เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:28:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 284 285 286 [287] 288 289 290 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1420927 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4290 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 10:57:37 AM »

อ๋อ  ต้นแบบนี้นี่เอง  เคยเห็นครับแต่ไม่รู้ว่าดองเหล้าได้  กทม.ราคาดีมากสมัยก่อนน่าหามาขาย
แต่เจ้าต้นนี้เขาบอกมีแบบ  ตัวผู้-ตัวเมียด้วยใช่มั้ยครับ
เพิ่งรู้นะครับว่ามันดองยาได้ พอดีที่แพผมมีอยู่ต้นนึง ไว้มีโอกาศผมจะนำมาดองเหล้าชิมดูบ้าง
  อยู่ตรงไหนครับผมเห็นแต่ต้นมะขามเทศในกระถางกับโป๊ยเซียน  มีเฟื่องฟ้าด้วยตันหนึ่ง
ไปครั้งที่ผ่านมาเห็นพี่ดำแกใส่กระถางไว้หน้าแพนี้ครับ ต้นยังไม่ใหญ่มาก
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4291 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:03:03 AM »

อยู่ตรงไหนครับผมเห็นแต่ต้นมะขามเทศในกระถางกับโป๊ยเซียน  มีเฟื่องฟ้าด้วยตันหนึ่ง
ตรงที่พี่แป๋งนอนหลับเลยนะนั่น..........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4292 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:39:42 AM »

ดองเสร็จให้ลุงแป๋งชิมก่อนเป็นคนแรก Grin
   ได้เลยครับอะไรแรกๆผมชอบ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  เกิดชักขึ้นมาอย่าพาผมส่งโรงบาลเป้นอันดับแรกด้วยล่ะ
ตรงที่พี่แป๋งนอนหลับเลยนะนั่น..........
   อืมม  ผมไม่ได้สังเกตุพอเมาได้ที่ก็พุ่งหลาวหลับเลย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #4293 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 11:48:05 AM »

ดองเสร็จให้ลุงแป๋งชิมก่อนเป็นคนแรก Grin
   ได้เลยครับอะไรแรกๆผมชอบ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  เกิดชักขึ้นมาอย่าพาผมส่งโรงบาลเป้นอันดับแรกด้วยล่ะ

แล้วจะให้พาไปส่งที่ไหนครับ  Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4294 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 12:28:57 PM »

แล้วจะให้พาไปส่งที่ไหนครับ  Grin

หน้าที่ทำงานน้องกวางครับ สังเกตุให้ดีตรงนั้นจะมีคลองเล็กๆ ขำก๊าก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4295 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 02:34:26 PM »

ฮัลโหลๆ  เพิ่งออกจากป่า   หลงรัก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4296 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 02:43:19 PM »

หน้าที่ทำงานน้องกวางครับ สังเกตุให้ดีตรงนั้นจะมีคลองเล็กๆ ขำก๊าก
  ฮัลโหลๆ  เพิ่งออกจากป่า   หลงรัก
น้องกวาง ตรงนั้นเขาเรียกอะไรนะ Grin

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4297 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 02:45:09 PM »

วัดครับพี่จอย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #4298 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 07:55:38 PM »

ลุงแป๋งงานเข้าอีกแย้ว...    คิก คิก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4299 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 08:23:03 PM »

ลุงแป๋งงานเข้าอีกแย้ว...    คิก คิก

รายงานสด...

ขณะนี้ลุงแป๋งไปฝึกอาชีพ...ไกล้ศูนย์ใหม่

รักเธอ....ประเทศไทย
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4300 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 10:25:09 AM »

วัดครับพี่จอย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
อ้าวเหรอ ผมนึกว่าเป็นโรงพยาบาล เห็นวันก่อนเขาหามคนเข้าไป นึกว่าพาไปรักษา คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4301 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 01:40:14 PM »

รายงานสด...

ขณะนี้ลุงแป๋งไปฝึกอาชีพ...ไกล้ศูนย์ใหม่
   ไปฝึกอาชีพเจอฝนตกหนักลมแรง  ลงทะเบียนไป 5 วิชา ผ่านแค่สอง ที่ 3 ติด ร.  ต้องหาเวลาไปแก้ซะหน่อย  ถ้าอากาศดีๆมีสิทธิ์ผ่านหมดทุกวิชา  เรียนคนเดียว  นักการภารโรงตั้ง 3 คน
  วัดครับพี่จอย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
อ้าวเหรอ ผมนึกว่าเป็นโรงพยาบาล เห็นวันก่อนเขาหามคนเข้าไป นึกว่าพาไปรักษา คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
   เห็นมั้ยถ้าไม่แกล้งพิมพ์ผิดก็ไม่มีอะไรคุยกัน  ตาหนุ่มมะขามชงเข้าทางน้าจอย  น้าจอยส่งไปหาตาโซเวียต  ซัดไปซัดมาพาผมเข้าวัดได้ด้วยดี  ก่อนไปขอสาวอบต.หนองนากสักคนก่อนนะ  แบบว่ากลัวเหงา ยิ้มีเลศนัย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4302 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 03:10:56 PM »

แล้วถ้ากินแล้ว ตะกายฝาแกรกๆ นี่
จะให้ส่งที่ไหนครับ ท่านแป๋ง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4303 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 03:24:15 PM »

แล้วถ้ากินแล้ว ตะกายฝาแกรกๆ นี่
อาการแบบนี้ท่านซับเคยหรือครับ ผมเคยเห็นแต่ท่านซับกินแล้วยืนคุยกับต้นไม้ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #4304 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 04:01:17 PM »

อาการแบบนี้ถ้าส่งพร้อมออกตังค์ให้ด้วย  สถานที่แรกหลังรร.สยามเดิม  สถานที่ทีสองตรงไหนก็ได้แล้วแต่ผู้นำส่ง
ขอเพียงแต่ให้เป็นตู้กระจก-น้ำอุ่นและน้องๆเขาเต็มใจให้บริการชายหนุ่ม.................................................อย่างผม

หน้า: 1 ... 284 285 286 [287] 288 289 290 ... 1194
  พิมพ์