เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 08:25:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ .45 ACP ใช้ป้องกันชีวิต ครับ  (อ่าน 11157 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 19, 2006, 07:07:25 AM »

พี่ซิกฯ   ถ้าเป็นไปได้ พี่พกปืนสำรองไว้อีกด้านของร่างกายซึ่งสามารถใช้งานได้รวดเร็วก็ดีนะครับ  ปืนถ้าเสียบไว้ตามประตู หรือ หนีบไว้ เวลาเกิดเหตุรถชน ร้อยละเก้าสิบเก้าปืนไปอยู่ใต้เท้าหรือไม่ก็ไปอยู่ใต้เบาะเรียบร้อยแล้ว หรือจะให้ดีติดตั้งซองใส่ปืนเหมือนซองชักเร็วไว้ในรถเลย  พี่มีหลายกระบอกทำได้อยู่แล้ว แต่ถ้าเหมือนผมปืนมีน้อยต้องติดตัวไว้ก่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:30:40 PM »

ผมไม่เชื่อครับ ..................ว่ากล้าพก ถ้ามีกระสุนอยู่ในรังเพลิง

ไม่เชื่อก็ไปถามตี๋ใหญ่ดูสิครับทำไมเขากล้าพกแบบนั้น แล้วถ้าพกไม่มีลูกจะพกทำไมมันไม่เสียวหรอก โดนชก
ถ้าใจกล้าทำไมจะไม่กล้าพกแบบนี้ละครับ ก็บอกแล้วว่าทดสอบดูแล้วว่าไม่ลั่นแน่นอนนอกจากนิ้วจะเอาไปโดนไกเองเวลาที่จะชักออกมาอย่างชุกละหุก

นี่เป็นข้อความบางส่วนตี๋ใหญ่ที่ผมอ่าน แล้วมาเลียนแบบทำตาม
ตี๋ใหญ่เป็นคนที่ระวังตัวอยู่ตลอดเวล แม้แต่นั้งกินเหล้าอยู่กับเพื่อนๆตี๋ใหญ่ก็ไม่วายที่จะระวัง
ปืนขนาด ๑๑มม. จะวางอยู่บนโต๊ะตรงหน้า และวางในท่าเปิดเผยด้ามปืนจะหันออกไปข้างหน้า โกร่งไกปืนจะตีวงออกตรงข้ามกับลำตัว ส่วนปลายกระบอกปืนพุ่งครงไปทางด้านซ้าย นกจะขึ้นในลักษณะเตรียมพร้อมตลอดเวลาไม่ขึ้นเชพ เรียกว่าเป็นอะไร มือขวาจะคว้ายิงได้ทุกรูปแบบ ส่วนการพกปืนก็ไม่เหมือนขาวบ้านธรรดาซึ้งจะพกข้างใดข้างหนึ่งของเอว หรือไม่ก็พกด้านหลัง
แต่ตี๋ใหญ่จะเหน็บไว้ตรงสะดือ ไม่ลดนกไม่ขึ้นเชพ ใครหือคือความตายทันทีไม่มีเก็บเอาไว้ ถือว่าเป็นคนใจร้ายก็ย่อมได้ ใครจะเป็นจะตายไม่สนใจ ลองถ้าขวางทางปืน นั้นคือความตายที่จะมอบให้ ไม่ว่าเพื่อนหรือตำรวจหรือแม้แต่คนไม่รู้จัก ตำรวจทุกคนคือศัตรูของตี๋ใหญ่ แม้แต่ ณรงค์ มหานนท์ คนใหญ่คนโตของกรมตำรวจ ตี๋ใหญ่เคยประกาศเอาไว้ พบหน้าวันใหนนั้นคือชีวิต

เขาอำมหิตมาก ปกติโจรผู้ร้ายจะไม่ผูกใจเจ็บตำรวจที่ตามจับ ตามล่าแต่ตี๋ใหญ่ไม่ไว้หน้าสักคน ที่ร้ายกว่านั้นไม่มีตำรวจคนใหนเคยเห็นหน้าตี๋ใหญ่ที่แท้จริง เรียกว่าเดินสวนกันเมื่อใหร่ ตำรวจไม่มีโอกาสได้รูว่านี่ตี๋ใหญ่ฯ

ตอบมาแบบนี้ เขาเรียกว่า ตอบแบบกวน... และไม่มีเหตุผลครับ Huh.............

ทำไม?หรือ พกปืนขึ้นลำแล้วต้องไม่เข้าเซฟ ถึงจะเรียกว่าใจกล้าหรือ?(ผมว่านิ่ม).................เอาปรัชญาโจรมาใช้หรือครับ???.............แล้วเป็นไง สุดท้ายมันก็โดนตำรวจรุมยิงตาย ชดใช้กรรมชั่วไป

คุณรู้ได้อย่างไรว่าตี๋ใหญ่ ไอ้โจรห้าร้อยสารเลวคนนั้นมันพกปืน 1911 ขึ้นลำแล้วไม่ใส่เซฟ................ถ้ารู้จริงแสดงว่าเป็นคนใกล้ชิดโจรแบบตี๋ใหญ่..............

คำบอกเล่าจากคนเล่าเรื่องตามตัวหนังสือที่แต่งๆกัน คุณเชื่อได้มากถึง 100% หรือครับ (โดยเฉพาะ ที่แต่งโดย สุริยัน ศักดิ์ไธสง)................. ท่าน พ.ต.อ ถวิล เปล่งพานิช (พ่อคุณฉัตรชัย ดาราดัง) คนที่จัดการกับตี๋ใหญ่ พร้อมกับ พ.ต.ต.สมเกียรติ พ่วงพัฒน์(ยศขณะนั้น) เป็นเพื่อนคุณพ่อผมครับ.............ผมไม่ต้องไปตามอ่านหนังสือชีวประวัติ โจรสารเลวคนนั้นหรอก..................ฟังมือปราบแท้ๆ เล่าให้ฟังดีกว่า..................รวมทั้ง น้องชายท่าน บรรดลฯ ก็เคยเป็น รองฯ ผมในหน่วยเก่าที่เคยอยู่ด้วยกัน.................

หรือฟังข้อมูลเลวๆของไอ้มหาโจรคนนี้มาแล้ว เกิดปลื้ม................อยากเลียนแบบ ทั้งหาปืนเถื่อน พกปืนแบบน่าจะเป็นอันตรายต่อตัวเอง แม้กระทั่งอยากได้ตัวอย่าง ป.4ของสมาชิก.................อันนี้คงเป็นเรื่องของคุณ แม้ว่าผมจะสงสัย แต่คงไม่มีสิทธ์อันใดไปเกี่ยวข้อง

แต่ขอให้ความเห็นส่วนตัวว่า......การแสดงความเห็นในลักษณะแนะนำ ของเวป อวป.ที่นี่...............ควรมีเป็นการแนะนำสิ่งที่ถูกต้องและปลอดภัย แก่ผู้ที่มีความประสงค์เข้ามาหาความรู้..............ไม่ใช่แนะนำในสิ่งที่ไม่ถูกต้องและเป็นอันตราย................ซึ่งก็เห็นแล้วว่า ในเรื่องปืนเถื่อนและ ขอดู ป.4 แบบแปลกๆที่เคยถาม ก็มีสมาชิกออกมาปรามๆกัน...................นี่มาแนะนำการพกปืนแบบผิดๆ ที่ไม่ปลอดภัย ให้สมาชิกเอาไปใช้อีก...................... ผมเองจึงมีความเห็นที่จะต้องแย้ง การแนะนำที่ไม่ปลอดภัยเช่นนี้

ถ้าคุณแสดงเหตุผลมาแบบนี้....................เป็นอันว่า สำหรับคุณผมเชื่อ ว่าคุณพกแบบนี้

แต่กับสมาชิกท่านอื่นๆ ที่พกปืน 1911 ผมไม่เชื่อว่า ท่านนั้นๆจะพกปืนแบบเดียวกับคุณ.........คงเป็นเพราะว่า ท่านเหล่านั้นคงห่วงตัวเอง มากกว่า การเลียนแบบมหาโจรสารเลว ที่ได้ตายโหงตายห่...ชดใช้กรรมไปแล้ว

ดีนะครับที่เขียนโพสกันในหน้าบอร์ด เวป อวป. ถ้าคุยกันในวงคงสนุกกว่านี้ Cheesy

ปล.พกแบบนี้ใครกล้าก็เชิญเถอะครับ..........ผมนะพวกปอดแหก ชีวิตของผมเลยไม่ค่อยได้เจออะไรๆที่โลดโผนนัก...............อวัยวะเลยมีครบ 32 มาจนทุกวันนี้................พวกกล้าๆ บ้าบิ่น และ บ้าบอ เห็นอวัยวะไม่ครบกันไปก็เยอะ...........เอ๋อๆกันก็หลายราย.........

ถ้าไข่แตก ส่งข่าวด้วยนะครับ

ผมไม่เกี่ยวนะครับพี่มะขิ่น Grin

ชอบตรงที่ขีดเส้นใต้จัง จะได้ไม่ต้องสื่อกันแบบผ่านตัวอักษร Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2006, 07:47:48 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:41:21 PM »

อื้อฮือ....ผมเล่นโคลท์ทั้ง 38 ซูเปอร์ และ .45 มาตลอดเวลา พกทุกรูปแบบ
แต่เรื่องขึ้นลำแล้วไม่ลดนก ไม่เซฟนี่ 5555 ไม่กล้าว่ะ แค่เสียงขึ้นลำเฉยๆก็เสียวแล้ว...

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์