เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:41:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 935 936 937 [938] 939 940 941 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1412832 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14055 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:14:00 PM »

กว่ายุงจะหามกลัวเจ้าดีม่อน  หมาน่ารักน้าจอยจะกวนทั้งคืนไม่ได้หลับได้นอนครับ  หมานิสัยดีชอบเล่นกับคนหน้าตาดี คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวนี้มันไม่ค่อยจะน่ารักแล้วครับ สายไฟสายดินรอบบ้านพวกล่อสะเละ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ท่านก็เล่นแต่จ้องจะยิงด้วยบีบีกัน  เพื่อนผมเลยพลอยกลายเป็นหมาเก็บกด  วันที่ 17 จะสอนให้กัดเจ้าของ Grin
ไม่ทราบว่าเช็คยอดแล้วยังครับว่ามากันกี่ท่าน จะได้ยืมแก้ววัดจานวัด คิก คิก

ถ้านับท่านเจ้าบ้านด้วยก็เป็นหนึ่ง  ลุงจากแดนใต้ป็นสอง  ท่านตำหนวดเป็นสาม  หนุ่มหน้ามลคนหน้าเข้มจากชลบุรีเป็นสี่  คนหน้าตาดีจากรามฯเป็นห้า
จากหระรีถ้ามาได้(สอง)ก็จะเป็นเจ็ด  ส่วนท่านเจ้าของบริษัททัวร์ยังไม่ได้รับการยืนยันครับผม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14056 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:15:48 PM »

พอตื่นเช้า
มายุงคลานอยู่ข้าง ๆ
เต็มไปหมด  เพราะยุงเมา บินไม่รอด คิก คิก คิก คิก

ข้างบ้านผมยุงกัดเย็บไปหลายเข็ม เสียเงืนไปสี่พันกว่า

ยุงแบบไหนครับน้าดุลย์ เย็บไปหลายเข็ม  ตกใจ ตกใจ

ยุงหางหมาครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14057 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:18:37 PM »

พอตื่นเช้า
เต็มไปหมด  เพราะยุงเมา บินไม่รอด คิก คิก คิก คิก

ข้างบ้านผมยุงกัดเย็บไปหลายเข็ม เสียเงืนไปสี่พันกว่า

ยุงแบบไหนครับน้าดุลย์ เย็บไปหลายเข็ม  ตกใจ ตกใจ

หน้าตาเป็นจังใด๋น้อทีนี้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14058 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:20:03 PM »

กว่ายุงจะหามกลัวเจ้าดีม่อน  หมาน่ารักน้าจอยจะกวนทั้งคืนไม่ได้หลับได้นอนครับ  หมานิสัยดีชอบเล่นกับคนหน้าตาดี คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวนี้มันไม่ค่อยจะน่ารักแล้วครับ สายไฟสายดินรอบบ้านพวกล่อสะเละ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ท่านก็เล่นแต่จ้องจะยิงด้วยบีบีกัน  เพื่อนผมเลยพลอยกลายเป็นหมาเก็บกด  วันที่ 17 จะสอนให้กัดเจ้าของ Grin
ไม่ทราบว่าเช็คยอดแล้วยังครับว่ามากันกี่ท่าน จะได้ยืมแก้ววัดจานวัด คิก คิก

ถ้านับท่านเจ้าบ้านด้วยก็เป็นหนึ่ง  ลุงจากแดนใต้ป็นสอง  ท่านตำหนวดเป็นสาม  หนุ่มหน้ามลคนหน้าเข้มจากชลบุรีเป็นสี่  คนหน้าตาดีจากรามฯเป็นห้า
จากหระรีถ้ามาได้(สอง)ก็จะเป็นเจ็ด  ส่วนท่านเจ้าของบริษัททัวร์ยังไม่ได้รับการยืนยันครับผม

เห็นว่าส่งเทียบถึงท่านมะเอ็มอูฐด้วยไม่ใช่หรือครับ Grin

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14059 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:21:34 PM »

เห็นว่าส่งเทียบถึงท่านมะเอ็มอูฐด้วยไม่ใช่หรือครับ Grin

ปล่าว.............ครับท่านมะเอ็มครับเป็นคนส่งเทียบหาผมตั้งปลายเดือนที่แล้ว 

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14060 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:22:00 PM »

พอตื่นเช้า

หน้าตาเป็นจังใด๋น้อทีนี้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหมือนบางแก้วครับ Shocked

ยุง เป็นคำกริยาในภาษาใต้ แปลว่า ดึง ครับ ยิ้มีเลศนัย ถามพี่จอยได้

คนแก่มา ยุงหางหมาบางแก้วผมมันเลยกัดเอา คนเสียเงินคือผมครับ ....กรั๊กๆๆๆ  กร๊ากๆๆๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 04:41:21 PM โดย SOUTHLANDER » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14061 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:25:01 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #14062 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:23:32 PM »

ตกลงจะมาหรือเปล่าตากวางวันที่ 17 จะได้สำรองที่นั่ง

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14063 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 09:54:52 AM »

ลุงแป๋ง
ฝากหอมแก้มลุงปูด้วย ๑ ฟอด ตกใจ ตกใจ
บอกว่า  ผมฝาก ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14064 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:06:48 AM »

ลุงแป๋ง
ฝากหอมแก้มลุงปูด้วย ๑ ฟอด ตกใจ ตกใจ
บอกว่า  ผมฝาก ครับ คิก คิก คิก คิก

ผมขอฝากด้วยอีก ๑ ฟอดครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14065 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:22:09 AM »

เป็นกรรมการตัดสิน
การประกวดวงดนตรี ๓ วัน
วันนี้วันสุดท้ายภาคบ่าย พอได้แว๊ปเล่นเน็ต
อุตส่าห์ อบรม-สอบ  จากสมาคมดนตรีแห่งประเทศไทย
อย่างยากเย็นแสนเข็ญ  ได้ติดบัตรพร้อมรูปถ่ายของสมาคมฯ
เห็นว่าเบี้ยเลี้ยงการตัดสิน  ตามที่สมาคมบอกไว้หลายตังค์
พอไปตัดสินจริง  ต้องควักเพิ่ม ค่าเหล้า กันทู๊กกกที... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14066 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:55:07 AM »

เป็นกรรมการตัดสิน
การประกวดวงดนตรี ๓ วัน
วันนี้วันสุดท้ายภาคบ่าย พอได้แว๊ปเล่นเน็ต
อุตส่าห์ อบรม-สอบ  จากสมาคมดนตรีแห่งประเทศไทย
อย่างยากเย็นแสนเข็ญ  ได้ติดบัตรพร้อมรูปถ่ายของสมาคมฯ
เห็นว่าเบี้ยเลี้ยงการตัดสิน  ตามที่สมาคมบอกไว้หลายตังค์
พอไปตัดสินจริง  ต้องควักเพิ่ม ค่าเหล้า กันทู๊กกกที... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #14067 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 03:06:40 PM »

ลุงแป๋ง

ลุงแป๋ง

ผมขอฝากด้วยอีก ๑ ฟอดครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หาเรื่องระยะนี้กทม.ฝนยิ่งตก+ฟ้าร้องบ่อยๆ  เดี๋ยวก็ได้ฟ้าผ่าตายกันทั้งวงพอดี

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14068 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 12:03:34 PM »

สวัสดีตอนเที่ยงครับ ไหว้

นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #14069 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 12:53:22 PM »

Grin Grin Grin Grin ไม่มีใครมาเลยพี่จอย สงสัยจะซ้อมกันก่อนตั้งแต่เมื่อคืนล่ะมั้งครับ สงสัยวันนี้มีถอนนนนนนนน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
หน้า: 1 ... 935 936 937 [938] 939 940 941 ... 1194
  พิมพ์