เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 06:16:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1939416 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #390 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:10:41 AM »

กระเป๋านี่ผมเอาด้วยครับ แบกทีเอาไปให้คุ้มครับ เวลาโดนปล้นจะได้ไปทีเดียวครับ  Cheesy Cheesy

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #391 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:18:42 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก... แกล้มกะผัดเผ็ดหมูป่า...... เอ๊า... หมูป่าผมออกเอง.... ทีนี้ก็เหลือพ่อครัวกับสถานที่หล่ะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

รับอาสาครับไม่ยาก ใส่เครื่องเยอะ ๆ พริกแกงหอม ๆ ใส่กระชาย หน่อย มะเขือนิดหน่อย เหล้าอีกหน้อย อร่อยเหาะ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #392 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:25:00 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก... แกล้มกะผัดเผ็ดหมูป่า...... เอ๊า... หมูป่าผมออกเอง.... ทีนี้ก็เหลือพ่อครัวกับสถานที่หล่ะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

รับอาสาครับไม่ยาก ใส่เครื่องเยอะ ๆ พริกแกงหอม ๆ ใส่กระชาย หน่อย มะเขือนิดหน่อย เหล้าอีกหน้อย อร่อยเหาะ

เมื่อใหร่บอกนะครับ  ผมจะเตรียมไป พร้อมพริกเครื่องแกง.... พริกไทยสด.... กระชาย .... เดี๋ยวจะดูไก่ป่าด้วย... ถ้ามีจะหิ้วไปครับ พ่อครัวมีแล้ว เหลือสถานที่  Grin Grin Grin Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #393 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 08:47:56 AM »

อื้อฮือ ! คุณนักสำรวจไปได้ข้อมูลมาจากไหนกัน Shocked ขอแก้ไขเป็นบางข้อนะครับ นาย อาทิตย์ วะไลใจ หรือนายเบิ้มตำแหน่ง ครู คศ.1 ครับ รักษาการเฉย ๆ ปัจจุบันย้ายมา ร.ร.บ้านปางหินฝนนานแล้ว แต่ภรรยายังเป็นพนักงานราชการที่ ร.ร.นี้ ไม่ค่อยมีผู้บริหารจริง ๆ ครับ ตอนนี้มีแล้ว ชื่อ ธีรศักดิ์ ปอโซโร เป็นชาวไทยภูเขาเผ่ากะเหรี่ยง ส่วนนักเรียนมาเรียนจริง ๆ ไม่ถึง 100 คนครับ ไม่ใช่ยกเมฆข้อมูลน๊ะ บางทีนักเรียนก็ขาดเรียนยาว ๆ เป็นปกติของบนดอย นร.ก็เป็นชาวเขาเผ่ากะเหรี่ยงทั้งหมด บางปีการศึกษา ป.6 มีแค่ 4 คนก็มี ร.ร.ขุนแม่นาย อยู่ในเขตรับผิดชอบของ อบต.แม่ศึก แต่ร่วมกลุ่มเครือข่ายประจิม ฯ ซึ่งอยู่ อบต.ปางหินฝน ครับ ปัจจุบันครูที่ปฏิบัติหน้าที่อยู่ก็เป็นครูบรรจุใหม่ ยังหนุ่ม และสาวครับ ชาวบ้านบ้านนี้ ก็นิสัยดีครับ ชื่อหมู่บ้านที่ตั้ง ร.ร.จริง ๆ ชื่อ บ้านพะเอดู ครับ Grin
 ส่วนอมลาน ล่าสุดที่ผมแวะไปเที่ยว มีครู 2 คน เป็นผู้ชายครับ ปัจจุบันไม่ทราบจริง ๆ Grin
      ข้อมูล ปี 48 ครับ คร่าว ๆ เพราะถามอาจารย์ กรูเกิ้ล ........ นานมากแล้วที่ผมไม่ได้ไปออกค่าย ... ล่าสุด ตอน เรียน ปริญญาตรี  สิบกว่าปีที่ผ่านมาแล้วครับ เห็นเด็ก ๆ แล้วน่าสงสาร ถามบางคนเดินข้ามเขาหลายดอย ออกบ้านแต่เช้า มาถึง รร. สิบโมง...  ตอนนี้ น่าจะพัฒนาแล้วครับ .... โรงเรียนบ้าน ป่าแป๋ อ.แม่แตง เชียงใหม่ ไปจัดวันเด็ก และสร้างที่เก็บน้ำ ให้กับเด็กที่นั่น  Grin Grin Grin Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #394 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 04:56:14 PM »

เมื่อใหร่บอกนะครับ ผมจะเตรียมไป พร้อมพริกเครื่องแกง.... พริกไทยสด.... กระชาย .... เดี๋ยวจะดูไก่ป่าด้วย... ถ้ามีจะหิ้วไปครับ พ่อครัวมีแล้ว เหลือสถานที่ Grin Grin Grin Grin
บ้านอ้ายบ๋อ  ไก๋ไปหน้อยจ้างมันเต๊อะ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #395 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 05:10:25 PM »

บ้านอ้ายบ๋อ  ไก๋ไปหน้อยจ้างมันเต๊อะ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
   เอางั้นเลยหรือพี่ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #396 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 05:12:17 PM »

น่าหนาวน่าสนครับแม่ฮ่องสอน น่าฝนน่ากลัวครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #397 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 05:59:24 PM »

น่าหนาวน่าสนครับแม่ฮ่องสอน น่าฝนน่ากลัวครับ
ลองหน่อยน่า  แฮ่ะๆไม่ลองแล้วจะไปรู้เหรอ555555

sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #398 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:46:34 PM »

สวัสดีครับ ผมก็เป็น คนเหนือคนหนึ่งครับ ขอฝากตัวด้วยคนได้มั๊ยครับ Smiley Smiley Smiley

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #399 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:52:40 PM »

สวัสดีครับ ผมก็เป็น คนเหนือคนหนึ่งครับ ขอฝากตัวด้วยคนได้มั๊ยครับ Smiley Smiley Smiley
       ยินดีครับ..... เข้ามาอู้กั๋นหมั่น ๆ เน้อ..... เห็นโลโก้  ของอ้าย sniperkid  "อู้กำเมืองแล้วม่วนใจ แต่สาวคนไทยเปิ้นบ่อซอบ"  จ่างมันเต๊อะ.... เขา บ่ ซอบก็ จ่าง เขา.... สาว เหนือ งาม ๆ มี ป่อ เลอะ ครับ  Grin Grin Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #400 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 06:57:45 PM »

ยินดีต้อนรับทุกคนครับ  ขอเพียงแต่ให้มีความจริงใจมากๆ จริงจังพอสมควร   แค่นี้ก็ดีใจแล้วครับ(ส่วนตัวหน่ะ) หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

V-SAK.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #401 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:00:19 PM »

เข้ามากอย ตวยครับ.. Grin Grin  สวัสดีครับหมู่เฮาจากเหนือ สายเจียงฮายชูมือสักหน่อย  เย้...
..........จ่วยจิ่ม.....ผมหลง สุรินทร์....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มาไกลบ้านครับ...........

กลับไปรักคนอย่างเธอ ก็เหมือนกับคนโง่ ๆ ที่เป็นมา . .
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #402 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:04:02 PM »

เข้ามากอย ตวยครับ.. Grin Grin สวัสดีครับหมู่เฮาจากเหนือ สายเจียงฮายชูมือสักหน่อย เย้...
..........จ่วยจิ่ม.....ผมหลง สุรินทร์....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มาไกลบ้านครับ...........
           ดีใจ๋ครับ ตี่หมู่เฮาเข้ามาฮ่วมกั๋นครับ.... ป๋ม ก็สายเจียงฮายเน้อ....
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #403 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:14:25 PM »

หวัดดีครับ ขอฮ่วมต๋วยคนคับ ผมคนแป่ แต่ต๋อนนี้มาอยู่กรุงเทพคับ Grin
ในเวปนี้ เห็นมีคนแป่หลายคนเหมือนกันเน้อคับ

A life without a friend is a life without a sun.
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #404 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2006, 07:28:38 PM »

หวัดดีครับ ขอฮ่วมต๋วยคนคับ ผมคนแป่ แต่ต๋อนนี้มาอยู่กรุงเทพคับ Grin
ในเวปนี้ เห็นมีคนแป่หลายคนเหมือนกันเน้อคับ
หวัดดีครับ  ยินดีต้อนรับครับ  ต๋อนนี้ก่ำลังอยากลาบแป้  ลำๆๆ น่ะ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30 ... 3091
  พิมพ์