เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:21:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 989 990 991 [992] 993 994 995 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1414434 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #14865 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:32:07 PM »

จะเหลือทันถึงเสาร์หน้าใหม นี่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #14866 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:37:33 PM »

สวัสดีครับป้า คิดถึงน่ะ!  หนองกวาง ราชบุรี หนาวมาก...    Grin

ไหว้คิดถึงเช่นกันค่ะแต่คงไม่มีโอกาสได้เจอกัน ราชรีหนาวแต่คนคงไม่หนาวนะคะ Wink

ไหว้สวัสดีค่ะลุงๆ ปู่ๆ น้าๆ และพี่ๆชาวป่าที่น่ารักทุกท่าน สบายดีกันนะคะฝนตกน้ำท่วมที่ไหนมั่งเอ่ย

สวัสดีครับ  โทรฯหาไม่ยอมรับโทรฯเลยนะ งอน

ไหว้ดีค่ะปู่ ปู่โทรตอนเมาป่ะคะ(กลางคืน) พอเช้านู๋โทรกลับไปบอกว่าไม่ได้โทร บู่

สรุปปู่เมาหรือนู๋มั่วกันคะ
คิก คิก
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14867 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 08:59:32 PM »

อย่าได้ไป ถือสา ท่าน สว.เลย ครับ
ลง ๆ ลืม ๆ เป็นเรื่องธรรมดา ของลูกผู้ชาย

วัยทอง.............. ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14868 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:17:05 PM »

ดีค่ะปู่ ปู่โทรตอนเมาป่ะคะ(กลางคืน) พอเช้านู๋โทรกลับไปบอกว่าไม่ได้โทร บู่

สรุปปู่เมาหรือนู๋มั่วกันคะ [/size] [/b] คิก คิก

โทรฯมาเช้าวันที่ 24 ก.ย.หรือเปล่าทำไมเสียงสาวจังอ่ะ  แล้วบอกชื่อ"พลอย"  ไหนบอกว่าชื่อโม......งงๆ Huh Huh

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #14869 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:35:50 PM »

สับสน
เห็น มะ  เห็น มะ
บอก แล้ว...เป็นธรรมดา คิก คิก คิก คิก

Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #14870 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:50:51 PM »

ไหว้ดีค่ะชาวป่าทุกท่าน ตอนนี้เกิดอุทกภัยอย่างหนักในพื้นที่นู๋  เศร้า
ชาวป่าไม่ดูแลป่าเลยปล่อยให้คนตัดไม้ทำลายป่าได้งัยเนี่ยทำให้ชาวบ้านบางพื้นที่เดือดร้อนอย่างหนัก อ๋อย 
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14871 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 11:27:18 PM »

ก็อยากดูแลจ้าแต่ว่าคนตัดก็ตัดจังเลย  แป๋งดูแลไม่ไหวหรอกจ๊ะป้าโม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14872 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 01:54:35 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะลุงๆ ปู่ๆ น้าๆ และพี่ๆชาวป่าที่น่ารักทุกท่าน สบายดีกันนะคะฝนตกน้ำท่วมที่ไหนมั่งเอ่ย

สวัสดีครับ  โทรฯหาไม่ยอมรับโทรฯเลยนะ งอน
มีแต่เขาเห็นแล้วไม่รับ ขำก๊าก

จะกลับจากตรังวันไหนครับ  วันนี้ได้รับหมูส้มจากขอนแก่น 4 กระปุก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สงสัยจะสายเสียแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #14873 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 01:56:30 PM »

ยังมีเหลือ 3 กระปุกครับเก็บไว้อย่างดีแต่ไม่ถึงขั้นหม่ำขั้วโลก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #14874 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 06:05:17 PM »

สวัสดีครับป้า คิดถึงน่ะ!  หนองกวาง ราชบุรี หนาวมาก...    Grin

หันปลายกระบอกปืนมาทางนี้เชียวนะน้า  ตกใจ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #14875 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 06:06:19 PM »

ไหว้ดีค่ะชาวป่าทุกท่าน ตอนนี้เกิดอุทกภัยอย่างหนักในพื้นที่นู๋  เศร้า
ชาวป่าไม่ดูแลป่าเลยปล่อยให้คนตัดไม้ทำลายป่าได้งัยเนี่ยทำให้ชาวบ้านบางพื้นที่เดือดร้อนอย่างหนัก อ๋อย 

เอาภาพมาดูหน่อย... ข่าวว่าท่วมหนักที่บ้าน  ตกใจ ตกใจ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #14876 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 10:48:32 PM »

ไหว้ดีค่ะชาวป่าที่น่ารักทุกท่าน ตามคำขอค่ะดูค่ะ แต่ก็ไม่ทั่วถึงค่ะของที่แจก เศร้า

สู้สู้ค่ะทุกสถานการณ์ ยังยิ้มได้ค่ะถึงจะสาหัส
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #14877 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:23:24 PM »

นี่แหละครับ เกิดจากพวกปากว่าตาขยิบ ก่นด่าแต่ชาวบ้านหาเช้ากินค่ำ ยิงนกตกปลา  กับพวกนายทุน มอดไม้ทำลาย
ป่า อยู่ในสังคมเชิดหน้าชูตามีคนพินอบพิเทา  ยกย่องสรรเสริญ บู่   ต้องขออภัยหากใจตรงกับปากและนิ้วที่พิมย์ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 11:26:47 PM โดย คนตัวเขียว-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

อยู่อย่างพอเพียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #14878 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:31:37 AM »

ทีมช่วยเหลือของน้าจอย+น้ามะเอ็ม  ไปบริจาคสิ่งของทางปราจีนบุรีเมื่อวานเป็นไงบ้างไม่รู้

Love_Gun
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #14879 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:37:38 AM »

ไหว้อรุณสวัสดิ์ค่ะชาวป่าที่น่ารัก ไปทำบุญกันค่ะ

หันปลายกระบอกปืนมาทางนี้เชียวนะน้า  ตกใจ

ก็หลบไปดิใครใช้ให้มาขวางอ่ะ งอน
หน้า: 1 ... 989 990 991 [992] 993 994 995 ... 1194
  พิมพ์