เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:23:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 313 314 315 [316] 317 318 319 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1421597 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4725 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:01:39 PM »

ลุงแป๋งอยากกิน ลิ้นฟ้ากับลาบ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

วันไหนว่างๆจะหาไปฝากครับ  ตอนนี้ผมโสดแล้วส่งลูกสาวไปเรียนต่างประเทศเป็นที่เรียบร้อย
ว่าแต่ว่าน่านี้ไม่ใช่ฤดูลิ้นฟ้าออกลูกนี่สิครับ  เอาเป็นยอดอ่อนแทนดีกว่านะขมพอกัน  หนองนาก
ไม่มีลิ้นฟ้าเพราะตากวางล่อหมดไม่เว้นแม้กระทั่ง"ลิ้นเมีย" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
    ขออนุญาตตอบแทนครับ  ปู่แป๋งแกเป็นคนอำนาจฯครับ  แต่มาโตที่แถวๆรามฯ  แกไม่ใช่คนยโสครับขนาดพี่จอยอยู่หนองแคแกอยู่รามพี่จอยชวนกินเหล้าแกยังมาเล้ย   Grin Grin Grin
   ผมเกิดที่อำนาจเจริญแล้วก็ไปใช้ชีวิตอยู่ที่ลาวพักหนึ่งก่อนที่จะมาเป็นคนกทม.เต็มตัว  ยโสธรเป็นสถานที่พักผ่อนผมครับอ.คำเขื่อนแก้ว
อุดมสมบรูณ์ดีมากๆสัตว์น้ำ-สัตว์ปีกมีให้บริโภคทั้งปี
ตา soveat แกบอกแล้วครับว่าพี่แป๋งแกไม่ใช่คนยโส แต่เป็นคนใจง่ายใครชวนไปกินเหล้าที่ไหนแกก็ไป ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
   ไม่เสมอไปครับ  ถ้าคนที่ผมไม่มีใจให้ชวนให้ตายผมก็ไม่ไปครับ  เหล้ากินคนเดียวก็ได้แต่จะให้ดีก็ควรมีเพื่อนที่รู้ใจร่วมวง ยิ้มีเลศนัย
จริงมั๊ยครับ  น้าซับ  น้าจอย  ตากวาง  ที่เอ่ยนามเพราะร่วมวงมาบ่อยแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2009, 05:04:44 PM โดย สหายแป๋ง » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4726 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:03:46 PM »

แถมชอบอวดอ้างถึงสรรพคุณว่าตนเองสามารถทำให้สาวๆและกระเทยหลงคารมตนเองได้  อีกทั้งยังอวดอ้างถึงสรรพคุณว่าสามารถดื่มเมรัยได้ในปริมาณที่มากกว่าผู้ใด   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #4727 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:06:16 PM »

อันว่าเมียนั้นหากปล่อยให้กล่าววาจาอันเปนที่ระคายหูอยู่เป็นนิจ  จักทำให้เกิดความรำคาญแก่ตัวเราได้ ดังนั้นจึงต้องทำการให้ลิ้นนั้นใช้การไม่ได้ไปเสีย   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4728 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 05:06:24 PM »

ชาติที่แล้วเป็นอีกาหรือว่าอีแร้งจ๊ะพ่อกวางพ่อหนุ่มรูปงาม..........................จิกไม่เลิกเลยวุ้ย ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4729 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 07:20:35 PM »

รูปรู้สึกจะไม่เข้ากับกระทู้เท่าไหร่ แต่มันก็มีป่าดง พงไพร ครับ

Huh

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4730 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 07:32:40 PM »

แล้วลุงเข้มไปทำพรื๊อหล่าว ตกใจ

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #4731 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 07:48:00 PM »

รูปรู้สึกจะไม่เข้ากับกระทู้เท่าไหร่ แต่มันก็มีป่าดง พงไพร ครับ

Huh

อ้าว.....   แล้ว ลง ไป  ไซ่  ล่า  น้าเข้ม   ตกใจ ตกใจ

แล้ว เท่ททใหน  นิ Huh Huh Huh
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4732 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:45:01 PM »

Huh

อ้าว.....   แล้ว ลง ไป  ไซ่  ล่า  น้าเข้ม   ตกใจ ตกใจ

ไม่ใช่ผมครับ ฝีมือขนาดผม คงไม่ลงอย่างนี้ครับ อย่างน้อยๆต้องตืนชีฟ้า สี่ตีนครับ 55+ เป็นรูปที่เพื่อนฝากมาให้ดูอีกที ข่าวว่า แถวๆนี้แหละ

ผมก็ไม่รู้จัก ได้ยินแต่ฉายาว่า พรานร้อยรู หรือร้อยศพ อะไรนี่แหละ ฟังไม่ค่อยได้ยินครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #4733 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:48:41 PM »

ไม่รู้ตัวอะไร  Grin

คือแลนปีนต้นไม้แท้....   ตกลงตัวอะไรครับ...

มันคือมังกรครับ เอ้ย! ไม่ใช่... เห้ครับ บ่แม่นแลน.....  Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #4734 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:50:04 PM »

Huh

อ้าว.....   แล้ว ลง ไป  ไซ่  ล่า  น้าเข้ม   ตกใจ ตกใจ

ไม่ใช่ผมครับ ฝีมือขนาดผม คงไม่ลงอย่างนี้ครับ อย่างน้อยๆต้องตืนชีฟ้า สี่ตีนครับ 55+ เป็นรูปที่เพื่อนฝากมาให้ดูอีกที ข่าวว่า แถวๆนี้แหละ

ผมก็ไม่รู้จัก ได้ยินแต่ฉายาว่า พรานร้อยรู หรือร้อยศพ อะไรนี่แหละ ฟังไม่ค่อยได้ยินครับ

รถใครหล่าว สงสัยจะไล่ชนอีเห็น..... ตอนหัวรุ่ง  ขำก๊าก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #4735 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 04:07:39 AM »

ผมขอถามหน่อยว่าชื่อผัก 2 ชนิดนี้หน่อยนะครับ

ตอนผมไปเที่ยวที่จ.อุดรฯ เพื่อนมันทำลาบปลา ต้มแซ่บเนื้อลาย และเสือร้องไห้มาให้ทาน  น้ำลายหก แล้วมีผักแนมพวกยอดกระโดน ผักแพ้ว แล้วก็อีกหลายอย่างเป็นกระด้ง แต่มันมีผักอยู่ 2 ชนิดอย่างหนึ่งเป็นต้นเล็กๆเคี้ยวเข้าไปแล้วซ่าลิ้นดี อันนี้ผมชอบมาก หลงรัก ส่วนผักอีกอย่างนึงเป็นยอดคล้ายใบกระโดนแต่พอเคี้ยวเข้าไปแล้วขมปี๋จนผมคายทิ้งแทบไม่ทัน  อ๋อย

ไม่ทราบว่าพอจะทราบไหมครับว่าผัก 2 ชนิดนี้ชื่ออะไรหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2009, 09:38:50 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #4736 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 08:20:09 AM »

คือแลนปีนต้นไม้แท้....   ตกลงตัวอะไรครับ...

มันคือมังกรครับ เอ้ย! ไม่ใช่... เห้ครับ บ่แม่นแลน.....  Grin

ตกลงเจ้าตัวนี้จะเอามาทำเป็นเมนูอะไรครับ...  ถ้าเจอตัวจะลองเอามาทำดู... Grin

somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #4737 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 09:15:32 AM »

ตกลงเจ้าตัวนี้จะเอามาทำเป็นเมนูอะไรครับ...  ถ้าเจอตัวจะลองเอามาทำดู... Grin

เมนูเช้านี้ ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #4738 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 09:19:38 AM »

ผมขอถามหน่อยว่าชื่อผัก 2 ชนิดนี้หน่อยนะครับ

ตอนผมไปเที่ยวที่จ.อุดรฯ เพื่อนมันทำลาบปลา ต้มแซบเนื้อลาย และเสือร้องไห้มาให้ทาน  น้ำลายหก แล้วมีผักแนมพวกยอดกระโดน ผักแพ้ว แล้วก็อีกหลายอย่างเป็นกระด้ง แต่มันมีผักอยู่ 2 ชนิดอย่างหนึ่งเป็นต้นเล็กๆเคี้ยวเข้าไปแล้วซ่าลิ้นดี อันนี้ผมชอบมาก หลงรัก ส่วนผักอีกอย่างนึงเป็นยอดคล้ายใบกระโดนแต่พอเคี้ยวเข้าไปแล้วขมปี๋จนผมคายทิ้งแทบไม่ทัน  อ๋อย

ไม่ทราบว่าพอจะทราบไหมครับว่าผัก 2 ชนิดนี้ชื่ออะไรหรือครับ

คาดว่าผักที่มีรสซาบซ่า อาจจะเป็น  ผักคะแยงครับ  ส่วนผักขมๆนั่นไม่รู้เหมือนกันต้องรอผู้เชี่ยวชาญของขมอย่างปู่แป๋งมาเฉลย   ยิ้มีเลศนัย

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #4739 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 02:37:37 PM »

เห็นพรรคพวกเอามาย่างแห้งๆ แล้วจิ้มน้ำจิ้ม แกล้มเบียร์เย็นๆ พอไหวครับ  Grin

หน้า: 1 ... 313 314 315 [316] 317 318 319 ... 1194
  พิมพ์