เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:32:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีเชิ๊ตดำ คู่ไทย-มาเลเซีย  (อ่าน 1658 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 08:48:42 AM »

อย่างกรณีที่ทางไทยจะยื่นฟ้องกรรมชาวอิหร่าน ผมก็สงสัยในเกมอยู่หลายครั้ง อย่างกรณีมีนักฟุตบอลไทยเจ็บ นายประตูฝ่ายไทยทิ้งบอลออกเพื่อที่จะหยุดเกม แต่ทางกรรมการให้

รีบเล่นต่อ มันส่ออะไรหลายอย่าง สมมุติว่านักฟุตบอลเกิดรวมหัวกันไม่เล่นต่อ อย่างนี้นักฟุตบอลจะมีความผิดมั้ยครับ กิ๊วก๊าว

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 09:07:55 AM »

ด้วยความเคารพครับ...ตามความคิดผมนะครับน้าจอย...ถ้าทำแบบน้าว่าผมว่าผิดครับ...ผิดทั้งตามกฎของฟีฟ่า...และ...สปิริต...แต่ในความคิดผม(ในนามของนักศึกษาพละเก่า)...ผมว่ากรรมการก็ต้องมีสปิริตด้วย...มิใช่ไปตัดสินบ้านใครก็เอียงไปบ้านนั้น...รู้ทั้งรู้ว่ามีคณะกรรมการของฟีฟ่ามาดูหรือมาควบคุมแต่ก็ยังเอียง...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 03:13:18 PM »

เป็นSpirit(น้ำใจนักกีฬา)ของผู้เล่นมากกว่า ซึ่งไม่มีอยู่ในกติกา เล่นต่อไปได้ ถ้าได้ประตูขึ้นมาก็นับเป็นประตู แต่ในลีกของฮอลแลนด์(มีคลิปเก่าด้วย)กรณีอีกฝ่ายเจ็บคู่ต่อสู้แตะบอลออกให้ พอเริ่มเล่นใหม่ ทีมที่แตะบอลออกต้องได้รับการทุ่มให้เล่นโดยฝ่ายตรงข้าม แต่ดันมีผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามเจตนาจะส่งบอลให้ผู้รักษาประตูเปิดบอลมาเล่นใหม่ บอลเจ้ากรรมดันถูกเตะอย่างแรงเข้าประตูเฉยเลย พอเอาบอลมาเขี่ยใหม่ทีมที่ได้ประตูไม่ไล่บอล ปล่อยให้ทีมที่เสียประตูเลี้ยงเข้าไปยิงประตูคืนเพื่อจะให้สกอร์กลับมาเท่ากับสกอร์ที่เสียไป กรณีนี้ทำให้ผู้ชมทั้งสนามลุกขึ้นยืนปรบมือให้ทั้งสองทีม ส่วนผลจะแพ้ชนะขึ้นอยู่กับฝีเท้าในเกมส์ที่แข่งขันปรกติ ใครยิงประตูได้มากกว่าก็คงเป็นผู้ชนะไป Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 03:20:04 PM »

เอาน่า มาเมืองไทยเดี๋ยวกรรมการก็เข้าข้างเราเองแหละ  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 08:07:31 PM »

Thailandsusu ไทยแลนด์สู้ๆ
ก่อนเกมส์ในช่วงค่ำก่อนวันแข่งขัน ทัพนักเตะไทยโดนป่วนอย่างหนัก โดยทุกคนโดนโทรศัพท์ลึกลับ
โทรไปป่วนที่ห้องพักตั้งแต่ตี 3 แถมในช่วงเช้ามืดยังโดนมือดีบุกไปเคาะประตูห้องเกือบทุกคน
ทำให้นักเตะไทยหลายคนพักผ่อนไม่เพียงพอ
http://goo.gl/JSH6s

ส่วนเกมในสนามอย่างที่เห็นกันนักเตะไทยโดนยิงเลเซอร์ตลอดทั้งเกม และหลังจบเกมมีแฟนบอลสาว
ของไทยโดนพลุของแฟนบอลเจ้าบ้านด้วย แต่ไม่เป็นอะไรมากปลอดภัยแล้ว

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 09:04:10 AM »

จำคราวที่ไทยไปแข่งชิงชนะเลิศกับเวียตนามได้มั้ยครับ อธิบดีกรมตำรวจเวียตนามออกมาให้สัมภาษณ์นักข่าวว่า "หากทีมไทยชนะเวียตนามไม่รับรองความปลอดภัยได้" บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว แบร่ ยี๊

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 09:13:03 AM »

จำคราวที่ไทยไปแข่งชิงชนะเลิศกับเวียตนามได้มั้ยครับ อธิบดีกรมตำรวจเวียตนามออกมาให้สัมภาษณ์นักข่าวว่า "หากทีมไทยชนะเวียตนามไม่รับรองความปลอดภัยได้" บู่ อ๋อย กิ๊วก๊าว แบร่ ยี๊
ผมมีความรู้สึกไม่ดี ฝากลุงจอยช่วย"ชำระ"ด้วยน๊ะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 09:53:25 AM »

ผมมีความรู้สึกไม่ดี ฝากลุงจอยช่วย"ชำระ"ด้วยน๊ะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ยังไม่เคยไปนะสิ ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวหาล้างแค้นเอาแถวนี้แล้วกัน ขำก๊าก

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 05:14:45 PM »

โกงแทบตาย ทำได้แค่เสมอ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 05:31:17 PM »

เขาไม่ได้โกงครับ...แต่เขาทำในสิ่งที่กติกาห้าม...คริคริคริ...เอๆๆ..มันคำพูดของใครหว๋าๆๆๆ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:54:51 PM »

เค้าคงภูมิใจมากที่ได้โกง   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 09:27:51 PM »

เชื่อผมสิ  มาเลย์ก็มองเราแบบนั้นวันพรุ่งนี้เหมือนกัน  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:20:17 PM »

เห็นไหม บอกแล้ว  มาบ้านเรา มันจะเป็นเหมือนที่มาเลย์  งานนี้สื่อมาเลย์ตีข่าวแน่ เอิ้กๆๆ  ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:32:44 PM »

เห็นไหม บอกแล้ว  มาบ้านเรา มันจะเป็นเหมือนที่มาเลย์  งานนี้สื่อมาเลย์ตีข่าวแน่ เอิ้กๆๆ  ขำก๊าก

บ้านเราเล่นวางยาไว้ทั้งสนามเลยนิ  มาเลย์ไม่เคยเล่นในนา เล่นไม่ออกเลย

สงสารนายประตู เล่นมาหลายประเทศเสื้อไม่เคยเลอะ เจอสนามที่ไทย เลอะทั้งตัว

นี่หรือสนามที่ไว้แข่งขันระดับชาติ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:46:57 PM »

บ้านเราเล่นวางยาไว้ทั้งสนามเลยนิ  มาเลย์ไม่เคยเล่นในนา เล่นไม่ออกเลย

สงสารนายประตู เล่นมาหลายประเทศเสื้อไม่เคยเลอะ เจอสนามที่ไทย เลอะทั้งตัว

นี่หรือสนามที่ไว้แข่งขันระดับชาติ

ไม่ได้โกงนะ  เราใช้สนามหญ้าจริงเน้นธรรมชาติ   ยิ้มีเลศนัย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์