เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 10:19:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ .45 ACP ใช้ป้องกันชีวิต ครับ  (อ่าน 11173 ครั้ง)
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:02:56 PM »

ตอนนี้ ผมปฏิบัติงานอยู่ 3 จว.ชายแดนใต้ ต้องการใช้ปืน .45 ใช้งานง่าย บำรุงรักษาสะดวก ราคาไม่เว่อร์ จนเกินไป ติดต่อขอ ป.3 จ่ายค่าขอแล้ว อยากขอคำแนะนำพี่ๆ ด้วยครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:09:40 PM »

เดี๋ยวรอท่านผู้รู้มาตอบครับ ว่าแต่ท่านmeter เป็นเจ้าหน้าที่กฟภ.เหรอครับ Wink
ผมเชียร์ กล็อก 21 ครับ Wink

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:12:03 PM »

แนะนำ CZ 97 ,Glock 21  ,Tanfo combat
ครูดำ.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

ครูดำคนเดิม

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:13:07 PM »

ใชฃ้งานแบบนี้ เอากล็อก 21 .45 ครับ ราคาน่าคบ  Smiley

T.W.C
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:16:14 PM »

อาร์มสกอร์.45  ที่ร้านโอฬาร 53000บาท(ยังไม่ได้ต่อ)ทะเบียนกรุงเทพ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:18:46 PM »

หามือสองของ Colt มีเยอะครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:30:45 PM »

ตามโจทย์ที่ให้ กล็อก 21 เหมาะสมมากที่สุด เบาเหมาะที่จะหิ้วไปไหนมาไหนด้วย ลูกดก เคยเห็นพี่คนนึงใช้เปลี่ยนส้นแม็กทำให้จุได้เป็น16 นัด  อืม ขนาด .45 ยิงต่อเนื่องได้ 16นัด  มันมือมากๆ แล้วครับ แม่นดีด้วยนะรุ่นนี้ ระบบ ของพี่คนนั้นเป็นรุ่นแรกๆ แกเลยใส่ตัวปิดตูดด้ามเอากระสุนยัดเข้าไปเก็บได้อีกหนึ่งนัด ใส่ด้ามยางเสริมร่องนิ้ว รู้สึกดีจริงๆ ที่ได้หยิบจับถือ อุ่นใจเลยล่ะปฏิบัติการดี ไม่ขัดลำ  ภาคใต้ใช้กล็อก 21 เหมาะสมที่สุดแล้วครับ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 02:49:01 PM »

หา Colt มือสองครับสภาพดีราคาเยายังพอมีครับตามต่างจังหวัด Grin Grin
Um_NLE
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:02:12 PM »

ผมว่าป้องกันตัวน่าเป็นปืน ดับเบิ้ลได้นะครับ ขึ้นลำแล้วลดนกไว้จะดูปลอดภัยกว่าเวลาพกพาอย่างพวก CZ หรือสมิท และสามารถใช้ได้ทันทีเวลาใช้จริงก็ดับเบิ้ลนัดแรก ส่วนเจ้า Glock นี่ขึ้นลำไว้พกจะลำบากรึเปล่าไม่แน่ใจหึๆๆต้องเลือกซองดีๆๆ  แต่เรื่อง ไม่ต้องทะนุถนอมนี่ ให้กล๊อกเขาไปเลยครับ ผมว่า ถ้าใช้ 1911 ต้องมีความชำนาญเลยทีเดียวเพราะนัดแรกต้องขึ้นนกก่อนเนี่ย กระสุนก็เอาไปได้น้อย (ไม่ทราบว่าทำงานลักษณะไหนจำเป็นใช้กระสุนมากน้อยยังไง)แต่ถ้าเป้นผมเองนะครับถ้าพกนอกได้ก็ Glock หรือ HK ดีกว่าครับ แต่ถ้าต้องพกซ่อนนี่ ยังคิดไม่ออก เพราะไม่มีกระบอกไหนดีที่สุด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:03:35 PM »

นายสมชายยังชอบ 1911 แม็กแถวเดียวครับ... เพราะทรงด้ามอำนวยให้รีบๆ ยิงถูกเป้าง่ายกว่าด้ามทรงอื่นครับ...

แต่ก็ย้ำอีกทีนึงว่า 1911 เนี่ย... หากไม่"เล่น"กับมันแล้วจะไม่ได้ประโยชน์จากทรงด้าม... พอดีพอร้ายขึ้นลำไม่ทันหรือมือเดี้ยงไปข้างนึงเลยใช้ปืนไม่ได้... กลายเป็นของแถมครับ...

หากไม่"เล่น"กับมันแล้ว... ใช้ออโต้ดับเบิ้ลหรือว่า G21 จะดีกว่า 1911 ครับ...
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:15:37 PM »

Grin ถ้ามืออีกข้างเดี้ยง คงต้องขอขมาปืนก่อน แล้วใช้เท้าเหยียบด้าม มืออีกข้างที่ยังดีใช้ขึ้นลำ  ผมยังไม่เคยลองทำ  แต่คิดว่าถ้าซ้อมเผื่อไว้น่าจะดี  Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:19:49 PM »

ปืน.45ผมมีใช้อยู่3รุ่น 1911  กล๊อก21 HKusp45 ทั้งสามกระบอกเป็นตัวเต็ม
1911และกล๊อก21แนวทรงด้าม เมื่อจับปืนแล้วปลายลำกล้องชี้เป้าได้ดีไม่ต้องดัดข้อมือ  HKปุ่มกลไกต่างๆคล้ายๆ1911 แต่ทรงด้ามเมื่อจับปืนแล้วต้องดัดข้อมือเล็กน้อย ลำกล้องถึงจะชี้ตรงเป้า ถ้าไม่ดัดข้อมือลำกล้องจะลงต่ำกว่าแนวยิงที่เล็ง
อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ท่านอื่นๆอาจจะรู้สึกไม่เหมือนผม ทั้งสามกระบอกใว้ใจได้แน่นอน ความแม่นยำสูง เท่าที่ยิงมา ปืนHKเมื่อคุ้นมือแล้วจะยิงได้เร็วมากๆ
ยิงซ้ำได้เร็วกว่ากล๊อกและ1911
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:20:55 PM »

ติดต่อขอ ป.3 จ่ายค่าขอแล้ว

เท่าไหร่ครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:28:15 PM »

Grin ถ้ามืออีกข้างเดี้ยง คงต้องขอขมาปืนก่อน แล้วใช้เท้าเหยียบด้าม มืออีกข้างที่ยังดีใช้ขึ้นลำ ผมยังไม่เคยลองทำ แต่คิดว่าถ้าซ้อมเผื่อไว้น่าจะดี Grin
กำด้ามปืนให้แน่นเอาศูนย์ปืนเกี่ยวกับขอบกางเกงหรือเข็มขัด แล้วกระแทกปืนลงไปเร็วๆ จะขึ้นลำปืนได้ครับลองฝึกทำดู อาจช่วยได้เมื่อจำเป็น
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2006, 03:34:00 PM »

Smiley.. ผมชอบ Colt ๑๙๑๑  แถวเดียวครับ.. ขอให้เดิม เดิม ไกหลอดตัวเดิมสั้น ..
      หลวม หลวม แหละ ดีครับ .. สภาพ ๗๐-๘๐ % ราคาไม่สูงนัก..
      ปืนไว้ยิงป้องกันตัว โอกาสกินคนสูง.. เลือกที่มันชัวร์ไว้ก่อน..  อะไหล่หาง่าย

มือเดียวขึ้นลำโดยเอาปลายกระบอกใต้ลำกล้องยันกับบรรดาแง่ ง่าม .. ก็ขึ้นลำได้แล้ว.. Grin..
       ส่วนมากจะยิงกันใกล้ ใกล้ พฤติการณ์ โฉบเข้ามาหา แล้วผละไป.. วงกระสุน ๒-๓ แม็กฯน่าจะเกินพอ.  Smiley.
       สมบุก - สมบัน ไม่ต้องถนอม ..เป็นเพื่อนไว้คอยดูแลกัน .. ปืนดีราคาสูงนัก เสียดายครับ   Cheesy

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์