เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:38:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 219 220 221 [222] 223 224 225 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1419446 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3315 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:47:15 AM »

ขอแจมด้วยคนได้ไหมคะ Grin        ไหว้

ได้ครับ  ยินดีต้อนรับ 
แต่บอกไว้ก่อนครับ  กระทู้นี้ มีสมาชิกอาวุโส  Grin Grin Grin
ด้วยวัยวุฒิอาจหลงๆลืมๆไปบ้างอย่างพี่แป๋ง  Grin Grin Grin
คิดว่าคุณbeary คงไม่ถือสา

พี่แป๋งครับ แพกลางกรุง เป็นร้านอาหาร อยู่เกษตร - นวมินทร์(ผมว่าแล้ว ชื่อคุ้นๆ Angry )
อาหารอร่อย แต่ราคาไม่ถือว่าประหยัด มาหลังๆ ไม่น่าไปนั่ง เพราะมีขายโน่น ขายนี่เสริม

เรากำลังกินอยู่กำลังอร่อย เธอก็มาแนะนำโน่น แนะนำนี่
คุยอยู่กะเพื่อนเพลินๆ พวกก็มาขายโน่นขายนี่

ขนาดอยู่ในห้องวีไอพี พวกยังโผล่หน้ามาขายออฟชั่น เรากำลังเมาอยู่ กำลังคาราโอเกะอยู่ เสียสมาธิหมด

ที่เคยไปครั้งล่าเมื่อปีที่แล้ว  ไม่ทราบเปลี่ยนแปลง ดีขึ้นหรือยัง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3316 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 11:39:48 AM »

มีร้านที่เป็นแพอีกร้านนึงครับที่ใช้ได้ ผมไปมาหลายครั้งแล้ว มีห้องคาราโอเกะ อาหารก็โอเค(พอได้)แต่บรรยากาศดีครับ คือที่ร้านแพอิงน้ำ อยู่ตรงสายมอเตอร์เวย์ครับ ที่สำคัญร้านนี้เป็นบ่อธรรมชาติเก่าหรือที่นักตกปลาเรียกว่าบ่อหลังรามฯ2 สมัยเด็กๆผมจะลุยหญ้าไปตกชะโดประจำ ตกตอนกลางคืน ใช้ปลานิลแล่เกี่ยวเบ็ดตก สมัยนั้นชะโดบ่อนี้เยอะมาก ตอนนี้ผมก็ยังเห็นมีคนไปเฝ้าตกอยู่แต่ไม่รู้จะมีตัวมากน้อยขนาดไหน
 ที่แน่ๆทางร้านแพอิงน้ำได้นำบัววิกตอเรียมาปลูกไว้เยอะมาก เห็นบอกว่าปลาในบ่อชอบไปตอดกินบัวทำให้บัวตาย ทางร้านจึงใช้ไฟช๊อดปลาประจำ ได้ปลาทีละมากๆ พนักงานบอกว่ากินปลากันจนเบื่อ เหลือมาต้องเอาไปทำปลาร้า
                           **ทางร้านอนุญาติให้เราตกปลาในบ่อได้ นั่งกินข้าวไปตกปลาไป ลองดูนะครับ** 
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3317 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 12:48:18 PM »

มีร้านที่เป็นแพอีกร้านนึงครับที่ใช้ได้ ผมไปมาหลายครั้งแล้ว มีห้องคาราโอเกะ อาหารก็โอเค(พอได้)แต่บรรยากาศดีครับ คือที่ร้านแพอิงน้ำ อยู่ตรงสายมอเตอร์เวย์ครับ ที่สำคัญร้านนี้เป็นบ่อธรรมชาติเก่าหรือที่นักตกปลาเรียกว่าบ่อหลังรามฯ2 สมัยเด็กๆผมจะลุยหญ้าไปตกชะโดประจำ ตกตอนกลางคืน ใช้ปลานิลแล่เกี่ยวเบ็ดตก สมัยนั้นชะโดบ่อนี้เยอะมาก ตอนนี้ผมก็ยังเห็นมีคนไปเฝ้าตกอยู่แต่ไม่รู้จะมีตัวมากน้อยขนาดไหน
 ที่แน่ๆทางร้านแพอิงน้ำได้นำบัววิกตอเรียมาปลูกไว้เยอะมาก เห็นบอกว่าปลาในบ่อชอบไปตอดกินบัวทำให้บัวตาย ทางร้านจึงใช้ไฟช๊อดปลาประจำ ได้ปลาทีละมากๆ พนักงานบอกว่ากินปลากันจนเบื่อ เหลือมาต้องเอาไปทำปลาร้า
                           **ทางร้านอนุญาติให้เราตกปลาในบ่อได้ นั่งกินข้าวไปตกปลาไป ลองดูนะครับ** 
นึกภาพไม่ออกเลยครับ ว่า รามฯ2 จะไปใกล้ถนนมอเตอร์เวย์ได้ไงครับ

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3318 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:18:22 PM »

แฮ่ะๆๆต้องขออภัยครับผมมั่วเองจริงๆ แบบว่าอย่าถือสาคนอยู่เมืองนอกเลยนะครับ จำที่ทางก็ไม่ค่อยจะแม่น นึกออกแล้วบ่อหลังรามฯ2เดี่ยวนี้มันกลายเป็นของหมู่บ้านอะไรไปแล้วก็ไม่รู้ครับ จำชื่อไม่ได้ จำผิดไปจริงๆครับ ก็เดี่ยวนี้บ้านเราถนนตัดใหม่เป็นว่าเล่น ผมกลับไปทีไรงงทุกทีเลยครับ
 **แต่เอาเป็นว่าแพอิงน้ำตกปลาได้แน่ครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3319 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 01:39:49 PM »

แฮ่ะๆๆต้องขออภัยครับผมมั่วเองจริงๆ แบบว่าอย่าถือสาคนอยู่เมืองนอกเลยนะครับ จำที่ทางก็ไม่ค่อยจะแม่น นึกออกแล้วบ่อหลังรามฯ2เดี่ยวนี้มันกลายเป็นของหมู่บ้านอะไรไปแล้วก็ไม่รู้ครับ จำชื่อไม่ได้ จำผิดไปจริงๆครับ ก็เดี่ยวนี้บ้านเราถนนตัดใหม่เป็นว่าเล่น ผมกลับไปทีไรงงทุกทีเลยครับ
 **แต่เอาเป็นว่าแพอิงน้ำตกปลาได้แน่ครับ
จะลองไปตระเวณหาดูครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #3320 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:02:46 PM »

หน้านี้ เลขสวยจัง
222

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #3321 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 02:04:44 PM »

ขอมีส่วนร่วมครับ222 Grin

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #3322 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 03:56:53 PM »

ขออยู่ด้วยครับ

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #3323 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:31:32 PM »

อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกแล้ว
ขอแจมด้วยหน้า200ไม่ทัน

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3324 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 05:47:35 PM »

คิดถึงตาตุ้ย tuy หายไปตั้งแต่ก่อนปีใหม่แน่ะ ....... กลับเถอะ ทางบ้านให้อภัยหมดแล้ว

beary
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3325 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:09:57 PM »

ขอแจมด้วยคนได้ไหมคะ Grin        ไหว้

แต่บอกไว้ก่อนครับ  กระทู้นี้ มีสมาชิกอาวุโส  Grin Grin Grin
ด้วยวัยวุฒิอาจหลงๆลืมๆไปบ้างอย่างพี่แป๋ง  Grin Grin Grin

พี่แป๋งครับ แพกลางกรุง เป็นร้านอาหาร อยู่เกษตร - นวมินทร์(ผมว่าแล้ว ชื่อคุ้นๆ Angry )
อาหารอร่อย แต่ราคาไม่ถือว่าประหยัด มาหลังๆ ไม่น่าไปนั่ง เพราะมีขายโน่น ขายนี่เสริม

เรากำลังกินอยู่กำลังอร่อย เธอก็มาแนะนำโน่น แนะนำนี่
คุยอยู่กะเพื่อนเพลินๆ พวกก็มาขายโน่นขายนี่

ขนาดอยู่ในห้องวีไอพี พวกยังโผล่หน้ามาขายออฟชั่น เรากำลังเมาอยู่ กำลังคาราโอเกะอยู่ เสียสมาธิหมด

ที่เคยไปครั้งล่าเมื่อปีที่แล้ว  ไม่ทราบเปลี่ยนแปลง ดีขึ้นหรือยัง
Cheesy  อาวุโสก็คุยรู้เรื่องค่ะ หลงรัก     ลุงแป๋ง  เอ๊ย  น้าแป๋งหนูก็รู้จักดีค่ะ Grin   เมื่ออดีตแกหล่อมาก  แต่ปัจจุบัน.......... ตกใจ  ตกใจ  มะรู้
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #3326 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 09:01:44 PM »

ร้านนี้กับแกล้มอร่อย  หรือ  สุรา อร่อยครับ  น้าๆ

Cheesy  อาวุโสก็คุยรู้เรื่องค่ะ หลงรัก     ลุงแป๋ง  เอ๊ย  น้าแป๋งหนูก็รู้จักดีค่ะ Grin   เมื่ออดีตแกหล่อมาก  แต่ปัจจุบัน.......... ตกใจ  ตกใจ  มะรู้

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3327 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 10:50:19 PM »

Cheesy  อาวุโสก็คุยรู้เรื่องค่ะ หลงรัก     ลุงแป๋ง  เอ๊ย  น้าแป๋งหนูก็รู้จักดีค่ะ Grin   เมื่ออดีตแกหล่อมาก  แต่ปัจจุบัน.......... ตกใจ  ตกใจ  มะรู้
ปัจจุบันยังเหมือนเดิมครับ ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #3328 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 11:01:12 AM »

ปัจจุบัน พี่แป๋งแกเล่นไฮไลท์สีผมเป็นวัยรุ่นเลย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3329 เมื่อ: มกราคม 24, 2009, 12:22:45 PM »

ปัจจุบัน พี่แป๋งแกเล่นไฮไลท์สีผมเป็นวัยรุ่นเลย

ช่างผมก็เก่งแท้ๆ  ทำเส้นละสองสี ข้างบนดำข้างล่างขาว    ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 219 220 221 [222] 223 224 225 ... 1194
  พิมพ์