เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:25:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1940187 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #555 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2006, 10:52:33 PM »

นักกีฬาไอพี ทุกคนใจดีเหมือนท่าน lulu หรือเปล่าครับ อ้อ เห็นมีพี่บอยอีกคนใจดี เดียวรออีกสักพักเมื่อมีความพร้อม และความอยากมากกว่านี้ จะรบกวนให้ถ่ายทอดเคล็ดวิชาครับ ตอนนี้ขอปั้นเป้าต่อก่อนครับ ช่วงนี้กำลังบ้าปืนยาวและกำลังแพร่เชื้อให้เพื่อนสมาชิกอีกหลายคนครับ ส่งสัยเริ่มมีคนติดโรคแล้ว

Grinบ่มี วัคซีน ป้องกั๋น  เจื้อนี้..ก๊ะครับ....ผมฮู้สึกว่า...จะโดนเข้าแล้วน่ะครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #556 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 06:26:50 AM »

นักกีฬาไอพี ทุกคนใจดีเหมือนท่าน lulu หรือเปล่าครับ อ้อ เห็นมีพี่บอยอีกคนใจดี เดียวรออีกสักพักเมื่อมีความพร้อม และความอยากมากกว่านี้ จะรบกวนให้ถ่ายทอดเคล็ดวิชาครับ ตอนนี้ขอปั้นเป้าต่อก่อนครับ ช่วงนี้กำลังบ้าปืนยาวและกำลังแพร่เชื้อให้เพื่อนสมาชิกอีกหลายคนครับ ส่งสัยเริ่มมีคนติดโรคแล้ว
.... ท่าน ต.ลืมท่าน Mambo อีกคน  Grin Cheesy .... โรคปืนยาว ป๋มนึกว่าป๋มติดจากใคร....... ที่แท้มาจากคุณ ต.นี่เอง ..
 ..... ท่าน mai ipsc อยู่เชียงใหม่หรือครับ..... ขอบคุณมากที่ให้ความรู้.... เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ ครับ
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #557 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 06:31:35 AM »

แวะเข้ามาทักทายปี้น้องจาวเหนือเน้อ  เป็นจะได ม่วนแต้กา Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #558 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:11:46 AM »

ครับพี่ตอนแข่งใช้ลูกกระสุนไม่เท่าไหร่ แต่ตอนซ้อมนี่สิ อยากจะร้องให้ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ตูมๆๆๆ หมดกล่อง ตูมๆๆๆ หมดอีกกล่อง หัวเราะร่าน้ำตาริน
[/color]

จริงอยู่ครับที่เวลาแข่งก็ใช้เท่าที่กำหนดมาส่วนใหญ่ก็ไม่เทาไร ส่วนตอนซ้อมผมว่าขึ้นอยู่ที่ตัวนักกีฬาแต่ละคนว่าเท่าไรถึงจะพอดีกับกำลังของตนเองครับ Smiley
   เรื่องซ้อม ให้ประหยัด ผมว่า BB  น่าจะช่วยได้ครับ..... ทดลอง ชัก-ยิง..... น้ำหนักปืนใกล้เคียงกัน .... ขาดแต่แรงสะบัด และเสียง
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #559 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:20:57 AM »

โอ้ว จริงด้วยครับ ท่านmambo ก็สมาชิก ไอพีเหมือนกัน ใจดีด้วยครับ มีปืนให้เพื่อนสมาชิกยืมยิงได้หลายแบบเหมือนกัน
ขออภัยจริง ๆ ครับ อย่าน้อยใจนะครับ

ปล.สมาชิกปืนยาวอย่าลืมซ้อมมือนะครับ เดี๋ยวเรามาแข่งกันสนุก ๆ
 .... ท่าน ต.ลืมท่าน Mambo อีกคน Grin Cheesy .... โรคปืนยาว ป๋มนึกว่าป๋มติดจากใคร....... ที่แท้มาจากคุณ ต.นี่เอง ..
 ..... ท่าน mai ipsc อยู่เชียงใหม่หรือครับ..... ขอบคุณมากที่ให้ความรู้.... เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #560 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:27:59 AM »

.... ว่าแล้วเราตั้งกลุ่มหาปืน BB  มาเล่นIPSC ดูดีมั๊ย.... แรงไม่แรง... เรื่องราคา พี่บอยช่วยแนะนำหน่อยครับ.....

ปล. หาพวก เพราะผบทบ. ท่านไม่เปิดไฟเขียวเรื่องปืนสั้น Cheesy Cheesy Cheesy
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #561 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 10:46:34 AM »

.... ว่าแล้วเราตั้งกลุ่มหาปืน BB มาเล่นIPSC ดูดีมั๊ย.... แรงไม่แรง... เรื่องราคา พี่บอยช่วยแนะนำหน่อยครับ.....

ปล. หาพวก เพราะผบทบ. ท่านไม่เปิดไฟเขียวเรื่องปืนสั้น Cheesy Cheesy Cheesy

น่าสนครับ...BB....ราคากระสุนถูกกว่ากันเยอะ....แต่ราคาปืนบางตัวแพง...ผมชอบตัวที่ทำเหมือน G 19  ถามราคาตั้ง ๘,๐๐๐ บาท แน่ะครับ...เลยยังไม่กล้าซื้อ...
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #562 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 12:33:37 PM »

เรื่องBBgun  ipsc เพื่อนรุ่นน้องกำลังดำเนินการอยู่ครับ เห็นว่าอีกหน่อยจะมีข่าวดี (คงไม่นานนี้) ที่กรุงเทพตอนนี้ก็มีอยู่ครับ  เรื่องปืนBB ผมก็พอจะแนะนำได้บ้างครับ  พอรู้เรื่องบ้าง   เรื่องปืนแพงลูกถูกเป็นเรื่องปรกติของ ปืน BBครับ  แล้วแต่ว่าเราชอบปืนสั้นแบบไหน รุ่นไหน ของอะไร  ซึ่งอย่างที่รู้กันน่ะครับ  ของจีนก็น้อยหน่อย  ของฮ่องกง แพงมาอีกนิด  ของญี่ปุ่นก็เพิ่มอีกหน่อย  แต่ของแต่งเยอะครับ พวก BB เนี่ย ของแต่งราคาเกือบของจริงเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน 
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #563 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 05:10:58 PM »

หมู่เฮาไปไหนกั๋นโม้ดแล้ว  เข้ามาจ้วยกั๋นยกหน้อยเน้อ จะต๊กแล้วนา  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #564 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 06:40:57 PM »

หมู่เฮาไปไหนกั๋นโม้ดแล้ว เข้ามาจ้วยกั๋นยกหน้อยเน้อ จะต๊กแล้วนา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
   ปกติผมจะโม้มากกว่าเพื่อน วันนี้ไปธุระที่ลำปางครับ.... เลยม่าย ด้าย โม้..... กลับมาแล้วรีบเปิด Web เลย Grin Grin Cheesy
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #565 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:30:52 PM »

บ่ฮู้ว่า...มะแลงนี้.หมู่เฮา......กินข้าวแลง..กั๊บอะหยังกั๋นพ่องครับ.........ผมกินข้าวกั๊บ..น้ำพริกกะปิ๊......ผักบุ้งไฟแดง....ไข่เจียว....ลำขนาดเลยครับ........ Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #566 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:38:45 PM »

น้ำกระสาย ดองน้ำผึ้ง หนึ่งเป๊ก.... กิ๋นกับผัดเผ็ดหมูป่า.... แก๋งเห็ดหล่ม.... ยำหน่อครับ เหงื่อแตก โซะ ๆ ...... ที่ได้อาหารป่ามาก็เพราะพอดีปิ๊กจากลำปาง แวะที่กาดแม่ทา หล่ะปูน.... กาดนี้... ของป่านักขนาดเน้อ Cheesy Cheesy Cheesy
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #567 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:46:01 PM »

น้ำกระสาย ดองน้ำผึ้ง หนึ่งเป๊ก.... กิ๋นกับผัดเผ็ดหมูป่า.... แก๋งเห็ดหล่ม.... ยำหน่อครับ เหงื่อแตก โซะ ๆ ...... ที่ได้อาหารป่ามาก็เพราะพอดีปิ๊กจากลำปาง แวะที่กาดแม่ทา หล่ะปูน.... กาดนี้... ของป่านักขนาดเน้อ Cheesy Cheesy Cheesy

โอ้....เข้าท่ามากครับพี่...ลืมบอกไป ก่อนกินข้าวเย็นผมก็ซดไป ๑ เป๊ก ทุกวันครับ...เป็นยาจีน ใช้ดองกับเหล้าขาว....กินแล้ว ... หม่ำข้าวอร่อยจริง ๆ  เลยครับ.......นี่ก็ง่วง ๆ แล้ว...เพราะเย็นนี้ไปปั่นเสือภูเขามา...เพลีย ๆ เหมือนกันครับ........ Smiley
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #568 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 08:51:14 PM »

เสือภูเขา ผมมีอยู่คันหนึ่ง ซื้อเมื่อต้นปี กะว่าจะเอาปั่นไปทำงาน.... ปั่นได้อาทิตย์เดียว ไม่ไหวครับ .... โน๊ดบุุ๊คที่สพายใหล่ หนักร่วมสามกิโล..... ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาขับแมงกาไซค์ไปทำงาน  น้ำมันหมดอาทิตย์ละ 70 บาท... ประหยัดดี... ที่ทำงานผมห่างจากบ้านประมาณ 7 กิโลครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #569 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:00:25 PM »

เสือภูเขา ผมมีอยู่คันหนึ่ง ซื้อเมื่อต้นปี กะว่าจะเอาปั่นไปทำงาน.... ปั่นได้อาทิตย์เดียว ไม่ไหวครับ .... โน๊ดบุุ๊คที่สพายใหล่ หนักร่วมสามกิโล..... ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาขับแมงกาไซค์ไปทำงาน น้ำมันหมดอาทิตย์ละ 70 บาท... ประหยัดดี... ที่ทำงานผมห่างจากบ้านประมาณ 7 กิโลครับ

ผมก็ปั่นไปทำงานครับ.....โน๊ตบุ๊คทีแรกก็สะพายไปแต่มันหนักแบบพี่ว่าครับ...เลยฝากมอเตอร์ไซด์ของคุณภรรเมียไป..เพราะทำงานที่เดียวกัน..ช่วงนี้ฝนตกก็เอาปิคอัพออกแทน...เพราะระยะทางเกือบ  ๆ ๒ ก.ม....ไกลเหมือนกันแถมมีดอยด้วยครับ...ปั่นได้ ๔ เดือนน้ำหนักลดไป ๔ ก.ก.   ร่างกายแข็งแรงขึ้นไม่เครียดเหมือนเมื่อก่อนครับ.........เรื่องการปั่น...ถ้าไม่ได้ปั่นประจำ ก็ หาเวลาตอนเย็นหรือตื่นเช้า ๆ ปั่นวันละซัก ๑๐ ก.ม. ก็ได้ครับ....ไม่ต้องหักโหมก็ได้ ปั่นไปนาน ๆ เดี๋ยวก็ชิน....เริ่มทำเวลาได้ดีขึ้นเรื่อย ๆ ....จะสนุกไปเอง.....ยิ่งถ้ามีเพื่อนไปปั่นด้วยเยอะ ๆ จะสนุกมากครับ.... Cheesy
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39 40 41 ... 3091
  พิมพ์