เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 06:13:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 316 317 318 [319] 320 321 322 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1421642 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4770 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:14:55 PM »

ผมเคยเห็น ญาติทอดแหเอาครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #4771 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:19:19 PM »

มาถึงคำถามครับ

มันคืออันหยัง....

ขยายชัดๆ  ผิวเป้นลักษณะเมือกครับ

กินกับน้ำพริกเฉพาะตัวของเขา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #4772 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:26:13 PM »

เดาว่าเห็ดครับ Grin

กลัวว่าทอดแล้วจะดึงแหไม่ขึ้นครับ.....ไม่รู้ว่ามีอะไรอยู่ด้านล่างบ้าง ตกใจ

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #4773 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 04:39:01 PM »

มาถึงคำถามครับ

มันคืออันหยัง....

ขยายชัดๆ  ผิวเป้นลักษณะเมือกครับ

กินกับน้ำพริกเฉพาะตัวของเขา

บ้านผมเขาเรียก เห็ดเหม็ด (เสม็ด)...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #4774 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 05:04:31 PM »

ถูกต้องครับ เห็ดเหม็ด หรือเห็ดเสม็ดครับ +1ครับท่านy_kato

เดาว่าเห็ดครับ Grin

กลัวว่าทอดแล้วจะดึงแหไม่ขึ้นครับ.....ไม่รู้ว่ามีอะไรอยู่ด้านล่างบ้าง ตกใจ

อืม....ถ้าเปลี่ยนเป็นทำยกยอได้มั้ย  ยุ่งกว่ากันพอควร  แต่เอาสวิงครอบไม่ทันแน่ๆ

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #4775 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:47:11 PM »

กินแล้วแข็ง เดี๋ยวรถก็ตกข้างทางอีก    ขำก๊าก คิก คิก

ทำเล่นไป.... กินเข้าไปมากๆทำให้คึกอย่างกับอาชาออกศึกเลยนะครับ คำเตือน ห้ามกินเกินวันละสามลูก... เด็กและสตรีไม่ควรกิน คิก คิก คิก คิก

ใข  ใอ  ไหร 

หุ หุ หุ   แถว ปาดี  ชอบ  ของแปลก   แลบลิ้น แลบลิ้น

คนตากใบไม่รู้จักไข่แลนหล่าว.... ถ้าได้กินเข้าไปหำแข็งทั้งคืนนะจะบอกให้  คิก คิก

อย่างนี้ต้องปรับหวากสักแกลอน  น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 07:13:48 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #4776 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:56:12 PM »

ผมเจอปลากระบอกฝูงนี้มาวนเวียนอยู่ท้ายเรือบ่อยๆ...ใช้อะไรจับดีครับ Smiley

ภาพนี้ที่ไหนครับ ตากใบหรือนราฯ หรือว่ากลางทะเล...  ครับ  Grin

วัดความลึกของน้ำดูก่อนครับ เพื่อกะระยะของแหอย่างให้ลงถึงพื้น แล้วเอาเชือกผูกไว้ที่แห แล้วเอาเชือกที่ผูกแหนั้นไปผูกไว้ที่ท้ายเรือ ทีนี้ก็หวานแห ลงไปเท่านั้นแหก็ไม่ถึงพื้นแล้วครับ อาจจะได้มาบ้างครับปลากระบอก... หรืออดก็ไม่รู้  Grin  แหที่ใช้ควรเป็นแหที่สานด้วยเส้นเอ็นนะครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 07:11:01 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #4777 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 08:04:47 PM »

แวะมาเยี่ยมพรานมะขามครับ ... เรื่องป่าไพรนั่นมะขามพอรู้ แต่เรื่องเจ้าชู้ไม่รู้จะทำฉันใด เลยได้แต่จ๊วบ ๆๆ  จูบบบบ จูบบบบ  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4778 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 08:25:09 PM »

แวะมาเยี่ยมพรานมะขามครับ ... เรื่องป่าไพรนั่นมะขามพอรู้ แต่เรื่องเจ้าชู้ไม่รู้จะทำฉันใด เลยได้แต่จ๊วบ ๆๆ  จูบบบบ จูบบบบ  ยิ้มีเลศนัย

ออ.......ท่านพรานนี่เอง

คืนก่อนไปเที่ยวบาร์เบียร์ด้วยกัน 

ท่านพรานวางตัวอย่างกะนั่งห้างส่องสัตว์

นั่งนิ่ง เงียบฉี่ ไม่พูดไม่จา กวาดแต่สายตาอย่างเดียว ท้ายสุดก็แห้ว

คริๆ คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 08:29:10 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #4779 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 08:56:56 PM »

คืนก่อนไปเที่ยวบาร์เบียร์ด้วยกัน 

ท่านพรานวางตัวอย่างกะนั่งห้างส่องสัตว์

นั่งนิ่ง เงียบฉี่ ไม่พูดไม่จา กวาดแต่สายตาอย่างเดียว ท้ายสุดก็แห้ว

บ๊ะ! ตามมาแซวกันถึงนี้เลยวุ้ย....    Grin

ปล.เป็นพรานต้องใจเย็นๆครับ ต้องค่อยๆตะล่อมๆ อย่าผลีผลาม.... เดี๋ยวไก่ตื่น  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 09:01:29 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #4780 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:02:50 PM »

ผมเจอปลากระบอกฝูงนี้มาวนเวียนอยู่ท้ายเรือบ่อยๆ...ใช้อะไรจับดีครับ Smiley

ภาพนี้ที่ไหนครับ ตากใบหรือนราฯ หรือว่ากลางทะเล...  ครับ  Grin

วัดความลึกของน้ำดูก่อนครับ เพื่อกะระยะของแหอย่างให้ลงถึงพื้น แล้วเอาเชือกผูกไว้ที่แห แล้วเอาเชือกที่ผูกแหนั้นไปผูกไว้ที่ท้ายเรือ ทีนี้ก็หวานแห ลงไปเท่านั้นแหก็ไม่ถึงพื้นแล้วครับ อาจจะได้มาบ้างครับปลากระบอก... หรืออดก็ไม่รู้  Grin  แหที่ใช้ควรเป็นแหที่สานด้วยเส้นเอ็นนะครับ  Wink

ปากแม่น้ำสุไหงโก-ลก บ้านตาบา ตากใบครับ Grin  เชิญท่านพรานมะขามมาสาธิตวิธีจับด้วยตัวเองเลยจะได้หรือเปล่าครับ ปาดี-ตาบาไม่ไกล จะให้ผมไปรับก็ได้นะครับ  Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #4781 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:05:12 PM »

บ๊ะ! ตามมาแซวกันถึงนี้เลยวุ้ย....    Grin

ปล.เป็นพรานต้องใจเย็นๆครับ ต้องค่อยๆตะล่อมๆ อย่าผลีผลาม.... เดี๋ยวไก่ตื่น  คิก คิก คิก คิก

พูดถึงเรื่องนิ่ง ... ต้องน้าฉ็อง ขั้นเทพ Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #4782 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:12:56 PM »

ปากแม่น้ำสุไหงโก-ลก บ้านตาบา ตากใบครับ Grin  เชิญท่านพรานมะขามมาสาธิตวิธีจับด้วยตัวเองเลยจะได้หรือเปล่าครับ ปาดี-ตาบาไม่ไกล จะให้ผมไปรับก็ได้นะครับ  Grin Grin

รอให้รถสปอร์ตผมซ่อมเสร็จก่อนครับ เดี๋ยวจะบุกไปสาธิตให้ดู.... ไม่รู้จะเป็นผลหรือเปล่า  ไม่ค่อยถนัดทางน้ำเท่าไหร่ครับ   Grin

ปล.แหที่สานเป็นเอ็นมีหรือเปล่าครับ ผมไม่มีอุปกรณ์นะครับ  Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 09:22:00 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #4783 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:17:30 PM »

พูดถึงเรื่องนิ่ง ... ต้องน้าฉ็อง ขั้นเทพ Cool Cool Cool

ผมว่านะ....  ขาแกตึงพร้อมกับขยับไม่ได้ เลยดูนิ่งๆครับ  เค้าจะฆ่ากันตายแล้ว น้าแพนด้าแกยังทำไม่รู้ไม่ชี้....  Grin

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4784 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 09:33:01 PM »

..พรรคพวกไปเที่ยวเขาใหญ่มา ไม่เก็บเอาฝัง(ลงท้อง)ก้อกะไรอยู่ อิอิ.. คิก คิก น้ำลายหก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 ... 316 317 318 [319] 320 321 322 ... 1194
  พิมพ์