เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:29:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 1194
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า.... ป่าดงพงไพร..... และความรู้เชิงพราน  (อ่าน 1412991 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #210 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 07:54:19 PM »

สนุกดีเหมือกันครับเข้าไปยิงมาแล้ว
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #211 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 08:06:33 AM »

หิวเหล้าจังครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #212 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 09:53:47 AM »

น้ำลายหก ขอซักคำ .......เป็นบทความที่ดีมากครับ
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:17:13 AM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 09:15:45 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #214 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:21:06 AM »

ชอบมากๆๆชีวิตลูกทุ่ง ขอบคุณพี่ๆมากครับที่กรุณานำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #215 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:25:23 AM »

แกงเครื่องซา เป็นแกงใส่เครื่องเทศของอิสลามที่ใช้แกงแพะ แต่เปลี่ยนวัตถุดิบครับ คุณนักสำรวจ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #216 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:49:15 AM »

แกงเครื่องซา เป็นแกงใส่เครื่องเทศของอิสลามที่ใช้แกงแพะ แต่เปลี่ยนวัตถุดิบครับ คุณนักสำรวจ
เครื่องแกงอิสลาม เอามาแกงหมู  ใช้ได้เลยครับ เข้าคอนเซ็ปท์ สมานฉันท์แห่งชาติ.. Cheesy น้ำลายหก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
yuth24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #217 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:57:05 AM »

เห็นภาพของคุณ spear gun แล้วคิดถึงบ้านจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ.....วิถีชีวิตเสี้ยวหนึ่งที่โหยหาทุกครั้งที่มีสิ่งสะดุดตา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #218 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:58:52 AM »

ล่ากระต่ายที่ออกรสชาดสุดๆ (บ่าได๋หวังจ๋ำนวน นา) ขื้นนั่งก้างต๋อนเดือนแจ้งครับ ลูกกดติดกล้องหน้าหยั่ยหน่อย(40 ,50) ต๋อนนั้นก่อนั่นแหละสิบปี๋มาละที่ห้วยปลาดุก เหนือเขื่อนแม่กวงช่วงนั้นน้ำลดใหม่ๆ หย้าอ่อนกำลังขื้น นั่งเฝ้าแบบsniperเลย บ่าต้องส่องไฟ ดูในกล้องหันเป๋นตั๋วเป๋นติ่นเลย แต่คืนนั้นได้ตั๋วเดียว ...เสียดายเป๋นดีไค้ได้ไอ่ใบ้ขนาด โดนชก โดนชก โดนชก
        พี่yuth จะกลับมาเยี่ยมบ้านอีกเมื่อใหร่ครับพี่ จะได้ไปเยี่ยมคาระวะ Grin Grin Grin
yuth24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #219 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:07:22 AM »

พี่yuth จะกลับมาเยี่ยมบ้านอีกเมื่อใหร่ครับพี่ จะได้ไปเยี่ยมคาระวะ    
ผมว่าเฮาน่าจะเป๋นเปื่อนกั๋นนา ผมลักผ่ออาหยุคุณละ ผมอาจปิ๊กกลางเดือนกันยาครับ (ผมหุมจนกว่างขนาดเลยอ้าย Cool Cool)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #220 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:10:22 PM »

เครื่องแกงอิสลาม เอามาแกงหมู  ใช้ได้เลยครับ เข้าคอนเซ็ปท์ สมานฉันท์แห่งชาติ.. Cheesy น้ำลายหก

โอ้ว.... คุณmosino ไม่พูดผมก็ไม่ทันได้คิดนะเนี่ย  Grin Grin Grin Grin

ผมว่าเฮาน่าจะเป๋นเปื่อนกั๋นนา ผมลักผ่ออาหยุคุณละ ผมอาจปิ๊กกลางเดือนกันยาครับ (ผมหุมจนกว่างขนาดเลยอ้าย Cool Cool)

มาจับหน้ากว่างปอดีเลยครับ  Grin Grin Grin Grin  ว่าง ๆ ปาผม ไป เซาะกว่างในป่าโตยเน้อ.....  Grin Grin Grin  เอาแบบตี่หันแสงหิ่งห้อยหน่ะครับ ...
yuth24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:37:36 PM »

มาจับหน้ากว่างปอดีเลยครับ       ว่าง ๆ ปาผม ไป เซาะกว่างในป่าโตยเน้อ.....      เอาแบบตี่หันแสงหิ่งห้อยหน่ะครับ ...

ผมลักอ่านกระทู้เก่าๆมาหลายวันละครับ โดยเฉพาะของชาวเหนือ ผมกึดแล้วหละคนนี้บ่าพ้นเป๋นเปื่อนกั๋นแน่ๆ ใช้จื้อนักสำรวจ ความจริงจื่อนี้มันน่าจะเป๋นของผมมากกว่าเมื่อก่อนผมทำงานอนุรักษ์พันธุกรรมพืชครับ ........ แฮะๆๆๆผมจะตามคุณไปๆๆๆๆ ตกใจ ตกใจ ผมจะตามคุณไป หลงรัก หลงรัก
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 01:06:08 PM »

ผมลักอ่านกระทู้เก่าๆมาหลายวันละครับ โดยเฉพาะของชาวเหนือ ผมกึดแล้วหละคนนี้บ่าพ้นเป๋นเปื่อนกั๋นแน่ๆ ใช้จื้อนักสำรวจ ความจริงจื่อนี้มันน่าจะเป๋นของผมมากกว่าเมื่อก่อนผมทำงานอนุรักษ์พันธุกรรมพืชครับ ........ แฮะๆๆๆผมจะตามคุณไปๆๆๆๆ ตกใจ ตกใจ ผมจะตามคุณไป หลงรัก หลงรัก

ชื่อนั้นสำคัญไฉน.... ด้วยความที่ผมชอบผจญภัยไปในที่ต่าง ๆ..... ผมเลยใช้ชื่อนี้ครับ    ยินดีมัก ๆ ครับ ที่ได้เพื่อนอยู่ไกลถึงต่างแดน หลงรัก หลงรัก ตอนอยู่ใกล้ ๆ ไม่รู้จักกัน ....... มารู้จักกันตอนอยู่คนละฝั่งโลก  Cheesy Cheesy Cheesy
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #223 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 08:00:11 PM »

คุยไปคุยมา เพลิน สิบเก้าหน้า แล้วหรือเนี่ย Grin Grin Grin  ผมคิดว่าท่านสมาชิกหลาย ๆ กำลังโหยหา..... อยากหาเวลาเพื่อย้อนกลับอดีต..... ธรรมชาติที่ บริสุทธิ์ สวยงาม การล่า มันเป็นเพียงแค่ ผลพลอยได้ ..ในสภาวะตอนนี้ คงเป็นเพียงแค่ความทรงจำในอดีต..... สัตว์ป่า มีให้ยิงก็เพียงแค่ ไก่ป่า หมูป่าเท่านั้น....... ซึ่งก็หาตัวยากได้เต็มที  บ้านของมัน...พื้นที่ป่าโดนบุกรุกเรื่อย ๆ ทุกวันทุกวัน หากไม่ช่วยกันอนุรักษ์ป่าแล้ว เรื่องเหล่านี้ คงได้เป็นเพียงแค่เรื่องเล่าให้เด็ก รุ่นหลังได้ฟังครับ ......
yuth24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:23:27 PM »

ตุ๋ยโซล่า นี่ใจ่คนเจียงใหม่ตี่ขี่ RM โชว์ผาดโผนแม่นก่อ

ครับแม่นแล้ว  เปิ้นลาออกจากตะหาร มาทำบาร์ Las vagas ต๋อนนั้นเปิ้นก่อร่างกายบ่อค่อยดีละ อายุนักขื้น อีกอย่างกระดูกแข้ง ขา แทนที่ด้วยเหล็กเกือบหมดละ
แต่ก็ยังชอบเล่นร่มอยู่ ผมไม่ได้ไปเยี่ยมแกหลายปีแล้วครับ Sad Sad Sad
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 1194
  พิมพ์