เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:34:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1170 1171 1172 [1173] 1174 1175 1176 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1413327 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #17580 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:41:55 AM »

ตอนนี้แถวบ้านเล่น  ข่าย  เซ็นเดียว  ชั่วโมงปลดที  พอได้กิน

แต่มีวิธีล้ำลึก  วันหลังค่อยมาบอก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #17581 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 09:48:38 AM »

ตอนนี้แถวบ้านเล่น  ข่าย  เซ็นเดียว  ชั่วโมงปลดที  พอได้กิน

แต่มีวิธีล้ำลึก  วันหลังค่อยมาบอก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้  รอฟังผลครับ  ช่วงนี้ปลาซิวควายไข่เต็มพุงพอดี ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #17582 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:06:10 PM »

ปลาไข่ ไข่คงเหลืองเต็มท้อง....  Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #17583 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:46:28 AM »

เอาลูกบอลที่เด็กจุดเล่นหุ้มดินเหนียวตากแดดให้แห้งดี

ดักข่ายในคลองเล็กๆ  ที่มีปลาซิว   แบบสลับฟันปลา  แล้วเอาลูกบอลที่ทำใว้จุดโยน 

ปลาโดนแรงอัด  วิ่งเข้าหาหาข่าย  รับรอง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #17584 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 09:57:11 AM »

เอาลูกบอลที่เด็กจุดเล่นหุ้มดินเหนียวตากแดดให้แห้งดี

ดักข่ายในคลองเล็กๆ  ที่มีปลาซิว   แบบสลับฟันปลา  แล้วเอาลูกบอลที่ทำใว้จุดโยน 

ปลาโดนแรงอัด  วิ่งเข้าหาหาข่าย  รับรอง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปลาซิวจะไม่หงายท้องก่อนเหรอครับพี่จักร เจอซีโฟร์จูเนียร์เข้า  ไหว้

ปลาซิวควายเมื่อก่อนผมใช้เบ็ดตก ทอดแกล้มเบียร์อร่อยดีแท้  เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #17585 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:17:55 AM »

ปลาซิวควายนี่เอามาเป็นเหยื่อเป็น ตกปลากรายก็ใช้ได้ดีนะ Smiley

อยู่อย่างพอเพียง
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #17586 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:45:09 AM »

ปลาซิวควายนี่เอามาเป็นเหยื่อเป็น ตกปลากรายก็ใช้ได้ดีนะ Smiley

ใช่ครับ ปลากรายดูเหมือนจะชอบปลาซิวเป็นพิเศษ

บางครั้งหาปลาซิวไม่ได้ ผมเล่นปลากระดี่เข้าให้.... Grin

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #17587 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:51:23 PM »

ปลาซิวจะไม่หงายท้องก่อนเหรอครับพี่จักร เจอซีโฟร์จูเนียร์เข้า  ไหว้

ปลาซิวควายเมื่อก่อนผมใช้เบ็ดตก ทอดแกล้มเบียร์อร่อยดีแท้  เยี่ยม

ใอ้ตัวที่ หงายท้องก็เอาสวิงตักมาก่อนมันจะจม
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #17588 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:18:05 PM »

ใอ้ตัวที่ หงายท้องก็เอาสวิงตักมาก่อนมันจะจม

ท่านผู้กำกับสังมา "จับเป็นก็ได้ จับตายก็ดี"

เดี๋ยวลงหม้อพร้อมกัน  คิก คิก 

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17589 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:08:19 AM »

ท่านผู้กำกับสังมา "จับเป็นก็ได้ จับตายก็ดี"

เดี๋ยวลงหม้อพร้อมกัน  คิก คิก 

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ซีโฟร์จูเนียร์... ผมเองก็เคยทำเล่นครับ... แต่ไม่ต้องเอาไปตากแดดให้เสียเวลาหรอกครับ... โกยเอาดินเหนียวริมตลิ่งนั่นแหละ... มาปั้นหุ้มประทัดลูกบอลไว้... จากนั้นก็จุดโยนลงไป... ตุ๊บบบบ... น้ำกระจาย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #17590 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:15:40 AM »

ดักข่ายในคลองเล็กๆ  ที่มีปลาซิว   แบบสลับฟันปลา  แล้วเอาลูกบอลที่ทำใว้จุดโยน  

ปลาโดนแรงอัด  วิ่งเข้าหาหาข่าย  รับรอง

ปลาซิวจะไม่หงายท้องก่อนเหรอครับพี่จักร เจอซีโฟร์จูเนียร์เข้า  ไหว้

ปลาซิวควายเมื่อก่อนผมใช้เบ็ดตก ทอดแกล้มเบียร์อร่อยดีแท้  เยี่ยม

เดี๋ยวลงหม้อพร้อมกัน  คิก คิก  

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ซีโฟร์จูเนียร์... ผมเองก็เคยทำเล่นครับ... แต่ไม่ต้องเอาไปตากแดดให้เสียเวลาหรอกครับ... โกยเอาดินเหนียวริมตลิ่งนั่นแหละ... มาปั้นหุ้มประทัดลูกบอลไว้... จากนั้นก็จุดโยนลงไป... ตุ๊บบบบ... น้ำกระจาย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

ดินเหนียวเมื่อยังหมาดๆอยู่จะมีความหนาแน่นมากครับอาจารย์ การระเบิดอาจจะไม่มีประสิทธิภาพเท่าที่ควร

จะให้ดีนั้นอาจารย์ใช้มือกำซีโฟร์จิ๋วเลยครับ จากนั้นจุดแล้วก็จุ่มลงน้ำครับ .......น่าจะได้ผลดี (ฟังเขาเล่ามาครับ)  คิก คิก

ปล.ได้ผลดียังไงแจ้งสมาชิกด้วยครับ เพราะตอนนี้ผมต้องรีบเผ่นก่อนถูกคุณครูยิง ........เฟี้ยววว  Grin

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 11:22:12 AM โดย YIMTHANOM » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17591 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:20:46 PM »

ผมใช้วิธีเอาเทปพันสายไฟพันติดกับก้อนหินครับจุดแล้วโยนลงนํ้าเลยหรือไม่ก็พันติดกับปลายไม้จุดแล้วจุ่มลงนํ้าก็ได้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #17592 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:18:56 PM »

Winkหลายสิบปีก่อนนู๊นนนนน...เห็นเขาดึงหนังยางออก ง้างลวดเล็กๆตรงคอ แล้วดึงห่วงกลมๆออก...จากนั้นก็โยนลงไป อึดใจนึงจะมีเสียงแน่นๆดัง"บั๊บ"น้ำกระเพื่อม...พวกอยู่บนฝั่งรีบกระโดดลงไปจ้วงอย่างเร็ว...ไม่งั้นเป้าหมายจม...งมลำบากครับ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17593 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:28:26 AM »

Winkหลายสิบปีก่อนนู๊นนนนน...เห็นเขาดึงหนังยางออก ง้างลวดเล็กๆตรงคอ แล้วดึงห่วงกลมๆออก...จากนั้นก็โยนลงไป อึดใจนึงจะมีเสียงแน่นๆดัง"บั๊บ"น้ำกระเพื่อม...พวกอยู่บนฝั่งรีบกระโดดลงไปจ้วงอย่างเร็ว...ไม่งั้นเป้าหมายจม...งมลำบากครับ

หนังยาง Huh   นี่แสดงว่าของยึดอ่ะเด่ะ  อิอิ  บ่แม่นของหลวงแท่ๆแม่ยบ่ครับตู้ อิอิ... คิก คิก คิก คิก ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #17594 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:36:32 AM »

ผมว่าของหลวง ชัวร์

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 ... 1170 1171 1172 [1173] 1174 1175 1176 ... 1194
  พิมพ์