เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:30:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอรินโก ในร่างทรงของซิก  (อ่าน 6584 ครั้ง)
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 11:32:44 AM »

ผมว่าถ้าผู้หญิงไม่ค่อยรู้เรื่องปืนแนะนำ ลูกโม่ดีกว่าครับ..........ฟันธง..........
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 11:42:23 AM »

ลูกโม่สมิธดีกว่า

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:03:16 PM »

คนที่จะซื้อปืนดังกล่าว .............สามารถขึ้นลำปืนออโตขนาด 9 มม. ที่กล่าวมาไหวไหมครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:15:33 PM »

คนที่จะซื้อปืนดังกล่าว .............สามารถขึ้นลำปืนออโตขนาด 9 มม. ที่กล่าวมาไหวไหมครับ

น้องเขาลองขึ้นลำ  CZ 75B ของผม (ไม่ใส่แม็ก..เดี๋ยวมีลั่น) ก็พอได้นะครับ (แรก ๆ ก็ติดครับเพราะลำเลื่อนแคบ) ถ้าฝึกอีกนิดคงใช้ได้  แต่ยังไม่ได้ให้ยิง..ครูดอยครับ..ขี่มอไซค์จนกล้ามขึ้นแล้ว   Grin Grin
.......อีกอย่างราคาลูกโม่สมิธในโครงการ  49k   .. ตกใจ  ครับ..

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:37:51 PM »

ให้ข้อคิดนิดหนึ่ง ในฐานะที่มีปืนโครงการครอบครองอยู่ว่า..................ปืนโครงการส่วนใหญ่ปัจจุบัน ไม่ให้ขาย/โอนให้ใคร ยกเว้นเป็นมรดกแก่ทายาท...............

ดังนั้นการเลือกซื้อแบบ/รุ่นของปืน ควรเลือกปืนที่มีความน่าเชื่อถือได้ในเรื่องการทำงาน ...........มีอะไหล่รองรับเมื่อชำรุด รวมทั้งหาอุปกรณ์เสิม เช่น แม๊กอะไหล่ ฝาประกับด้า ซองปืน ได้ง่าย.................เรียกว่าควรเลือกปืนที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป เพราะถูกกว่าท้องตลาดทั่วๆไปอยู่แล้ว
มีลูกน้องผมคนหนึ่งที่เลือกปืนผิด(ตัวเขาว่าอย่างนั้น) ...........เอามาใช้แล้วไม่ถูกใจ.........ขายก็ไม่ได้.............สุดท้ายเลยต้องซื้อใหม่........ปืนกระบอกนั้นปัจจุบันใช้พกเฝ้านากุ้งคู่กับลูกซอง....................และเป็นปืนนอรินโก้รุ่นที่คุณถามมาด้วย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 12:54:28 PM »

ให้ข้อคิดนิดหนึ่ง ในฐานะที่มีปืนโครงการครอบครองอยู่ว่า..................ปืนโครงการส่วนใหญ่ปัจจุบัน ไม่ให้ขาย/โอนให้ใคร ยกเว้นเป็นมรดกแก่ทายาท...............

ดังนั้นการเลือกซื้อแบบ/รุ่นของปืน ควรเลือกปืนที่มีความน่าเชื่อถือได้ในเรื่องการทำงาน ...........มีอะไหล่รองรับเมื่อชำรุด รวมทั้งหาอุปกรณ์เสิม เช่น แม๊กอะไหล่ ฝาประกับด้า ซองปืน ได้ง่าย.................เรียกว่าควรเลือกปืนที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป เพราะถูกกว่าท้องตลาดทั่วๆไปอยู่แล้ว
มีลูกน้องผมคนหนึ่งที่เลือกปืนผิด(ตัวเขาว่าอย่างนั้น) ...........เอามาใช้แล้วไม่ถูกใจ.........ขายก็ไม่ได้.............สุดท้ายเลยต้องซื้อใหม่........ปืนกระบอกนั้นปัจจุบันใช้พกเฝ้านากุ้งคู่กับลูกซอง....................และเป็นปืนนอรินโก้รุ่นที่คุณถามมาด้วย
ขอบคุณท่านผู้การมากครับ...ชัดเจนแล้ว   Grin Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 01:07:21 PM »

ปืนแบบ ซิกฯ จะเป็นทรงสูงนะครับ แม้ว่า นน.จะเบา   แต่พกยากนะครับ ตุงเอว ตุงกระเป๋า คนร่างเล็กถ้าคิดจะเพื่อพก ควรพิจารณา ตรงนี้ด้วย

....ตามล่า...อีตอแหล
opart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 01:08:51 PM »

นอรินโก้  ในรูป แบบ  1911  ใหม่ถอดด้ามปืนโครงการ  เดี่ยวนี้กับเมื่อก่อน ไม่ทราบคุณภาพจะแตกต่างกันมากน้อยเพียงใด  เท่าที่ได้เห็น  ระยะ  15  เมตร  เข้าดำหมด 
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 01:12:49 PM »

ชัดเจนเลยครับพี่มะขิ่น

ซื้อแล้วไม่ถูกใจก็ขายไม่ได้

เป็นประเด็นสำคัญของปืนโครงการเลยละครับ  ผมว่า...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 01:17:26 PM »

นอรินโก้ ในรูป แบบ 1911 ใหม่ถอดด้ามปืนโครงการ เดี่ยวนี้กับเมื่อก่อน ไม่ทราบคุณภาพจะแตกต่างกันมากน้อยเพียงใด เท่าที่ได้เห็น ระยะ 15 เมตร เข้าดำหมด

แล้วระยะ 25 เมตร เป็นไงบ้างครับ

opart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 01:25:11 PM »

หลุดดำไปบางนัดครับ ครั้งละ  5  นัด  ไม่ใช่ผ้มยิงเองน่ะครับ  พี่ที่เป็นเจ้าของเค้ายิงเอง  เป็นการยิงครั้งแรกหลังจากที่ได้รับปืนมาครับ   เด๋วสงกรานต์นี้ จะชวนไปลองอีกครั้งครับ  จะเก็บเป้ามาฝากครับ 
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:16:05 PM »

ผมเชียร์ CZ เพิ่มเงินอีกหน่อยคุณภาพน่าจะดีกว่านะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
Um_NLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:21:49 PM »

เป็น ญ.  น่าจะเอาลูกโม่เล็กๆๆนะครับ ผมว่า ถ้าเขาไม่ได้ใช้ยิงมากๆๆ มีวัตถุประสงค์แค่ป้องกันตัวล่ะก็ นอริงโก้ ก็น่าจะทำหน้าที่มันได้เยียมครับ แต่ถ้าซื้อเอาไปอวดใครเขาก็อาจไม่รุ่งครับ ผมว่าเพิ่มอีกนิดเอา CZ จะดีกว่าเพราะซื้อไปไม่ได้ใช้เวลาขายต่อจะได้้ราคากว่าครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 06:50:36 PM »

Smiley..ถ้าชอบ ออโต.  ๙ มม  แนะนำเพิ่มเงิน แล้วเลือกเอา CZ จะดีกว่าครับ..  Smiley
     จะไม่ต้องคอยวิตกกังวล ..  กับมาตรฐานปืน ของจีน ..    ตกใจ
     แล้วค่อยปรับตัวเข้ากับปืน ตามที่นายใหม่  เคยบอกไว้..  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 08:31:35 PM »

ขอบคุณในข้อแนะนำของทุกท่านครับ.. Smiley  เฮ้อ  !  จะได้เซ็นค้ำประกันสหกรณ์ให้น้องเขา  แล้วจะบอก "ไม่เอา CZ ไม่ค้ำนา.." Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์