เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:18:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อินเทค แอดวานซ์ ประกาศยึดขุมทรัพย์(กล็อค) แล้ว  (อ่าน 13529 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 12, 2006, 11:07:21 PM »

ทุกวันนี้แพงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยู่แล้ว หมายความว่าจะแพงกว่าเดิมหรือครับ ไม่เข้าใจ หรือว่าหากไม่มีตัวแทนราคาจะถูก งงง.
อ้างถึง
สำหรับมุมมองของผมกลัวว่าราคาจะสุดโต่งเหมือนปืนอิสราเอลยี่ห้อหนึ่งนะครับ........ไอ้คำว่าตัวแทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวเนี่ยผมไม่ประทับใจเท่าไรครับ. Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 12:41:38 AM »

ผมซื้อ สมิธฯจากสี่พระยาครับ............ทั้งที่ บ.หลุยฯก็บอกว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียว..........เหมือนกัน.......เอ๊ะ........ยังงง ๆ อยู่เลย
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 12:56:24 AM »

ตัวแทนสั่งเข้ามา แล้วร้านปืนไปรัานจำหน่าย เหมือน ยี่ปั้วใช่ป่าวครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 12:56:26 AM »

เดี๋ยวจะรอดูว่าจะเสนอให้กับกองทัพ กะสนง ตร. แห่งชาติเมื่อไร Huh แล้วราคาจะเป็นเท่าไร Angry
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 01:53:29 AM »

ผมว่าราคาน่าจะถูกลงนะคับ...:Smiley
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 02:04:49 AM »

Shockedโอ้วผมยังไม่เข้าใจครับ Huh..........ถ้าอย่างนี้ร้านปืนก็ไม่สามารถสั่งเข้ามาได้นะสิคราบ โดนชก
แล้วที่จองไปแล้วตามร้าน จะเกิดอะไรไหมครับเนีย จูบบบบ ของผมจะมาสิ้นเดือนนี้ด้วย ตกใจ ตกใจ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 02:15:47 AM »

เรื่องนี้อย่าไปสนใจเลยครับ ถ้าเป็นจริงปืนกล็อกก็คงไม่มีร้านค้าไหนอยากทำการตลาดให้ ส่วนเรื่องราคาที่ว่าจะถูกลง บอกตามตรงครับว่าคงจะตรงกันข้าม

ตัวอย่างง่ายๆ ของปืนดีๆที่มีตัวแทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวในเมืองไทย
ปืนบราวนิ่ง มีร้านค้าหนึ่งเขาประการว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวในเมืองไทย ทุกวันนี้ก็ขายอยู่ร้านเดียว

ปืนสไตเออร์ ก็แบบเดียวกับปืนกระบอกแรก ปืนดีที่น่าใช้แต่ไม่มีใครอยากจะสั่งหรือขายเพราะไม่อยากไปยุ่งกับตัวแทน อย่างรุ่น M9 มีเข้ามาในเมืองไทยบ้างแต่ราคามหาโหดก็ทำให้ไม่มีลูกค้าอยากลองซื้อ

ปืนรูเกอร์ 10/22 ที่มีการขาดตลาดอยู่พักหนึ่ง เพราะตัวแทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวในเมืองไทย ตอนหลังโรงงานเริ่มฉลาดขึ้นเพราะยอดสั่งนำเข้าไม่มีเพิ่มขึ้นมีแต่ลดลง ก็เลยเลิกกีดกันdistributorส่งปืนมาเมืองไทย ตอนนี้จึงมีปืน 10/22 วางขายอยู่หลายร้าน

เรื่องราคาที่ว่าจะถูกลง ก็คงแล้วแต่ตัวแทนจำหน่ายแต่เพียงผู้เดียวจะตั้ง ไม่มีการแข่งขันเรื่องราคา ผมยังคิดไม่ออกว่ามันจะถูกลงยังไง

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 02:20:44 AM »

Grin คุณโจหายไปนานเลย สงสัยมัวแต่เลี้ยงเจ้าตัวเล็ก Grin

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 02:30:48 AM »

ช่วงนี้งานเยอะครับ แต่ช่วงก่อนก็ไม่สบายก็เลยไม่ได้เล่นเลยครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 02:34:25 AM »

Grin งานเยอะแสดงว่าร่ำรวย ๆ ไม่สบายตอนนี้หายดีหรือยังครับ Grin
 Grin เร็ว ๆ นี้จะไปให้คุณโจช่วยเหลือครับ ขาดปัจจัยอยู่อีกหน่อยเดียว Grin

Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 09:41:01 PM »

...ดูยังกะเป็นเนื้อที่โฆษณา ...

Wink Wink Wink   ไทยรัฐ  ไม่มีโฆษณาฟรี  ยกเว้นเรื่องการเมือง  เขาจะเชียรใคร  Grin Grin Grin

ถ้าอยากได้พื้นที่โฆษณา  ต้องถือเงินสดเข้าไป  เลือกหน้าก็ไม่ได้ 
                             แล้วต้องคอยคิวสัก 15-20 วัน  หากต้องการด่วนภายใน 3-5 วัน
                                                สอบถามได้หากมีความจำเป็นจริงๆ
                                                   แล้วราคาแพงที่สุดในเมืองไทย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 09:45:25 PM »

ผมว่าราคาปืนบ้านเรา จะถูกจะแพง ขึ้นอยู่กับโควตาการนำเข้ามากกว่านะครับ..........

ยิ่งปริมาณความต้องการสูง แล้วของมีจำกัด................เราๆท่านๆก็เห็นแล้วว่าราคาปืน(โดยเฉพาะขนาด 9 มม. และ .38 ท่ขออนุญาตได้ง่ายกว่าขนาดใหญ่) พุ่งขึ้นขนาดไหน จาก 40k กว่า กลายเป็น75k...............

นี่ผมอนุมานเอาเองนะครับ เพราะอย่าง สมิท ที่มีตัวแทนแต่เพียงผู้เดียว...............ตอนความต้องการสูง ราคาก็พุ่งกระฉูดแค่ไหน?..................

ถ้ายกเลิกโควตาสิครับ....................ราคาถูกลงแน่นอน

ชาตินี้คงไม่มีหวัง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 09:58:57 PM »

ผมว่าราคาปืนบ้านเรา จะถูกจะแพง ขึ้นอยู่กับโควตาการนำเข้ามากกว่านะครับ..........

ยิ่งปริมาณความต้องการสูง แล้วของมีจำกัด................เราๆท่านๆก็เห็นแล้วว่าราคาปืน(โดยเฉพาะขนาด 9 มม. และ .38 ท่ขออนุญาตได้ง่ายกว่าขนาดใหญ่) พุ่งขึ้นขนาดไหน จาก 40k กว่า กลายเป็น75k...............

นี่ผมอนุมานเอาเองนะครับ เพราะอย่าง สมิท ที่มีตัวแทนแต่เพียงผู้เดียว...............ตอนความต้องการสูง ราคาก็พุ่งกระฉูดแค่ไหน?..................

ถ้ายกเลิกโควตาสิครับ....................ราคาถูกลงแน่นอน

ชาตินี้คงไม่มีหวัง

Wink Wink Wink  ครับเป็นเรื่องจริง  แต่ราคาน่าจะเบาลงกว่าเดิม  Grin Grin Grin

หากอินเทค ขายแพงกว่าเดิม  เดี๋ยวก็จอดเองล่ะครับ
                          ตลาดรถยนต์ที่ราคาแพงเช่นเบ๊นซ์  ถึงจะมีเมอซิเดสมาทำเอง
                                     แต่ก็ยังมีคนนำเข้าได้  เกรย์  มาร์เก็ต  ไงครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 10:01:38 PM »

ถ้าเป็นเช่นนั้นก็เยี่ยมครับ................จะได้ซื้อปืนกันในราคาที่เหมาะสมเสียที

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 10:34:50 PM »

แล้วที่จองไปแล้วตามร้าน จะเกิดอะไรไหมครับเนีย

Wink Wink Wink  ออเดอร์เก่า  ที่มีการยืนยันการสั่งซื้อไปแล้ว  ไม่มีผลกระทบกับที่เราจอง  Grin Grin Grin

แต่ล๊อตใหม่...........  ราคาที่แตกต่างมากเกิดจากการเห็นโอกาส
                                 ราคาหน้าโรงงานและดีเล่อร์  เป็นไปตามข้อเท็จจริง
                                                       คือซื้อเยอะๆ  ราคาจะถูก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์