เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 06:20:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1939455 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #375 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:51:05 PM »

โครงการดีครับ ถ้าใกล้นัดกันอีกทีดีกว่าครับ เพราะกำลังเปิดเทอมงานยุ่งมากครับ คงไม่เข้าเน็ตหลายเดือน ผมจะว่างเฉพาะตอนปิดเทอมครับ
.... รับทราบครับ เตรียมตัวตอนนี้ ถือว่าไม่นานจนเกินไป.... Grin Grin Grin ... เปิดเทอม งานยุ่ง.....................  ส่งเด็กหลายที่หรือครับ.. Cheesy Cheesy Cheesy

แซว ๆ ห้ามโกรธนะ  Grin Grin Grin
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #376 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 08:52:09 PM »

Grin...............อำกันเองซะแล้ว
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #377 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 09:57:57 PM »

แบบว่าหากินกับเด็กๆครับ Grin คงไม่เด็กแล้วมั้งครับ อยู่มหาลัยกันแล้ว น้ำลายหกให้ลองทายกัน
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #378 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:02:23 PM »

จากวันที่รวมพลกันผมได้ยิงไปหลายกระบอกชอบที่สุดก็คือ HK p2000 ของครูโด่งครับเหมาะมือดียิงแม่นอีกต่างหาก ถ้าเบื่อเมื่อไหร่บอกนะครับจะขอเซ้งต่อ Grin Grin

หลงรัก หลงรัก หลงรักรอนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน.................หน่อยนะครับ.......กระบอกนี้รักมากเพราะเป็นกระบอกแรกในชีวิตครับ Cool
บอกเผื่อไว้ครับบางที่ครูโด่งอาจจะยากเปลี่ยนเป็น ปูนเกรดเอ 9มม.เจาะพอร์ต เพราะที่ครูใช้อยู่เป็นปูนเกรด บี นะครับ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #379 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:02:52 PM »

แบบว่าหากินกับเด็กๆครับ Grin คงไม่เด็กแล้วมั้งครับ อยู่มหาลัยกันแล้ว น้ำลายหกให้ลองทายกัน
.....................................  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก .................................

คุณ awake  อยู่ใกล้ ๆ เขื่อนแม่กวง.. เคยไปแถว ๆ ต้นน้ำบ่อยมั๊ยครับ.... นั่งเรือไป ค่าใช้จ่ายสูงหรือเปล่า
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #380 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:08:51 PM »

มีสมาชิกท่านใดจะสั่งกระเป๋าซ่อนเงินเมียในกระทู้ขายของบ้างครับ ผมคิดว่าสั่งหลาย ๆ คนประหยัดค่าส่งกับประหยัดค่าโอนดีครับ ถ้าของมี รวมกลุ่มกันสั่งดีกว่าครับ
      อยากได้แบบที่ใส่ Note book ได้ครับ... ไปช่วยกันยุให้แกทำหน่อยครับคุณตี๋... หากได้ขนาดนี้ ผมเอาด้วย....
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #381 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:10:01 PM »

รางวัล ผมมีเจ้านายเก่าหิ้ว 1.5 ลิตรจากต่างประเทศมาฝากขวดหนึ่งพอหรือเปล่าครับ
ดองโสม จาก พม่าหรือเปล่า ท่าน ต... ดีครับ ใครชนะ ออกค่ากับแกล้ม Grin Grin Grin Grin

ไม่ดองครับ เพียว ๆ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #382 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:16:39 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก... แกล้มกะผัดเผ็ดหมูป่า...... เอ๊า... หมูป่าผมออกเอง.... ทีนี้ก็เหลือพ่อครัวกับสถานที่หล่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #383 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:16:39 PM »

เมื่อก่อนไปบ่อยเหมือนกันครับแต่ช่วงนี้งานยุ่งนานๆไปที มีร้านอาหารด้วยครับมีอยู่ 2 ร้าน บรรยากาศดีมาก อาหารอร่อย ถ้าจังหวะดีๆก็ได้กินปลาบึกครับ แต่ไม่มีไฟฟ้าครับลูกทุ่งดี คนไม่ค่อยรู้จักที่นี่ครับ แต่ถ้าได้มารับรอง ม่วนกว่าเขื่อนแม่งัดที่ว่าดังๆจาดนัก ค่าใช้จ่ายก็น้ำมัน 2 แกลลอนครับ เรือเพื่อนผมเอง  เมื่อก่อนใต้เขื่อนนี้เคยเป็นหมู่บ้านมาก่อน มีวัดด้วยครับ เวลาน้ำแห้งจะเห็นยอดเจดีย์โผล่ ส่วนมากพวกตกปลาชอบไปตกกัน ทิ้งรถไว้เป็นอาทิตย์ เช่าเรือไปเวลาอาหารก็จะมีคนนำไปส่ง พวกดำน้ำยิงปลาก็มากได้แต่ตัวใหญ่ๆทั้งนั้นได้มามากก็เอามาขายที่ร้านอาหาร ผมไปต้นน้ำก็จะนำแหไปด้วยครับ ทอดแหได้ทั้งปลาทั้งกุ้งก้ามกรามตัวใหญ่นะครับเป็นกุ้งธรรมชาติ
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #384 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:18:10 PM »

.... มีอะไรที่ .22 จะหากับข้าวได้มั๊ยครับ คุณ awake ...... อุ๊ ๆ ... ตอบทางหลังไมค์ครับ  หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2006, 10:20:52 PM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #385 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:49:31 PM »

มีสมาชิกท่านใดจะสั่งกระเป๋าซ่อนเงินเมียในกระทู้ขายของบ้างครับ ผมคิดว่าสั่งหลาย ๆ คนประหยัดค่าส่งกับประหยัดค่าโอนดีครับ ถ้าของมี รวมกลุ่มกันสั่งดีกว่าครับ
อยากได้แบบที่ใส่ Note book ได้ครับ... ไปช่วยกันยุให้แกทำหน่อยครับคุณตี๋... หากได้ขนาดนี้ ผมเอาด้วย....

บางวันผมก็เอาติดไปทำงาน ไม่ไหวครับ หนัก ทั้งโน๊ตบุคทั้งปืน ทิ้งไว้ในรถก็ไม่ได้ ถ้าหายเป็นเรื่อง (ของหลวงต้องรักษา    ไม่งั้นเดี่ยวโดนเมียด่า)  เรื่องกระเป๋าเดี๋ยวผมลองสอบถามดูครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #386 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 10:53:32 PM »

รางวัล ผมมีเจ้านายเก่าหิ้ว 1.5 ลิตรจากต่างประเทศมาฝากขวดหนึ่งพอหรือเปล่าครับ
ดองโสม จาก พม่าหรือเปล่า ท่าน ต... ดีครับ ใครชนะ ออกค่ากับแกล้ม Grin Grin Grin Grin

ไม่ดองครับ เพียว ๆ

เสือ พบ สิงห์    ........ลิงอิ่มครับ   (ผมเป็นลิง Grin) 555
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #387 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 11:15:13 PM »

อ้ายบอยเอา ปืนไปตวยเน้อครับ วันนั้นบ่ได้ลองยิง

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #388 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 11:43:04 PM »

แสดงข้อมูลภาพรวมของโรงเรียน บ้านขุนแม่นาย
จังหวัด เชียงใหม่ อำเภอ/เขต  แม่แจ่ม
อบต.                    สพท  เชียงใหม่ เขต 5
ผู้บริหาร                นายอาทิตย์ วะไลใจ  ตำแหน่ง   ผู้บริหาร 
สถานที่ตั้ง             หมู่ที่ 4  อำเภอ  แม่แจ่ม
                            จังหวัด เชียงใหม่

จำนวน รวม(ห้อง,คน)
ห้องเรียน 8 
ครู 5
นักเรียน 116
อัตราส่วน ครู : นักเรียน 1 : 23

รายละเอียดห้องเรียนและจำนวนนักเรียน ปีการศึกษา 2548
ระดับชั้น            จำนวนห้องเรียนรวม (ห้อง)                  จำนวนนักเรียนรวม (คน)
                                                                                    ชาย         หญิง           รวม
ปฐมวัย                          2                                               18             14            32
ช่วงชั้นที่ 1(ป. 1 - 3)      3                                                21            29             50 
ช่วงชั้นที่ 2(ป. 4 - 6)      3                                                17             17            34 

อื้อฮือ ! คุณนักสำรวจไปได้ข้อมูลมาจากไหนกัน  Shocked   ขอแก้ไขเป็นบางข้อนะครับ   นาย อาทิตย์  วะไลใจ   หรือนายเบิ้มตำแหน่ง  ครู  คศ.1  ครับ   รักษาการเฉย ๆ  ปัจจุบันย้ายมา  ร.ร.บ้านปางหินฝนนานแล้ว    แต่ภรรยายังเป็นพนักงานราชการที่    ร.ร.นี้   ไม่ค่อยมีผู้บริหารจริง ๆ ครับ   ตอนนี้มีแล้ว   ชื่อ  ธีรศักดิ์  ปอโซโร   เป็นชาวไทยภูเขาเผ่ากะเหรี่ยง    ส่วนนักเรียนมาเรียนจริง ๆ ไม่ถึง  100  คนครับ  ไม่ใช่ยกเมฆข้อมูลน๊ะ   บางทีนักเรียนก็ขาดเรียนยาว ๆ เป็นปกติของบนดอย  นร.ก็เป็นชาวเขาเผ่ากะเหรี่ยงทั้งหมด  บางปีการศึกษา  ป.6  มีแค่  4  คนก็มี  ร.ร.ขุนแม่นาย  อยู่ในเขตรับผิดชอบของ  อบต.แม่ศึก    แต่ร่วมกลุ่มเครือข่ายประจิม ฯ  ซึ่งอยู่  อบต.ปางหินฝน  ครับ  ปัจจุบันครูที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่ก็เป็นครูบรรจุใหม่  ยังหนุ่ม  และสาวครับ  ชาวบ้านบ้านนี้  ก็นิสัยดีครับ   ชื่อหมู่บ้านที่ตั้ง  ร.ร.จริง ๆ ชื่อ บ้านพะเอดู  ครับ Grin
   ส่วนอมลาน  ล่าสุดที่ผมแวะไปเที่ยว  มีครู   2  คน  เป็นผู้ชายครับ  ปัจจุบันไม่ทราบจริง ๆ  Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #389 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2006, 11:52:34 PM »

ดองงูเห่าจากฝั่งลาวเด้อจิมแล้วครับ คึกคักอีหลี ดื่มมากๆ อยู่บ่ได้ครับ ของมันแฮง ปึ๋งปั๋ง ขนาด Grin Grin

กระเป๋านี่ผมเอาด้วยครับ แบกทีเอาไปให้คุ้มครับ เวลาโดนปล้นจะได้ไปทีเดียวครับ  Cheesy Cheesy

โครงการน่าสนใจมากครับ...............ผมว่าเราวางแผนกันตั้งแต่วันนี้เลยไหมครับ..............หนาวนี้เดือนธันวาคมก็ไปกันเลย หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก ...... ดีครับ .......ได้บุญ แถมได้มิตรภาพระหว่างทีม...  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
  ขอรายชื่อสมาชิกที่สนใจร่วมโครงการก่อนครับ ...... วัน... สถานที่ และการแบ่งงานรับผิดชอบ....ค่อยกำหนดกันอีกที........ Cheesy Cheesy
 ป๋มขอยกมือ ร่วมโครงการนี้ หนึ่งคนครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ใช่ครับเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เอาใจช่วยให้สำเร็จครับ หากมีเวลาจะเอาแรงไปช่วยด้วยครับ
หากไม่มีเวลาจริงๆ จะเอาปัจจัยต่างๆไปช่วยครับ
แล้วหากว่ากำหนดได้แล้วจริงๆ ผมจะตั้งรับบริจาค ที่ทำงานด้วยครับจะได้ขนไปเยอะๆ ครับ Cheesy Cheesy

SPSC No.057       THPSA No.A-331
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 3091
  พิมพ์