เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 02:27:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันชิงแชมป์เมืองลุงครั้งที่ 13 (จ.พัทลุง) แก้ไขใหม่ล่าสุด 5/5/49  (อ่าน 20535 ครั้ง)
yq
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 06:34:28 PM »

ขอยกกระทู้หน่อย เพราะเสาร์-อาทิตย์นี้แข่งขันแล้ว ครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2006, 10:35:51 PM »

Wink  นักกีฬากรุงเทพใครไปบ้างครับ  รวมตัวกันไปคันเดียวแชร์ค่าน้ำมันประหยัดดี Cool

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 10:29:00 AM »

เรียน ทุกท่านครับ
ตามที่มีท่านผู้มีเกียรติขอให้แนะนำเส้นทางนั้น ผมขอเสนอ ดังนี้ครับ
1. เส้นทางรถไฟ ลงสถานีรถไฟพัทลุง (จากหัวลำโพงประมาณบ่าย3 ถึงประมาณตี5)
เข้าใจว่ามีรถจากสนามมารับ หรือติดต่อที่ผม 098760621 ครับ
2. เส้นทางรถทัวร์ มีหลายสาย พัทลุง(ปลายทางสถานีขนส่งพัทลุง)
สตูล(ต้องถามว่าผ่านพัทลุงหรือไม่เพราะมีสตูล-พัทลุง-กรุงเทพและสตูล-ตรัง-กรุงเทพฯ)
หาดใหญ่(ต้องถามว่าผ่านพัทลุงหรือไม่เพราะบางเที่ยวจะไม่เข้าพัทลุง)
3.เครื่องบินมี 2 ที่ คือตรัง (ถึงประมาณ 10.30 น.) และหาดใหญ่หลายเที่ยวบิน ประสาน
กับทางสนามว่าจะลงกี่โมง จะจัดรถไปรับครับ...
4. ขับรถมาเอง
..........มาจากทางเหนือของพัทลุง เช่นสุราษฎร์ฯ ชุมพร เป็นต้น มาได้ 2 เส้นทาง คือ
          1. ถึงทุ่งสงเข้าจังหวัดตรัง สู่พัทลุง (ระยะทางตรัง-สนามประมาณ 40-50 กม.)
          2. ถึงทุงสงวิ่งเส้นเอเชียถึงสี่แยกเอเชีย(หมายถึงมาจากทุ่งสงเลี้ยวขวาไปตรัง
เลี้ยซ้ายเข้าตัวเมือง ตรงไปหาดใหญ่)
พอจะเป็นเค้าลางๆนะครับ...ส่วนการไปสนามนั้นทางคณะผู้จัการแข่งขันจะเขียนบอกเส้น
ทางโดยเริ่มจากสี่แยกเอเชียถึงสนามครับ
....หากสงสัยหรืออยากได้รายละเอียดเพิ่ม ติดตามหมายเลขข้างบนครับ...ยินดีครับ
pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2006, 09:41:46 AM »

ขอบพระคุณ ท่านผู้มีเกียรติและนักกีฬาทุกท่านครับ
                 ในฐานะของชาวเมืองลุงและทางสนามกีฬายิงปืนสากลค่ายอภัยบริรักษ์
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้เกียรติไปร่วมการแข่งขันในครั้งนี้น่ะครับ ซึ่งกิจกรรมที่เกิด
ขึ้นในวันนั้นยังความปลาบปลื้มใจให้กับผู้จัดการแข่งขันเป็นอย่างยิ่ง ที่พี่น้องชาวปืน
จากทุกสารทิศ เช่นคุณบุญโทนจากเชียงใหม่ นักกีฬาของกองปราบ คุณภิญโญ สนาม
บางบัวทอง ชลบุรี รวมไปถึงพี่น้องจากชุมพร สุราษฎร์ฯ นครศรีฯ ภูเก็ต กระบี่ ตรัง สงขลา
ยะลา นราธิวาส ปัตตานี และอีกหลายท่านที่มิได้เอ่ยนามและสังกัด
                 การแข่งขันครั้งนี้ได้ลุล่วงไปด้วยดี แม้นจะมีฝนฟ้าโปรยลงมาบ้างแต่ก็ไม่
ถึงกับเป็นอุปสรรคมากนัก แต่อย่างก็ดีอาจจะมีสิ่งที่เป็นข้อบกพร่องอยู่บ้าง
ทางเจ้าภาพ(คนเมืองลุง) และคณะจัดการแข่งขัน ขอน้อมรับไว้เพื่อเป็นแนวทางในการ
พัฒนาปรับปรุงต่อไป
                                                ขอบพระคุณทุกท่านครับ
pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 10:27:10 AM »

นายสนาม กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การแข่งขันต่อประธาน

ประธานการแข่งขัน ผู้บังคับกองพันทหารช่างที่ 402 ค่ายอภัยบริรักษ์ จ.พัทลุง
ภาพพิธีมอบรางวัล การแข่งขันยิงปืนรายการแชมป์เมืองลุงครั้งที่ 13

pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 10:44:54 AM »

ต่อครับ

pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 10:56:44 AM »

ต่อครับ

pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:33:47 AM »

ต่อครับ

ประธานมอบของที่ระลึกให้ตัวแทนนักกีฬาสนามต่างๆที่ให้เกียรติมาร่วมแข่งขัน

pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:49:55 AM »

อิอิอิ ด้วยสองวัยรุ่นรักปืนคนซ้าย(ของท่าน) จอมลูกซอง ครบเครื่อง
จากเมืองตรังล่าสุดเพิ่งไปคว้า รางวัลที่1 ลูกซองปั๊มฯมาจาก หัวหมาก ด้วยเวลา .97 วินาที่
คนขวา(คล้ายๆกะคนในโลโก้)ลูกเมืองลุง ฉับฉ่ายครับ...ลูกซองปั๊ม(ทั้ง Speed....IPSC)
ปืนสั้น IPSC...พอไปได้ อิอิอิ

ส่งท้ายด้วยความชื่นมื่นของทีมจากกองปราบ....
รายชื่อผู้ได้รับรางวัล
สรุปผลการแข่งขันกีฬายิงปืนชิงแชมป์เมืองลุง ครั้งที่ 13
ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
วันเสาร์-อาทิตย์ ที่ 24-25 มิถุนายน 2549
ณ สนามกีฬายิงปืนสากลค่ายอภัยบริรักษ์ จังหวัดพัทลุง
……………………………………………………..
รวม 19 ประเภทการแข่งขัน ดังนี้
1.   ประเภทปืนสั้นมือใหม่ 10 เมตร (รวมปืน 92 คะแนน) 5 รางวัล

รางวัลชนะเลิศ         คุณเดชอุดม   พิสุทธิ์ธนวัตร   
รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณโยธิน   โคขัด
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณอนุรักษ์   อับดุลสลาม
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 3   คุณธวัช   โว้ยศิลป์
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 4   คุณเอกสิทธิ์   ปิยะประเสริฐติ์

2.   ประเภทปืนสั้นมือทั่วไป 10 เมตร (รวมปืน) 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณธนินทร์   ช่างสลัด
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณไพศาล   ขวัญเมือง
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณเลอศักดิ์   เพชรอักษร
3.   ประเภทปืนสั้นมือใหม่ 15 เมตร (รวมปืน 95 คะแนน) 3 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ         คุณทวีป      เกื้อแก้ว
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณเจริญ   แก้วมาก
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณประวิช   พนาคุป
4.   ประเภทปืนสั้นมือทั่วไป 15 เมตร (รวมปืน) 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณพรเทพ   คำสุวรรณ
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณอโณทัย   แสงเฟือง
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณธนกฤต   เชื้อปาน
5.   ประเภทปืนสั้นมือทั่วไป 25 เมตร (รวมปืน) 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณพรเทพ   คำสุวรรณ
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณมานิตย์   สุนาเสวีนนท์
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณสมจิตร   สุจริตชีวะวงค์
6.   ประเภทปืนสั้น Speed Event มือทั่วไป 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         ด.ญ. ภัทรสุดา   โซวสง่า
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณอรรถพงศ์   พรหมจินดา
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   ว่าที่ ร้อยตรี ฐิติวิทย์ สาครินทร์
7.   ประเภทปืนสั้น Speed Event มือโปร 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณบุญทอง   โซวสง่า
รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณธีรเดช   สมพืช
รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณอรรถพงศ์   พรมหมจินดา
8.   ประเภทปืนยาวลูกซอง Speed Pump มือทั่วไป 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณรชตะ   วุ่นชุม
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณมงคล   ชูเมือง
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณอดิเรก   ลิมปไตรรัตน์
9.   ประเภทปืนยาวลูกซอง Speed Pump มือโปร 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณศุภวิชญ์   สุขลิ้ม
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1    คุณรชตะ   วุ่นชุม
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณมงคล   ชูเมือง
10.   ประเภทปืนยาวลูกซอง Speed Automatic รวมมือ 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณชาญฤทธิ์   อัศวมงคลสกุล
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 1    คุณจตุรงค์   หลีประสิทธิ์
 รางรองชนะเลิศอันดับที่ 2   ด.ช. หัตถพงศ์   เบ้าสูง
11.   ประเภทปืนยาวลูกซอง Speed Pump Action ทำนองรบมือใหม่
(5 สนาม) 3 รางวัล
 รางวัลชนะเลิศ         คุณชลอ   จันทร์ขาว
   รองชนะเลิศอันดับที่ 1      คุณอนุชิต   วงษ์วานิช
   รองชนะเลิศอันดับที่ 2      คุณรชตะ   วุ่นชุม
12.   ประเภทปืนยาวลูกซอง Speed Pump Action ทำนองรบมือทั่วไป
(5 สนาม) 5 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณอดิเรก   ลิมปไตรรัตน์
รองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณสมพล   เก้าเอี้ยน
รองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณศุภวิชญ์   สุขลิ้ม
รองชนะเลิศอันดับที่ 3   คุณธนาพล   กุลชัยรัตนา
รองชนะเลิศอันดับที่ 4   คุณสุพัตร   สุนันทคันธรส
13. ประเภทปืนยาวลูกซอง Automatic ทำนองรบมือทั่วไป
(5 สนาม) 3รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณสุพัตร   สุนันทคันธรส
รองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณอดิเรก   ลิมปไตรรัตน์
รองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณเบญจมินทร์ เลาะเมาะ

14. ประเภทปืนยาวลูกซอง Automatic ทำนองรบมือโปร
(5 สนาม) 1 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณภิญโญ   มงคลประเสริฐ
15. ประเภทปืนยาวลูกซอง Automatic ทำนองรบ Open
(5 สนาม) 1รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณภิญโญ   แก้วภิญโญ
16. ประเภทปืนสั้นรณยุทธ์ IPSC (standard) Class U   5 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณศุกนัน   อิฐสุวรรณ
รองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณชาติชาย   น้อยดอนไพร
รองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณอุดม   รัตนวรรณ
รองชนะเลิศอันดับที่ 3   คุณรชตะ   วุ่นชุม
รองชนะเลิศอันดับที่ 4   คุณจเรฤทธิ์   พันธ์รักษ์เดชา
17. ประเภทปืนสั้นรณยุทธ์ IPSC (standard) Class C   5 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณธเนธ   ธนานุรักษ์
รองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณกฤศ      ลือวานิชวงศ์
รองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณพิทยา   ศรีสุวรรณ
รองชนะเลิศอันดับที่ 3   คุณธีรเดช   สมพืช
รองชนะเลิศอันดับที่ 4   คุณไพศาล   รบมีชัย
18. ประเภทปืนสั้นรณยุทธ์ IPSC (standard) Class B   3 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณกำพล   แซ่เสี่ย
รองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณประเสริฐ   จิตรมณียพันธ์
รองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณณรงค์   สายบุญ
19. ประเภทปืนสั้นรณยุทธ์ IPSC (standard) Class A   3 รางวัล
รางวัลชนะเลิศ      คุณดนุ      ยังศิริกุล
รองชนะเลิศอันดับที่ 1   คุณดนัย   ภู่เจริญ
รองชนะเลิศอันดับที่ 2   คุณเจษฎา   สุนาเสวีนนท์
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 02:40:38 PM »

ขอบคุณครับกับผลการแข่งขัน     งานนี้สนุกมากครับได้มีโอกาสพักผ่อนไปในตัวดัวยเลยครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 08:33:51 PM »

จัดได้เยี่ยมเลยครับ Grin Cheesy Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 02:05:44 PM »

พี่พิช ได้เจอกับชาวเสื้อแดงที่ไปจากทางนี้บ้างไหมครับ...
pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 02:06:32 PM »

ขอบคุณครับโกบุ๊น
phudit.45
Full Member

คะแนน 5

สู้ต่อไป

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 06:16:10 PM »

:-* :-*อยากทราบว่าเมื่อไรสนามพัทลุงจะจัดอีกครับ พอดีช่วงวันอาทิตย์ของทุกเดือนจะติดอยู่หาดใหญ่4-5 วัน
จะได้มีอะไรทำแก้เซ็ง หลงรัก หลงรัก
phudit.45
Full Member

คะแนน 5

สู้ต่อไป

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:20:53 PM »

Cry Cry Cry
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์