เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:23:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 318 319 320 [321] 322 323 324 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1421737 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4800 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 11:10:23 AM »

ผมเจอปลากระบอกฝูงนี้มาวนเวียนอยู่ท้ายเรือบ่อยๆ...ใช้อะไรจับดีครับ Smiley

ภาพนี้ที่ไหนครับ ตากใบหรือนราฯ หรือว่ากลางทะเล...  ครับ  Grin

วัดความลึกของน้ำดูก่อนครับ เพื่อกะระยะของแหอย่างให้ลงถึงพื้น แล้วเอาเชือกผูกไว้ที่แห แล้วเอาเชือกที่ผูกแหนั้นไปผูกไว้ที่ท้ายเรือ ทีนี้ก็หวานแห ลงไปเท่านั้นแหก็ไม่ถึงพื้นแล้วครับ อาจจะได้มาบ้างครับปลากระบอก... หรืออดก็ไม่รู้  Grin  แหที่ใช้ควรเป็นแหที่สานด้วยเส้นเอ็นนะครับ  Wink

เบ็ดครับ  ว่างๆก็เอาโต๊ะเก้าอี้มาตั้งตรงนั้น  จิบชาเขียวไปตกไป  ไม้ไผ่ธรรมดาก็ได้ครับเหลาอ่อนๆหน่อย  สายเอ็นสักสามสี่ปอนด์  เบ็ดตัวเล็กๆสักเบอร์สอง-สาม ไม่ต้องใช้ทุ่นใช้ตะกั่ว เกี่ยวเศษอาหารชิ้นเล็กๆโยนลงไป รับรองได้ทั้งฝูง   เยี่ยม วิธีนี้ผมจัดการฝูงปลากระทุงเหวข้างร้านอาหารที่ระยองจนบ๋อยยกมือไหวขอให้พอ เดี๋ยวจะหมดก่อน   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4801 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:21:11 PM »

ต้มส้มปลากระบอก.... ปลากระบอกทอด....... เที่ยงแล้ว หิวข้าว  น้ำลายหก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4802 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:31:47 PM »

ผมเจอปลากระบอกฝูงนี้มาวนเวียนอยู่ท้ายเรือบ่อยๆ...ใช้อะไรจับดีครับ Smiley

ภาพนี้ที่ไหนครับ ตากใบหรือนราฯ หรือว่ากลางทะเล...  ครับ  Grin

วัดความลึกของน้ำดูก่อนครับ เพื่อกะระยะของแหอย่างให้ลงถึงพื้น แล้วเอาเชือกผูกไว้ที่แห แล้วเอาเชือกที่ผูกแหนั้นไปผูกไว้ที่ท้ายเรือ ทีนี้ก็หวานแห ลงไปเท่านั้นแหก็ไม่ถึงพื้นแล้วครับ อาจจะได้มาบ้างครับปลากระบอก... หรืออดก็ไม่รู้  Grin  แหที่ใช้ควรเป็นแหที่สานด้วยเส้นเอ็นนะครับ  Wink

เบ็ดครับ  ว่างๆก็เอาโต๊ะเก้าอี้มาตั้งตรงนั้น  จิบชาเขียวไปตกไป  ไม้ไผ่ธรรมดาก็ได้ครับเหลาอ่อนๆหน่อย  สายเอ็นสักสามสี่ปอนด์  เบ็ดตัวเล็กๆสักเบอร์สอง-สาม ไม่ต้องใช้ทุ่นใช้ตะกั่ว เกี่ยวเศษอาหารชิ้นเล็กๆโยนลงไป รับรองได้ทั้งฝูง   เยี่ยม วิธีนี้ผมจัดการฝูงปลากระทุงเหวข้างร้านอาหารที่ระยองจนบ๋อยยกมือไหวขอให้พอ เดี๋ยวจะหมดก่อน   คิก คิก
นายกวางเอ๊ย ในภาพเป็นปลากระบอก มันไม่กินเบ็ด ต้องแหกับอวนถึงจะเอาอยู่ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4803 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 12:33:52 PM »

เบ็ดครับ  ว่างๆก็เอาโต๊ะเก้าอี้มาตั้งตรงนั้น  จิบชาเขียวไปตกไป  ไม้ไผ่ธรรมดาก็ได้ครับเหลาอ่อนๆหน่อย  สายเอ็นสักสามสี่ปอนด์  เบ็ดตัวเล็กๆสักเบอร์สอง-สาม ไม่ต้องใช้ทุ่นใช้ตะกั่ว เกี่ยวเศษอาหารชิ้นเล็กๆโยนลงไป รับรองได้ทั้งฝูง   เยี่ยม วิธีนี้ผมจัดการฝูงปลากระทุงเหวข้างร้านอาหารที่ระยองจนบ๋อยยกมือไหวขอให้พอ เดี๋ยวจะหมดก่อน   คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จากพรานคางคก พรานปลาวัด  มาสู่ตำนานใหม่  ..........

พรานปลากระบอก...... 

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #4804 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:29:28 PM »

ไม่มีเหลือครับพี่จอย  แค่เปลี่ยนเหยื่อให้เป็นเหยื่อสดประเภท ใส้เดือนแดง หรือเพรียง พวกนี้ครับ  รับรองหมดฝูง  ถ้าไม่ได้ผลอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมเลยเอา   ยิ้มีเลศนัย

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #4805 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:53:46 PM »

ไม่มีเหลือครับพี่จอย  แค่เปลี่ยนเหยื่อให้เป็นเหยื่อสดประเภท ใส้เดือนแดง หรือเพรียง พวกนี้ครับ  รับรองหมดฝูง  ถ้าไม่ได้ผลอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมเลยเอา   ยิ้มีเลศนัย

คิดเก่งดีนะ  ให้ชาวบ้านอมขี้หมา  ตากวาง หนอ ตากวาง     โดนชก โดนชก โดนชก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #4806 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 01:54:09 PM »

เอาแห ไปจัดการปลากระบอกทั้งผูงแบบนี้ถ้าเหวี่ยงแหแล้วได้เกินสามตัวอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมอีกรอบเลยเอา   ยิ้มีเลศนัย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4807 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 02:39:12 PM »

เอาแห ไปจัดการปลากระบอกทั้งผูงแบบนี้ถ้าเหวี่ยงแหแล้วได้เกินสามตัวอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมอีกรอบเลยเอา   ยิ้มีเลศนัย
จะให้นายซับเป็นตัวแทน อมขี้หมาพ่นใส่หน้าอีตากวาง Grin

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #4808 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 06:27:11 PM »

ลองแล้วครับช่างกวาง...จิบชาเขียวไปด้วย...ตกปลาไปด้วย...ผลสรุปปลาไม่ได้แถมคนตกปลาจะตกน้ำอีกครับ  ตกใจ

เดี๋ยวผมจะบอกน้ามะขามให้นะครับ คิก คิก

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4809 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 07:28:27 PM »

ไม่มีเหลือครับพี่จอย  แค่เปลี่ยนเหยื่อให้เป็นเหยื่อสดประเภท ใส้เดือนแดง หรือเพรียง พวกนี้ครับ  รับรองหมดฝูง  ถ้าไม่ได้ผลอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมเลยเอา   ยิ้มีเลศนัย

หุๆ

น้ามะขาม ฟังอาจารย์สอนใว้ เลิกคิดหาแหเด็ดขาด เตรียมเบ็ด อย่างเดียว

ปล.อย่าลืมเอามาฝาก สักโลสองโลด้วยน๊ะ จะต้มส้มโหนด ซดให้ดังโฮก เลย คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #4810 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 07:44:44 PM »

ชะอู้ยยยยยย  เล่นอมขี้หมามาพ้นใส่หน้ากันเลยเหรอครับ ฮากสิแตกเด้.......   โดนชก

งานนี้น้าจอยเตรียมอมขี้หมาพ้นใส่หน้าน้ากวางเลยนะครับ มันต้องได้เกินสามตัวเเน่ๆ  Grin

ปล.ตอนนี้รอให้รถสปอร์ตผมซ่อมเสร็จก่อนเถอะ ล้อหมุนเมื่อไหร่ เดี๋ยวจะมีเสียว.....  คิก คิก   ตกใจ ตกใจ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4811 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:31:14 PM »

ได้ยินว่ามะขามกะจะเอาหมดฝูง เอาดินเทาไปตก Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4812 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:32:47 PM »

หุๆ

น้ามะขาม ฟังอาจารย์สอนใว้ เลิกคิดหาแหเด็ดขาด เตรียมเบ็ด อย่างเดียว

ปล.อย่าลืมเอามาฝาก สักโลสองโลด้วยน๊ะ จะต้มส้มโหนด ซดให้ดังโฮก เลย คริๆ
ได้ยินว่ามะขามกะจะเอาหมดฝูง เอาดินเทาไปตก Grin

หวัดดี ฮ้ายหนาม เหล้าข้าวโพด พร่องแล้วยัง คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4813 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 08:34:27 PM »

หวัดดีครับพี่เข้ม เหล้าข้าวโพดเจ้าประจำเลิกผลิตไปล่ะ ยังหาเจ้าใหม่อร่อยๆไม่ได้เลย Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #4814 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2009, 09:00:20 PM »

ผมกะลังรออยู่ว่าใครจะมีฝีมือพอที่จะอมขี้หมามาพ่นใส่หน้าผมได้ครับ   คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 318 319 320 [321] 322 323 324 ... 1194
  พิมพ์