เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 04:19:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3044 3045 3046 [3047] 3048 3049 3050 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1940391 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #45690 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:24:22 AM »

รุ่นพี่ผมใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ

แกรักคันนี้มากๆ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #45691 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:31:19 AM »

บ้านเสร็จแค่นี้ ต้องไปเช่าบ้านอยู่2เดือน แพงโคตร

ตั้งแต่วันที่5ก.พ.56 จนถึงพฤษภา56 ผมไม่มีเนตฯใช้

โปรดติดต่อหมายเลข 089 673 9008 แทน ^_^"

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #45692 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:16:02 PM »

เป็นกำลังใจให้เน้ออออออออ  หลงรัก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

« ตอบ #45693 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:28:45 PM »

เป็นกำลังใจให้เน้ออออออออ  หลงรัก

ขอบคุณมากๆครับผม

ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #45694 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 09:13:17 PM »

เป็นกำลังใจครับ

อย่าลืมทำระบบป้องกันปลวกด้วยนะครับ บนดอยปลวกเยอะครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #45695 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 08:25:45 PM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

หนึ่งพันกว่าโค้ง หากเราจะขัยรถไปให้ถึงแล้วอยากได้ใบประกาศด้วย ต้องขับจากทางจังหวัดไหนไปครับ แล้วติดต่อขอรับใบประกาศได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ตอนหน้าหนาวไม่มีโอกาสได้ไป ขอไปหน้าร้อนนี่ละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #45696 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 08:58:51 PM »

หนึ่งพันกว่าโค้ง หากเราจะขัยรถไปให้ถึงแล้วอยากได้ใบประกาศด้วย ต้องขับจากทางจังหวัดไหนไปครับ แล้วติดต่อขอรับใบประกาศได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ตอนหน้าหนาวไม่มีโอกาสได้ไป ขอไปหน้าร้อนนี่ละครับ

ไปจังหวัดแม่ฮ่องสอน ผ่านเส้นทางสายแม่สะเรียง 1,864 โค้ง ครับ ถ้ามาจากตัวเมืองเชียงใหม่ ผ่านอำเภอจอมทอง ฮอด เข้าแม่สะเรียง

รับประกาศนียบัตรที่ หอการค้าจังหวัดแม่ฮ่องสอน ตรงข้ามไปรษณีย์จังหวัดแม่ฮ่องสอน ราคาใบละ 20 บาท เตรียมใบขับขี่ หรือบัตรประชาชนไปด้วยนะครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #45697 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:00:43 PM »

ขากลับสามารถกลับเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ได้โดยใช้เส้นทางสายแม่ฮ่องสอน ปาย และเข้าเชียงใหม่ที่อำเภอแม่แตงครับ  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #45698 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:34:40 PM »

ขอบคุณครับ

ไปจังหวัดแม่ฮ่องสอน ผ่านเส้นทางสายแม่สะเรียง 1,864 โค้ง ครับ ถ้ามาจากตัวเมืองเชียงใหม่ ผ่านอำเภอจอมทอง ฮอด เข้าแม่สะเรียง

รับประกาศนียบัตรที่ หอการค้าจังหวัดแม่ฮ่องสอน ตรงข้ามไปรษณีย์จังหวัดแม่ฮ่องสอน ราคาใบละ 20 บาท เตรียมใบขับขี่ หรือบัตรประชาชนไปด้วยนะครับ
ขากลับสามารถกลับเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ได้โดยใช้เส้นทางสายแม่ฮ่องสอน ปาย และเข้าเชียงใหม่ที่อำเภอแม่แตงครับ  Grin

ขอบคุณครับพี่เอก     ท่องไว้แล้วครับ  แม่ฮ่องสอนๆๆๆๆ 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #45699 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:37:45 PM »

ขอบคุณครับ

ช่วงน่าร้อน อากาศร้อนมาก ควันเยอะ ไม่แนะนำให้มาเที่ยวครับ แต่ช่วงอาทิตย์นี้ โอเคครับฝนตกกำลังเย็น ๆ พอดีครับ

การเดินทางจากเชียงใหม่ ขึ้นไปไหว้พระธาตุจอมทอง ก่อนแล้วย้อน กลับไปขึ้นทางดอยอินทนนท์ ไหว้พระธาตุบนดอยอินทนนท์  ขึ้นจุดสูงที่สุดในประเทศไทย  เข้าอ.แม่แจ่ม..หาซื้้อผ้าซิ้นตีนจกทอมือผืนเดียวในโลก.. เข้าอ.ขุนยวม ดูพิพิธภัณฑ์ทหารญี่ปุ่นสมัยสงครามโลก...เข้าอ.เมืองแม่ฮ่องสอน.. เข้า อ.ปาย... กลับ ห้วยน้ำดัง อ.แม่แตง... กลับเชียงใหม่ ได้เลข 0 หนึ่งตัว

ผมไปทำงานแม่ฮ่องสอนเฉลี่ยเดือนละครั้งครับน้ากระจง ไม่ขึ้นทางแม่สะเรียง ก็ขึ้นทางปาย  เรื่องที่พัก โรงแรมต่าง ๆ  PM ถามได้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #45700 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 09:50:33 PM »

ขอบคุณครับ

ช่วงน่าร้อน อากาศร้อนมาก ควันเยอะ ไม่แนะนำให้มาเที่ยวครับ แต่ช่วงอาทิตย์นี้ โอเคครับฝนตกกำลังเย็น ๆ พอดีครับ

การเดินทางจากเชียงใหม่ ขึ้นไปไหว้พระธาตุจอมทอง ก่อนแล้วย้อน กลับไปขึ้นทางดอยอินทนนท์ ไหว้พระธาตุบนดอยอินทนนท์  ขึ้นจุดสูงที่สุดในประเทศไทย  เข้าอ.แม่แจ่ม..หาซื้้อผ้าซิ้นตีนจกทอมือผืนเดียวในโลก.. เข้าอ.ขุนยวม ดูพิพิธภัณฑ์ทหารญี่ปุ่นสมัยสงครามโลก...เข้าอ.เมืองแม่ฮ่องสอน.. เข้า อ.ปาย... กลับ ห้วยน้ำดัง อ.แม่แตง... กลับเชียงใหม่ ได้เลข 0 หนึ่งตัว

ผมไปทำงานแม่ฮ่องสอนเฉลี่ยเดือนละครั้งครับน้ากระจง ไม่ขึ้นทางแม่สะเรียง ก็ขึ้นทางปาย  เรื่องที่พัก โรงแรมต่าง ๆ  PM ถามได้ครับ

เจ้าของพื้นที่มาเองเลยครับ  Grin

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #45701 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 01:43:23 PM »

กู่ดม้อนิ่งครับ... Cheesy

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #45702 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 07:14:35 PM »

กู่ดม้อนิ่งครับ... Cheesy

กดหม้อนิ่ง  ตกใจ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #45703 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 11:11:35 PM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆด้วยครับ

ผมมีเรื่องที่อยากทำสองประการครับ แต่วางแผนไม่ถูกแล้วครับ เวลาก็กระชั้นชิดเข้ามาเลยอยากขอให้พี่ๆช่วยคิดให้ผมทีครับว่าทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้มาถึงลำปางแล้ว และปัญหามีอยู่ว่า

๑. อยากได้ใบประกาศว่าขับรถมาถึงแม่ฮ่องสอนแล้ว ผ่านพันกว่าโค้งมาแล้ว ( วันเสาร์ อาทิตย์ หอการค้าเขาปิดไหมไม่แน่ใจครับ )

๒. อยากไปเที่ยวที่แม่สาย เชียงราย แต่มันคนละทางกับแม่ฮ่องสอนเลย ไปไม่เป็นแล้วครับทีนี้

ช่วยวางแผนให้ด้วยครับ ทั้งเส้นทาง และเวลาแบบคร่าวๆครับ เพราะต้องรีบกลับไปพาคนรู้จักฟังคำตัดสินศาลฎีกาครับ เป็นนายประกันให้เขาครับ

ขอบคุณครับ

เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #45704 เมื่อ: มีนาคม 08, 2013, 09:28:49 AM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆด้วยครับ

ผมมีเรื่องที่อยากทำสองประการครับ แต่วางแผนไม่ถูกแล้วครับ เวลาก็กระชั้นชิดเข้ามาเลยอยากขอให้พี่ๆช่วยคิดให้ผมทีครับว่าทำอย่างไรดีครับ ตอนนี้มาถึงลำปางแล้ว และปัญหามีอยู่ว่า

๑. อยากได้ใบประกาศว่าขับรถมาถึงแม่ฮ่องสอนแล้ว ผ่านพันกว่าโค้งมาแล้ว ( วันเสาร์ อาทิตย์ หอการค้าเขาปิดไหมไม่แน่ใจครับ )

๒. อยากไปเที่ยวที่แม่สาย เชียงราย แต่มันคนละทางกับแม่ฮ่องสอนเลย ไปไม่เป็นแล้วครับทีนี้

ช่วยวางแผนให้ด้วยครับ ทั้งเส้นทาง และเวลาแบบคร่าวๆครับ เพราะต้องรีบกลับไปพาคนรู้จักฟังคำตัดสินศาลฎีกาครับ เป็นนายประกันให้เขาครับ

ขอบคุณครับ

ไท่รู้จะตอบทันหรือเปล่า แต่ก็ขอแนะนำตามนี้นะครับ ถ้ายังอยู่ลำปาง ก็ไปแม่สายก่อน แล้วขากลับ ออกจากเชียงรายมา จะมีป้ายบอกทางว่าไปเชียงใหม่ให้เลี้ยวขวาเข้าที่ อำเภอแม่สรวย เชียงราย แล้วผ่านเวียงป่าเป้า เข้าเชียงใหม่ที่ อำเภอดอยสะเก็ด จากเชียงรายถึงเชียงใหม่ประมาณ 2-3 ชั่วโมง แล้วค่ำนี้ก็พักที่เชียงใหม่ พรุ่งนี้ค่อยเดินทางต่อไปที่แม่ฮ่องสอน ผ่านทาง อำเภอปาย ส่วนใบประกาศ ที่หอการค้าเปิดรับทำทุกวันครับ

หรือโทรหาผมก็ได้ครับ 089-560-1810

หน้า: 1 ... 3044 3045 3046 [3047] 3048 3049 3050 ... 3091
  พิมพ์