เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:45:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 240 241 242 [243] 244 245 246 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1419984 ครั้ง)
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3630 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:24:51 AM »

น้องยังไม่ได้เลยพี่มะขาม รอบหน้าอย่าลืมน่ะ Grin น้ำลายหก

สำหรับน้อง  ต้องเนื้อโคฯส้มครับ
  Grin  น้ำลายหก  คิก คิก   ตกใจหน้าซีด

บวกหนึ่งครับน้าบีน....   คิก คิก  คิก คิก

เศร้า เศร้า เศร้า ยี๊ ยี๊ ยี๊
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3631 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:01:23 AM »

หมูส้มครับ  กำลังให้เด็กที่ทำงานทอด  กำชับมันไว้แล้วว่า"เฮ้ย  กูนับนับชิ้นไว้นะ  ใครชิมก่อนเจ็บ"  ไม่รู้ว่ามันจะเหลือไว้ให้ผมหรือเปล่า

เมื่อวานบ่ายๆ ผมไปสาธิตราม โทรหาพี่แป๋งสองครั้ง ไม่รับสาย ที่แท้มีของดีนี่เอง...
พี่แป๋งหยบ.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3632 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:33:44 AM »

หมูส้มครับ  กำลังให้เด็กที่ทำงานทอด  กำชับมันไว้แล้วว่า"เฮ้ย  กูนับนับชิ้นไว้นะ  ใครชิมก่อนเจ็บ"  ไม่รู้ว่ามันจะเหลือไว้ให้ผมหรือเปล่า

เมื่อวานบ่ายๆ ผมไปสาธิตราม โทรหาพี่แป๋งสองครั้ง ไม่รับสาย ที่แท้มีของดีนี่เอง...
   โทรฯตอนไหนครับไม่เห็นมีสายเข้าเลย....ผมปล่าวหยบน้าซับไม่มีสายเรียกเข้าจริงๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #3633 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 08:27:13 AM »

ไม่ได้เข้าบอร์ดตั้งนาน....ช่วงนี้เข้าฤดูสะสมประสบการณ์แล้ว 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #3634 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:06:36 AM »

โทรฯตอนไหนครับไม่เห็นมีสายเข้าเลย....ผมปล่าวหยบน้าซับไม่มีสายเรียกเข้าจริงๆ

โทรไปวันที่11ครับ ตอนบ่ายสองกว่าๆ ผมไปแถวสาธิตรามคำแหง กะว่าถ้าเจอจะได้มอบมีดที่พี่ฝากลับให้พี่
โทรไปสองครั้ง มีแต่เสียงชราภาพสั่นๆบอกมาว่า "ขณะนี้ ไม่สามารถรับสายได้" ประมาณนี้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #3635 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:15:33 AM »

กล่อมลูกนอน ลูกหลับ เรากำลังจะหลับ พวกโทร.มา จะด่าอยู่แล้ว 

พอมันบอก เรื่องอะไร แหะ แหะ รีบลุกแต่งตัวเลย

และแล้ว ก็ได้รับประทาน Picture Water จนได้  หลงรัก

แต่ พลอยวงเพื่อนเขา   คิก คิก
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3636 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 10:58:35 AM »

น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:53:30 AM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3637 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 12:23:17 AM »

โทรไปวันที่11ครับ ตอนบ่ายสองกว่าๆ ผมไปแถวสาธิตรามคำแหง กะว่าถ้าเจอจะได้มอบมีดที่พี่ฝากลับให้พี่
โทรไปสองครั้ง มีแต่เสียงชราภาพสั่นๆบอกมาว่า "ขณะนี้ ไม่สามารถรับสายได้" ประมาณนี้
  ว่างๆนั่งรถอะไรก็ได้จากอโศกไปหาหมอ รพ.จุฬาฯเช็คหูมั่งนะครับ  ใครๆเขาก็บอกเสียงหล่อ  มาบอกเสียงชราภาพสั่นๆเฉยเลย  จำไว้เจอเมื่อไหร่จะเอาคืนฮืมมมมมมมมมมมม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #3638 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 06:12:33 AM »

นอนดึกจัง สงกะสัย ชาเขียว จะออกฤทธิ์ 

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #3639 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 10:34:12 AM »

กล่อมลูกนอน ลูกหลับ เรากำลังจะหลับ พวกโทร.มา จะด่าอยู่แล้ว 

พอมันบอก เรื่องอะไร แหะ แหะ รีบลุกแต่งตัวเลย

และแล้ว ก็ได้รับประทาน Picture Water จนได้  หลงรัก

แต่ พลอยวงเพื่อนเขา   คิก คิก

ระวัง กินบ่อยๆน่ะ ริดสีดวงทวารจะถามหา

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #3640 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 12:47:27 PM »

แต่ พลอยวงเพื่อนเขา   คิก คิก

ระวัง กินบ่อยๆน่ะ ริดสีดวงทวารจะถามหา

อ๋อ  ช่วงนี้ ไม่กะดุ้งกะเทือนหรอกครับ

ถ้ายอดเทียมน้ำชุบส้มขาม ยังมีกินกันทุกวัน  น้ำลายหก

เสียอย่างเดียว ยอดเทียมนี่ กินมาก ๆ ถ้าปวดอี้เตือนแล้ว ยังเพิกเฉย เป็นเรื่องใหญ่ทันที
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #3641 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 08:10:07 PM »

ว่างๆนั่งรถอะไรก็ได้จากอโศกไปหาหมอ รพ.จุฬาฯเช็คหูมั่งนะครับ  ใครๆเขาก็บอกเสียงหล่อ  มาบอกเสียงชราภาพสั่นๆเฉยเลย  จำไว้เจอเมื่อไหร่จะเอาคืนฮืมมมมมมมมมมมม

คาดว่า เดือนหน้าเจอกันครับ

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #3642 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 03:16:56 PM »

เกือบได้เจอคุณมะขามแล้ว ผมลงไม่ถึงสุไหงปาดี ได้ไปแค่แม่น้ำบางนรา เดินริมแม่น้ำเจ้าตัวกินไก่เพียบเลย ถ้าผมไปอยู่จะจัดสมดุลย์ทางธรรมชาติให้แน่นอนไม่ต่างกับแลนเท่าไรหรอก Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #3643 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 03:27:21 PM »

เกือบได้เจอคุณมะขามแล้ว ผมลงไม่ถึงสุไหงปาดี ได้ไปแค่แม่น้ำบางนรา เดินริมแม่น้ำเจ้าตัวกินไก่เพียบเลย ถ้าผมไปอยู่จะจัดสมดุลย์ทางธรรมชาติให้แน่นอนไม่ต่างกับแลนเท่าไรหรอก Grin Grin

ถ้าได้พักในนราฯคงได้เจอกันครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 03:51:48 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #3644 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 08:27:10 PM »

ช่วงนี้อากาศร้อน....  น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 08:45:03 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 240 241 242 [243] 244 245 246 ... 1194
  พิมพ์