เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:21:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สาวกใหม่RUGER10\22  (อ่าน 4061 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:20:47 PM »

ในการยิง ผมใช้แม็กฯ เดิม ๆ ครับ

มีบางท่านบอกผมเหมือนกันว่ากระสุนยี่ห้อนี้ ชนิดนี้ มักมีปัญหาในการป้อนลูก เพราะหัวกระสุนโตกว่ายี่ห้ออื่น ๆ  ผมได้แบ่งกระสุนล้อตเดียวกับของผมจากพรรคพวกให้กับพี่ท่านนั้นลองยิงด้วย ซีแซด 452 ดูปรากฎว่าไม่มีปัญหาเหมือนอย่างกับคราวที่พี่เค้าได้พบมา

ไม่แน่ใจว่าจะเป็นเพียงบางล็อตหรือไม่  และที่สำคัญผมไม่เคยเห็นกระสุนยี่ห้อนี้ ที่เคยมีปัญหา จึงไม่สามารถนำมาเปรียบเทียบกับกระสุนที่ผมมีอยู่ได้ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:23:54 PM »

ครูเบิ้ลควรซื้อเพิ่มอีกอย่างน้อย 5 นัด เพื่อให้รู้ว่าเราน่ะ "เกินร้อย"

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำแนะนำ

แต่ปัญหามันก็คือส่วนใหญ่จะมองว่าผม "ไม่ครบร้อย" นะครับ  นี่กะจะไปยิงเล่นสักนัดสองนัดให้เข้ากับบุคลิกซะหน่อย อิ อิ อิ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:32:43 PM »

ของพี่ลำกล้องเป็นสแตนเลสใช่ปะครับ....................น่าสนใจจังเลย หลงรัก
แต่คงอีกสักระยะครับ(มอสะระเอียไม่อนุมัฒิ)
ผมชอบปืนดูแลรักษาง่าย .........ก็ผมมันพวกรักษา
ของไม่คอยเป็นนะครับ ......................อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 05:52:15 PM »

รบกวนครูเปิ้ล ทดสอบปืนมาโชว์ในห้องทดสอบปืนหน่อยซิครับ ...... ผมจองปืน 10/22 ไว้ รุ่นเดียวกับของครูเลย ขณะนี้กำลัง รอ ป.3 เดี๋ยวได้ของแล้ว จะมาขอความรู้ Grin Grin Grin
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:55:58 PM »

ยินดีด้วยนะครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 07:27:15 AM »

ถ้าให้ผมทดสอบปืน คงคิดหนักครับในเรื่องความแม่น  แต่ถ้าเรื่องความมันส์ล่ะพอได้ครับ  รอท่านอื่นที่ยิงแม่น ๆ ช่วยทดสอบดีกว่าครับ  ขนาด เลสแบร์ ที่ว่าเจ๋ง ผมยังเคยยิงหลุดวงดำมาแล้ว อิ อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 07:32:56 AM »

ใครจะซื้อ 10/22 อย่าลืมตรวจสอบราคาที่ร้านไพศิษฐ์ด้วยนะครับ  เผื่อของเข้ามาแล้วราคาอาจจะถูกกว่าร้านอื่น ๆ ถ้ายังไม่ขึ้นรา  ( 19000 )  ผมไม่ได้ค่านายหน้า  แต่ทราบข่าวมานิดหน่อย เลยแจ้งให้ทราบเพื่อประกอบการพิจารณา...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 07:55:33 AM »

เมื่อก่อนผมชอบศูนย์กล้องแบบขยาย แต่คิด ๆ ดูแล้ว มันเอาเปรียบเป้าเกินไป  ก็เลยหันมายิงแบบต่อสู้แทน ถ้าจะยิงโดยติดศูนย์กล้องแบบขยาย ส่วนตัวแล้ว ต้องไม่ต่ำกว่า 50 เมตร เป้าก็ควรที่จะเล็ก ๆ อย่างเช่นปลอกกระสุนปืนสั้น ปลอกกระสุนปืนลูกซอง (แล้วแต่สายตาใครจะมองเห็นเป้าไหนได้ชัดกว่ากัน)

พอได้ซื้อ  10/22 มาก็เลยติดกล้องแบบจุดแดง ของจีนแดงเข้าไป ( ไม่มีเงินซื้อของแพง ๆ )  ใส่ได้ไม่ถึง 2 สัปดาห์ก็ถอดออกเก็บไว้ เนื่องจากเป้าที่ใช้ยิงศูนย์เล็งมันไปทับซ้อนกับเป้า ทำให้มองไม่ชัดเท่าที่ควร แต่ถ้าเป้าใหญ่กว่านี้ล่ะก็มันส์ไปอีกแบบครับ ยิ่งตอนวิ่งไป เล็งยิงไป แล้วศูนย์มันหนีเป้าด้วยล่ะก็ สุดยอดเลย

ตอนนี้ก็เล่นด้วยศูนย์เปิดอย่างเดียว  ส่วนตัวแล้วได้อรรถรสในการยิงมากกว่า  เงื่อนไขในการยิงก็แล้วแต่จะตั้งกันขึ้นมานะครับ  บางครั้งก็ยิงเป้าบนก่อน   บางครั้งก็ยิงเป้าบนโดยห้ามถูกเป้าล่าง บางครั้งก็ยิงเป้าล่างโดยห้ามถูกเป้าบน  บางครั้งก็นำไพ่มาวางกระจายแล้วให้เลือกยิงตัวเลขที่ชอบ บางครั้งก็นำกระป๋องมาเทรวม ๆ กันแล้วยิงไล่กระป๋องที่หมายตาไว้ให้ไปถึงเส้นชัยที่กำหนด  หรือ บางครั้งก็ไปนั่งโม้กันจนลืมยิง อิ อิ อิ

ยิงด้วยศูนย์เปิดบ้าง  ศูนย์กล้องแบบจุดแดงบ้าง  ระยะ 25 เมตร ที่สนามยิงปืน ณ  babor city  เป้าที่ใช้ยิงส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2006, 08:05:29 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 08:39:24 AM »

ยินดีด้วยครับ  มีปัญหาเรื่องการแต่งกายและใส่เครื่องป้องกันเวลายิงปืน ถามท่านbabor ได้ครับ

ท่านนี้สุดยอดดีไซน์เนอร์เลยครับ แล้วท่านก็จะหล่อแบบนายแบบในภาพตัวอย่างครับ

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 11:04:43 AM »

ครับ คุณ natjoe  ถ้าใครยังไม่มีเป้า ก็เซฟรูปนี้ไปซ้อมยิงได้เลยครับ  แต่จะยิงถูกหรือไม่นั้นแล้วแต่บุญวาสนาของผู้ยิงเอง เนื่องจากเป็นของขลังทั้งสองอย่าง...

เป้าซ้อมยิงแบบระบบต่อสู้

เป้าซ้อมยิงแบบปั้น X

ขอได้รับความขอบคุณ.... มือปืนหมวกกันน็อค

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 11:27:14 AM »

เมื่อก่อนผมชอบศูนย์กล้องแบบขยาย แต่คิด ๆ ดูแล้ว มันเอาเปรียบเป้าเกินไป  ก็เลยหันมายิงแบบต่อสู้แทน ถ้าจะยิงโดยติดศูนย์กล้องแบบขยาย ส่วนตัวแล้ว ต้องไม่ต่ำกว่า 50 เมตร เป้าก็ควรที่จะเล็ก ๆ อย่างเช่นปลอกกระสุนปืนสั้น ปลอกกระสุนปืนลูกซอง (แล้วแต่สายตาใครจะมองเห็นเป้าไหนได้ชัดกว่ากัน)

พอได้ซื้อ  10/22 มาก็เลยติดกล้องแบบจุดแดง ของจีนแดงเข้าไป ( ไม่มีเงินซื้อของแพง ๆ )  ใส่ได้ไม่ถึง 2 สัปดาห์ก็ถอดออกเก็บไว้ เนื่องจากเป้าที่ใช้ยิงศูนย์เล็งมันไปทับซ้อนกับเป้า ทำให้มองไม่ชัดเท่าที่ควร แต่ถ้าเป้าใหญ่กว่านี้ล่ะก็มันส์ไปอีกแบบครับ ยิ่งตอนวิ่งไป เล็งยิงไป แล้วศูนย์มันหนีเป้าด้วยล่ะก็ สุดยอดเลย

ตอนนี้ก็เล่นด้วยศูนย์เปิดอย่างเดียว  ส่วนตัวแล้วได้อรรถรสในการยิงมากกว่า  เงื่อนไขในการยิงก็แล้วแต่จะตั้งกันขึ้นมานะครับ  บางครั้งก็ยิงเป้าบนก่อน   บางครั้งก็ยิงเป้าบนโดยห้ามถูกเป้าล่าง บางครั้งก็ยิงเป้าล่างโดยห้ามถูกเป้าบน  บางครั้งก็นำไพ่มาวางกระจายแล้วให้เลือกยิงตัวเลขที่ชอบ บางครั้งก็นำกระป๋องมาเทรวม ๆ กันแล้วยิงไล่กระป๋องที่หมายตาไว้ให้ไปถึงเส้นชัยที่กำหนด  หรือ บางครั้งก็ไปนั่งโม้กันจนลืมยิง อิ อิ อิ

ยิงด้วยศูนย์เปิดบ้าง  ศูนย์กล้องแบบจุดแดงบ้าง  ระยะ 25 เมตร ที่สนามยิงปืน ณ  babor city  เป้าที่ใช้ยิงส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้ครับ

สนุกสนานเชียวนะครับ...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 08:37:42 PM »

ทานข้าวทานปลามั่งนะครับคุณbabor อย่ามัวแต่ยิงปืนอย่่างเดียว  ผมเป็นห่วงสุขภาพคุณBabor Grin Grinแซวเล่นน่ะครับอย่าโกรธกัน Grin Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 09:07:07 PM »

Grin Grin Grin อาการผมยังน้อยอยู่ครับ อีกหลาย ๆ ท่านหนักกว่านี้อีก Grin Grin Grin นี่ถ้าลูกกรดมันดังเหมือนลูกซอง คงไม่ได้ยิงเล่นเหมือนตอนนี้แน่ ๆ คิดไม่ผิดที่ซื้อลูกกรดมายิงเล่น Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 09:09:44 PM »

เมื่อก่อนผมชอบศูนย์กล้องแบบขยาย แต่คิด ๆ ดูแล้ว มันเอาเปรียบเป้าเกินไป ก็เลยหันมายิงแบบต่อสู้แทน ถ้าจะยิงโดยติดศูนย์กล้องแบบขยาย ส่วนตัวแล้ว ต้องไม่ต่ำกว่า 50 เมตร เป้าก็ควรที่จะเล็ก ๆ อย่างเช่นปลอกกระสุนปืนสั้น ปลอกกระสุนปืนลูกซอง (แล้วแต่สายตาใครจะมองเห็นเป้าไหนได้ชัดกว่ากัน)

พอได้ซื้อ 10/22 มาก็เลยติดกล้องแบบจุดแดง ของจีนแดงเข้าไป ( ไม่มีเงินซื้อของแพง ๆ ) ใส่ได้ไม่ถึง 2 สัปดาห์ก็ถอดออกเก็บไว้ เนื่องจากเป้าที่ใช้ยิงศูนย์เล็งมันไปทับซ้อนกับเป้า ทำให้มองไม่ชัดเท่าที่ควร แต่ถ้าเป้าใหญ่กว่านี้ล่ะก็มันส์ไปอีกแบบครับ ยิ่งตอนวิ่งไป เล็งยิงไป แล้วศูนย์มันหนีเป้าด้วยล่ะก็ สุดยอดเลย

ตอนนี้ก็เล่นด้วยศูนย์เปิดอย่างเดียว ส่วนตัวแล้วได้อรรถรสในการยิงมากกว่า เงื่อนไขในการยิงก็แล้วแต่จะตั้งกันขึ้นมานะครับ บางครั้งก็ยิงเป้าบนก่อน บางครั้งก็ยิงเป้าบนโดยห้ามถูกเป้าล่าง บางครั้งก็ยิงเป้าล่างโดยห้ามถูกเป้าบน บางครั้งก็นำไพ่มาวางกระจายแล้วให้เลือกยิงตัวเลขที่ชอบ บางครั้งก็นำกระป๋องมาเทรวม ๆ กันแล้วยิงไล่กระป๋องที่หมายตาไว้ให้ไปถึงเส้นชัยที่กำหนด หรือ บางครั้งก็ไปนั่งโม้กันจนลืมยิง อิ อิ อิ

ยิงด้วยศูนย์เปิดบ้าง ศูนย์กล้องแบบจุดแดงบ้าง ระยะ 25 เมตร ที่สนามยิงปืน ณ babor city เป้าที่ใช้ยิงส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้ครับ

สนุกสนานเชียวนะครับ...

มันเสียงไม่ค่อยดังนะครับพี่วิธ  ข้างบ้านเลยไม่ด่า  ตอนนี้ลูกมะพร้าวแถวนี้เป็นรูแข่งกับฟันกระรอกแล้วนิ...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 08, 2006, 09:10:55 PM »

ส่วน uspc ตัวเก่ง กับ ลูกซองของคุณตา  ต้องเข้าสนามอย่างเดียว จึงจะได้ส่งเสียง...
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์