เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 12:26:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ .45 ACP ใช้ป้องกันชีวิต ครับ  (อ่าน 11245 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 10:59:45 AM »

Grin ถ้าพกซองนอก......ผมเลือก  ๑๙๑๑  ขึ้นลำเข้าเซฟ   ซองซาฟารีแลนด์ปิดไก

แต่ถ้าพกซองใน     ผมพกซิก  ๒๒๐   ขึ้นลำลดนก         สภาพพร้อมใช้งาน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 11:54:14 AM »

ตามโจทย์ที่ให้ กล็อก 21 เหมาะสมมากที่สุด เบาเหมาะที่จะหิ้วไปไหนมาไหนด้วย ลูกดก เคยเห็นพี่คนนึงใช้เปลี่ยนส้นแม็กทำให้จุได้เป็น16 นัด อืม ขนาด .45 ยิงต่อเนื่องได้ 16นัด มันมือมากๆ แล้วครับ แม่นดีด้วยนะรุ่นนี้ ระบบ ของพี่คนนั้นเป็นรุ่นแรกๆ แกเลยใส่ตัวปิดตูดด้ามเอากระสุนยัดเข้าไปเก็บได้อีกหนึ่งนัด ใส่ด้ามยางเสริมร่องนิ้ว รู้สึกดีจริงๆ ที่ได้หยิบจับถือ อุ่นใจเลยล่ะปฏิบัติการดี ไม่ขัดลำ ภาคใต้ใช้กล็อก 21 เหมาะสมที่สุดแล้วครับ

ภาคใต้ต้องกล็อก21ครับท่าน แน่นอนกว่า แต่ต้องฝึกซ้อมให้มากๆ ซ้อมน้อยเจ็บมากซ้อมมากเจ็บน้อยและชนะอีกตะหาก Grin Grin Grin Grin

ผมเข้าใจว่าจขกท.ไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ที่มีหน้าที่ปราบปราม การใช้อาวุธก็คงเป็นเชิงรับ
และในสถานะการณ์ของพื้นที่ ที่การประทุษร้ายอาจเกิดขึ้นได้ในทันทีทันใดโดยไม่มีข้อบาดหมาง
คิดแล้วหนาวครับ ว่าในวินาทีคับขันจะใช้อาวุธปืนหยุดภัยคุกคามนั้นได้อย่างไร
ผมคิดว่าปืนต้องพกง่าย...ชักง่าย...ยิงได้ทันที...ด้วยมือข้างเดียว

ผมเลือกกล็อกขึ้นลำพร้อมยิง.... ใส่ซองพกที่ปิดโกร่งไก
กล็อก21 ถ้าพกซองนอกได้ หรือกล็อก30 ถ้าพกต้องพกซองใน
ถ้า21หรือ30 พกยาก หรือด้ามอวบเกินมือ ก็ดูกล็อก36 แม็กแถวเดี่ยวบรรจุ6นัดครับ Grin

/quote]

เชียร์ Glock 21 ครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2006, 01:27:22 PM โดย glocklover » บันทึกการเข้า

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 12:19:13 PM »

ถ้าไม่ค่อยได้ซ้อม ซื้อลูกโม่เถิดครับ ซีมิออโต ต้องซ้อมมากๆถึงจะใช้ได้ดีครับ
ต๋อมgold cup
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

อย่ามีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่น

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 12:21:41 PM »

ผมว่าขอลองของจริงจากเพื่อนๆถนัดตัวไหน ชอบตัวไหน ฝึกให้ชำนาญ ส่วนเรื่องความจุของกระสุน ขึ้นอยู่กับว่าเราจะพกแม็กสำรองได้ขนาดไหน
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 12:57:54 PM »

ปืนในเชิงตั้งรับ น่าจะเป็นปืน" รีวอลเวอร์" จะมีความเหมาะสมกว่าในการใช้งาน ไม่ต้องกังวลกับปัญหาต่าง ๆ ทั้ง การขึ้นลำหรือไม่ ปัญหาการขัดลำขณะใช้งาน เพราะ ลูกโม่แค่ชักออกมาแล้วก็เหนี่ยว
สำหรับจำนวนวงกระสุนสำรอง หากเกรงว่าน้อย ก็หา เจ็ทโหลด หรือ สปีดโหลด สัก 2-3 ตัวพร้อมกระสุน ก็น่าจะแก้ปัญหาได้

ส่วนปืนออโต้ น่าจะเป็น ปืนกระบอกที่สองที่ใช้ ไม่ว่าจะเป็น 9 มม. หรือ .45 ก็แล้วแต่ที่มี ในกรณีที่ยิงกันยืดยื้อไม่จบจริง ๆ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 01:32:10 PM »

ค่าขอ 8 0 0 ไม่แพงครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ตำรวจม้า
คิดก่อนพูด ไม่พูดทุกอย่างที่คิด จะดีกว่าใหม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ชมรมกีฬายิงปืนกองปราบปราม

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 01:53:51 PM »

ปืนที่ใช้งานคล่องตัวที่สุดน่าจะเป็น glock นะครับแต่ก็แล้วแต่คนที่ถนัดหรือคุ้นเคยกับระบบเชพแบบนั้น แต่ผมก็ถนัดกับ1911 มากกว่าขึ้นลำไม่ลดนกไม่ใส่เซพพกไว้ตรงเป๋ากางเกงเลยไม่มีโอกาสลั่นแน่นอนเพราะลองพกแบบเปล่าหลายๆท่า หรือชักยิงแห้งนกก็ไม่สับครับ ของแบบนี้มันต้องไว้ใจปืนจริงและทดสอบให้แน่ใจเอง ตอนเเรกก็เสียวดีครับที่น้องชายอาจพัง555 ลองไปทำดูครับเสียวดี

ขออนุญาตครับ

ขึ้นลำไม่ลดนกไม่ใส่เซพพกไว้ตรงเป๋ากางเกงเลยไม่มีโอกาสลั่นแน่นอน

ผมนึกภาพไม่ออกครับ

1911 ยี่ห้ออะไรเอ่ย

ถ้าท่านพกจริงแบบที่ว่า  ผมขอคารวะครับ

แต่ผมว่า  มันจะดีหรือครับ  แบบที่ว่า................

ว่าแต่ 1911 ของท่านเนี่ย  มันยี่ห้อไหนครับ  สงสัยจริงๆนะ

ด้วยความเคารพนะครับ 

มันเป็นไปได้หรือครับ

1911a1โคล์ครับ และก็มี 9 mm  cz 75 ผมก็เคยทำครับพกแบบที่ว่านี้แหละครับตรงหัวเข็มขัดแต่ทำลองกดนกลงโดนที่ไม่เหนี่ยวไกดูแล้วนะครับทำยังไงมันก็ไม่ลงครับมีอย่างเดียวทีมันลงคือเหนี่ยวไกปืน

ขงจื้อกล่าวไว้ว่าในแต่ละวัน มีสามหนทาง ที่ข้าเฝ้าใต่ถามตัวเองว่า ในแต่ละวันข้าได้ปฏิบัติหน้าที่ของข้าต่อผู้อื่นด้วยความซื่อสัตย์แล้วหรือยัง
ตำรวจม้า
คิดก่อนพูด ไม่พูดทุกอย่างที่คิด จะดีกว่าใหม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:03:12 PM »

บอกที่มาอีกนิดคือcz75 ตอนอายุ16 แอบพกเล่นของพี่เคยที่เป็นตำรวจเนื่องจากแกวางปืนไว้บนตู้เป็นคนชอบปืนเลยเอามาศึกษาและพกเล่นดูแค่ไม่นานครับ  แต่ช่วงต่อมาได้โคล์1911a1เป็นปืนไม่มีทะเบียนซื้อจากเพื่อนในตอนเรียนวิทยาลัยปีสองราคา5000บาทและช่วงนั้นก็ได้ดูหนังตี๋ใหญ่ก็เลยบ้าไปอีกเลยพกแบบเขาเลยรู้สึกดีครับพกแบบไม่ลดนกและไม่ขึ้นเชพ

ขงจื้อกล่าวไว้ว่าในแต่ละวัน มีสามหนทาง ที่ข้าเฝ้าใต่ถามตัวเองว่า ในแต่ละวันข้าได้ปฏิบัติหน้าที่ของข้าต่อผู้อื่นด้วยความซื่อสัตย์แล้วหรือยัง
ตำรวจม้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:05:13 PM »

ปัจจุบันทำลายปืนทิ้งไปแล้วเมื่อไม่นานโคล์1911a1เป็นปืนไม่มีทะเบียน เนื้อจากทุกคนในนี้แนะนำตอนนี้เลยไม่มีปืนใช้เลยครับมีแต่ปืนอัดลมเล็ก หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:10:41 PM »

ปืนที่ใช้งานคล่องตัวที่สุดน่าจะเป็น glock นะครับแต่ก็แล้วแต่คนที่ถนัดหรือคุ้นเคยกับระบบเชพแบบนั้น แต่ผมก็ถนัดกับ1911 มากกว่าขึ้นลำไม่ลดนกไม่ใส่เซพพกไว้ตรงเป๋ากางเกงเลยไม่มีโอกาสลั่นแน่นอนเพราะลองพกแบบเปล่าหลายๆท่า หรือชักยิงแห้งนกก็ไม่สับครับ ของแบบนี้มันต้องไว้ใจปืนจริงและทดสอบให้แน่ใจเอง ตอนเเรกก็เสียวดีครับที่น้องชายอาจพัง555 ลองไปทำดูครับเสียวดี
..

.. เขียนตกหล่นหรือเปล่าครับ  . ควรใช้วิจารณญาณ.. ด้วยอย่างมาก..  Smiley
   จะยิงคนร้าย..  หรือจะรอพลาด ทำร้ายตัวเอง.. Huh

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 02:19:03 PM »

..

.. เขียนตกหล่นหรือเปล่าครับ . ควรใช้วิจารณญาณ.. ด้วยอย่างมาก.. Smiley
 จะยิงคนร้าย.. หรือจะรอพลาด ทำร้ายตัวเอง.. Huh
ท่านไม่ได้บอกว่ามีลูกปืนอยู่ด้วยนี่ครับ ท่านขึ้นลำไม่ลดนกแล้วก็พก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:12:28 PM »

กับ1911 มากกว่าขึ้นลำไม่ลดนกไม่ใส่เซพพกไว้ตรงเป๋ากางเกงเลยไม่มีโอกาสลั่นแน่นอน

........................................................... ........................................................... ............

ผมไม่เชื่อครับ ..................ว่ากล้าพก ถ้ามีกระสุนอยู่ในรังเพลิง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:40:25 PM »

อิ อิ ... ผมก็ไม่เล่นด้วยเช่นกัน ... ยังอยากปกติสุขไปอีกนานครับ .... จึ๊ยยยย

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:46:13 PM »

ปัจจุบันทำลายปืนทิ้งไปแล้วเมื่อไม่นานโคล์1911a1เป็นปืนไม่มีทะเบียน เนื้อจากทุกคนในนี้แนะนำตอนนี้เลยไม่มีปืนใช้เลยครับมีแต่ปืนอัดลมเล็ก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทำถูกต้องแล้วละครับ...

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 04:55:49 PM »

หวาดเสียวจังครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์