เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:28:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1940228 ครั้ง)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #570 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:12:20 PM »

มะแลงนี้ตี้บางกอก ฝนตกหนักครับ  Grinเลย เอา1แป็ก ก่อน กิ๋น ลาบปลาดุก กับยอดมะก่อ สุดยอดกิ๋นข้าวรำ ครับ น้ำลายหก
 ครูโด่งหายไปแล้ว เพื่อนๆกึ๊ดเติงหาครับ Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #571 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:12:52 PM »

ลำพูน ก็เห็นมีคนปั่นออกกำลังเยอะครับ.... แต่หากปั่นไปทำงาน อีกอย่างที่กลัวก็คือแมงกาไซค์.... ที่นี่เยอะมาก ๆ ผมมาเห็นตอนทำงานที่นี่ใหม่ ๆ ... ตกใจครับ ไม่คิดว่ามันจะเยอะขนาดนี้.... การขับขี่ขาดระเบียบเป็นอย่างมาก... มีที่ใหน กระบะ ต้องคอยหลบให้แมงกาไซค์  ขนาดออกซอยมาครึ่งคันแล้วพวกยังตัดหน้าเฉยเลยครับ เรียกว่า มีรูให้ไปได้... กูก็แทรก  Grin Grin Grin  แ่ต่ก็ชอบมองเวลารถติดไฟแดง... สวย ๆ ทั้งน๊านนน
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #572 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:14:25 PM »

มะแลงนี้ตี้บางกอก ฝนตกหนักครับ Grinเลย เอา1แป็ก ก่อน กิ๋น ลาบปลาดุก กับยอดมะก่อ สุดยอดกิ๋นข้าวรำ ครับ น้ำลายหก
  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
eakzax
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #573 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:14:35 PM »

พี่ๆจะได้เจอกันอีกเมื่อใหร่ครับ อยากเล่าเรื่องร้านปืนให้ฟังจังเลย ตอนนี้ผมมีปัญหากับร้านปืนแห่งหนึ่งซะแล้ว มีปัญหาเรื่องความเสี่ยง กลุ้มใจจะเสียเงินฟรีๆ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #574 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 09:39:59 PM »

.... ว่าแล้วเราตั้งกลุ่มหาปืน BB มาเล่นIPSC ดูดีมั๊ย.... แรงไม่แรง... เรื่องราคา พี่บอยช่วยแนะนำหน่อยครับ.....

ปล. หาพวก เพราะผบทบ. ท่านไม่เปิดไฟเขียวเรื่องปืนสั้น Cheesy Cheesy Cheesy

น่าสนครับ...BB....ราคากระสุนถูกกว่ากันเยอะ....แต่ราคาปืนบางตัวแพง...ผมชอบตัวที่ทำเหมือน G 19 ถามราคาตั้ง ๘,๐๐๐ บาท แน่ะครับ...เลยยังไม่กล้าซื้อ...
ใครสนใจกล็อค ๑๙ ครับ ราคาสมาชิก ๓,๙oo บาท ของGamestar ลดให้เฉพาะสมาชิก แต่อาจจะมีค่าส่งด้วยครับ หลงรักพอดีผมเป็นสมาชิกอยู่ซื้อได้กระบอกเดียวครับ ไม่รู้ว่าหมดหรือยังครับ มีจำนวนจำกัด  หลงรัก หลงรัก หลงรักของKSC น่ะครับ
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #575 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2006, 11:16:16 PM »

พี่ๆจะได้เจอกันอีกเมื่อใหร่ครับ อยากเล่าเรื่องร้านปืนให้ฟังจังเลย ตอนนี้ผมมีปัญหากับร้านปืนแห่งหนึ่งซะแล้ว มีปัญหาเรื่องความเสี่ยง กลุ้มใจจะเสียเงินฟรีๆ

เล่าให้ฟังทาง pm ก็ได้ครับอาจช่วยได้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #576 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 06:17:57 AM »

ใครสนใจกล็อค ๑๙ ครับ ราคาสมาชิก ๓,๙oo บาท ของGamestar ลดให้เฉพาะสมาชิก แต่อาจจะมีค่าส่งด้วยครับ หลงรักพอดีผมเป็นสมาชิกอยู่ซื้อได้กระบอกเดียวครับ ไม่รู้ว่าหมดหรือยังครับ มีจำนวนจำกัด  หลงรัก หลงรัก หลงรักของKSC น่ะครับ
อ้างถึง

ผมเห็นที่วางขายแถวแม่สาย...จะใช้ได้มั๊ยครับ...ปืนยาวเป็นแบบทำงานด้วยมอร์เตอร์ไฟฟ้ายิงรัวก็ได้...ราคา ๔,๐๐๐ กว่าครับ..แต่เป็นของจีน..ลำกล้องเป็นเหล็กครับ...และไปเจอที่ บิ๊กซี..ปืนสั้น รุ่น ๑๙๑๑ มีคอมพ์และกล้องจุดแดงติดให้ด้วย ราคา ๔,๐๐๐ กว่าเหมือนกันเป็นอัดแก๊ส..แต่ตัวนี้คนขายบอกว่าเป็นของญี่ปุ่นครับ... Smiley
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #577 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 08:20:06 AM »

อ้างถึง

อยากเห็นรูปครับท่านว่า 1911 bb จะสวยหรือเปล่าสไลค์ กับโครง ลำกล้องเป็นอะไรครับ

ผมเห็นที่วางขายแถวแม่สาย...จะใช้ได้มั๊ยครับ...ปืนยาวเป็นแบบทำงานด้วยมอร์เตอร์ไฟฟ้ายิงรัวก็ได้...ราคา ๔,๐๐๐ กว่าครับ..แต่เป็นของจีน..ลำกล้องเป็นเหล็กครับ...และไปเจอที่ บิ๊กซี..ปืนสั้น รุ่น ๑๙๑๑ มีคอมพ์และกล้องจุดแดงติดให้ด้วย ราคา ๔,๐๐๐ กว่าเหมือนกันเป็นอัดแก๊ส..แต่ตัวนี้คนขายบอกว่าเป็นของญี่ปุ่นครับ... Smiley

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #578 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 08:48:55 AM »

อ้างจาก: ต.แม่สาย link=topic=15386.msg420728#msg420728 e

อยากเห็นรูปครับท่านว่า 1911 bb จะสวยหรือเปล่าสไลค์ กับโครง ลำกล้องเป็นอะไรครับ

เดี๋ยวถ้าได้ไปอีกครั้งจะสอบถามรายละเอียดอีกทีครับ...เจ้าของร้านค่อนข้าง ดุ ครับ...ถ้าเราถามแล้วไม่ซื้อจะแสดงอาการไม่ค่อยพอใจเลยครับ...วันนั้นมีอยู่คนหนึ่งไปถามแล้วติว่าราคาแพง...โดนด่าครับ.. ผมได้ยินมาว่า   "ถ้าร้านอื่นถูกกว่าก็ไปซื้อร้านอื่นเลย..รีบไปให้ไกล...ๆ(เซนเซอร์)......เลย..."     ผมได้ยินแบบนั้นก็ไม่กล้าเข้าไปอีกเลยครับ....แต่เท่าที่เห็นก็ทำได้เหมือนจริงมาก...ทั้งรูปทรงน้ำหนักตัวปืนครับ.... Smiley
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #579 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 09:31:16 AM »

อ้างถึง

ผมซื้อปืนยาว M๔ มีกล้องจุดแรง เรเซอร์ ไฟฉาย ที่คลองถมซีคอน ๑,๖oo บาท จุดยอดครับ เหมือนจริง ใช้ไฟฟ้า แต่ไม่แรงครับ ยิงกระป๋อง แค่บุ๋มลงไปนิดหน่อย แต่คิดว่าเป็น โมเดลก็ไม่เสียหายครับ Grin
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #580 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 12:50:46 PM »

ปืน BB ที่เชียงรายช๊อป.... ผมว่าราคาพอ ๆ กับที่ขายที่แม่สายเลย..... ปืนจีนแดง ผมเห็นแต่ปืนยาวไฟฟ้าเฟืองเหล็กครับ ที่พอจะเอามาแต่งสู้ปืนยุ่นได้

สนใจมากจนน้ำลายไหลครับ Grin Grin Grin  ช่วงนี้ผมต้องระงับไว้ก่อน เพิ่งจ่ายเงินก้อนใหญ่ไปเมื่อวาน .....
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #581 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 01:33:48 PM »

อ้างถึง

เดี๋ยวถ้าได้ไปอีกครั้งจะสอบถามรายละเอียดอีกทีครับ...เจ้าของร้านค่อนข้าง ดุ ครับ...ถ้าเราถามแล้วไม่ซื้อจะแสดงอาการไม่ค่อยพอใจเลยครับ...วันนั้นมีอยู่คนหนึ่งไปถามแล้วติว่าราคาแพง...โดนด่าครับ.. ผมได้ยินมาว่า "ถ้าร้านอื่นถูกกว่าก็ไปซื้อร้านอื่นเลย..รีบไปให้ไกล...ๆ(เซนเซอร์)......เลย..." ผมได้ยินแบบนั้นก็ไม่กล้าเข้าไปอีกเลยครับ....แต่เท่าที่เห็นก็ทำได้เหมือนจริงมาก...ทั้งรูปทรงน้ำหนักตัวปืนครับ.... Smiley
อ้างถึง

ร้านที่ว่านี่ อยู่ที่ไหนครับ
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #582 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 01:56:04 PM »

เรื่องปืน BB ที่เชียงใหม่ก็มีคนเล่นกันเยอะครับอาทิตย์ละประมาณ 30 คนได้ครับสนใจเล่นด้วยกันได้ครับผมไปเกือบทุกอาทิตย์แหละครับถ้าไปยินดีให้ยืม G 19 ครับตอนนี้ใช้แต่ AK 47 ค่ากระสุนถูกแถมได้ยิงคนจริง ๆ ด้วย

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #583 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 02:15:31 PM »

คุณแสนดีเล่นที่สนามใหนครับ  Grin Grin Grin
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #584 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2006, 02:19:12 PM »

วันอาทิตย์เล่นที่สนามหางดงครับ วันเสาร์มีเล่นที่สนามทาร์ซานครับ(ข่วงสิงห์)

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 3091
  พิมพ์