เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:31:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 320 321 322 [323] 324 325 326 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1421815 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4830 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:40:56 PM »

หนุ่มใหญ่(มาก) ผมสีดอกเลา ท่าทางจะไม่ไหวแล้วนะนั่น   แบร่

เอ๊ะ! คนนี้หน้าคุ้นๆ ดาราเกาหลีหรือเปล่าครับ
ใช่ๆ วันนั้นไม่มีล่ามคุยกันไม่รู้เรื่อง พวกเลยไปซื้อองุ่นมาแกล้มชาเขียว.... หลังๆ เห็นออกเสียงเกาหลี "ซกเล้ก" เจ้าภาพเลยจัดให้....   Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4831 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 04:47:22 PM »

ไหม่เบิ้ดเล่ยบาดทะนิ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #4832 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:56:53 AM »

ไปร่ำเรียนที่ กุงเทบก็หลายปี... ยังไม่รู้เลยว่าไอเจ้าตั้วนี้ภาษาอื่นเขาเรียนกว่าอะไร...  ส่วนบ้านผมเรียก "มอง" (ไปใส่มองก่อนเด้อออ...)   

ที่อื่นเขาเอิ้นว่าอิหยังครับ...

อย่าว่าผมบ้านนอกนะครับ...  เรียกว่าชนบทก็ได้...Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 09:07:22 AM โดย บ่าวอู๋ » บันทึกการเข้า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #4833 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:59:48 AM »

แถวปัตตานีเรียก " กัด " ตอนขึ้นมาเรียนกรุงเทพใหม่ๆหน้าแตกหลายครั้ง คิก คิก

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4834 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:34:47 AM »

บ้านผมเรียก "ดาง"

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4835 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:20:40 AM »

คิก คิกตอนเหนือของแคลิฟอเนียร์ เรียก"มอง"  ทางตอนใต้ เรียก"ดาง"ครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4836 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:49:08 AM »

ภาษคน กทม.เรียก ตาข่ายดักปลาครับ ปักษ์ใต้เรียกกัด ที่อื่นไม่ทราบครับ 
แต่ถ้าพวกเราในกระทู้นี้ไปอยู่รวมกันที่ไหนสักแห่ง  จะซื้อข่ายดักปลา คงยุ่งพิลึก

ผม  :  พี่เป้า  เข้าตลาดวันนี้ ซื้อกัดให้ผมหัวหนึ่ง  (ลักษณะนามเรียกว่าหัว)

พี่เป้า : จะกัดก็กัดเลยสิ ทำไมต้องซื้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

-----------------------------------

STeelShoTS  : น้าซับ เข้าตลาดวันนี้ ซื้อดางให้ผมด้วย

ผม  : มันหาซื้อที่ไหนวะเนี่ย  Huh Huh Huh

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 11:20:56 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #4837 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:52:49 AM »

พิจิตร เรียก ไข่  /  ข่าย  ครับ

เอ๊  ตู  เคะ  หาดใหญ่  นี่หว่า   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อ้อ  คุณตา  คน  บางมูลนาก  จ.พิจิตร     คิก คิก คิก คิก คิก คิก
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #4838 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:14:23 AM »

คิก คิกตอนเหนือของแคลิฟอเนียร์ เรียก"มอง"  ทางตอนใต้ เรียก"ดาง"ครับ
สวัสดีคุณพี่ชาวแคลิฟอร์เนีย....วันไหนจะมีโอกาสได้นั่งย่างสะเต๊กดื่มไวน์ขาวกันอีกครับ..........  Grin น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #4839 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:16:18 AM »

ไปร่ำเรียนที่ กุงเทบก็หลายปี... ยังไม่รู้เลยว่าไอเจ้าตั้วนี้ภาษาอื่นเขาเรียนกว่าอะไร...  ส่วนบ้านผมเรียก "มอง" (ไปใส่มองก่อนเด้อออ...)   

ที่อื่นเขาเอิ้นว่าอิหยังครับ...

อย่าว่าผมบ้านนอกนะครับ...  เรียกว่าชนบทก็ได้...Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านผม  มอง  หมายถึงดู    Grin

ส่วนถ้ากัด เรียกว่า ขบ  หมากัด คือหมาขบ

ส่วนข่ายดักปลาเรียกว่ากัด 

งงดีไหม  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4840 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 11:21:40 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ้านผม  มอง  หมายถึงดู    Grin

ส่วนถ้ากัด เรียกว่า ขบ  หมากัด คือหมาขบ

ส่วนข่ายดักปลาเรียกว่ากัด 

งงดีไหม  Grin

คิก คิกผมไม่งงครับ...แล้วท่านล่ะ อยากงงมั๊ย

สวัสดีคุณพี่ชาวแคลิฟอร์เนีย....วันไหนจะมีโอกาสได้นั่งย่างสะเต๊กดื่มไวน์ขาวกันอีกครับ..........  Grin น้ำลายหก

น้ำลายหก ยินดีครับ ยินดี ยินดีเป็นอย่างมากเลย ...ไม่ชวนตาแก่ผมบรอนด์ไปด้วยได้มั๊ย...กินจุ...เปลือง คิก คิก

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #4841 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:13:35 PM »

รายนั้นไม่นิยมไวน์ขาวครับพี่เป้า เป็นปฎิภาคกับสีผม  กินมากขาวมาก.... เดินสายกินเบียร์วิสกี้  จะเปลี่ยนผมเป็นสีบลอนด์.............  Grin

ภาษคน กทม.เรียก ตาข่ายดักปลาครับ ปักษ์ใต้เรียกกัด ที่อื่นไม่ทราบครับ 
แต่ถ้าพวกเราในกระทู้นี้ไปอยู่รวมกันที่ไหนสักแห่ง  จะซื้อข่ายดักปลา คงยุ่งพิลึก

ผม  :  พี่เป้า  เข้าตลาดวันนี้ ซื้อกัดให้ผมหัวหนึ่ง  (ลักษณะนามเรียกว่าหัว)

พี่เป้า : จะกัดก็กัดเลยสิ ทำไมต้องซื้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

-----------------------------------

STeelShoTS  : น้าซับ เข้าตลาดวันนี้ ซื้อดางให้ผมด้วย

ผม  : มันหาซื้อที่ไหนวะเนี่ย  Huh Huh Huh

Grin
submachine : น้า STeelShoTS  ผมจะลง"กัด"ซักสองสามหัว เผื่อได้ปลาตัวโตๆมาต้มยำ  น้ำลายหก
              STeelShoTS : เฮ้ย !! น้าซับเป็นตัวนากเหรอ ถึงได้ลงไปกัดหัวปลาในน้ำ.....  ตกใจ คิก คิก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4842 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:17:07 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #4843 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:21:44 PM »

ให้ดี  ตอนคุยกันนี่  เมาด้วยนะ 

กว่าจะรู้เรื่อง....

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4844 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 01:04:32 PM »

ให้ดี  ตอนคุยกันนี่  เมาด้วยนะ 

กว่าจะรู้เรื่อง....

อ้าวแล้วตอนนี้ น้าซับไม่เมาหรอก ฤ เห็นกี่รูปๆ ไม่เห็นรูปใหน ไม่เมา

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 320 321 322 [323] 324 325 326 ... 1194
  พิมพ์