เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:24:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2974 2975 2976 [2977] 2978 2979 2980 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1942649 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #44640 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 06:45:28 AM »

ก๋านเมืองมันยุ่ง....เหมือนยุงตี๋กั๋น......   งอน  งอน

ยุ่งบ่าเต้า หนีเมียไปแอ่วหาแม่ฮ้าง  ขำก๊าก

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #44641 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:36:52 PM »

เอ้อ นั้นเตอะ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #44642 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 09:25:33 PM »

ก๋านเมืองมันยุ่ง....เหมือนยุงตี๋กั๋น......   งอน  งอน

ยุ่งบ่าเต้า หนีเมียไปแอ่วหาแม่ฮ้าง  ขำก๊าก

ป้อหลวงเอกฯว่าไปเรื่อย...   โดนชก   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #44643 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 03:12:36 PM »

ป้อหลวงเอกฯว่าไปเรื่อย...   โดนชก   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หนีไปแอ๋วสาวน้อยยังบ่แค้นเต่าอี้น้อครับ  Grin Grin Grin

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #44644 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:23:00 PM »

หว่างนี้อ้ายสองยู บ่อปิ๊กบ้านเตื่อกาครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #44645 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:38:43 PM »

หว่างนี้อ้ายสองยู บ่อปิ๊กบ้านเตื่อกาครับ
เปิ้นไปช่วยน้ำท่วมครับ  ยิ้มีเลศนัย

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #44646 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:04:36 PM »

น้องยูบ่เต่าไดครับ....เจ๊ขางศรีปุ้นก่ะ...ได้ข่าวว่ามีผัวใหม่เป๋นมนุษย์กบอี๊หว่ะ.....   ตกใจ  ตกใจ

The best way to predict the future is to invent it.
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #44647 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:05:24 PM »

ขอถามซักหน่อยนึง คำตอบมีอยู่ ตามแต่ผู้ที่ได้ประโยชน์

1.ถนนด้ายซ้ายพังเพราะพวกไหน  ระหว่าง
                             -รถเก๋งหนักไม่ถึงตันไปถึงสองตัน+รถกระบะหนักไม่บรรทุกตันกว่าๆ 
                             -รถบรรทุกหนักๆรวมน้ำหนักรถแล้วเกิน 4 ตัน
2.รถเก่ง+รถกระบะไม่บรรทุกเสียภาษีปีละเท่าไร
   รถบรรทุกขนาดใหญ่ที่บรรทุกมีกฎหมายบังคับว่าวิ่งผ่านด่านต้องชั่งน้ำหนักไม่ให้เกินที่กฎหมายกำหนดหากเกินต้องเอาของลงทิ้งที่ด่านไว้เพื่อไม่ให้น้ำหนักเกินเสียภาษีปีละเท่าไร
   แล้วเจ้ารถกระบะแต่งเสริมแหนบใส่เพลาลอยใส่กรงสูงเพื่อให้ตัวเองบรรทุกได้เท่ารถบรรทุกที่เขาบังคับเพื่อให้ตัวเองไม่ต้องเขาด่านเพื่อชั่งน้ำหนักทั้งที่ตัวเองบรรทุกหนักกว่าด้วยซ้ำเสียภาษีเท่ารถกระบะธรรมดาที่เขาไม่ได้บรรทุกไหม
3.ภาษีที่่ต้องจ่ายทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับขนส่งเอาไทำอะไร
4.ทำไมรถบรรทุกพวกนี้วิ่งทางพังแล้วทำไมมาอ้างว่าถนนมันพังเลยไม่ลงไปวิ่งเพราะกลัวตกหลุมที่ตัวเองทำพังไปแล้ว แต่ผลักไสให้รถที่เสียภาษีเท่ากันแต่น้ำหนักน้อยกว่าให้ลงไปวิ่งในทางที่คนเห็นแก่ตัวทำพัง

ป้อหลวงเอกฯเล่นขี้....   คิก คิก  คิก คิก

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #44648 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:11:50 PM »

ขอถามซักหน่อยนึง คำตอบมีอยู่ ตามแต่ผู้ที่ได้ประโยชน์

1.ถนนด้ายซ้ายพังเพราะพวกไหน  ระหว่าง
                             -รถเก๋งหนักไม่ถึงตันไปถึงสองตัน+รถกระบะหนักไม่บรรทุกตันกว่าๆ 
                             -รถบรรทุกหนักๆรวมน้ำหนักรถแล้วเกิน 4 ตัน
2.รถเก่ง+รถกระบะไม่บรรทุกเสียภาษีปีละเท่าไร
   รถบรรทุกขนาดใหญ่ที่บรรทุกมีกฎหมายบังคับว่าวิ่งผ่านด่านต้องชั่งน้ำหนักไม่ให้เกินที่กฎหมายกำหนดหากเกินต้องเอาของลงทิ้งที่ด่านไว้เพื่อไม่ให้น้ำหนักเกินเสียภาษีปีละเท่าไร
   แล้วเจ้ารถกระบะแต่งเสริมแหนบใส่เพลาลอยใส่กรงสูงเพื่อให้ตัวเองบรรทุกได้เท่ารถบรรทุกที่เขาบังคับเพื่อให้ตัวเองไม่ต้องเขาด่านเพื่อชั่งน้ำหนักทั้งที่ตัวเองบรรทุกหนักกว่าด้วยซ้ำเสียภาษีเท่ารถกระบะธรรมดาที่เขาไม่ได้บรรทุกไหม
3.ภาษีที่่ต้องจ่ายทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับขนส่งเอาไทำอะไร
4.ทำไมรถบรรทุกพวกนี้วิ่งทางพังแล้วทำไมมาอ้างว่าถนนมันพังเลยไม่ลงไปวิ่งเพราะกลัวตกหลุมที่ตัวเองทำพังไปแล้ว แต่ผลักไสให้รถที่เสียภาษีเท่ากันแต่น้ำหนักน้อยกว่าให้ลงไปวิ่งในทางที่คนเห็นแก่ตัวทำพัง

ป้อหลวงเอกฯเล่นขี้....   คิก คิก  คิก คิก

มันอ๊ดผ่อบ่ได้  คิก คิก

SPSC No.057       THPSA No.A-331
เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #44649 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:13:09 PM »

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ  ค่อยๆคิด คุณรู้ไหม ถนนประเทศไทย  รับน้ำหนักได้เท่าไร    ถนนสายหลักนะครับ ไม่นับถนนลูกรัง อิอิ;D

ผมโง่ครับ ผมไม่รู้ ถึงมาถามไงครับ หาคนมาตอบอยู่

งอน  กะคนมันง่าวจะหื้อหลวกได้จะใด กะเลยถามไปอั้นเน๊าะ  งอน

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #44650 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:19:15 PM »

ผมโง่ครับ ผมไม่รู้ ถึงมาถามไงครับ หาคนมาตอบอยู่

งอน  กะคนมันง่าวจะหื้อหลวกได้จะใด กะเลยถามไปอั้นเน๊าะ  งอน

ขนาดสอบได้ป้อหลวงชั้นโทแล้ว....ยังว่าบ่หลวกเตื่อก๊ะ....   คิก คิก  คิก คิก

เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #44651 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 10:27:30 PM »

ขนาดสอบได้ป้อหลวงชั้นโทแล้ว....ยังว่าบ่หลวกเตื่อก๊ะ....   คิก คิก  คิก คิก

ข่าวผิดแล้ว นักธรรมเอก กับเปรียญธรรมเจ็ดบะหยะ ไปเซ๊าะข่าวมาใหม่เน้อ  แลบลิ้น

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #44652 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 06:19:29 PM »

ข่าวผิดแล้ว นักธรรมเอก กับเปรียญธรรมเจ็ดบะหยะ ไปเซ๊าะข่าวมาใหม่เน้อ  แลบลิ้น

ศิลปากร..เอกจ่างซอ.....   คิก คิก  คิก คิก

ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #44653 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 08:47:17 PM »

เพราะหมู่ผู้รักษากฏหมายใจ้ กฏหมายที่อยู่ในมือบังคับเขาหื้อทำครับอ้ายเอก

ผมเกยถามหมู่ขับรถ  ยะหยังต่างนักแต้นักว่า................................--> ต่างนักต่างหนัอยก่อตึงเสี้ยงก่าด่าน ต่างมันนัก ๆ ไปเลย
ตะวาวันซืนหันข่าว ปลัดกระทรวงคมนาคมก่อครับ นั้นเนาะ .......> เปิ่นฮ้องบาปขบหัว

เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #44654 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:13:17 PM »

เพราะหมู่ผู้รักษากฏหมายใจ้ กฏหมายที่อยู่ในมือบังคับเขาหื้อทำครับอ้ายเอก

ผมเกยถามหมู่ขับรถ  ยะหยังต่างนักแต้นักว่า................................--> ต่างนักต่างหนัอยก่อตึงเสี้ยงก่าด่าน ต่างมันนัก ๆ ไปเลย
ตะวาวันซืนหันข่าว ปลัดกระทรวงคมนาคมก่อครับ นั้นเนาะ .......> เปิ่นฮ้องบาปขบหัว

แม่นครับอ้ายตี๋ เขากะเลยเกียมแบงค์ซาวไว้หลายๆครับ ข้อมูลนี้มีจริง เพราะผมกะลังจะออกรถมาส่งของอยู่ครับ ช่วงนี้เลยได้คลุกคลีกับคนขับรถ ละกะได้ข้อมูลมานักขนาด กับเรื่องก๊าใจ้จ่ายตวยตาง

หน้า: 1 ... 2974 2975 2976 [2977] 2978 2979 2980 ... 3091
  พิมพ์