เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:24:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2882 2883 2884 [2885] 2886 2887 2888 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1940998 ครั้ง)
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #43260 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 12:43:25 PM »

ไหว้ วันหยุดชดเชย วันพ่อครับ
แต่ผมไม่ได้หยุด ทำงานตลอดเลย
วันละ 25ชม. เศร้า เก็บเงินไว้ซื้อปืนครับ คิก คิก  เยี่ยม

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
nongandaoms
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #43261 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:09:55 PM »

ตอนนี้ผมอยากเรียน ยิง ปืน อะครับ
บ้านผมมอยู่เชียงใหม่ ตอนนี้ มีที่ไหนเปิดเรียน บ้างครับ
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ (ผมไม่มีปืนอะครับ)
ขอบคุณ ล่วงหน้า จัดนัก ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #43262 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:19:38 PM »

ตอนนี้ผมอยากเรียน ยิง ปืน อะครับ
บ้านผมมอยู่เชียงใหม่ ตอนนี้ มีที่ไหนเปิดเรียน บ้างครับ
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ (ผมไม่มีปืนอะครับ)

N 18 49 20.9
E 98 58 41.2
สนามยิงปืนศูนย์กีฬาลานนา มณฑลทหารบกที่ 33
ถ.โชตนา ต.ช้างเผือก อ.เมือง จ.เชียงใหม่
โทร 081-8981553
www.lannashootingclub.multiply.com
Email&MSN :: lannashootingclub@hotmail.com

หันอยู่เจียงใหม่ตวยกั๋น   ลองติ๋ดต่อผ่อแล่ครับ... ไหว้

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43263 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 08:46:00 AM »

N 18 49 20.9
E 98 58 41.2
สนามยิงปืนศูนย์กีฬาลานนา มณฑลทหารบกที่ 33
ถ.โชตนา ต.ช้างเผือก อ.เมือง จ.เชียงใหม่
โทร 081-8981553
www.lannashootingclub.multiply.com
Email&MSN :: lannashootingclub@hotmail.com

หันอยู่เจียงใหม่ตวยกั๋น   ลองติ๋ดต่อผ่อแล่ครับ... ไหว้

เยี่ยม ไปหาอ้ายอดุลย์ เน้อ เปิ้นดูแลอยู่ น้องป้อจายแหมคน กับน้องแม่ญิง ก่อเป๋นคนตี้ใจ๋ดีครับ มีปื๋นหื้อเจ่า ดูเหมือนกระบอกละ 200.- บาท ยิงเต๋มตี้ แต่ต้องซื้อลูกปื๋นในหั้นคนเดว ถ้าบ่อใจ้สมาชิกครังละ 50 บาท สมาชิก ปีแรก 400 บาท ต่ออายุปี๋ต่อไปปีละ 300 บาทครับ...เป๋นสมาชิกจะคุ้มกว่าครับถ้าไปยิงบ่อย ๆ .......แหมบ่อเมินคงจะมีก๋านอบรมยิงปื๋นแหม เปิ้นก้าหาอบรมก๋านยิงปื๋นสำหรับคุณสุภาพสตรีไปเมื่อ 2 อาติ๊ดก่อนครับ 12 คนบ่อดาย ก้าอบรมก่อถูก ส่วนใหญ่เป๋นก้าลูกปื๋นตี้หื้อผู้เข้าอบรมยิงครับ....ลุงไปประจำครับเกือบทุกวันเสาร์ครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ลืมไป .............เดวจะว่าไปกู้เสาร์ ลุงท่าจะยิงปื๋นเก่ง........ แฮ่ะ ๆ ลุงไปเมาสาวหน้อยข้าง ๆ หั้นย่ะ  ดัก ๆ ไว้ จะไปบอกไผ คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 09:18:52 AM โดย คนแก่ ปืนเก่า » บันทึกการเข้า
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43264 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 08:56:35 AM »

วันละ 25ชม. เศร้า เก็บเงินไว้ซื้อปืนครับ คิก คิก  เยี่ยม

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก วันหยุด...ลุงใจยังมีเวลาเข้ามาในป๋างอยู่ ผมบ่อมีเวลาเข้ามาเลยครับ เมาเยี๊ยะก๋าน เซาะซะตางเก็บไว้ว่าจะซื้อ สิบเอ็ด ซักบอก เมื่อใดก่อเป๋นคนแก่ ปืนเก่า ผมอยากจะเป๋น    "คนหนุ่ม   ปืนใหม่"  พ่อง อ่ะลุง........................หันลุงใจมีสิบเอ็ดหลายบอกแบ่งหื้อผมซักบอกน้อ....ถ้าแบ่งหื้อผมนา...ต่อไปผมบ่อฮ้องลุงใจโว บ่อฮ้องว่าลุงใจลม ละ...แต้นาลุง...บ่อจุ๊ ด้วยเกียรติของลูกเสือ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
kasamesun
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #43265 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 05:04:30 PM »

สวัสดีสมาชิกจาวเหนือทุกท่าน กิ๊วก๊าว ไหว้
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #43266 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:08:33 PM »

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก วันหยุด...ลุงใจยังมีเวลาเข้ามาในป๋างอยู่ ผมบ่อมีเวลาเข้ามาเลยครับ เมาเยี๊ยะก๋าน เซาะซะตางเก็บไว้ว่าจะซื้อ สิบเอ็ด ซักบอก เมื่อใดก่อเป๋นคนแก่ ปืนเก่า ผมอยากจะเป๋น    "คนหนุ่ม   ปืนใหม่"  พ่อง อ่ะลุง........................หันลุงใจมีสิบเอ็ดหลายบอกแบ่งหื้อผมซักบอกน้อ....ถ้าแบ่งหื้อผมนา...ต่อไปผมบ่อฮ้องลุงใจโว บ่อฮ้องว่าลุงใจลม ละ...แต้นาลุง...บ่อจุ๊ ด้วยเกียรติของลูกเสือ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หนแล้วผมก่อเกยขอแบ่งปื๋นลุงใจ๋จะอี้แหละครับ   ลุงเปิ้นตอบมาแบบหนิมๆว่า " ซื้อมาสามหมื่นแต่จะขายสองแสน   เพราะผ่านก๋ารปลุกเสกในต๊องงูเหลือมมาแล้ว "

ผมาก่อเลยได้แต่ยิ้มๆครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #43267 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 10:20:58 PM »

หนแล้วผมก่อเกยขอแบ่งปื๋นลุงใจ๋จะอี้แหละครับ   ลุงเปิ้นตอบมาแบบหนิมๆว่า " ซื้อมาสามหมื่นแต่จะขายสองแสน   เพราะผ่านก๋ารปลุกเสกในต๊องงูเหลือมมาแล้ว "

ผมาก่อเลยได้แต่ยิ้มๆครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังแควนก่า...เตื่อแล้วน้องยูถามเปิ้นว่าเอาก่าลูกมันไปก่อนน้อ......... หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
cav.sniperteam_1
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #43268 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:13:38 AM »

ขอเจิญปี้น้องจาวเหนือ และผู้ที่สนใจร่วมงานครับ.............

ระเบียบการแข่งขันยิงปืน Nanshooting Club ครั้งที่ ๑
๑.   ชื่อการแข่งขันยิงปืน   Nanshooting Club ครั้งที่ ๑ ประจำปี  ๒๕๕๓
๒.   แข่งขัน  วันเสาร์ – อาทิตย์  ที่ ๑๘ - ๑๙   ธันวาคม   ๒๕๕๓
๓.   วัตถุประสงค์
                           เพื่อหารายได้นำไปสมทบทุนในการจัดตั้งชมรมฯ และปรับปรุงสนามยิงปืนศิริกิจฯ
๔.    ประเภทการแข่งขัน
๑.  ๒๕ เมตร(มือโปร) แมคกาซีน   รางวัลชนะเลิศ และรองชนะเลิศ   ๑,๒
๒.  ๒๕ เมตร (มือโปร) รีวอลเวอร์  รางวัลชนะเลิศ และรองชนะเลิศ  ๑,๒
๓.  ๑๕ เมตร (ทั่วไป) แมคกาซีน    รางวัลชนะเลิศ และรองชนะเลิศ   ๑,๒
๔.  ๑๕ เมตร (ทั่วไป)  รีวอลเวอร์    รางวัลชนะเลิศ และรองชนะเลิศ  ๑,๒
๕.  ๑๐ เมตร  (ทั่วไป ) รวมปืน  รางวัลชนะเลิศ  และรองชนะเลิศ  ๑,๒
๖.  ๑๐ เมตร (สุภาพสตรี) รวมปืน   รางวัลชนะเลิศ และรองชนะเลิศ  ๑,๒
๗.  ปืนสั้นยิงเร็ว (บุคคล )ระยะ ๑๐  เมตร( ๕ นัด/๖วินาที,๘วินาที,๑๐วินาที) แยกประเภทปืน   แต่ละประเภทมี รางวัลชนะเลิศ และรองชนะเลิศ  ๑ ,๒
(- รายการที่ ๑-๖ แข่งขันในวันที่ ๑๘ ธ.ค.๕๓,รายการที่ ๗ แข่งขันในวันที่ ๑๙  ธ.ค. ๕๓)                           
กติกาการแข่งขัน และการตัดสิน
๑.   การลงทะเบียนการแข่งขัน ใช้กติกาจากการแข่งขันที่ผ่านมา
๒.  การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด
๓.  ลงทะเบียน ๕ ชุดยิงแถม ๑ ชุดยิง
 ผู้ที่สนใจ ติดต่อสอบถามได้ที่  จ.ส.อ.สราวุธ( หมู) ผู้จัดการ สนามฯ    ๐๘ – ๖๑๑๕ - ๘๒๘๙
ติดต่อสอบถาม  เพิ่มเติมได้ที่
๑.  นาย จักรกฤษณ์    มหาคีตะ                 โทร  ๐๘ -  ๑๒๘๘ - ๓๕๙๔
๒. นาย ชนาย์ธิป  รุ่งสิทธิมงคล                โทร  ๐๘ -  ๖๑๘๑ - ๐๕๖๖
๓.  จ.ส.อ.สราวุธ     พราหมณ์สุวรรณ์       โทร  ๐๘ -  ๖๑๑๕ -  ๘๒๘๙
๔. นาย ประสิทธิ     ละทะโล                    โทร  ๐๘ - ๑๕๙๕ - ๖๗๕๙
๕.นายอนุกูล      แก้วโชติ                          โทร  ๐๘ - ๒๘๙๘ - ๕๔๒๔......................

"ชีวิตเราเกิดมาเพื่อเป็นทหาร...ชีวิตทหารเป็นชีวิตที่ต้องเสียสละ
แต่ว่าคนที่เสียสละมากที่สุดก็คือ..................ครอบครัวของทหาร"
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43269 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:23:54 AM »

ขอเจิญปี้น้องจาวเหนือ และผู้ที่สนใจร่วมงานครับ.............

ผู้ที่สนใจ ติดต่อสอบถามได้ที่  จ.ส.อ.สราวุธ( หมู) ผู้จัดการ สนามฯ    ๐๘ – ๖๑๑๕ - ๘๒๘๙
ติดต่อสอบถาม  เพิ่มเติมได้ที่
๑.  นาย จักรกฤษณ์    มหาคีตะ                 โทร  ๐๘ -  ๑๒๘๘ - ๓๕๙๔
๒. นาย ชนาย์ธิป  รุ่งสิทธิมงคล                โทร  ๐๘ -  ๖๑๘๑ - ๐๕๖๖
๓.  จ.ส.อ.สราวุธ     พราหมณ์สุวรรณ์       โทร  ๐๘ -  ๖๑๑๕ -  ๘๒๘๙
๔. นาย ประสิทธิ     ละทะโล                    โทร  ๐๘ - ๑๕๙๕ - ๖๗๕๙
๕.นายอนุกูล      แก้วโชติ                          โทร  ๐๘ - ๒๘๙๘ - ๕๔๒๔......................

เยี่ยม  Cool  ถ้าลุงไปลุงต้องได้แชมป์แน่ ๆ  แต่ ลุงผ่อรายจื้อแล้ว โจทย์เก่าทั้งนั้น โดยเฉพาะ ผจก.สนาม ก้าหาโดนตื้บจ๋มดินไปตะวานี้บ่อดาย เขาอาจจะบ่อหื้อลุงเข้าสนาม กาว่าเข้าแล้วอาจบ่อได้ออกมา.....ขอกึ๊ดดี ๆ แหมกำก่อน บางทีจะเขียนพินัยก๋ำมอบปืนเก่าไว้ก่อนละก่ออาจจะใจ้วิธีป๋อมตั๋วเข้าไป หวังว่าไผคงจะจ๋ำบ่อได้ Cool  เยี่ยม Cool  Cool  Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 09:06:31 AM โดย คนแก่ ปืนเก่า » บันทึกการเข้า
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #43270 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 03:46:03 PM »

เยี่ยม  เมื่อวานนี้ผมไปแอ่ว งานปีใหม่ม้งมาครับลุง  พอดีลูกหลานเขามาถ่ายรูปตวย  คิก คิก ขำก๊าก

เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #43271 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:20:38 PM »

แดงก่อได้......ม่วงก่อดี....... น้ำลายหก  น้ำลายหก

เบอร์โทรฯมาหื้อน้องยูจิ่มครับลุงฯ.... Grin

The best way to predict the future is to invent it.
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43272 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:17:28 PM »

เยี่ยม  เมื่อวานนี้ผมไปแอ่ว งานปีใหม่ม้งมาครับลุง  พอดีลูกหลานเขามาถ่ายรูปตวย  คิก คิก ขำก๊าก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกต๋าฮ้อนหมด...................ข๋อยยยยยยยยยยยยยยยยยยย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #43273 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:17:57 PM »

แดงก่อได้......ม่วงก่อดี....... น้ำลายหก  น้ำลายหก

เบอร์โทรฯมาหื้อน้องยูจิ่มครับลุงฯ.... Grin
ไผ๋มีเครื่อง กันหนาวจะบริจาค คนตุ๊ก คนจน บนดอย รวมกันส่งมาให้ลุงใจได้เลยครับ  ไหว้

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #43274 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 08:33:00 PM »

ยิ้มีเลศนัย  ลุงสอบถามแล้วได้ความว่า....เบอร์โทรบ่ต้องขอ   เอาเบอร์ห้องไปดีกว่า...อี้..ว่า.. เยี่ยม

หน้า: 1 ... 2882 2883 2884 [2885] 2886 2887 2888 ... 3091
  พิมพ์