เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:25:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนผู้ที่จะขับรถมาทางอีสาน!  (อ่าน 4859 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 07:18:01 PM »

Grin Grin แถวเมืองกาญจนบุรีก็เยอะครับ ผมเคยเจอเป็นขบวนยาวมากๆ พี่แกขับแบบไม่สนใจรถเล็กเลย

แล้วไม่มีใครทำให้พี่แกหันมาสนใจบ้างหรือครับ   คิก คิก

Ha Ha Ha ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  Sitthipong  อ่ะ  ฮา

คิดได้อย่างไรเนี่ยะ  ทำมัยถึงคิดอย่างง้านนนนน  ฮา
เห็นมั้ย  ใช้ "กฎหมู่"  อีกแล้วอ่ะ ฮา

ท่าทางไม่เคยเจอ  รถบรรทุกอ้อย  ที่เขายัด  สี่ ห้า สิบตัน บนยางขนาดพัน  สิบเส้น อ่ะ ฮา
ด้านหน้ารถ  ต่อคอก  ยาวออกมาเกินกันชน อ่ะ ฮา
ด้านหลัง  เสริม "ชัชชี"  ยาวออกเกินท้ายรถ อ่ะ ฮา

555 มองไกลๆ เวลาวิ่งสวน  ดูเหมือน "สิงห์โต"  อ่ะ  ฮา

รถพวกนี้เวลาวิ่ง  มันเข้าโค้งไม่ได้  ต้องวิ่ง "ทื่อๆ"  ลัดเลนเอา  อ่ะ ฮา
ใครขับสวน  แล้ว "ซ่า"  ว่าข้าถูก  ข้าวิ่งตามทาง   ก็ตูม หรือไม่ก็โครม  อ่ะ ฮา

ส่วนเรื่องแนะนำให้โรย  "เรือใบ"  อ่ะ ฮา
ยายคิดว่าพอรถเหยียบปั๊บ  มันก็ล้มโครม ล้มแผะ พังพาบ อยู่ตรงนั้นอ่ะ ฮา

ส่วนคน  "หว่าน"  ยายว่า  มีอาการ  ต้องนอน  หยอดน้ำ "เต้าหู้"  อ่ะ  ฮา
5555 ถ้าไม่เชื่อ  ว่างๆ ตอนปาลม์ดิบ  "ราคาตก"  ก็ไปลองทำดู อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 07:27:03 PM »

ทำให้คนขับรถบรรทุอ้อยหันมาสนใจรถคันเล็ก ๆ บ้างยังไงครับ 

โดนเข้าไปซัก ๓ - ๔ รอบ เดี๋ยวก็ขับสุภาพขึ้น   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 07:43:09 PM »

วงการอ้อยและกระบวนการผลิตน้ำตาลผมพอเข้าไปเกี่ยวข้องอยู่บ้าง
เอ่อๆ...เห็นแล้วอยากเลิกกินน้ำตาล คิก คิก Grin

มีช่วงนึงกระแสน้ำตาลแดงเพื่อสุขภาพกำลังฮิต ผมก็กินอยู่พักนึงจนมีรุ่นพี่ที่เป็นinspectorโรงงานน้ำตาล

บอกว่าเลือกได้ให้กินน้ำตาลทรายขาวเพราะอย่างน้อยก็ผ่านการฟอกจนสะอาดแล้ว

แกว่าไม่อยากจะบอกว่าน้ำตาลทรายแดงมันแดงเพราะอะไร

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 07:58:51 PM »

วันนี้กลับมาจาก อ.แก้งสนามนาง... ผ่านแถวๆ อ.คอนสวรรค์... เจอรถพ่วงบรรทุกอ้อยยางหลังระเบิดคาทางโค้ง... ไปไหนไม่ได้... รถที่ผ่านไปผ่านมาก็ต้องคอยระวังกันเอง... ตอนแรกก็อยากจะสงสาร... แต่พอมองเห็นปริมาณที่แบกมา... อยากสมน้ำหน้าแทน... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 08:01:04 PM »

วันนี้กลับมาจาก อ.แก้งสนามนาง... ผ่านแถวๆ อ.คอนสวรรค์... เจอรถพ่วงบรรทุกอ้อยยางหลังระเบิดคาทางโค้ง...
ไปไหนไม่ได้... รถที่ผ่านไปผ่านมาก็ต้องคอยระวังกันเอง... ตอนแรกก็อยากจะสงสาร... แต่พอมองเห็นปริมาณที่แบกมา... อยากสมน้ำหน้าแทน... บู่

สมน้ำหน้าอะไรเค้า....รถเค้ามีแต่ความหวานบรรทุกมาเต็มคัน...น่ารักออก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 08:35:21 PM »

เฉพาะอ้อยที่อยู่บนรถ (๑๐ ล้อ) น้ำหนักไม่น้อยกว่า ๓๐ ตัน รวมกับน้ำหนักรถอีกประมาณ ๑๑ ตัน เป็น ๔๑ ตัน  แต่กฎหมายอนุญาตให้ ๑๐ ล้อ บรรทุกได้ ๒๑ ตัน น้ำหนักรวมสิ่งของและน้ำหนักรถ  พี่เขาเล่นบรรทุกเกิน ๒ เท่าตัว พอถนนพังก็มาด่าผู้รับเหมา  ฮ่วย แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 08:36:54 PM โดย konklong » บันทึกการเข้า

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 08:54:09 PM »

วงการอ้อยและกระบวนการผลิตน้ำตาลผมพอเข้าไปเกี่ยวข้องอยู่บ้าง
เอ่อๆ...เห็นแล้วอยากเลิกกินน้ำตาล คิก คิก Grin

มีช่วงนึงกระแสน้ำตาลแดงเพื่อสุขภาพกำลังฮิต ผมก็กินอยู่พักนึงจนมีรุ่นพี่ที่เป็นinspectorโรงงานน้ำตาล

บอกว่าเลือกได้ให้กินน้ำตาลทรายขาวเพราะอย่างน้อยก็ผ่านการฟอกจนสะอาดแล้ว

แกว่าไม่อยากจะบอกว่าน้ำตาลทรายแดงมันแดงเพราะอะไร
แล้วก็เสี่ยงกับเคมีที่ใช้ฟอกน้ำตาลให้ขาวอีกใช่ไหมครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 10:23:25 PM »

รถสิบล้อต่อหน้าต่อหลัง บรรทุกสาม สี่สิบตัน จากน้ำหนักตามกฎหมาย 25 ตัน   ผู้ประกอบการเขาหย่ายยยยยยยย   

รู้แล้ว ทำไมน้ำตาลแพง ค่าใช้จ่ายเขาเยอะ          ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 07:21:06 AM »

รถสิบล้อต่อหน้าต่อหลัง

บรรทุกสาม สี่สิบตัน จากน้ำหนักตามกฎหมาย 25 ตัน   
ผู้ประกอบการเขาหย่ายยยยยยยย   

รู้แล้ว ทำไมน้ำตาลแพง ค่าใช้จ่ายเขาเยอะ          ยิ้มีเลศนัย

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  อนัตตา  อ่ะ ฮา

เมืองไทย  มี  "คนโง่"  เยอะ  อ่ะ ฮา

กฎหมาย  "ฉบับเดียวกัน" บังคับใช้ไม่เหมือนกันอ่ะ ฮา
บางราย  ติดคุก "หัวโต"  ไปแล้ว  ฮา
แต่บางราย  "เลื่อนแล้ว เลื่อนอีก"  เป็นโรคเลื่อนถาวร อ่ะ ฮา

ยายเพิ่งนึกออก  คดียึดสุวรรณภูมิ  ใช่มั้ย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าเมืองไทยมันยัง  "ชักเ่ย่อ"  พวกมึง พวกกู  มันไม่ "จะรวย"  หรอก  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายเบื่อ   ไอ้พวก  "คนดี"  ดีไม่ห่างเหิน  พวกดีมากๆ  เมื่อไหร่มันจะตาย ยกครอกเสียที  ฮา

แล้วพี่  อนัตตา  เป็น  "สี"  ไหนเหรอ   ฮา

ข้าน้อย  ขอคาระวะ  ฮา   ยิ้มีเลศนัย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 08:31:28 AM »

แล้วก็เสี่ยงกับเคมีที่ใช้ฟอกน้ำตาลให้ขาวอีกใช่ไหมครับ

ครับ ตอนนี้อาหารที่เีราทานเข้าไปผมยังนึกไม่ค่อยออกเลยว่าอะไรไม่ผ่านสารเคมีบ้างหายากจริงๆ

ที่มีก็แพงเสียจนซื้อกินไม่ลง

ส่วนที่ว่ารถบรรทุกน้ำหนักเกินทำไมไม่โดนตำรวจหรือด่านชั่งฯทางหลวงจับส่วนนึงก็นโยบาย

แต่ส่วนใหญ่ผมว่าโดนกระดาษบังตา สำหรับผู้ปฏิบัตินายก็บอกว่าเป็นนโยบายห้ามจับ แต่นายน่ะรับตรงเป๋าตุง

ป.ล.ถนนแถวๆด่านชั่งฯทำไมเป็นหลุมเป็นบ่อมากกว่าจุดอื่น

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 10:12:49 AM »

เส้นทางผ่านอำเภอกุฉินารายณ์ ก็รถอ้อยมากเหมือนกันครับ ขับเร็วด้วย ทั้งอ้อยหล่นจากรถ ผ่านมาทางนี้ระวังด้วยนะครับ
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 12:59:21 PM »

เส้นทางผ่านอำเภอกุฉินารายณ์ ก็รถอ้อยมากเหมือนกันครับ ขับเร็วด้วย ทั้งอ้อยหล่นจากรถ ผ่านมาทางนี้ระวังด้วยนะครับ
ผมทำงานอยู่เสลภูมิ เมื่อวานไปสกลนคร ใช้เส้นทางนี้ มันน่ากลัวมาก พี่ๆเขาขับแบบไม่สนใจใคร กูหญ่ายยยยมรึงหลบไป  ยี๊
ขากลับผมเลยอ้อมไปทาง อ.สมเด็จ ฮ่วย มีเยอะเหมือนกัน  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 06:52:48 PM »

มีช่วงนึงกระแสน้ำตาลแดงเพื่อสุขภาพกำลังฮิต
ผมก็กินอยู่พักนึงจนมีรุ่นพี่ที่เป็นinspectorโรงงานน้ำตาล

บอกว่าเลือกได้ ให้กินน้ำตาลทรายขาว
เพราะอย่างน้อยก็ผ่านการฟอกจนสะอาดแล้ว

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  น้ำตาลขาวฟอกสี  กับน้ำตาลแดง  สีตุ่นๆ  ฮา
ยายชอบไอ้สี  ตุ่นๆ  มากกว่าพวก ขาวจั๊ว  อ่ะ ฮา
ส่วนพวกไร้เดียงสา  บอกว่า  "สกปรก"  ฮา
กินเข้าไปเถอะ  เขา "ต้ม" จนสุก จนกระทั่งทำให้ตกผลึก ได้เนี่ยะ
มันไม่เหลือความ  "สกปรก"  แล้วอ่ะ  ฮา
555555  ฮา อีกที 555555555555555

ส่วนการบริโภคเยอะๆ  ทั้งสองสี  กินเยอะ  ไม่ดีต่อสุขภาพ อ่ะ ฮา

ยายจำใด้  ตอน  ชาเขียว  "ฟีเวอร์"  ฮา
ไอ้เสี่ยตัน  เขาบอก  "ชาเขียวเพื่อสุขภาพ" ฮา
มันเอา  "กากชา"  มาใส่น้ำตาลเยอะแยะ  เพื่อดับ  "รสขม" ของชา อ่ะ ฮา
แดกมา   "เบาหวาน" ถามหา  เชียวแหละ ฮา
เพราะเขาใส่  "สารที่ทำให้หวาน  และน้ำตาล" 
มากกว่าปริมาณ   ที่เราเคยใส่ในชากาแฟ  หลายๆ เท่าอ่ะ ฮา
ใครจะกิน  ก็กินไป ยายล่อ  เอ็ม150 ดีกว่า  ฮา

5555 ไม่มีความผิด  ยังตายเป็นร้อย  ฮา 555555555555

ครับ ตอนนี้อาหารที่เีราทานเข้าไป  ผมยังนึกไม่ค่อยออกเลยว่าอะไร
ไม่ผ่านสารเคมีบ้างหายากจริงๆ

ที่มีก็แพงเสียจนซื้อกินไม่ลง

ส่วนที่ว่ารถบรรทุกน้ำหนักเกิน  ทำไมไม่โดนตำรวจหรือด่านชั่งฯทางหลวงจับ
ส่วนนึงก็นโยบาย   แต่ส่วนใหญ่ผมว่าโดนกระดาษบังตา
สำหรับผู้ปฏิบัติ  นายก็บอกว่าเป็นนโยบายห้ามจับ แต่นายน่ะรับตรงเป๋าตุง

ป.ล.ถนนแถวๆด่านชั่งฯทำไมเป็นหลุมเป็นบ่อมากกว่าจุดอื่น

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ RTCO  อ่ะ  ฮา
เล่น  "ซ้ายตรง"  เข้าซอกคอ พี่อนัตตา  เต็มเหนี่ยวเลยอ่ะ ฮา

"หลุม" หน้าด่าน  เขาทำไว้ดักรถ  ไม่ให้วิ่งเร็ว อ่ะ ฮา
ต้องค่อยๆคลานเข้าไปจอด  แล้วแกล้งลงไปถามเด็กหน้าด่าน อ่ะ ฮา

5555 ถามว่า  "แบ็งค์"  ใบนี้  ปลอมหรือเปล่า  ช่วยตรวจให้ที  อ่ะ ฮา

พอพูดถึงเรื่อง  "บรรทุกเกิน"  แล้ววิ่งแบบสบายใจเฉิบ ฮา
เมื่อก่อน "ทางหลวง" เขาพิมพ์สติ๊กเกอร์ขายใบละ สามพัน ต่อเดือน อ่ะ ฮา

พอเอา "ยันต์"  แปะหน้ากระจกโครมลงไป  ฮา

พวก  ด่านชั่ง  กับ รถทางหลวง   พอแกเห็นยันต์   แกรีบหันหลัง   ทันที อ่ะ ฮา

5555   แกล้งมอง  "ไม่เห็น"  หรือ "ปวดเยี่ยว"  ยายก็ไม่รู้  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:21:55 AM »

..ระยะหลังผมจะบริโภคน้ำตาลที่บอกว่าธรรมชาติสีออกน้ำตาล ๆ หรือออกน้ำตาลอ่อน จะไม่ซื้อประเภทขาวจั๊ว..เพราะยินมาว่าจะไม่ต้องเจอสารฟอกขาว..
..สรุปจะเชื่อใครกันแน่ครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:24:22 AM »

..ระยะหลังผมจะบริโภคน้ำตาลที่บอกว่าธรรมชาติสีออกน้ำตาล ๆ หรือออกน้ำตาลอ่อน จะไม่ซื้อประเภทขาวจั๊ว..เพราะยินมาว่าจะไม่ต้องเจอสารฟอกขาว..
..สรุปจะเชื่อใครกันแน่ครับ..

ผมเคยบ้าจี้กินน้ำตาลปึกและหรือน้ำตาลปี๊บ...ครับ...แต่มาช่วงหลังหาซื้อยาก...เลยกลับมากินน้ำตาลทรายแทน...แดงหรือขาวก้ได้...แถวบ้านผมไม่มีให้เลือกมากนัก...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์