เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:27:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนผู้ที่จะขับรถมาทางอีสาน!  (อ่าน 4861 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:12:27 AM »

เสี่ยงครับ
ผมก็เคยเกือบตาย"เรื่องอ้อย"นี่แหละ ตกใจ
อ้อยเป็นต้นๆ หรือว่า น้องอ้อย ครับครูหมู ขำก๊าก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:29:24 AM »

เสี่ยงครับ
ผมก็เคยเกือบตาย"เรื่องอ้อย"นี่แหละ ตกใจ
อ้อยเป็นต้นๆ หรือว่า น้องอ้อย ครับครูหมู ขำก๊าก

น้องอ้อยครับ  เพราะครูหมูดันไปยุ่งกับสามีเขา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:33:50 AM »

อีกอย่าง ระวังความเร็วด้วยครับ ผมผ่านไปเมื่อคืนวันที่ 4 ท่านทางหลวงเรียกให้ อยุด ระหว่างโคราช ถึง อ.โนนสะอาด จ.อุดรฯ รวมแล้ว 4 ครั้ง พร้อมทั้งแจ้งฯความผิดขับรถไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย ผมแย้ง " รถผมรถเก๋ง น่าจะวิ่งเลนกลางได้นะครั๊บ และอีกอย่าง ช่องซ้ายอันตราย รถบรรทุกเยอะ" พร้อมทั้งยกมือไหว้
จุดสุดท้าย บริเวณใกล้ๆ ที่ทำการขนส่งแห่งที่2 จ.ขอนแก่น ท่าน ตร.ทางหลวงแจ้วว่า ขับเร็วเกิน 105km/ชม. ผมเมื่อยมือ ไหว้ไม่ไหว ผมเลยบอกให้ท่านส่งใบสั่งมาที่บ้านล่ะกันครับบบบ

จงยุติ ด้วยการยอม
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:41:31 AM »

วงการอ้อยและกระบวนการผลิตน้ำตาลผมพอเข้าไปเกี่ยวข้องอยู่บ้าง
เอ่อๆ...เห็นแล้วอยากเลิกกินน้ำตาล คิก คิก Grin

มีช่วงนึงกระแสน้ำตาลแดงเพื่อสุขภาพกำลังฮิต
ผมก็กินอยู่พักนึงจนมีรุ่นพี่ที่เป็นinspectorโรงงานน้ำตาล

บอกว่าเลือกได้ ให้กินน้ำตาลทรายขาว
เพราะอย่างน้อยก็ผ่านการฟอกจนสะอาดแล้ว

แกว่าไม่อยากจะบอกว่าน้ำตาลทรายแดงมันแดงเพราะอะไร

แล้วก็เสี่ยงกับเคมีที่ใช้ฟอกน้ำตาลให้ขาวอีกใช่ไหมครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  น้ำตาลขาวฟอกสี  กับน้ำตาลแดง  สีตุ่นๆ  ฮา
ยายชอบไอ้สี  ตุ่นๆ  มากกว่าพวก ขาวจั๊ว  อ่ะ ฮา
ส่วนพวกไร้เดียงสา  บอกว่า  "สกปรก"  ฮา
กินเข้าไปเถอะ  เขา "ต้ม" จนสุก จนกระทั่งทำให้ตกผลึก ได้เนี่ยะ
มันไม่เหลือความ  "สกปรก"  แล้วอ่ะ  ฮา
555555  ฮา อีกที 555555555555555

ส่วนการบริโภคเยอะๆ  ทั้งสองสี  กินเยอะ  ไม่ดีต่อสุขภาพ อ่ะ ฮา

ยายจำใด้  ตอน  ชาเขียว  "ฟีเวอร์"  ฮา
ไอ้เสี่ยตัน  เขาบอก  "ชาเขียวเพื่อสุขภาพ" ฮา
มันเอา  "กากชา"  มาใส่น้ำตาลเยอะแยะ  เพื่อดับ  "รสขม" ของชา อ่ะ ฮา
แดกมา   "เบาหวาน" ถามหา  เชียวแหละ ฮา
เพราะเขาใส่  "สารที่ทำให้หวาน  และน้ำตาล" 
มากกว่าปริมาณ   ที่เราเคยใส่ในชากาแฟ  หลายๆ เท่าอ่ะ ฮา
ใครจะกิน  ก็กินไป ยายล่อ  เอ็ม150 ดีกว่า  ฮา

5555 ไม่มีความผิด  ยังตายเป็นร้อย  ฮา 555555555555

ครับ ตอนนี้อาหารที่เีราทานเข้าไป  ผมยังนึกไม่ค่อยออกเลยว่าอะไร
ไม่ผ่านสารเคมีบ้างหายากจริงๆ

ที่มีก็แพงเสียจนซื้อกินไม่ลง

ส่วนที่ว่ารถบรรทุกน้ำหนักเกิน  ทำไมไม่โดนตำรวจหรือด่านชั่งฯทางหลวงจับ
ส่วนนึงก็นโยบาย   แต่ส่วนใหญ่ผมว่าโดนกระดาษบังตา
สำหรับผู้ปฏิบัติ  นายก็บอกว่าเป็นนโยบายห้ามจับ แต่นายน่ะรับตรงเป๋าตุง

ป.ล.ถนนแถวๆด่านชั่งฯทำไมเป็นหลุมเป็นบ่อมากกว่าจุดอื่น

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ RTCO  อ่ะ  ฮา
เล่น  "ซ้ายตรง"  เข้าซอกคอ พี่อนัตตา  เต็มเหนี่ยวเลยอ่ะ ฮา

"หลุม" หน้าด่าน  เขาทำไว้ดักรถ  ไม่ให้วิ่งเร็ว อ่ะ ฮา
ต้องค่อยๆคลานเข้าไปจอด  แล้วแกล้งลงไปถามเด็กหน้าด่าน อ่ะ ฮา

5555 ถามว่า  "แบ็งค์"  ใบนี้  ปลอมหรือเปล่า  ช่วยตรวจให้ที  อ่ะ ฮา

พอพูดถึงเรื่อง  "บรรทุกเกิน"  แล้ววิ่งแบบสบายใจเฉิบ ฮา
เมื่อก่อน "ทางหลวง" เขาพิมพ์สติ๊กเกอร์ขายใบละ สามพัน ต่อเดือน อ่ะ ฮา

พอเอา "ยันต์"  แปะหน้ากระจกโครมลงไป  ฮา

พวก  ด่านชั่ง  กับ รถทางหลวง   พอแกเห็นยันต์   แกรีบหันหลัง   ทันที อ่ะ ฮา

5555   แกล้งมอง  "ไม่เห็น"  หรือ "ปวดเยี่ยว"  ยายก็ไม่รู้  อ่ะ  ฮา

อ่ะ ฮา เรื่องนี้ผมจะไม่ตอบโต้ เพราะคุณแม่ขอร้อง ฮ่า ๆ  คนโง่มันเยอะอย่างที่ยายว่า  5555

ที่ถามว่าผมสีอะไรนั้น ตอบว่า สีแสวงเหาะจ้ะยาย    อ่ะฮา

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:47:30 AM »

พี่นายจัดเต็ม...อ่ะ  ฮ่า...หมัดน๊อคแบบม๊าคเคว๊ด(พิมพ์ชื่อยากซิบ...)...สอย ปาเกียว...ยาบบร๊าบๆๆๆน้ำหมากหก อ่ะ  ฮา...เจ็บจุงเบย อ่ะ  ฮา...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:53:33 AM »

อีกเส้นครับที่ต้องระวัง แต่ผมจำช่วงไม่ได้ จาก มหาสารคาม จะไป ยโสธร มีอยู่ช่วงถนนตรงแหน่วเลย ไม่มีโค้ง-ไม่มีสะพาน แต่ไม่รู้ทำไมมีเส้นทึบ(ห้ามแซง) ด้วยความสงสัย

จึงขับไปเรื่อย จึงเห็นรถทางหลวงจอดอยู่ Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 06:03:17 PM »

ที่ถามว่าผมสีอะไรนั้น ตอบว่า สีแสวงเหาะจ้ะยาย    อ่ะฮา

แหม... เพิ่งรู้ว่าพี่นายสังกัดสีเดียวกับผมนะเนี่ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:09:35 PM »

แหม... เพิ่งรู้ว่าพี่นายสังกัดสีเดียวกับผมนะเนี่ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

แล้ว..แล้ว..แล้ว..ไทยเดียวกันตั๊วนิ คิก คิก

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:13:01 PM »

อ่ะ ฮา เรื่องนี้ผมจะไม่ตอบโต้ เพราะคุณแม่ขอร้อง ฮ่า ๆ  คนโง่มันเยอะอย่างที่ยายว่า  5555

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ อนัตตา อ่ะ ฮา

มาแบบแปลกน๊า   "สีแสวงเหาะ"  ฮา
ถ้าเผลอ  มาเขียนใบสมัคร เป็น  "สมาชิกพรรค"   ยายไม่รับหรอก  ฮา

555  "Swinging party cockroach"  ฮา  แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

พี่นายจัดเต็ม...อ่ะ  ฮ่า...หมัดน๊อคแบบม๊าคเคว๊ด(พิมพ์ชื่อยากซิบ...)...สอย ปาเกียว...
ยาบบร๊าบๆๆๆน้ำหมากหก อ่ะ  ฮา...เจ็บจุงเบย อ่ะ  ฮา...

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบ ด้วน อ่ะ ฮา

ยายชอบวิธีนี้    "หนุงหนิง โน้งเน็ง  โน้งแกะ"  ตะลุ่งตุ่งแช่   ฮา
คุยกัน  หยอกกัน  สนุกๆ  ไม่ต้องด่าพ่อ  ล่อกะแม่  อ่ะ ฮา
เขาบ้าง  เราบ้าง  กัดหรือขบ  เบาๆ  เม้มดูด  นิ๊ดหน่อย ฮา

ไม่ต้องโกรธเคือง  ให้วุ่นวายในหัวใจ อ่ะ ฮา 

55555  หยามได้  แต่อย่าฆ่า   ฮา   คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:25:11 PM »

ในเมืองขอนแก่นมีกำหนดความเร็วครับจำไม่ได้ว่าเท่าไรแต่ไม่ถึง 100
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 10:09:36 PM »

ในเมืองขอนแก่นมีกำหนดความเร็วครับจำไม่ได้ว่าเท่าไรแต่ไม่ถึง 100

60ครับ...แต่ก็เห็นวิ่งกันเป็นร้อย

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:08:42 PM »

60ครับ...แต่ก็เห็นวิ่งกันเป็นร้อย

อาจจะเข้าใจว่าห้ามต่ำกว่า 60 หรือเปล่าครับ... Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:23:32 PM »

อาจจะเข้าใจว่าห้ามต่ำกว่า 60 หรือเปล่าครับ... Grin
พยายามเล็งๆนะครับว่ามีกล้องตรงไหนรึเปล่า Grin...เพราะล่าสุด..ตร.ทางหลวงกลัวผมจำรถตัวเองไม่ได้..ส่งรูปมาให้ดูที่บ้าน Grin

newbe
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 11:52:09 PM »

โอ้ว ขอบคุณมากเลยครับที่เตือน  เยี่ยม

amnat24
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 10:10:54 AM »

ผมคนนึงครับที่ขับรถขึ้นลงอีสานเป็นประจำเส้นโชคชัย-เดชอุดมช่วงระหว่างอำเภอนางรองถึงอำเภอปราสาทจังหวัดสุรินทร์หน้านี้กำลังเยอะและเป็นเลนสวนระวังกันมากๆนะครับจะมองไม่เห็นไฟท้ายรู้ตัวอีกทีก็ถึงตูดแล้วและเรื่องวัวควายก็ต้องระวังเพราะเขาชอบเอามาผูกกินหญ้ากันข้างถนนแล้วคนเลี้ยงก็หลบๆอยู่แถวนั้นเพื่อนผมเคยชนเห็นคนเลี้ยงวิ่งหนีไปหลังไวๆรถก็พังเอาผิดกับใครก็ไม่ได้แถมยังต้องเอาปืนพกยิงวัวที่นอนครวญครางไม่ยอมตายน่าเวทนาให้มันพ้นทุกข์และอีกเรื่องคือรถย้อนศรครับแถวนั้นเขาจะย้อนศรกันด้านขวาสวนกับด้านคนขับแล้วเวลากลางคืนอันตรายมากๆยังไงก็ฝากเตือนเพื่อนๆพี่ๆที่จะเดินทางไปธุระหรือท่องเที่ยวด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์