เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 08:27:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1940752 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #720 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 08:27:41 AM »

Grin Grin Grin Grin  มีใครที่มี หรือ คิดจะมีวิทยุสื่อสารเพิ่มเติมมั๊ยครับ Grin Grin Grin  หากมีเยอะ ผมจะเอา 245 ไปซ่อม เอามาคุยกัน.... หรือเล่นสมัครเล่นกันเยอะ ก็จะไปหาเครื่องมาครับ เมื่อคืนเห็นในหลวงท่านตรัสเรื่องของการวิทยุสื่อสารแล้วชื่นใจ อยากให้หลาย ๆ ฝ่ายทางรัฐช่วยส่งเสริมเอาไว้ใช้ยามที่โทรศัพท์พื้นฐานใช้ไม่ได้ ยามชาติวิกฤติครับ
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #721 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:19:05 AM »

วันพูก ผมจะติด เคื่อง 245 ติรถละครับ ถ้าติดแล้วมะใด จะมาแจ้งหื้อเน้อครับ ละเดวเฮาก๊อยมาหาช่องอยู่กั๋นน้อครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #722 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 09:49:30 AM »

วันพูก ผมจะติด เคื่อง 245 ติรถละครับ ถ้าติดแล้วมะใด จะมาแจ้งหื้อเน้อครับ ละเดวเฮาก๊อยมาหาช่องอยู่กั๋นน้อครับ
  ดี ๆ  Grin Grin Grin  แต่ผมยังหาแบตไม่ได้เลย เดี๋ยวจะลองหาหม้อแปลงไฟแก้ขัดไปก่อน.... ดีใจจัง มีคนคุยด้วยทางอากาศแล้ว  Grin Grin Grin  เอาไว้นัด ว.๔ ทางน้ำกัน  Grin Grin Grin เครื่องที่ผมใช้เป็น  Spender TC๒๔๕ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2006, 09:53:19 AM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #723 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 10:38:21 AM »

ดี ๆ  Grin Grin Grin  แต่ผมยังหาแบตไม่ได้เลย เดี๋ยวจะลองหาหม้อแปลงไฟแก้ขัดไปก่อน.... ดีใจจัง มีคนคุยด้วยทางอากาศแล้ว  Grin Grin Grin เอาไว้นัด ว.๔ ทางน้ำกัน Grin Grin Grin เครื่องที่ผมใช้เป็น Spender TC๒๔๕ ครับ

หม้อแปลง ? หมายถึง DC-DC Converter ต่อกับไฟรถหรือครับ ดีครับ กระแสดี..
แต่ของผม ตัวเล็ก เสียบที่จุดบหรี่ ล่อตรงเลย ..อย่างนี้ไม่ค่อยดี  Grin Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #724 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 02:16:06 PM »

หม้อแปลง ? หมายถึง DC-DC Converter ต่อกับไฟรถหรือครับ ดีครับ กระแสดี..
แต่ของผม ตัวเล็ก เสียบที่จุดบหรี่ ล่อตรงเลย ..อย่างนี้ไม่ค่อยดี Grin Grin

จะลองไปรื้อ Swiching Power supply ของ Comp มาต่อดูครับพี่ รู้สึกจะมีอยู่ในกรุ ตอน  Update เครื่อง Comp ถอดถ่านออก แล้วต่อตรงเลย เครื่องผมที่มีอยู่เป็นเครื่องมือถือครับ แต่ต้องเช็คก่อนว่ามันกินไฟกี่โวล์ .... เรื่องกระแส ไม่น่าห่วง  Comp กินกระแสมากกว่าเยอะครับ  Grin Grin Grin

อืม มีเรื่องตลกจะเล่าให้ฟังนิดหนึ่ง .... ปกติ เรื่อง  Computer  ผมเป็นคนขี้เหนียวครับ หมายความว่า ไม่ว่าจะเป็นโรงเรียนสอน Program Computer  หรือ ร้าน ซ่อม จะไม่ได้กินตังค์ผม ไม่ได้เก่งเรื่องนี้หน่ะครับ แต่ผมชอบลอง ..... Wink ผมจะซื้อตำรามาอ่าน แล้วลองเอง ลองนั่นลองนี่ไปเรื่อย  Computer พังมากับมือก็หลายเครื่อง Grin Grin Grin มีอยู่วันหนึ่ง เจ้าหน้าจอผม ดันเปิดไม่ขึ้นครับ ไฟมาแว๊ปเดียว แล้วก็หาย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ใช้มิเตอร์ตรวจสอบสายต่าง ๆ ก็ยังใช้ได้ .... ทีนี้ก็รื้อ จอละครับ เช็คฟิวซ์  ขั้วต่อต่าง ๆ  ถอดเข้าถอดออกประมาณ สามวันไม่เจอ จนต้องยอมแพ้ ...... เครียดครับ จำต้องยกจอไปที่ร้าน ในซอยใกล้บ้าน... Cry Cry  ใช้เวลาอยู่หลายวัน กว่าช่างจะมีเวลารื้อให้ ระหว่างนั้นผมก็ตามติดตลอด.....เช้า บ่าย เย็น ช่างก็ผลัดวันไปเรื่อยเปื่อย  จนกระทั่งเสร็จ.... ช่างคิด ไปสี่ร้อยครับ .....เขาคงรำคาญ ..... ไม่มีอะไรเสียเลย นอกจาก สายปลั๊กมันขาด.......  ตกใจ ตกใจ ตกใจ เปลี่ยนปลั๊กแล้วใช้ได้เลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2006, 02:20:19 PM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #725 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 02:26:57 PM »

ค่ารำคาญแพงจัง  Grin Grin Grin

ดีกว่าผมครับ..PDA-Phone รวนนิดเดียว..ผมอวดเก่งรื้อกระจาย...ไปซะ..
ตอนนี้กลับมาใช้โทรศัพท์รุ่นพระเจ้าเหา(เป็นขะโยม)...
 Cry Cry Cry
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #726 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 02:42:21 PM »

ค่ารำคาญแพงจัง Grin Grin Grin

ดีกว่าผมครับ..PDA-Phone รวนนิดเดียว..ผมอวดเก่งรื้อกระจาย...ไปซะ..
ตอนนี้กลับมาใช้โทรศัพท์รุ่นพระเจ้าเหา(เป็นขะโยม)...
 Cry Cry Cry

Grin Grin Grin Grin  โทรศัพท์ เนี่ย รื้อทีไรเป็นพังทุกทีครับ  Grin Grin Grin Grin
ดอยหลวง
HS5XKN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

เหนี่ยวไกถ้าตัดสินใจถูกต้อง

« ตอบ #727 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:22:47 PM »

ค่ารำคาญแพงจัง Grin Grin Grin

Cry Cry Cry

Grin Grin Grin Grin โทรศัพท์ เนี่ย รื้อทีไรเป็นพังทุกทีครับ Grin Grin Grin Grin

ยกเว้น 3310 ครับ รื้อได้ประกอบดี ประกอบเสร็จ โทรได้ทันทีถ้าแบตมีไฟ ครับ Smiley

อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่ามิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา   ไม้ก๊ดแป๋งขอเหล็กก๊ดแป๋งเคียว คนก๊ดอย่างเดียวไจ้ก๋ารบ่อได้
.......................................
ดอยหลวง
HS5XKN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

เหนี่ยวไกถ้าตัดสินใจถูกต้อง

« ตอบ #728 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:28:29 PM »

หวัดดีครับ น้องใหม่ครับ เพิ่งสมัครเข้ามาครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เป็นคนเชียงใหม่ครับ ทำงานที่นิคมฯ ลำพูน ตอนนี้อยู่หอพักครับ

อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่ามิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา   ไม้ก๊ดแป๋งขอเหล็กก๊ดแป๋งเคียว คนก๊ดอย่างเดียวไจ้ก๋ารบ่อได้
.......................................
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #729 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:37:52 PM »

แต่ของผม ตัวเล็ก เสียบที่จุดบหรี่ ล่อตรงเลย ..อย่างนี้ไม่ค่อยดี Grin Grin

จะลองไปรื้อ Swiching Power supply ของ Comp มาต่อดูครับพี่ รู้สึกจะมีอยู่ในกรุ ตอน  Update เครื่อง Comp ถอดถ่านออก แล้วต่อตรงเลย เครื่องผมที่มีอยู่เป็นเครื่องมือถือครับ แต่ต้องเช็คก่อนว่ามันกินไฟกี่โวล์ .... เรื่องกระแส ไม่น่าห่วง  Comp กินกระแสมากกว่าเยอะครับ  Grin Grin Grin

อืม มีเรื่องตลกจะเล่าให้ฟังนิดหนึ่ง .... ปกติ เรื่อง  Computer  ผมเป็นคนขี้เหนียวครับ หมายความว่า ไม่ว่าจะเป็นโรงเรียนสอน Program Computer  หรือ ร้าน ซ่อม จะไม่ได้กินตังค์ผม ไม่ได้เก่งเรื่องนี้หน่ะครับ แต่ผมชอบลอง ..... Wink ผมจะซื้อตำรามาอ่าน แล้วลองเอง ลองนั่นลองนี่ไปเรื่อย  Computer พังมากับมือก็หลายเครื่อง Grin Grin Grin มีอยู่วันหนึ่ง เจ้าหน้าจอผม ดันเปิดไม่ขึ้นครับ ไฟมาแว๊ปเดียว แล้วก็หาย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ใช้มิเตอร์ตรวจสอบสายต่าง ๆ ก็ยังใช้ได้ .... ทีนี้ก็รื้อ จอละครับ เช็คฟิวซ์  ขั้วต่อต่าง ๆ  ถอดเข้าถอดออกประมาณ สามวันไม่เจอ จนต้องยอมแพ้ ...... เครียดครับ จำต้องยกจอไปที่ร้าน ในซอยใกล้บ้าน... Cry Cry  ใช้เวลาอยู่หลายวัน กว่าช่างจะมีเวลารื้อให้ ระหว่างนั้นผมก็ตามติดตลอด.....เช้า บ่าย เย็น ช่างก็ผลัดวันไปเรื่อยเปื่อย  จนกระทั่งเสร็จ.... ช่างคิด ไปสี่ร้อยครับ .....เขาคงรำคาญ ..... ไม่มีอะไรเสียเลย นอกจาก สายปลั๊กมันขาด.......  ตกใจ ตกใจ ตกใจ เปลี่ยนปลั๊กแล้วใช้ได้เลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สายปลักปุดคิดสี่ร้อย แปงเกินเหตุครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #730 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:40:56 PM »

หวัดดีครับ น้องใหม่ครับ เพิ่งสมัครเข้ามาครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เป็นคนเชียงใหม่ครับ ทำงานที่นิคมฯ ลำพูน ตอนนี้อยู่หอพักครับ

ทำงานนิคมหรือครับ ...... คุณเอก.... อ้ายเอ็ม หก สอง เก้า..... นัดรับน้องใหม่ดีมั๊ยครับ .....  Grin Grin Grin Grin  ล้อเล่นครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #731 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 04:46:44 PM »

สายปลักปุดคิดสี่ร้อย แปงเกินเหตุครับ

คงจะเป็นค่าความรู้  +  ค่ารำคาญ ที่ตามมาก  Grin Grin Grin Grin Grin ตอนรู้ราคา ผมก็ ช๊อค ไปเหมือนกัน  Grin Grin Grin
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #732 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 05:34:58 PM »

อ้ายนพ ครับ อ้าย เอ็ม๖๒๙ อยู่ บริษัทหยังครับ พีเอ็มบอกผมตวยเน้อครับ จะได้ฮู้จักกั๋นไว้ครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #733 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 05:40:42 PM »

อ้ายนพ ครับ อ้าย เอ็ม๖๒๙ อยู่ บริษัทหยังครับ พีเอ็มบอกผมตวยเน้อครับ จะได้ฮู้จักกั๋นไว้ครับ

อันนี้ ต้องถามอ้ายเอ็ม เปิ้ลคนเดียว เด้อ.......  Grin Grin Grin Grin แก้นิดหนึ่งครับ อ้ายเปิ้ล บ่ ได้ ทำงานในนิคมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2006, 05:53:34 PM โดย นักสำรวจ » บันทึกการเข้า
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #734 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2006, 07:25:19 PM »

ไปอยู่ช่องไหนแจ้งด้วยนะครับจะได้ไปฟังเสียดาย 245 ไม่มีช่อง "รีพีทเตอร์" เหมือนวีอาร์ จะได้คุยกันครบทุกคนอย่างสะดวก

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
หน้า: 1 ... 46 47 48 [49] 50 51 52 ... 3091
  พิมพ์