เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 12:23:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1939181 ครั้ง)
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 07:56:52 PM »

ข่าวดี ข่าวดี ครับท่านสมาชิก.... Shocked Shocked Shocked ..... ป.3 ป๋มออกแล้วครับ.... ขอเมื่อ 13 มีนา.... วันนี้ 3 พฤษภา..... เดือนฝ่า ๆ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขนาดโทรตามเกือบ ทุกอาทิตย์นะเนี่ย สงสัยตามมากไป... Cheesy Cheesy... เฮ้อ... ตอนที่อยากให้ ออก ดันไม่ออก...ช่วงนี้งานเยอะ ไม่มีเวลาไปเอาปืนซะด้วยซิ Cry Cry .... รอไปลอง พร้อมกับ 9 มม. ตัวใหม่ของท่านผ้าอ้อมดีกั่ว.... พี่ผ้าอ้อมครับ ได้มาเมื่อใหร่ บอกป๋มด้วยนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
ดีใจด้วยครับพี่ พกเงินไปเยอะๆนะครับ ไว้ซื้อของแต่ง อ่ะ หรือว่าซื้อมาตุนไว้แล้วล่วงหน้า อิอิ...
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #271 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:20:13 PM »

ดีใจด้วยครับพี่ พกเงินไปเยอะๆนะครับ ไว้ซื้อของแต่ง อ่ะ หรือว่าซื้อมาตุนไว้แล้วล่วงหน้า อิอิ...

สั่งรอตั้งแต่ไปจองแล้วคุณเอก... Grin Grin Grin
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:30:06 PM »

คุณ นักสำรวจ ครับ ไหนๆก็จะไปหลังวังแล้ว ก็แวะดื่มข้าวแฝ่ แล้วนำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #273 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:33:14 PM »

คุณ นักสำรวจ ครับ ไหนๆก็จะไปหลังวังแล้ว ก็แวะดื่มข้าวแฝ่ แล้วนำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
   ผมไปร้านแถว ๆ เชียงใหม่ครับ.. ... พอดีไม่กล้าไป กทม. กลัวหลง Grin Grin Cheesy  แต่บรรยากาศ คงไม่ต่างจากร้านชื่อดังมากนัก  Grin Grin Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #274 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:51:11 PM »

บาเร็ตต้า 93 R BB GUN ตัวนั้นของป๊ม เองครับ เป็นไฟฟ้าครับ แรงน้อยกว่าแก๊สนิดหน่อย ตอนแรกจะเอากล๊อก 36 แก๊ส แล้วแต่ตัวนี้มันเป็นปืนในฝันน่ะครับ (ของจริงไม่มีโอกาสมีได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยเอาตัวนี้มาก่อนเดี๋ยวไปเอากล๊อกมาอีกที Grin

ขออนุญาตครับพี่.........ผมก็อยากหาเล่นเหมือนกันครับ........ราคาตอนซื้อมาเท่าไหร่ครับ.........พอดีไปเห็นวันนั้นที่ Big C เชียงราย.........รุ่น COLT  ซีรีส์ 70  ราคา 40 K กว่า ๆ พอจะเล่นได้มั๊ยครับ....แต่ ตัวทีทำเหมือน G 19 ราคาตั้ง 80 k กว่า ๆ ครับ............. Smiley
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:56:44 PM »

บาเร็ตต้า 93 R BB GUN ตัวนั้นของป๊ม เองครับ เป็นไฟฟ้าครับ แรงน้อยกว่าแก๊สนิดหน่อย ตอนแรกจะเอากล๊อก 36 แก๊ส แล้วแต่ตัวนี้มันเป็นปืนในฝันน่ะครับ (ของจริงไม่มีโอกาสมีได้ หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยเอาตัวนี้มาก่อนเดี๋ยวไปเอากล๊อกมาอีกที Grin

ขออนุญาตครับพี่.........ผมก็อยากหาเล่นเหมือนกันครับ........ราคาตอนซื้อมาเท่าไหร่ครับ.........พอดีไปเห็นวันนั้นที่ Big C เชียงราย.........รุ่น COLT  ซีรีส์ 70  ราคา 40 K กว่า ๆ พอจะเล่นได้มั๊ยครับ....แต่ ตัวทีทำเหมือน G 19 ราคาตั้ง 80 k กว่า ๆ ครับ............. Smiley
รุ่น COLT  ซีรีส์ 70  ราคา 4 K กว่า ๆ พอจะเล่นได้มั๊ยครับ....แต่ ตัวทีทำเหมือน G 19 ราคาตั้ง 8 k กว่า ๆ  Grin Grin Grinแก้ให้
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #276 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 08:58:22 PM »

ว่าง ๆ หา BB  มาไล่ยิงกัน...หรือจัดลงแข่ง IPSC เป็นกลุ่ม น่าจะมันส์นะครับ.... ประหยัดตังค์ แถมปลอดภัยกว่าปืนจริงด้วย ถือว่าเป็นการซ้อมมือ Grin Grin Grin ของผมเคยมีอยู่หนึ่งกระบอก ยิงมันส์ดี.... ตอนนี้ขายไปแล้ว... เอาตังไปซื้อของแต่ง 10/22 แทน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2006, 09:00:29 PM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #277 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 09:09:30 PM »

ขออนุญาตครับพี่.........ผมก็อยากหาเล่นเหมือนกันครับ........ราคาตอนซื้อมาเท่าไหร่ครับ.........พอดีไปเห็นวันนั้นที่ Big C เชียงราย.........รุ่น COLT ซีรีส์ 70 ราคา 40 K กว่า ๆ พอจะเล่นได้มั๊ยครับ....แต่ ตัวทีทำเหมือน G 19 ราคาตั้ง 80 k กว่า ๆ ครับ............. Smiley
รุ่น COLT ซีรีส์ 70 ราคา 4 K กว่า ๆ พอจะเล่นได้มั๊ยครับ....แต่ ตัวทีทำเหมือน G 19 ราคาตั้ง 8 k กว่า ๆ Grin Grin Grinแก้ให้

ถูกต้องแล้วคร้าบ.............ยึดติดกับราคาปืนจริง ๆ ครือว่า.............ที่ผมมานั่งเล่นเวปฯตอนนี้.......ผม...หมดไปแล้ว 1 กลม กว่า ๆ ครับ.........เรียกว่า...มาว...............ว......................ว ...............แย้ว...............คร้าบ............................................................................. น้ำลายหก
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #278 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2006, 10:21:30 PM »

ลูกชายพึ่งหลับครับ วันนี้เข้ามาช้า

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #279 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 02:00:53 AM »

บาเร็ตต้า ตัวนั้นอยู่ที่ 7k ครับ ของมารูอิ ญี่ปุ่น  กล๊อกอยู่ที่  6.5-6.8 k ได้ลองจับดูแล้ว ทั้งน้ำหนัก ทั้งผิว ทั้งเนื้องาน สวยมากครับ
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกเลยตั้งใจว่าจะเอามาให้ได้  Grin Grin
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #280 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 07:54:55 AM »

ว่าง ๆ หา BB  มาไล่ยิงกัน...หรือจัดลงแข่ง IPSC เป็นกลุ่ม น่าจะมันส์นะครับ.... ประหยัดตังค์ แถมปลอดภัยกว่าปืนจริงด้วย ถือว่าเป็นการซ้อมมือ Grin Grin Grin ของผมเคยมีอยู่หนึ่งกระบอก ยิงมันส์ดี.... ตอนนี้ขายไปแล้ว... เอาตังไปซื้อของแต่ง 10/22 แทน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระสุน 22 ของผมเริ่มหล่อยหลอ ซื้อ BB มาเล่นก็น่าจะดีครับ แถวเชียงใหม่มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #281 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:21:06 AM »

กระสุน 22 ของผมเริ่มหล่อยหลอ ซื้อ BB มาเล่นก็น่าจะดีครับ แถวเชียงใหม่มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ
   เอาสั้นหรือยาวครับ .... หากยาว แนะนำสั่งทาง WEB ร้านเชียงรายช็อป.. ปืนจีนแดงเลือก แบบเฟืองเหล็ก จะได้แต่งแรงได้... หรือไม่ มีแผนไปแม่สายอยู่แล้ว ลองไปหาแถวนั้นดู... ส่วนปืนสั้น ไม่สันทัดกรณี... ไม่แนะนำซื้อของจีนแดง  Grin Grin Grin

ภาพวัน Meeting ลงหมดหรือยังครับ  หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 08:23:09 AM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #282 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 08:27:52 AM »

ผมเคยไปดูเวป เชียงรายชอป แล้วครับพี่ ราคาแพงเอาเรื่องเหมือนกัน สมมุติ mk-23 ราคาที่คลองถม 900 เอง แต่เชียงรายพันกลางๆ แต่โดยรวมซื้อกระบอกเดียวสั่งซื้อคุ้มกว่า แต่เอาเยอะผมว่านั่งรถไปซื้อคลองถม งัยก็คุ้มกว่า ของเหมือนกันเลย แต่ถ้าเอา BB ของดีมียี่ห้อ อย่าไปคลองถมเลยอาทิตย์ที่ผ่านมาไปยืนฟังลูกค้าทะเลาะกับคนขายเค้าซื้อ สไลด์เหล็กไปแล้วแตกแล้วไม่ยอมให้เปลี่ยน
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #283 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 11:58:36 AM »

สนใจปืน บีบี ลองดูเวปนี่ครับ
http://www.geocities.com/thaibbgun

M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #284 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2006, 12:58:56 PM »

ไค้ได้ BB หุ่น M16 A1 แบบเดิมๆ ผมว่ามัน classic ดี จะซื้อได้ตังไดจา..เอาแบบบ่แปง..จะเอาไว้ห้อยข้างฝาบ่ดาย...จ่วยแนะนำละอ่อนหน้อยตวยเต๊อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2006, 07:58:32 PM โดย M629 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 3091
  พิมพ์