เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:25:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 262 263 264 [265] 266 267 268 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1420439 ครั้ง)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3960 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 08:04:08 PM »

เยี่ยมวันนี้ ผมจะมาแนะนำผลไม้รสโอชา ที่ท่านทั้งหลาย หารับประทานยากมาก ...แต่มีอยู่เกลื่อนกลาด ในรัฐแคลิฟอร์เนียบ้านผมครับ

เยี่ยมอันดับแรก บักเค็ง (อยู่ในถุงดำนะครับ ไม่ใช่ข้างเก้าอี้แดง)...รสดี แต่ต้องรับประทานช้าๆ...เพราะอาจแค้นได้

เยี่ยมบักเบ็น หรือ บักเป็นครับ

เยี่ยมบักเม็ก

เยี่ยมอันนี้ บักเม่า

น้ำลายหกบักเล็บแมว

น้ำลายหกบักค้อ

เยี่ยมบักถั่วแฮ

น้ำลายหกบักบก

น้ำลายหกบักผีผ่วน

น้ำลายหกบักส้มมอ

น้ำลายหกบักหวด

น้ำลายหกบักหว่า

เยี่ยมบักหาด

น้ำลายหกปิดท้ายด้วย บักขามป้อมครับ

ไหว้ภาพจาก f/w mail  ...ขออนุญาตเจ้าของภาพ ซึ่งไม่ทราบว่าเป็นผู้ใด นำภาพมาเผยแพร่ ณ ที่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2009, 11:12:39 AM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3961 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:29:41 PM »

ไปไหนหมดเนี่ย แก้งนกกระจิบ (ไม่ทันกินน้ำ) หายไปไหนกัน  หรือเมายังไม่สร่าง  Grin
   คุมสอบอยู่ครับ  กรุณาอย่าส่งเสียงดัง..............เมาที่ไหนทุกวันนี้เขากลับเนื้อกลับตัวเป็นคนดีแล้ว
หยุดกินเหล้า+เบียร์  เพราะเดินกินเหล้า+เบียร์จะหก5555+
ตกลงวันๆคุมสอบอย่างเดียวหรือครับ Grin
    มีสอบถึงวันที่ 25 มี.ค. ครับน้าจอย  มาช่วยคุมหน่อยสิครับอิอิอิ
เมื่อคืน ตำรวจชายแดน บุกถนนพระยาสุเรนท์ ชวนท้ารบ เผอิญพวกเด็กๆออกไปเที่ยวข้างนอก เลยออกไม่ได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
   แล้วไม่บอกไม่กล่าวไม่ชวนมั่งเลย................อย่างว่าเรามันประเภท"ผู้ชายที่ถูกลืม"

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3962 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:36:35 PM »

เยี่ยมวันนี้ ผมจะมาแนะนำผลไม้รสโอชา ที่ท่านทั้งหลาย หารับประทานยากมาก ...แต่มีอยู่เกลื่อนกลาด ในรัฐแคลิฟอร์เนียบ้านผมครับ

เยี่ยมอันดับแรก บักเค็ง (อยู่ในถุงดำนะครับ ไม่ใช่ข้างเก้าอี้แดง)...รสดี แต่ต้องรับประทานช้าๆ...เพราะอาจแค้นได้

เยี่ยมบักเบ็น หรือ บักเป็นครับ

เยี่ยมบักเม็ก

เยี่ยมอันนี้ บักเม่า

น้ำลายหกบักเล็บแมว

น้ำลายหกบักค้อ

เยี่ยมบักถั่วแฮ

น้ำลายหกบักบก

น้ำลายหกบักผีผ่วน

น้ำลายหกบักส้มมอ

น้ำลายหกบักหวด

น้ำลายหกบักหว่า

เยี่ยมบักหาด

น้ำลายหกปิดท้ายด้วย บักขามป้อมครับ

ไหว้ภาพจาก f/w mail  ...ขออนุญาตเจ้าของภาพ ซึ่งไม่ทราบว่าเป็นผู้ใด นำภาพมาเผยแพร่ ณ ที่นี้ครับ

บ้านน๊อกบ้านนอก  แคลิฟอร์เนียของแท้  ต้องหมากต้องแล่ง  หมากแงว  หมากยางเคลือ  หมากโก  หมากผักบ่วง
ขออภัยไม่สามารถพิมพ์เป็นภาษาอังกฤษได้  .....ไอแอมซอรี่...ซออู้...ซอสามสาย....แอนด์ซอด้วง

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3963 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:36:58 PM »

แล้ว  บักส้มสร้อย ภาษากลางเขาเรียกว่าอะไรครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #3964 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:38:34 PM »

แล้ว  บักส้มสร้อย ภาษากลางเขาเรียกว่าอะไรครับ
   อืมม............ผมคนกรุงเทพฯยังไม่รู้จักเลยครับ  แบบว่า"มาอยู่ไทยโดน"

สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #3965 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:41:42 AM »

ที่สวนมีบักเค็ง (ลูกหยี)  มีแต่ต้น ลูกมีแต่ไม่เคยได้เก็บ Huhเก็บไม่ทันเจ้าของเยอะ ขำก๊าก
เล็บแมวมีมากที่บ้านเรียกลูกเยี่ยว
กบกต้นนี้มีหลายอยู่ครับ แต่ส่วนใหญ่จะเก็บให้กวางหมด ชอบจริงๆ
บักผ๊ผวน น่ารำคาญ ลูกสุกทีไรได้ซ่อมรั้วทุกที  ภาคกลางเรียก กล้วยหมูสัง  Huh
บักหวด  เฮ้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เหนื่อยจริงๆ จะฟันทิ้งหลายทีแล้ว ตั้งแต่เป็นเจ้าของมาร่วม ๒๐ ปี ยังไม่เคยได้กินลูกหว้า เอ้ย บักหวดสักที
ปีนี้ตั้งใจไว้ว่าจะรีบไปขโมยผลไม้ของเราก่อนเจ้าขโมยสักปี  ให้มันรู้ไปว่าเราขโมยของเราแล้วยังไม่ทันเจ้าขโมยอีก แลบลิ้น ยิ้มีเลศนัย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3966 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:02:25 AM »

แล้วในกรอบแดง สิบักอันหยังเด้อ น้าป้าวววววววว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3967 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 06:46:12 AM »

แล้วในกรอบแดง สิบักอันหยังเด้อ น้าป้าวววววววว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
อ๋อย

ไหว้ผลไม้บ้านผม เรียก บัก เป็นคำนำหน้า...จะเป็นผู้ชายทั้งนั้นเลยครับลุงปู... ภาพทั้งหมด มีผู้หญิงติดอยู่ภาพเดียว...ในกรอบแดง เป็นเพศหญิง ชื่อ อีแตะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2009, 06:53:42 AM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3968 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 07:55:57 AM »

อ๋อย

ไหว้ผลไม้บ้านผม เรียก บัก เป็นคำนำหน้า...จะเป็นผู้ชายทั้งนั้นเลยครับลุงปู... ภาพทั้งหมด มีผู้หญิงติดอยู่ภาพเดียว...ในกรอบแดง เป็นเพศหญิง ชื่อ อีแตะครับ
ว่าแล้วดูๆเหมือนลูกหยี Grin

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #3969 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 08:01:57 AM »

ในกรอบสีแดง สิเรียกว่า "บักเกิบ" ก็ได้ขอรับน้าปู ทานบ่ได้แต่ใส่ไปย่างหม่องใดกะได้  Grin Grin Grin

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3970 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 08:19:47 AM »

ในกรอบสีแดง สิเรียกว่า "บักเกิบ" ก็ได้ขอรับน้าปู ทานบ่ได้แต่ใส่ไปย่างหม่องใดกะได้  Grin Grin Grin

เยี่ยมเข้าป่า ฝนตก ฟืนเปียก...บักเกิบแบบนี้ช่วยได้ครับ...เฉือนมาหน่อย เป็นเชื้อเพลิงดีแท้ครับ คิก คิก

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3971 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:27:46 AM »

เยี่ยมเข้าป่า ฝนตก ฟืนเปียก...บักเกิบแบบนี้ช่วยได้ครับ...เฉือนมาหน่อย เป็นเชื้อเพลิงดีแท้ครับ คิก คิก

และแล้วก็ใช้อีเปิ่ม...พาเดินกลับบ้าน คิก คิก

รักเธอ....ประเทศไทย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3972 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 10:34:25 AM »

คึดฮอดบ้านเด้......  Cry

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3973 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:04:04 AM »

คึดฮอดบ้านเด้......  Cry

คิก คิกอ๊าววววว...เจอแล้ว...ประชากรจากรัฐเดียวกัน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3974 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:14:50 AM »

คุ้นๆว่าทางรัฐเพนซิลวาเนีย บ้านผมก็มี

ตัวนี้ คล้ายลูกหว้าเล็ก
เป็นไม้พุ่มโปร่ง ยืนต้น ขนาดใหญ่

บักผีผ่วนของทางแคลิฟอร์เนีย บ้านผมทางรัฐเพนซิลวาเนียเรียก อะไรหว่า จำชื่อไม่ได้.... Grin
เป็นไม้พุ่ม ยืนต้น ใบหนา หน้าบ้านเคยมีอยู่ต้น งอกมาเอง
ตอนหลังบังหน้าบ้าน ท่านมารดาเลยให้คนงานโค่นทิ้ง...
จำไม่ผิดลูกมัน เม็ดใหญ่มาก เรียกว่า พอผิวนอก มีเนื้อฉ่ำๆหวานๆเคลือบเม็ดอยู่นิดเดียว ที่เหลือก็เม็ดเท่าหัวแม่มือ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 262 263 264 [265] 266 267 268 ... 1194
  พิมพ์