เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 04:26:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1939337 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #360 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:22:46 AM »

ก็มีโรงเรียนใกล้ ๆ กัน(ซาวกว่าโล..แต่โหด..) ชื่อโรงเรียนบ้านขุนแม่นาย (ฟานเยอะ หมูป่าก็มี ..ถ้าโชคดี..น่านอนค้าง.) ว่ากันว่าในบรรดาโรงเรียนใน สพท.ชม.5 ร.ร.นี้ทางลำบากเป็นอันดับ 3 ( 1 กับ 2 อยู่ อ.อมก๋อย ) ฤดูฝน..อย่าเสี่ยง..คาริเบียนผมยังคิดหนักเลย ตะก่อนเคยเอา YN 106 (เบนซิน) ไปหน้าฝน...... พันโซ่ 4 ล้อ ยังต้องใช้จอบขุดเลยครับ ต้องชะโงกหน้าออกไปดูล้อบ่อย ๆ เพราะไม่รู้ว่าตอนนี้ล้อมันเลี้ยวไปทางไหน หัวเราะร่าน้ำตาริน ยิ่งทางลงเนินหักศอกแคบ ๆ 3 - 4 ช่วง กลัวรถมันจะขี้เกียจวิ่งจะใช้วิธีกลิ้งเอานะครับ อ้อ
                    โรงเรียนนี้ต้องผ่านทางเข้าโรงเรียนบ้านแม่อมลาน ของ อ.แม่ลาน้อย จ.แม่ฮ่องสอนด้วยครับ เป็น ร.ร. เล็ก ๆ เหมือนกัน (ใกล้บ้านพี่คนดอยหรือเปล่าครับ) ถ้าสนใจก็ 2 ร.ร. นี้แหละครับ ถ้าจะไป ไปฤดูหนาวดีกว่า. Grin Grin
               ระยะทางจาก อ.แม่แจ่ม ถึง ร.ร.ผม 42 โล 1.5 - 2 ชั่วโมง สภาพถนน ลาดยาง + ตัวหนอน 30 โล ทางลำลอง 12 ต่อไปขุนแม่นายอีก 20 โล 1.5 ชั่วโมง ทางลำลองล้วน ๆ เลาะภูเขามีหวาดเสียวบ้างนิดหน่อย ถ้าคนไม่เคยเดินทางแบบนี้ก็เสียวมากหน่อย (ชวนสาว ๆ ที่ไม่เคยเดินทางไปเยอะ ๆ ครับ เราจะได้แอ็คเป็นพระเอก) ถ้าคนชอบเดินทางท่องเที่ยวแบบนี้ประจำก็สบาย ๆ ครับ Grin Grin * หมายเหตุ ครายคิดจะเอาปืนไปยิงเล่นแบบโฉ่งฉ่างโปรดพิจารณา หัวหน้าป่าไม่ที่นี่เฮี๊ยบครับ Grin (ถ้าแอบ ๆ คงไม่เป็นไรเน๊าะ)
 ... เอาแค่นี้ก่อนเน๊าะ.. หลงรัก
          น่าสนใจครับ  คงต้องออกสำรวจสักรอบ..... มีท่านใดใช้ 4*4 บ้างครับ... หากอยากลองเส้นทางผมไปด้วย ช่วยแชร์ ค่าน้ำมัน Grin Grin Grin
          พี่คนดอย รร.ที่สองเห็นเป็นงัยครับ Grin Grin Grin Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #361 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:28:18 AM »

ปืนท่านนักสำรวจแม่นมากครับ แต่มีปัญหาแค่กล้องอย่างเดียวครับ ผมลองแล้วครับแม่นจริงๆ ครับ พอนัดแรกออกขวา
พอจับทางได้ย้ายจุดยิงเข้า X ล้วนๆ ครับ
แก้ไขกล้องอีกนิดเดียวครับ งานนี้ยาว..... Grin Grin
    ขอบคุณครับ คุณเอกยิงแม่น จนผมอิจฉา 55555 ยิงดีกว่าเจ้าของปืนอีก  Grin Grin Grin Grin

เดี๋ยวจะจัดให้มีแข็งปืนยาวดีไหมครับ
  รับคำท้าครับ.... เพื่อไม่ให้เสียเปรียบ .... แต่ต้องแข่งสองสนาม  เอาคะแนน มาตัดกัน .... 50 เมตรพาดแท่น กะ มินิ รณยุทธ  Grin Grin Grin Grin Grin
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #362 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:38:13 AM »

[
อ้างถึง
  รับคำท้าครับ.... เพื่อไม่ให้เสียเปรียบ .... แต่ต้องแข่งสองสนาม  เอาคะแนน มาตัดกัน .... 50 เมตรพาดแท่น กะ มินิ รณยุทธ  Grin Grin Grin Grin Grin
อ้างถึง
หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักฮั้นแน่ อย่าซุ่มไปกันเน้อ อิอิ  ว่าแต่รางวัลคืออะไร น้อ..........
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #363 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:48:48 AM »

อ่อนซ้อม ต้องแอบซุ่มครับ Grin Grin Grin Grin   
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #364 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:31:02 AM »

แสดงข้อมูลภาพรวมของโรงเรียน บ้านขุนแม่นาย
จังหวัด เชียงใหม่ อำเภอ/เขต  แม่แจ่ม
อบต.                    สพท  เชียงใหม่ เขต 5
ผู้บริหาร                นายอาทิตย์ วะไลใจ  ตำแหน่ง   ผู้บริหาร 
สถานที่ตั้ง             หมู่ที่ 4  อำเภอ  แม่แจ่ม
                            จังหวัด เชียงใหม่

จำนวน                              รวม(ห้อง,คน)
ห้องเรียน                              8 
ครู                                       5
นักเรียน                            116
อัตราส่วน ครู : นักเรียน     1 : 23

รายละเอียดห้องเรียนและจำนวนนักเรียน ปีการศึกษา 2548
ระดับชั้น            จำนวนห้องเรียนรวม (ห้อง)                  จำนวนนักเรียนรวม (คน)
                                                                                    ชาย         หญิง           รวม
ปฐมวัย                          2                                               18             14            32
ช่วงชั้นที่ 1(ป. 1 - 3)      3                                                21            29             50 
ช่วงชั้นที่ 2(ป. 4 - 6)      3                                                17             17            34 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2006, 08:33:32 AM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #365 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:41:02 AM »

แสดงข้อมูลภาพรวมของโรงเรียน บ้านแม่อมลาน
จังหวัด แม่ฮ่องสอน อำเภอ/เขต  แม่ลาน้อย
 สพท  แม่ฮ่องสอน เขต 2
ผู้บริหาร                      น.ส.ขวัญเรือน แปลงใหม่  ตำแหน่ง   ผู้บริหาร 
สถานที่ตั้ง                   หมู่ที่ 2 บ้านแม่อมลาน  อำเภอ  แม่ลาน้อย
                                  จังหวัด แม่ฮ่องสอน โทรศัพท์   

จำนวน                                             รวม(ห้อง,คน)
ห้องเรียน                                            7 
ครู                                                     1
นักเรียน                                             46
อัตราส่วน ครู : นักเรียน                  1 : 46

รายละเอียดห้องเรียนและจำนวนนักเรียน ปีการศึกษา 2548
ระดับชั้น             จำนวนห้องเรียนรวม (ห้อง)           จำนวนนักเรียนรวม (คน)
                                                                           ชาย        หญิง         รวม
ปฐมวัย                          2                                     13            7             20
ช่วงชั้นที่ 1(ป. 1 - 3)      2                                        8           4             12 
ช่วงชั้นที่ 2(ป. 4 - 6)      3                                        8           6             14 
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #366 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:43:13 AM »

ไม่อยากเชื่อว่า นี่คือประเทศไทย.... ความแตกต่าง โอกาสทางการศึกษา... ระหว่างเมืองกับ ป่าเขา ห่างกันลิบลับ  Cry Cryโรงเรียนบ้านแม่อมลาน มีครูแค่คนเดียวเองครับ น่าสงสารคุณครูจัง... แล้วจะแบ่งภาค สอนยังงัยครับเนี่ย  Cry Cry Cry

ขอมอบเพลงนี้ให้กับสมาชิกทุกคนครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

http://www.dekbaba.com/newplaymusic.php?id=1684&media=1

สายลมหนาวพัดโบกโบย พลิ้วดูแล้วสวยใสๆ ดินลมเย็นไหวๆ สวยงาม
บ้านอยู่ไกลทุรกัน บ้านโรงเรียนอยู่หลังเขา มีแต่เราพวกเราไม่มีใคร

**ยามร้อนแสนร้อน ยามหนาวก็หนาวถึงใจ ไม่มีผ้าห่มคลุมกาย

***โรงเรียนมีครูหนึ่งคน ครูผู้เสียสละตน อดทนอยู่ห่างไกลความสบาย
 ใช่จะวอนให้เห็นใจ ความสำนึกต่อเพื่อนไทย ไทยกับไทยใยแตกต่างกัน

****โรงเรียนของหนูอยู่ไกลๆๆอยากให้คุณ ๆ หันมอง โรงเรียของหนู
ซ้ำ **/***/****

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2006, 08:57:05 AM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #367 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 11:06:20 AM »

พี่ๆผมมีเสื้อผ้าเก่า เยอะเหมือนกัน แต่หนังสือไม่ค่อยมีแล้ว ปลวกกินหมด ถ้าไปเมื่อใหร่ ต้องการเสื้อผ้าบอกนะครับ อยู่ในลังแล้ว
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #368 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 02:55:12 PM »

จากวันที่รวมพลกันผมได้ยิงไปหลายกระบอกชอบที่สุดก็คือ HK p2000 ของครูโด่งครับเหมาะมือดียิงแม่นอีกต่างหาก ถ้าเบื่อเมื่อไหร่บอกนะครับจะขอเซ้งต่อ Grin Grin

หลงรัก หลงรัก หลงรักรอนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน.................หน่อยนะครับ.......กระบอกนี้รักมากเพราะเป็นกระบอกแรกในชีวิตครับ Cool
ไม่อยากเชื่อว่า นี่คือประเทศไทย.... ความแตกต่าง โอกาสทางการศึกษา... ระหว่างเมืองกับ ป่าเขา ห่างกันลิบลับ  Cry Cryโรงเรียนบ้านแม่อมลาน มีครูแค่คนเดียวเองครับ น่าสงสารคุณครูจัง... แล้วจะแบ่งภาค สอนยังงัยครับเนี่ย  Cry Cry Cry

ขอมอบเพลงนี้ให้กับสมาชิกทุกคนครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

http://www.dekbaba.com/newplaymusic.php?id=1684&media=1

สายลมหนาวพัดโบกโบย พลิ้วดูแล้วสวยใสๆ ดินลมเย็นไหวๆ สวยงาม
บ้านอยู่ไกลทุรกัน บ้านโรงเรียนอยู่หลังเขา มีแต่เราพวกเราไม่มีใคร

**ยามร้อนแสนร้อน ยามหนาวก็หนาวถึงใจ ไม่มีผ้าห่มคลุมกาย

***โรงเรียนมีครูหนึ่งคน ครูผู้เสียสละตน อดทนอยู่ห่างไกลความสบาย
 ใช่จะวอนให้เห็นใจ ความสำนึกต่อเพื่อนไทย ไทยกับไทยใยแตกต่างกัน

****โรงเรียนของหนูอยู่ไกลๆๆอยากให้คุณ ๆ หันมอง โรงเรียของหนู
ซ้ำ **/***/****

โครงการน่าสนใจมากครับ...............ผมว่าเราวางแผนกันตั้งแต่วันนี้เลยไหมครับ..............หนาวนี้เดือนธันวาคมก็ไปกันเลย หลงรัก
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #369 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 03:30:59 PM »

โครงการน่าสนใจมากครับ...............ผมว่าเราวางแผนกันตั้งแต่วันนี้เลยไหมครับ..............หนาวนี้เดือนธันวาคมก็ไปกันเลย หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก ...... ดีครับ .......ได้บุญ แถมได้มิตรภาพระหว่างทีม...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
  ขอรายชื่อสมาชิกที่สนใจร่วมโครงการก่อนครับ ...... วัน... สถานที่ และการแบ่งงานรับผิดชอบ....ค่อยกำหนดกันอีกที........ Cheesy Cheesy
 ป๋มขอยกมือ ร่วมโครงการนี้ หนึ่งคนครับ Cheesy Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2006, 03:33:10 PM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #370 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 04:42:11 PM »

รางวัล ผมมีเจ้านายเก่าหิ้ว 1.5 ลิตรจากต่างประเทศมาฝากขวดหนึ่งพอหรือเปล่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #371 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 04:48:27 PM »

รางวัล ผมมีเจ้านายเก่าหิ้ว 1.5 ลิตรจากต่างประเทศมาฝากขวดหนึ่งพอหรือเปล่าครับ
    ดองโสม จาก พม่าหรือเปล่า ท่าน ต... ดีครับ ใครชนะ ออกค่ากับแกล้ม Grin Grin Grin Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #372 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:30:02 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก ...... ดีครับ .......ได้บุญ แถมได้มิตรภาพระหว่างทีม...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
  ขอรายชื่อสมาชิกที่สนใจร่วมโครงการก่อนครับ ...... วัน... สถานที่ และการแบ่งงานรับผิดชอบ....ค่อยกำหนดกันอีกที........ Cheesy Cheesy
 ป๋มขอยกมือ ร่วมโครงการนี้ หนึ่งคนครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ยกมือขวาด้วยคนครับ เป็นโครงการที่ดีมาก  พร้อมจะหนับหนุนครับ ถึงแม้ไม่ค่อยมีเวลาก็ตาม  ช่วยส่งข่าวบ่อยๆด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #373 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 07:33:23 PM »

ก็มีโรงเรียนใกล้ ๆ กัน(ซาวกว่าโล..แต่โหด..) ชื่อโรงเรียนบ้านขุนแม่นาย (ฟานเยอะ หมูป่าก็มี ..ถ้าโชคดี..น่านอนค้าง.) ว่ากันว่าในบรรดาโรงเรียนใน สพท.ชม.5 ร.ร.นี้ทางลำบากเป็นอันดับ 3 ( 1 กับ 2 อยู่ อ.อมก๋อย ) ฤดูฝน..อย่าเสี่ยง..คาริเบียนผมยังคิดหนักเลย ตะก่อนเคยเอา YN 106 (เบนซิน) ไปหน้าฝน...... พันโซ่ 4 ล้อ ยังต้องใช้จอบขุดเลยครับ ต้องชะโงกหน้าออกไปดูล้อบ่อย ๆ เพราะไม่รู้ว่าตอนนี้ล้อมันเลี้ยวไปทางไหน หัวเราะร่าน้ำตาริน ยิ่งทางลงเนินหักศอกแคบ ๆ 3 - 4 ช่วง กลัวรถมันจะขี้เกียจวิ่งจะใช้วิธีกลิ้งเอานะครับ อ้อ
 โรงเรียนนี้ต้องผ่านทางเข้าโรงเรียนบ้านแม่อมลาน ของ อ.แม่ลาน้อย จ.แม่ฮ่องสอนด้วยครับ เป็น ร.ร. เล็ก ๆ เหมือนกัน (ใกล้บ้านพี่คนดอยหรือเปล่าครับ) ถ้าสนใจก็ 2 ร.ร. นี้แหละครับ ถ้าจะไป ไปฤดูหนาวดีกว่า. Grin Grin
 ระยะทางจาก อ.แม่แจ่ม ถึง ร.ร.ผม 42 โล 1.5 - 2 ชั่วโมง สภาพถนน ลาดยาง + ตัวหนอน 30 โล ทางลำลอง 12 ต่อไปขุนแม่นายอีก 20 โล 1.5 ชั่วโมง ทางลำลองล้วน ๆ เลาะภูเขามีหวาดเสียวบ้างนิดหน่อย ถ้าคนไม่เคยเดินทางแบบนี้ก็เสียวมากหน่อย (ชวนสาว ๆ ที่ไม่เคยเดินทางไปเยอะ ๆ ครับ เราจะได้แอ็คเป็นพระเอก) ถ้าคนชอบเดินทางท่องเที่ยวแบบนี้ประจำก็สบาย ๆ ครับ Grin Grin * หมายเหตุ ครายคิดจะเอาปืนไปยิงเล่นแบบโฉ่งฉ่างโปรดพิจารณา หัวหน้าป่าไม่ที่นี่เฮี๊ยบครับ Grin (ถ้าแอบ ๆ คงไม่เป็นไรเน๊าะ)
 ... เอาแค่นี้ก่อนเน๊าะ.. หลงรัก
น่าสนใจครับ คงต้องออกสำรวจสักรอบ..... มีท่านใดใช้ 4*4 บ้างครับ... หากอยากลองเส้นทางผมไปด้วย ช่วยแชร์ ค่าน้ำมัน Grin Grin Grin
 พี่คนดอย รร.ที่สองเห็นเป็นงัยครับ Grin Grin Grin Grin

กำลังหาๆดูอยู่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #374 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:17:05 PM »

โครงการดีครับ ถ้าใกล้นัดกันอีกทีดีกว่าครับ เพราะกำลังเปิดเทอมงานยุ่งมากครับ คงไม่เข้าเน็ตหลายเดือน ผมจะว่างเฉพาะตอนปิดเทอมครับ
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 3091
  พิมพ์