เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:24:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 251 252 253 [254] 255 256 257 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1420262 ครั้ง)
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #3795 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:50:20 PM »

ไอเดียอันนี้เกิดขึ้นเนื่องจากครั้งหนึ่งไปหาปลาทะเลแบบประมงชายฝั่ง
แล้วบังเอิญพบหอยแมลงภู่พวงใหญ่ถูกคลื่นซัดมา..........

ไม่มีอุปกรณ์หุงต้มอื่น ๆ  เลยนอกจากกระป๋องเบียร์
จึงดัดแปลงใช้งานได้ผลเกินคาด

หลังจากนั้นก็หมกหอยแบบนี้โดยตั้งใจอยู่บ่อย ๆ  ..........
ส่วนหอยแมลงภู่..........ซื้อจากตลาดครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3796 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:06:20 PM »

ว่างๆ เดี๋ยวผมจะไปหมกหอย กินแถวๆทะเลบ้างครับ  น้ำลายหก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #3797 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:07:04 PM »

หิวข้าว....หนุ่มมะขามได้ปลาช่อนมาเยอะๆขอมาทำปลาช่อนแดดเดียวสักตัวสิครับ  ทอดกินกับข้าวสวยร้อนๆคงจะดี ยิ้มีเลศนัย

มาเอาสิครับ  Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3798 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:16:43 PM »

หิวข้าว....หนุ่มมะขามได้ปลาช่อนมาเยอะๆขอมาทำปลาช่อนแดดเดียวสักตัวสิครับ  ทอดกินกับข้าวสวยร้อนๆคงจะดี ยิ้มีเลศนัย

วันนี้ได้ปลาโชคร้ายมามากใหมท่านมะขาม....

รักเธอ....ประเทศไทย
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #3799 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:27:02 PM »

วันนี้ได้ปลาโชคร้ายมามากใหมท่านมะขาม....

ได้มานิดหน่อยครับ ช่วงนี้ซวยจัด...  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 03:37:46 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3800 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:09:06 PM »

ไม่สนใจบ้างเหรอครับ  บางคนสวยระดับผู้ประกาศข่าวเลยนะครับ.............ดีแล้วที่ไม่ว่างจะได้ไม่มีใครแย่ง ยิ้มีเลศนัย

ตกลงพรุ่งนี้ที่ไหนนะครับพี่แป๋ง Cheesy
  สถานที่ยังไม่แน่ชัดครับ  แว่วๆน้าซับชวนไปแถวนิมิตรใหม่ครับผม

ถ้าไปคงไม่เอามาหรอกครับ  กินที่โน้นเลยดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:11:16 PM โดย สหายแป๋ง » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3801 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:40:36 PM »

ตู้แป๋ง ตู้กินหลายที่มาก ระวังส่งขาดเด้อ   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3802 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:53:27 PM »

ตู้แป๋ง ตู้กินหลายที่มาก ระวังส่งขาดเด้อ   คิก คิก
   หึยส์..........

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3803 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 06:38:00 PM »

ไอเดียอันนี้เกิดขึ้นเนื่องจากครั้งหนึ่งไปหาปลาทะเลแบบประมงชายฝั่ง
แล้วบังเอิญพบหอยแมลงภู่พวงใหญ่ถูกคลื่นซัดมา..........

ไม่มีอุปกรณ์หุงต้มอื่น ๆ  เลยนอกจากกระป๋องเบียร์

หลังจากนั้นก็หมกหอยแบบนี้โดยตั้งใจอยู่บ่อย ๆ  ..........
ส่วนหอยแมลงภู่..........ซื้อจากตลาดครับ

หมกอีกแบบก็ใส่กะทะ แล้วเปิดไฟเลย กึ่งหมก กึ่งอบ
ใส่เครื่องปรุง ใบโหระพาอะไรไป ใช้ได้เหมือนกัน ไม่ต้องใส่น้ำในกะทะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #3804 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 08:37:22 PM »

วิธีนี้กับหอยแครงก็ใช้ได้ครับ.....
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #3805 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 10:25:43 AM »

หมกอีกแบบก็ใส่กะทะ แล้วเปิดไฟเลย กึ่งหมก กึ่งอบ
ใส่เครื่องปรุง ใบโหระพาอะไรไป ใช้ได้เหมือนกัน ไม่ต้องใส่น้ำในกะทะ

แบบนั้นแถวบ้านเขาเรียก อบ ครับน้าซับ

ผมชอบหอยตลับแบบที่เขาแถมใบโหระพามาในถุงครับ  ถุงละ 20 บาท

3 คน 2 ถุง + 1 กลม พองาม

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #3806 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 10:51:17 AM »

แบบนั้นแถวบ้านเขาเรียก อบ ครับน้าซับ

ผมชอบหอยตลับแบบที่เขาแถมใบโหระพามาในถุงครับ  ถุงละ 20 บาท

สูตรสำเร็จสำหรับคอเหล้าที่มีลิมิต  สำหรับผมคงสามคนสองกลมพอคลาน ยิ้มีเลศนัย

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #3807 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 11:06:43 AM »

ถ้ากลับบ้านที่หาดใหญ่  พอคลานได้  เล็กน้อยถึงปานกลาง

อยู่นราฯ  พักบ้านหลวง  อยู่กับนาย  ขืนคลานเข้าบ้าน  คงโดนนายเตะ

ยี๊ ยี๊
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3808 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 11:11:22 AM »

สูตรสำเร็จสำหรับคอเหล้าที่มีลิมิต  สำหรับผมคงสามคนสองกลมพอคลาน ยิ้มีเลศนัย

วันนี้ เสาร์ต้นเดือน แถวหน้ารามฯรถติดอยู่แล้ว
แต่วันนี้พิเศษ ตรงที่มีคอนเสิร์ตของนักร้องเกาหลี ขวัญใจวัยรุ่น
ในช่วงเย็นถึงค่ำ

พี่แป๋งออกจากแถวนั้น คงพึ่งพาแสนแสบครุสย์ ได้เพียงอย่างเดียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #3809 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 11:17:23 AM »

ใบหน้าผมก็ออกสไตล์เกาหลีอยู่แล้วครับน้าซับฯ  สะดวกอิอิอิ

หน้า: 1 ... 251 252 253 [254] 255 256 257 ... 1194
  พิมพ์