เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:31:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอรินโก ในร่างทรงของซิก  (อ่าน 6563 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:33:10 PM »

ทำไมไม่แนะนำครูเค้าให้ใช้ 3913 หละครับ ผมว่าน่าใช้เหมือนกันนะครับ ถ้าครูชอบ ออโต้จริง ๆ

ขอบคุณครับ แฮ่ ! ขอบคุณช้าไปหน่อย ผมไม่ค่อยได้เข้าเวปบ่อยครับ เข้ามาไม่เห็นกระทู้ก็คิดว่าไปแล้ว Grin ครูที่ ร.ร.เขาเอาสมิธ 910 (ดำ) ซึ่งเป็นปืนสวัสดิการของพ่อมาใช้อยู่ครับ ตอนนี้ก็ยังไม่มีปืนของตัวเอง งวดก่อนลังเล เลยไม่ได้จองครับ Cool

ผมเพิ่งได้รับปืน นอรินโก้ np22 มาแล้วและได้เคยยิง sig p-226 เรื่องกลไกไม่แตกต่างกันครับ แรงถอย เท่าๆกันในความรู้สึก ยิงรวด 25 นัด ด้วยลูกซ้อม ไม่มีปัญหา ปลอกกระเด็น เท่ากัน 3-4เมตร ส่วนประกอบข้างใน อาจจะหยาบหน่อยแต่การใช้งานคล่องตัวดี ระบบป้องกันเหมือน sig ทั่วไป กลุ่มกระสุน ดี ไม่ต้องปรับแต่งมาก ไม่ว่าเล็งนั่งแท่น หรือจี้ เรียกว่าไว้ใจได้ครับ ไม่ได้เชียร์นะครับ ถูกสมใจข้าราชการเงินเดือนน้อยครับ ขอบคุณ สน.อส. ความคงทน อนาคตข้างหน้าไม่ทราบครับ อายุเราคงไม่ถึง30,000วันเท่าราคาปืนนะครับ30,000บาท เดี๋ยวจะลองยิงด้วยลูกจริงจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ได้ทดสอบแล้วครับ ยิงแบบ 2นัด 3นัดติดต่อ ทั้งหมด 26นัด ไม่มีปัญหาครับ ใครไม่รู้นึกว่า sig p-226 ต้องบอกกัน เพื่อนๆบอกสวยเละเบาดี

ขอบคุณมากครับ จะได้นำข้อมูลนี้แจ้งให้น้องเขาทราบ ไม่รู้จะสนหรือเปล่า เห็นเธอเปรย ๆ ว่า สมิธ MP 9C สวยอีกแน่ะ Cool
บอกอาจารย์ท่านนั้นเลยนะครับว่าถ้าสนใจ นอริงโก หละก็ มีปืนอยู่ในคลังครับ จองที่คุรุสภาเลยครับ ได้แทบจะทันที  หรือถ้ามีเงินสดจากสหกรณ์ฯแล้ว แจ้งจองที่ สี่พระยาแล้วให้เขาส่งใบจองมาเพื่อขอใบ ป.3 และไปรับปืนได้เลยครับ 

ครูธนพงษ์

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:45:54 PM »

บอกอาจารย์ท่านนั้นเลยนะครับว่าถ้าสนใจ นอริงโก หละก็ มีปืนอยู่ในคลังครับ จองที่คุรุสภาเลยครับ ได้แทบจะทันที  หรือถ้ามีเงินสดจากสหกรณ์ฯแล้ว แจ้งจองที่ สี่พระยาแล้วให้เขาส่งใบจองมาเพื่อขอใบ ป.3 และไปรับปืนได้เลยครับ 
อ้างถึง

แล้วเป็นรุ่นไหนครับ   NP22  , หรือ    NP34    ยังราคาเดิมอยู่ไหมครับ   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:12:05 PM »

บอกอาจารย์ท่านนั้นเลยนะครับว่าถ้าสนใจ นอริงโก หละก็ มีปืนอยู่ในคลังครับ จองที่คุรุสภาเลยครับ ได้แทบจะทันที หรือถ้ามีเงินสดจากสหกรณ์ฯแล้ว แจ้งจองที่ สี่พระยาแล้วให้เขาส่งใบจองมาเพื่อขอใบ ป.3 และไปรับปืนได้เลยครับ
อ้างถึง

แล้วเป็นรุ่นไหนครับ NP22 , หรือ NP34 ยังราคาเดิมอยู่ไหมครับ Cool
ทั้ง 2 รุ่งครับ ลองโทรไปดูที่เบอร์ 02 - 653-2138  เรียนสายกับคุณบุสบา ครับ(หากมีเงินสด) หรือที่ หน้าห้องท่านรองบำเน็จ ครับ(เบอร์ลืมครับเดี๋ยวหาให้)

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์