เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:41:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยมาแล้ว 10/22  (อ่าน 5117 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 01:24:19 PM »

Grin บางท่านก็ไม่ยอมเสียเปรียบคน ไม่ยอมเสียรู้คน ไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบ แต่ถ้าคิดแบบสบาย ๆ ก็ไม่ต้องไปซีเรียสกับมันครับ ตอนผมไปซื้อ 10/ 22 ที่ ร้าน.....ผมก็ต่อรองราคาตามปกติ เฮียตี๋เค้าบอกว่า่ซื้อไว้เหอะไม่ผิดราคาหรอก ผมเลยไม่ต่อราคาซักบาทเดียว พอมาถึงวันนี้ ผมคิดว่าคุ้มครับ แพงกว่ากันไม่เท่าไหร่แต่ถ้าถูกใจก็ซื้อได้เลยครับ แล้วมันก็จะเป็นเพื่อนของเราตลอดไป;D

ตอนแรกที่รู้ว่าแพงไปนั้นก็เสียใจอยู่ครับที่ว่าเราเสียรู้ครับ   แต่ตอนนี้รู้แล้วครับว่ายอมจ่ายดีกว่าครับจบเลยเพราะเขาเป็น
กลุ่มเดียวกันครับอย่าให้บอกเลยครับว่าใครเป็นใคร ท่านที่อยู่เชียงใหม่คงรู้ครับ
เพราะถ้าขอกันตามขั้นตอนจริงๆ ค่อนข้างนานครับ และก็เสียเวลาตรวจอะไรอีกเยอะเลยครับ แต่แบบนี้ง่ายและเร็ว
อีกอย่างไม่ต้องเสียอารมณ์กับระบบราชการไทย ขออภัยท่านข้าราชการทุกท่านด้วยนะครับที่ล่วงเกินครับเพราะพ่อผมก็เป็น
ข้าราชการครับเลยค่อนข้างรู้เรื่องเกี่ยวกับงานราชการนิดหน่อยครับ

ขาดชุดกุญแจล็อก หรือเปล่าครับ

สำหรับกุญแจเขาบอกว่าอีกก 500 ครับผมว่าเดี๋ยวฝากคนที่กทม.ซื้อให้ดีกว่าครับพอดีมีญาติอยู่ที่นั่นพอดีครับ

แล้วใครรู้จักน้ำยา ที่ในรูปหรือเปล่าครับ ไม่รู้ว่ามันดีไหมครับ กลัวไม่ดีอ่ะครับจะได้เปลี่ยนเป็น Sonax เหมือนเดิมครับ

อาร์ม 3 เป็นน้ำมันเอนกประสงค์คล้าย ๆ กับโซเน็กซ์นั่นแหละครับ ล้างเขม่าได้ ทาเคลือบผิวปืนได้ หล่อลื่นได้
สำหรับผมชอบโซเน็กซ์มากกว่าเพราะล้างเขม่าออกดี แต่หากเป็นปืนรมดำ โซเน็กซ์ก็จะมีข้อเสียบ้างคือกัดรมดำ ทำให้รมดำจางเร็ว หากใช้งานบ่อย ๆ นาน ๆ เป็นปี จะเห็นชัด สีรมดำจะเปลี่ยนจากสีดำ เป็นดำออกน้ำตาลครับ ดังนั้นเวลาทำความสะอาดปืนล้างเขม่าในลำกล้องเสร็จด้วยโซเน็กซ์เสร็จก็ควรหาไขเคลือบผิวปืน (กระป๋องเขียวเข้มก็ใช้ดี) มาใช้ทาผิวก็จะดีกว่าใช้โซเน็กซ์ทาผิวปืน เพราะหากใช้โซเน็กซ์ทาผิวปืนมันจะระเหยเร็วอยู่ได้ไม่นาน

ขอบคุณมากครับที่แนะนำครับ งั้นผมเอา อาร์ม 3 ใช้กับ เอ็ม36-7 ดีกว่าครับเพราะเป็นรมดำ สมิทบลูครับ
ส่วน โซแน็กซ์ ใช้กับ 10/22 ครับเพราะเป็น สตล.

SPSC No.057       THPSA No.A-331
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 01:58:49 PM »

สำหรับกุญแจเขาบอกว่าอีกก 500 ครับผมว่าเดี๋ยวฝากคนที่กทม.ซื้อให้ดีกว่าครับพอดีมีญาติอยู่ที่นั่นพอดีครับ
     หากจะซื้อเผื่อผมชุดหนึ่งนะครับ คุณ eak_kae  Grin Grin Grin
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 02:48:53 PM »

ของผมสั่งไปแล้วไม่นานนี้คงได้ Grin น้ำลายหก  ของผมแต่งไก  ปลดแม็ก  แต่งลํากล้องชุบสี  พานท้ายไม้ กล้องอีก 1 ตัวราคา 4xxxx   แพงไหม Grin Grin
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 02:59:54 PM »

หากจะซื้อเผื่อผมชุดหนึ่งนะครับ คุณ eak_kae Grin Grin Grin

ตังค์จ้าตังค์ เพราะผมเบิกจาก เอทีเอ็ม ส่วนตัวไม่ได้ครับ ต้องทำการ เอาไปฝากท่านเจ้าที่ไว้ ทุกๆวัน อิอิ   Grin Grin Grin
อีกอย่างครับ คงต้องสอบราคาก่อนครับ Cheesy Cheesy

SPSC No.057       THPSA No.A-331
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 03:03:48 PM »

ตังค์จ้าตังค์ เพราะผมเบิกจาก เอทีเอ็ม ส่วนตัวไม่ได้ครับ ต้องทำการ เอาไปฝากท่านเจ้าที่ไว้ ทุกๆวัน อิอิ Grin Grin Grin
อีกอย่างครับ คงต้องสอบราคาก่อนครับ Cheesy Cheesy
   มะมีปัญหาครับ ได้ราคาเมื่อใหร่ แจ้งผมด้วยนะครับ ทำงานนิคม ใกล้ๆกัน ขับมอเตอร์ไซค์ไปให้กับมือเลย Grin Grin Grin เอ๋... หรือว่าทำงานที่บริษัทเดียวกัน Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2006, 03:10:55 PM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 05:44:41 PM »

ตังค์จ้าตังค์ เพราะผมเบิกจาก เอทีเอ็ม ส่วนตัวไม่ได้ครับ ต้องทำการ เอาไปฝากท่านเจ้าที่ไว้ ทุกๆวัน อิอิ Grin Grin Grin
   มะมีปัญหาครับ ได้ราคาเมื่อใหร่ แจ้งผมด้วยนะครับ ทำงานนิคม ใกล้ๆกัน ขับมอเตอร์ไซค์ไปให้กับมือเลย Grin Grin Grin เอ๋... หรือว่าทำงานที่บริษัทเดียวกัน Cheesy Cheesy

งั้นเดี๋ยวแจ้งที่ทำงานไปที่ PM ก็แล้วกันครับว่าอยู่ที่ใด

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 20, 2006, 11:02:24 PM »

แหมคุณ eak_kae  พึ่งถอย 10/22 มาไม่สนใจรับ Magazine loader สักอันเหรอครับ ถ้าสนใจก็ "คลิกที่นี้เบาๆ" ได้เลย.........ก๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2006, 11:05:01 PM โดย Point_Blank » บันทึกการเข้า

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 09:35:39 AM »

แหมคุณ eak_kae  พึ่งถอย 10/22 มาไม่สนใจรับ Magazine loader สักอันเหรอครับ ถ้าสนใจก็ "คลิกที่นี้เบาๆ" ได้เลย.........ก๊าบ

ด้วยความเคารพครับพี่ Point_Blank
ต้องขออภัยครับพี่ Point_Blank ต้องขอแอบเก็บตังค์ซ่อนเมียก่อนครับเพราะกระบอกนี้ก็เก็บแทบแย่เหมือนกันครับ
แถมต้องโกหกคุณเมียเรื่องราคาด้วยนะนี่ถึงจะซื้อได้อ่ะครับ  Grin Grin

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 05:40:18 PM »

แอบได้เท่าไหร่แล้วละครับ Grin Grin ไม่เป็นไรผมรอได้.....................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 06:16:56 PM »

สวยจัง อยากได้มั่งอ่ะ
หลงรัก หลงรัก

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 07:36:00 AM »

Grin บางท่านก็ไม่ยอมเสียเปรียบคน ไม่ยอมเสียรู้คน ไม่ยอมให้ใครมาเอาเปรียบ แต่ถ้าคิดแบบสบาย ๆ ก็ไม่ต้องไปซีเรียสกับมันครับ ตอนผมไปซื้อ 10/ 22 ที่ ร้าน.....ผมก็ต่อรองราคาตามปกติ เฮียตี๋เค้าบอกว่า่ซื้อไว้เหอะไม่ผิดราคาหรอก ผมเลยไม่ต่อราคาซักบาทเดียว พอมาถึงวันนี้ ผมคิดว่าคุ้มครับ แพงกว่ากันไม่เท่าไหร่แต่ถ้าถูกใจก็ซื้อได้เลยครับ แล้วมันก็จะเป็นเพื่อนของเราตลอดไป;D

ตอนแรกที่รู้ว่าแพงไปนั้นก็เสียใจอยู่ครับที่ว่าเราเสียรู้ครับ แต่ตอนนี้รู้แล้วครับว่ายอมจ่ายดีกว่าครับจบเลยเพราะเขาเป็น
กลุ่มเดียวกันครับอย่าให้บอกเลยครับว่าใครเป็นใคร ท่านที่อยู่เชียงใหม่คงรู้ครับ
เพราะถ้าขอกันตามขั้นตอนจริงๆ ค่อนข้างนานครับ และก็เสียเวลาตรวจอะไรอีกเยอะเลยครับ แต่แบบนี้ง่ายและเร็ว
อีกอย่างไม่ต้องเสียอารมณ์กับระบบราชการไทย ขออภัยท่านข้าราชการทุกท่านด้วยนะครับที่ล่วงเกินครับเพราะพ่อผมก็เป็น
ข้าราชการครับเลยค่อนข้างรู้เรื่องเกี่ยวกับงานราชการนิดหน่อยครับ

แล้วใครรู้จักน้ำยา ที่ในรูปหรือเปล่าครับ ไม่รู้ว่ามันดีไหมครับ กลัวไม่ดีอ่ะครับจะได้เปลี่ยนเป็น Sonax เหมือนเดิมครับ

อาร์ม 3 เป็นน้ำมันเอนกประสงค์คล้าย ๆ กับโซเน็กซ์นั่นแหละครับ ล้างเขม่าได้ ทาเคลือบผิวปืนได้ หล่อลื่นได้
สำหรับผมชอบโซเน็กซ์มากกว่าเพราะล้างเขม่าออกดี แต่หากเป็นปืนรมดำ โซเน็กซ์ก็จะมีข้อเสียบ้างคือกัดรมดำ ทำให้รมดำจางเร็ว หากใช้งานบ่อย ๆ นาน ๆ เป็นปี จะเห็นชัด สีรมดำจะเปลี่ยนจากสีดำ เป็นดำออกน้ำตาลครับ ดังนั้นเวลาทำความสะอาดปืนล้างเขม่าในลำกล้องเสร็จด้วยโซเน็กซ์เสร็จก็ควรหาไขเคลือบผิวปืน (กระป๋องเขียวเข้มก็ใช้ดี) มาใช้ทาผิวก็จะดีกว่าใช้โซเน็กซ์ทาผิวปืน เพราะหากใช้โซเน็กซ์ทาผิวปืนมันจะระเหยเร็วอยู่ได้ไม่นาน

ขอบคุณมากครับที่แนะนำครับ งั้นผมเอา อาร์ม 3 ใช้กับ เอ็ม36-7 ดีกว่าครับเพราะเป็นรมดำ สมิทบลูครับ
ส่วน โซแน็กซ์ ใช้กับ 10/22 ครับเพราะเป็น สตล.

ชุดกุญแจล็อก  หน้าตาเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ  ถ้าใช่  ตัวนี้ผมได้มาในกล่องปืนเลยนะครับ

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 07:47:08 AM »

กุญแจล็อก ใช่ที่คุณCheetah โชว์ แหงม ๆ ถามคนที่เคยถอย 10/22 ปกติเค้าแถมมาหรือไม่ครับ
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 09:15:06 AM »

อ้างจากคุณ "Cheetah"

"ชุดกุญแจล็อก  หน้าตาเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ  ถ้าใช่  ตัวนี้ผมได้มาในกล่องปืนเลยนะครับ"

สงสัยจะไม่ใช่ครับ เพราะที่ร้านเขาเอา ที่เป็นสายลวดสลิง หุ้มสีเหลือง แล้วตัวกุญแจเป็น

รหัสล๊อค 3 หลัก ตัวเลขครับ บอกราคาผม ตั้ง 500 แน่ะครับ ผมไม่เอาดีกว่าครับเดี๋ยว

ถ้าเจอที่สวยๆ และ safety ค่อยซื้อครับ

word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 08:58:50 PM »

Smileyสวัสดีครับ เรื่องตัวล๊อกใช่ครับเขามีแถมมาในกล่องเหมือนของผมครับลองอ่านคู่มือถึงวิธีการล๊อกใช้ไม่ยากแต่ผมไม่ใช้เก็บไว้
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 09:36:44 PM »

Smileyสวัสดีครับ เรื่องตัวล๊อกใช่ครับเขามีแถมมาในกล่องเหมือนของผมครับลองอ่านคู่มือถึงวิธีการล๊อกใช้ไม่ยากแต่ผมไม่ใช้เก็บไว้
     ท่าทางผมจะถูกแขก อมอีกหรือเปล่าไม่รู้.... ตอนจองปืนลืมถาม ...เด๋ว ตอนรับปืน จะลองทวงดู
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์