เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 06:21:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1938883 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:34:53 PM »

ขอบคุณในข่าวสารครับครูเปิ้ล......หากกระสุนซ้อมขึ้นราคา ชาวปืนคงเดือดร้อนไม่ใช่น้อยนะครับ ลำพังก็กระเป๋าฉีกกันอยู่แล้ว Grin Grin Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:46:51 PM »

ไม่แน่ใจว่าสมาชิกทางภาคเหนือทราบหรือยัง ว่าโรงงานจะขึ้นราคากระสุนอีก 150 - 200 บาท / กล่อง ทุกขนาด ทุกแบบ ยังไงก็ตุน ๆ กันไว้บ้างนะครับ ตอนนี้สนามอาจจะไม่ขึ้นราคากระสุน แต่ถ้าโรงงานขึ้นเมื่อไร สนามก็ต้องขึ้นตามแน่นอน

แหล่งข่าวที่ได้มานั้นมีความน่าเชื่อถือสูง คาดว่าในอนาคตอันใกล้นี้คงจะได้เห็นกัน ส่วนจะเป็นของยี่ห้อไหนนั้นไม่แน่ชัด แต่คาดว่าของไทยทุกยี่ห้อคงจะร่วมกันขึ้นแน่นอน

เช็คข่าวที่แน่นอนจากสนามใกล้บ้านท่านอีกที...

ป.ล.อย่าไปบอกสนามก่อนล่ะเด้อ

เมากันจังฮู้หล่าวนิสาหั้น เห็นเยียกกำลังกันจังแล้วนิ อ้าว ผิดกระทู้ อิ อิ อิ

แปลไม่ออกครับครูเปิ้ล....ช่วยแปลเป็น กำเมืองหน่อย :Smiley :Smiley
อ้างถึง

หมายความว่า คงจะเมาและก็มันส์สุด ๆ แน่ ๆ เห็นเช็คชื่อรวมผลกันอุตลุต.....
2,8 ครับ  หกสิบหนึ่งครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:05:04 PM »

เจียงใหม่ห่างจากกุงเตปกี่ ก.ม. อ่ะคับ  ถ้าเดินทางโดยรถทัวร์ต้องขึ้นที่ไหน  ใช้เวลากี่ ช.ม. จึงจะถึงเจียงใหม่ เผื่อฟลุ๊คได้ไปเพ่นพ่านแถวนั้นบ้างอ่ะคับ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 08:13:23 PM »

ห่างจากกรุงเตปเท่าใหร่ ต้องให้จาวเจียงใหม่ตอบ Grin Grin Grin เท่าที่รู้ ประมาณ 8-9 ชั่วโมงครับ ขึ้นรถที่ขนส่งหมอชิต ลงที่ อาเขตเชียงใหม่ รายละเอียดรอ ครูโด่งอีกที
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:03:54 PM »

เจียงใหม่ห่างจากกุงเตปกี่ ก.ม. อ่ะคับ ถ้าเดินทางโดยรถทัวร์ต้องขึ้นที่ไหน ใช้เวลากี่ ช.ม. จึงจะถึงเจียงใหม่ เผื่อฟลุ๊คได้ไปเพ่นพ่านแถวนั้นบ้างอ่ะคับ

เคยลอง reset ตัวเลขดู จากแยกลาดพร้าวถึงเชียงใหม่ 642 กม. ตามเส้นทางรถทัวร์ปรกติ
แต่ตามข้อมูลหลายๆที่ ท่านว่า 692 กม. อาจเป็นไปได้ที่เลขไมล์ผมไม่ตรง(ที่จริงเป็นเลข กม.)

ห่างจากกรุงเตปเท่าใหร่ ต้องให้จาวเจียงใหม่ตอบ Grin Grin Grin เท่าที่รู้ ประมาณ 8-9 ชั่วโมงครับ ขึ้นรถที่ขนส่งหมอชิต ลงที่ อาเขตเชียงใหม่ รายละเอียดรอ ครูโด่งอีกที

รถทัวร์ โดยปรกติ ขึ้นและลงที่เดียวกันครับ
มีประตูเดียว  Grin Grin Grin

..แม่นแล้วครับ..ลงอาเขตครับ (สงสัย ทำไมไม่เขียนว่า อาเขด ?)
ระยะทางไกลเท่าไหร่ ไม่ไกลกว่าใจฝันครับ  Grin Grin Grin ไปเต๊อะ ไปเต๊อะ...

...แล้วปะกั๋นคับ...

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 04:49:18 AM »

แค่นัดแต่ยังไม่พบก็ปาเข้าไป 10 หน้าแล้ว  Cheesy

ผมไปไม่ได้แน่นอนครับ  เพราะเพิ่งกลับถึงกรุงเทพวันนี้เอง  Cry

ครูเบิ้ล... หากว่ากันตามระยะทางที่บัสโฮสเตสบอกไว้  กรุงเทพ-เชียงใหม่ 713 กม.  ใช้เวลาเดินทางประมาณ 9 ชั่วโมงครึ่ง (ช่วงเทศกาลก็ประมาณ 10 ชั่วโมง)  มาลงที่สถานีอาเขต (Arcade) 2 ครับ

แนะให้ใช้บริการของนครชัยแอร์  แต่นั่งแถวหน้าๆหน่อยเน้อ  Wink

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:24:18 AM »

เจียงใหม่ห่างจากกุงเตปกี่ ก.ม. อ่ะคับ ถ้าเดินทางโดยรถทัวร์ต้องขึ้นที่ไหน ใช้เวลากี่ ช.ม. จึงจะถึงเจียงใหม่ เผื่อฟลุ๊คได้ไปเพ่นพ่านแถวนั้นบ้างอ่ะคับ
   นั่งเครื่องบินดีกว่าครับครู ไม่ถึงชั่วโมง ก็ได้เพ่นพ่านแล้ว.....
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:27:05 AM »

ผมชอบนั่งหลังสุดครับ นอนสบายดีครับ ไม่ต้องเกรงใจชาวบ้าน

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:34:14 AM »

ผมชอบนั่งหลังสุดครับ นอนสบายดีครับ ไม่ต้องเกรงใจชาวบ้าน
  เจอคันที่ห้องน้ำมีปํญหา เหม็นสุด ๆ เลยท่าน  Grin Grin Grin  นั่งหน้าดีกว่า ได้ดูหนังด้วย
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:36:17 AM »

คุณ ตี๋ กับครูโด่ง วันMeeting มีกิจกรรม อะไร พิเศษ ๆ สำหรับสมาชิก  หรือเปล่าครับ
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:03:01 AM »

นั่งเครื่องบินดีกว่าครับครู ไม่ถึงชั่วโมง ก็ได้เพ่นพ่านแล้ว.....
ใช่ๆแล้วก็ไม่เวียนหัวอีกต่างหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:24:13 AM »

ใช่ๆแล้วก็ไม่เวียนหัวอีกต่างหาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หันตวยกับท่าน "คนดอย" แต้ๆ ครับ มะเด่วนี้ ก้าเฮือบินก๋อบ่แปงตะใดแล้วคับ ละก่อใจ้เวลาบ่เมินตวย

ขอแนะนำนั่งเครื่องบินดีกว่าครับ ตอนมานะครับ ไว้ตอนกลับค่อย นั่งเครื่องดีเซล กลับครับ เพื่อความประหยัดอีกเล็กน้อย Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:49:14 AM »

แต่เครื่องบิน...........ดีเลย์.........เป็นว่าเล่นเลยครับ....เพราะผมเคยนั่งมา....และตอนรอเครื่อง...เชียงใหม่กับเชียงรายจะได้นั่งรอที่ประตูใกล้ ๆ  กันและออกเวลาไล่เลี่ยกัน......มักจะเจอกันบ่อย ๆ รอเครื่องดีเลย์ที....3-4 ชั่วโมง.....สุดจะเบื่อเหลือทน.....แต่ดีหน่อยมีคนบ้านใกล้เรือนเคียง....อยู่ด้วยกัน....อู้คำเมือง...ทั้งนั้น  เลยไม่ค่อยเหงา...ครับ.. Cheesy
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:55:57 AM »

เป็นตาม่วนคักเนาะอ้าย......

ไปเบิ่งน่ำกั๋นบ่อคับ ?

ผมติดสอบครับ....

ใจจริงอยากไปครับ....แล้ววันนี้ทาง สนง.ขึ้นไปดูงาน OTOP  ที่ภาคเหนือด้วย...

ถ้าไม่ติดสอบคงจะไปเยี่ยมพี่ ๆ ล่ะครับ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:02:01 AM »

เป็นตาม่วนคักเนาะอ้าย......

ไปเบิ่งน่ำกั๋นบ่อคับ ?

ผมติดสอบครับ....

ใจจริงอยากไปครับ....แล้ววันนี้ทาง สนง.ขึ้นไปดูงาน OTOP ที่ภาคเหนือด้วย...

ถ้าไม่ติดสอบคงจะไปเยี่ยมพี่ ๆ ล่ะครับ...

ผมก็ติดสอบครับ.....และแฟนด้วย....ทั้งสองวันเลย  29 -30 เม.ย.....เลยพลาดโอกาส....จะจบแล้วเหลือแค่ตัวเดียว.......อ้อ.....คุณตู่เรียนของที่ไหนครับ...ผมเรียน.......มสธ.......ครับ........ Smiley
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 3091
  พิมพ์