เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:22:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อินเทค แอดวานซ์ ประกาศยึดขุมทรัพย์(กล็อค) แล้ว  (อ่าน 13467 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 13, 2006, 10:47:48 PM »

แล้วปืนล็อตที่มีปัญหาของบริษัทนี้    เรื่องเป็นอย่างไรแล้วครับ   ท่านใดทราบบ้าง. Smiley

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 12:19:25 AM »

เรื่องเป็นตัวแทนผูกขาด  ผมคิดว่าร้านค้าเดือดร้อนโดยตรง  มากกว่าผู้ซื้อ
ถ้าราคาขายยังปรกติ  ไม่ได้เปลี่ยนแปลงไป  ผู้ซื้อไม่ได้สนใจหรอกว่ามีตัวแทนจำหน่ายแต่ผู้เดียวหรือไม่

Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 12:02:40 PM »

แล้วปืนล็อตที่มีปัญหาของบริษัทนี้    เรื่องเป็นอย่างไรแล้วครับ   ท่านใดทราบบ้าง.
ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับไครทราบช่วยตอบหน่อยครับ
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 12:58:45 PM »

ถ้ามีตัวแทนจะหน่ายแล้วแพงมาก ร้านค้าสามารถสั่งผ่านได้ครับ คือไม่ได้สั่งตรงจากบริษัทผู้ผลิต แต่สั่งจากตัวแทนจำหน่ายในประเทศต่างๆ เช่น ปืน555 ตัวแทนสั่งตรงจากผู้ผลิตขายเอากำไรมากทำให้แพงมาก ร้านค้าเลยสั่งผ่านตัวแทนจำหน่ายในอเมริกา จากประเทศผู้ผลิตก็ส่งไปอเมริกาก่อน แล้วค่อยส่งมาขายในประเทศไทย ผ่านตัวแทนในอเมริกาไงครับ
Dan wesson
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 01:13:50 PM »

ถ้ามีตัวแทนจะหน่ายแล้วแพงมาก ร้านค้าสามารถสั่งผ่านได้ครับ คือไม่ได้สั่งตรงจากบริษัทผู้ผลิต แต่สั่งจากตัวแทนจำหน่ายในประเทศต่างๆ เช่น ปืน555 ตัวแทนสั่งตรงจากผู้ผลิตขายเอากำไรมากทำให้แพงมาก ร้านค้าเลยสั่งผ่านตัวแทนจำหน่ายในอเมริกา จากประเทศผู้ผลิตก็ส่งไปอเมริกาก่อน แล้วค่อยส่งมาขายในประเทศไทย ผ่านตัวแทนในอเมริกาไงครับ

Wink Wink Wink  ถูกต้องครับ  ป.2 ไม่ระบุว่าให้ซื้อจากใคร หรือที่ไหน  Grin Grin Grin

อันนี้คือเหตุผลที่อินเทค ไม่สามารถกำหนดราคาตามใจชอบได้
                  และเป็นเหตุผลที่ทำให้ต้องดั้มราคาเพื่อแข่งขันกับตัวแทนรายอื่นในต่างประเทศ 

ข่าวดีครับ

แล้วปืนล็อตที่มีปัญหาของบริษัทนี้ เรื่องเป็นอย่างไรแล้วครับ ท่านใดทราบบ้าง.
ผมก็อยากทราบเหมือนกันครับไครทราบช่วยตอบหน่อยครับ

Wink Wink Wink  ผมเชื่อว่าเคลียได้  แบ็คอัพเขาแข็งเหลือเกิน  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2006, 01:19:39 PM โดย ท ศ กั ณ ฐ์ บั น เ ทิ ง » บันทึกการเข้า
sunny
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 01:35:59 PM »

ใครจะเป็นตัวแทนจำหน่ายผมว่าไม่ใช่สาระสำคัญ  ที่สำคัญขอให้ราคาอยู่ที่ควรจะเป็นก็แล้วกัน  ไม่ใช่หนีเสือปะจรเข้ ขายอยู่คนเดียวกำหนดราคาตามใจชอบ  ก็ต้องดูกันต่อไปอนาคตยังมาไม่ถึงไม่น่าจะวิตกจริตไปก่อนอากาศยิ่งร้อนๆอยู่ด้วย
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 04:56:35 PM »

แล้วปืนล็อตที่มีปัญหาของบริษัทนี้ เรื่องเป็นอย่างไรแล้วครับ ท่านใดทราบบ้าง.

Wink Wink Wink  ผมเชื่อว่าเคลียได้  แบ็คอัพเขาแข็งเหลือเกิน  Grin Grin Grin
อ้างถึง

Shocked สาธุ ขอให้แข็ง :Smiley จริงๆ :Smiley เถอะ Grin  Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 10:10:04 PM »

สาธุ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 10:30:20 PM »

รอมานานแล้ว Grin Grin Grin  อุ๊ยยยยย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 10:50:10 PM »

ผมว่าราคาปืนบ้านเรา จะถูกจะแพง ขึ้นอยู่กับโควตาการนำเข้ามากกว่านะครับ..........

ยิ่งปริมาณความต้องการสูง แล้วของมีจำกัด................เราๆท่านๆก็เห็นแล้วว่าราคาปืน(โดยเฉพาะขนาด 9 มม. และ .38 ท่ขออนุญาตได้ง่ายกว่าขนาดใหญ่) พุ่งขึ้นขนาดไหน จาก 40k กว่า กลายเป็น75k...............

นี่ผมอนุมานเอาเองนะครับ เพราะอย่าง สมิท ที่มีตัวแทนแต่เพียงผู้เดียว...............ตอนความต้องการสูง ราคาก็พุ่งกระฉูดแค่ไหน?..................

ถ้ายกเลิกโควตาสิครับ....................ราคาถูกลงแน่นอน

เห็นด้วยครับ

เรื่องที่อินเทคลงโฆษณาเห็นและก็อ่านแล้ว เป็นเรื่องของปืนสวัสดิการข้าราชการเท่านั้น ไม่เห็นมีอะไร ไม่ลงแบบแปลภาษาอังกฤษเป็นภาษาไทย กลัวคนอ่านออกหรืออย่างไรก็ไม่ทราบ

ส่วนเรื่องเก่าๆก็พอทราบมาบ้างว่า เรื่องอยู่ที่สภอ.เมืองนนทบุรีแล้ว กำลังรอเอกสารกับหลักฐานจากทางหนองบัวลำภูกับนราธิวาส และตอนนี้คนที่ได้รับปืนไปแล้วขอคืนปืนและขอเงินคืนไม่ได้แล้ว ส่วนใครจองปืนแบบวางเงินมัดจำก็ขอมัดจำคืนไม่ได้

เคลียร์ได้หรือไม่ ผมไม่ทราบครับ  Lips Sealed
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 14, 2006, 11:15:46 PM »

Wink Wink Wink  ถูกต้องครับ  ป.2 ไม่ระบุว่าให้ซื้อจากใคร หรือที่ไหน  Grin Grin Grin

อันนี้คือเหตุผลที่อินเทค ไม่สามารถกำหนดราคาตามใจชอบได้
                  และเป็นเหตุผลที่ทำให้ต้องดั้มราคาเพื่อแข่งขันกับตัวแทนรายอื่นในต่างประเทศ 

ข่าวดีครับ

การจะกำหนดราคาตามใจชอบ..หรือไม่นั้น..ก็ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยด้วยกันครับ

แม้ว่าร้านปืนร้านอื่นๆ จะไม่สนับสนุนด้านการขายให้กับอินเท็คฯ...แต่อินเท็คฯ

ก็คงไม่ง้อ..เท่าไร...เพราะเค้าสามารถกำหนดราคาขาย...ให้กับร้านอื่นๆ ที่สนับสนุน

เค๊าได้เช่นกัน...ทั้งนี้..ขึ้นอยู่กับผู้บริโภคเป็นหลักใหญ่...งานนี้มันเป็นไมโครฯ...ครับ

ความต้องการคือดีมานด์ ...ขณะที่ ซับพลาย..อาจมีน้อย..หรืออาจมีมากก็ได้...

ความต้องการสูง...ความพึงพอใจสูง...แม้ราคาจะสูง...ผู้บริโภค..อาจจะซื้อก็ได้

ปืนไม่ใช่สินค้าจำเป็น...แต่ก็ให้ความพึงพอใจที่สูงสุด...แก่ผู้บริโภคเฉพาะกลุ่มได้ครับ

การที่ดีลเลอร์..อื่นภายนอกประเทศจะส่งปืน..มาให้กับร้านปืนในประเทศไทย..ที่สั่งซื้อ

แม้มีโควต้าทำยอด...แต่ดีลเลอร์...นอกประเทศ...เค๊าก็มีตลาดของเค๊า...นอกเหนือจาก

ลูกค้าประจำ...ก็ถึงจะส่งเข้ามาตอบสนอนความต้องการของผู้บริโภคในเมืองไทยได้..ครับ

ยังไง..งานนี้ อินเท็คฯ...ก็ได้เปรียบ...หากกล๊อก..ยังคงครองใจ...และเป็นที่นิยม...

ของผู้บริโภคในเมืองไทยอยู่...เช่นในปัจจุบัน....

เป็นความเห็นส่วนตัว..นะครับ...ผิดถูกชี้แนะได้ครับ
alee
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 17, 2006, 03:36:22 PM »

มีข่าวมา UPDATE อย่างนี้บ้าง จะได้สบายใจหน่อย
อย่าเงียบหายไปสะอย่างเมื่อก่อน รู้มั้ยมีคนจำนวนไม่น้อย ที่รอข่าวของพี่ INTEC อยู่
P&J
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 17, 2006, 03:53:30 PM »

โชคดีผมได้รับเงินจองค่า Alfa Defender คืนแล้วนิไม่งั้นนั่งน้ำตาร่วงแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 17, 2006, 03:59:52 PM »

รออย่างใจจด ใจจ่อ ปุจฉา จะให้ทำเช่นไร หัวเราะร่าน้ำตาริน

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 17, 2006, 04:31:03 PM »

..จาก..google...ไม่รู้ว่าใช่.Glock..หรือป่าว..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์