล้ว  พี่แป๋งยังไม่แก่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 1194
  พิมพ์