เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 10:17:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 3091
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนภาคเหนือ  (อ่าน 1940903 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #765 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 05:42:20 PM »

วันนี้ไปเข้าค่ายครับเพิ่งกลับมา....

ไม่มาทำงานวันเดียว(24 พค) คอมเจอไวรัสตัวใหม่ คอมเสียไปเลย ไวรัสตัวนี้อันตรายมาก ชื่อไวรัส"เพื่อนร่วมงาน" ไม่รู้ไปทำยังงัยให้คอมผมเสียได้ ต้องformat ใหม่ทั้งหมด เห้อ หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นว่าต้องสั่งพิมพ์หลายอย่างเลยให้ password admin ไป เรื่องรูปที่จะเอาให้ดูคงต้องรอซักพักนะครับ เดียวสแกนใหม่ เสาร์อาทิตย์นี้มีใครไปไหนบ้างครับ

จ๊ากเจอตัวเดียวกับผมเลยครับ แต่ชื่อต่างกันครับ ของผมนี่ชื่อ "ลูกน้อง" ครับ ท่านไปทำไรไม่รู้ครับ เขาสร้าง User Account ใหม่

ครับจาก Administrator เป็นอย่างอื่นครับ แล้วทีนี้เขากำหนดให้เป็น Admin. แทนอันเดิม แล้วลบอันเก่าออกครับ ทีนี้แหละ

ยะอะหยังกับมัน บ่ได้ซักอย่างครับกั้นหยั่งหมากั้นป๋ากะป๋องนิ สุดท้าย แมท.ขว้างอย่างเดวครับ ข้อมูลในฮั้น หายหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีติว่า แบค.ไว้พ่องแล้ว ในเครื่องอื่นเลยเอาปิ๊กมาได้หน้อยนึ้งครับเฮ้อ ไวรัส อันตรายที่สุดในโลก "ลูกน้อง" หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
      ดีครับ .... ที่ไม่เจอไวรัสชื่อ  " เมียฉัน" อันนี้ วงแตกครับ on line ตอนดึก ๆ ผมเจอเป็นประจำ ..... กำลังเพลิน ๆ โผล่มาในชุดนอน หน้ายุ่ง..... เมื่อใหร่จะไปนอน .... ชงนมให้ลูกด้วย ....งานกร่อย... จำเป็นต้อง ปิดเครื่องเข้านอน Grin Grin Grin Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #766 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 06:29:46 PM »

วันนี้ไปเข้าค่ายครับเพิ่งกลับมา....

ไม่มาทำงานวันเดียว(24 พค) คอมเจอไวรัสตัวใหม่ คอมเสียไปเลย ไวรัสตัวนี้อันตรายมาก ชื่อไวรัส"เพื่อนร่วมงาน" ไม่รู้ไปทำยังงัยให้คอมผมเสียได้ ต้องformat ใหม่ทั้งหมด เห้อ หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นว่าต้องสั่งพิมพ์หลายอย่างเลยให้ password admin ไป เรื่องรูปที่จะเอาให้ดูคงต้องรอซักพักนะครับ เดียวสแกนใหม่ เสาร์อาทิตย์นี้มีใครไปไหนบ้างครับ

จ๊ากเจอตัวเดียวกับผมเลยครับ แต่ชื่อต่างกันครับ ของผมนี่ชื่อ "ลูกน้อง" ครับ ท่านไปทำไรไม่รู้ครับ เขาสร้าง User Account ใหม่

ครับจาก Administrator เป็นอย่างอื่นครับ แล้วทีนี้เขากำหนดให้เป็น Admin. แทนอันเดิม แล้วลบอันเก่าออกครับ ทีนี้แหละ

ยะอะหยังกับมัน บ่ได้ซักอย่างครับกั้นหยั่งหมากั้นป๋ากะป๋องนิ สุดท้าย แมท.ขว้างอย่างเดวครับ ข้อมูลในฮั้น หายหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดีติว่า แบค.ไว้พ่องแล้ว ในเครื่องอื่นเลยเอาปิ๊กมาได้หน้อยนึ้งครับเฮ้อ ไวรัส อันตรายที่สุดในโลก "ลูกน้อง" หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ดีครับ .... ที่ไม่เจอไวรัสชื่อ " เมียฉัน" อันนี้ วงแตกครับ on line ตอนดึก ๆ ผมเจอเป็นประจำ ..... กำลังเพลิน ๆ โผล่มาในชุดนอน หน้ายุ่ง..... เมื่อใหร่จะไปนอน .... ชงนมให้ลูกด้วย ....งานกร่อย... จำเป็นต้อง ปิดเครื่องเข้านอน Grin Grin Grin Grin
อ้ายว่าน่าจะเอาเครื่องตั้งไว้ในห้องนอนน่ะ  หื้อนมลูกตวย ดูจอไปตวย ถ้าจะม่วนขะหนาด 555555 ซัก อาติ๊ดเดียวอ้ายว่าถ้าจะต้องหาเครื่องใหม่แน่ๆ พร้อมสลี ตี้นอน (นอกห้องเหน้อ) ตกใจ ตกใจ ตกใจ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #767 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 07:10:58 PM »

อ้ายว่าน่าจะเอาเครื่องตั้งไว้ในห้องนอนน่ะ  หื้อนมลูกตวย ดูจอไปตวย ถ้าจะม่วนขะหนาด 555555 ซัก อาติ๊ดเดียวอ้ายว่าถ้าจะต้องหาเครื่องใหม่แน่ๆ พร้อมสลี ตี้นอน (นอกห้องเหน้อ) ตกใจ ตกใจ ตกใจ
     เอาไว้ในห้อง ซำ้ฮ้ายน่ะก้าอ้าย  Grin Grin Grin Cheesy
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #768 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2006, 09:12:50 PM »

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน..เพราะช่วงนี้งานยุ่งมาก......มาเปิดอีกที หน้า ๕๒ แล้ว..........เหรอครับ... Cheesy
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #769 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2006, 07:18:21 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับท่านสมาชิก.... วันนี้ผมมาทำงานครึ่งวันครับ  Grin Grin Grin  ท่านเอก 245 เป็นงัยบ้างครับ ติดตั้งเสร็จหรือยัง .....  ของผม ก่อนเที่ยงผมจะลองแวะไปถามแบต ที่ แม่วังดู ว่าพอจะมีของมั๊ย .....
        ท่านพี่ M629 ไปยิงปืนที่สนามหนองฮ่อ เป็นอย่างไรบ้างครับพี่..... สภาพสนาม เลือดยังกองอยู่หรือเปล่า ครับพี่ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไปอยู่ช่องไหนแจ้งด้วยนะครับจะได้ไปฟังเสียดาย 245 ไม่มีช่อง "รีพีทเตอร์" เหมือนวีอาร์ จะได้คุยกันครบทุกคนอย่างสะดวก

ท่านแสนดี อยู่ช่องใหนครับ เชียงใหม่-ลำพูน เสาสูง ๆ น่าจะคุยกันได้.....  หลงรัก หลงรัก หลงรัก แต่ของผม เป็นเสา ชักครับ ครับ ..... ไม่กล้าลงทุน เพราะยังไม่แน่ใจว่าจะลงสมัครเล่น หรือ 245 ดี ตอนนี้ขอใช้อุปกรณ์ที่มีก่อนครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #770 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2006, 08:30:57 AM »

ยินดีต้อนรับครับ คุณ แสนดี คุณ superbbow คุณ samcolt  หลงรัก หลงรัก
อยู่ที่ไหนกันบ้างครับ ?
นัดรวมพลกันคราวหน้า ไปจอยกันนะครับ.. หลงรัก หลงรัก

จะพยายามครับพี่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
แสนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #771 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2006, 08:38:25 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับท่านสมาชิก.... วันนี้ผมมาทำงานครึ่งวันครับ Grin Grin Grin ท่านเอก 245 เป็นงัยบ้างครับ ติดตั้งเสร็จหรือยัง ..... ของผม ก่อนเที่ยงผมจะลองแวะไปถามแบต ที่ แม่วังดู ว่าพอจะมีของมั๊ย .....
 ท่านพี่ M629 ไปยิงปืนที่สนามหนองฮ่อ เป็นอย่างไรบ้างครับพี่..... สภาพสนาม เลือดยังกองอยู่หรือเปล่า ครับพี่ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไปอยู่ช่องไหนแจ้งด้วยนะครับจะได้ไปฟังเสียดาย 245 ไม่มีช่อง "รีพีทเตอร์" เหมือนวีอาร์ จะได้คุยกันครบทุกคนอย่างสะดวก

ท่านแสนดี อยู่ช่องใหนครับ เชียงใหม่-ลำพูน เสาสูง ๆ น่าจะคุยกันได้..... หลงรัก หลงรัก หลงรัก แต่ของผม เป็นเสา ชักครับ ครับ ..... ไม่กล้าลงทุน เพราะยังไม่แน่ใจว่าจะลงสมัครเล่น หรือ 245 ดี ตอนนี้ขอใช้อุปกรณ์ที่มีก่อนครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมไม่ค่อยได้ไปพูดคุยกับใครครับจะใช้เฉพาะในข่ายงานครับเครื่องแดงจะอยู่ ช่อง 59 ครับ หากในเชียงใหม่คงยังพอจะคุยกันได้ครับที่ทำงานเสาสูงพอสมควรครับ

ส่วนถ้าจะเล่นผมคิดว่าแรก ๆ พากันไปอยู่รีพีทเตอร์ก่อนก็ดีครับ(ถ้าเพื่อนสมาชิกส่วนมากใช้ Handy)

หากไม่ได้เป็นที่หนึ่งก็จะไม่เป็นที่สองรองใคร
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #772 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2006, 05:50:08 PM »

แล้วตี้เมืองสามหมอกจะอู้กั๊บใค๋หล่ะหนี้  เสาสูงๆก่อบ่อมี  จะหื้อยะหย่างใดบอกเน้อ  ถ้า จม.หมู่เฮาหยู่จ้องไหนกั๋น อ้ายจะตวยไปครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #773 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2006, 06:07:02 PM »

วันนี้เหงา ๆ หน่ะครับ.... Grin Grin Cheesy
      245 ผมพร้อมแล้วครับ หลังจากไปรื้อ Switching power supply ขนาด 350 W.เก่า ๆ มาลองดู... ที่ตัวเครื่อง บอก ใช้ไฟ 7.4 V. แต่ผมต่อที่ 12 V. ทดลองเปิดดูประมาณ หนึ่งชั่วโมง เครื่องไม่ร้อน แสดงว่าใช้ได้  Grin Grin Grin Grin ทดลอง Scan ดูแต่ละช่อง ..... ค่อนข้างเงียบ... หรือว่าจะหนาแน่นตอนหัวค่ำก็ไม่รู้...... เฝ้าฟังที่ช่อง 49 ครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นช่องกู้ภัย หรือของตำรวจ Grin Grin Grin

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #774 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2006, 06:10:20 PM »

แล้วตี้เมืองสามหมอกจะอู้กั๊บใค๋หล่ะหนี้ เสาสูงๆก่อบ่อมี จะหื้อยะหย่างใดบอกเน้อ ถ้า จม.หมู่เฮาหยู่จ้องไหนกั๋น อ้ายจะตวยไปครับ
   มี Repeater  บนดอยหรือเปล่าพี่.... ถ้ามี คลื่นสมัครเล่น จะใช้ได้  Grin Grin Grin  ผมกำลังรอสมาชิกท่านอื่น ๆ ครับ ว่าจะไปตางใด....
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #775 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2006, 10:01:41 PM »

วันนี้ปวดห้วทั้งวันครับ เมื่อวาน ผบ.อนุมัติให้ออกบ้านได้ 1 วัน สงสัยไม่ได้ซ้อมคอกลับบ้านเกือบไม่ได้ ช่วงนี้ตอนดึกระวังด่านตรวจนะครับ ของผมโชคดีเขากำลังจะเริ่มตั้งด่านเลยไม่โดนเรียกตรวจ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #776 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 12:59:13 AM »

ยินดีต้อนรับครับ คุณ แสนดี คุณ superbbow คุณ samcolt  หลงรัก หลงรัก
อยู่ที่ไหนกันบ้างครับ ?
นัดรวมพลกันคราวหน้า ไปจอยกันนะครับ.. หลงรัก หลงรัก

Grinผมกับsuperbbow อยู่ลำปางครับ Grin

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #777 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 07:21:21 AM »

วันนี้ปวดห้วทั้งวันครับ เมื่อวาน ผบ.อนุมัติให้ออกบ้านได้ 1 วัน สงสัยไม่ได้ซ้อมคอกลับบ้านเกือบไม่ได้ ช่วงนี้ตอนดึกระวังด่านตรวจนะครับ ของผมโชคดีเขากำลังจะเริ่มตั้งด่านเลยไม่โดนเรียกตรวจ

แสดงว่า ถูก ผบทบ สั่งให้กลับถึงบ้านไม่เกิน สามทุ่ม..... Grin Grin Grin

Grinผมกับsuperbbow อยู่ลำปางครับ Grin

ว่าง ๆ มาจอยกันนะครับ ลำปาง เจียงใหม่ ขับรถประมาณ ชั่วโมงกว่า นิด ๆ
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #778 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 07:59:23 AM »

อ้ายนพ ครับ ผมติดติรถแล้วครับ ทดลองระยะส่งกับเปื่อน ผมไปเจียงใหม่ผมไปได้ตึ๊ก ทีที อั้นนะครับ

เปื่อนอยู่ติยะก๋าน แต่แฮนดี้ ของอ้ายนพ กับของผม ถ้าระยะ บ้านอ้ายนพกับบ้านผมสบายครับ

ของผม สแตนบายกั๋นปกติจ่อง 58 ครับบ่เข้าโทน กะเดวว่าจะเอาเครื่องกับเสามาติด ติบ้านลองกอยผ่อว่า

จะเป๋นจะใดละถ้าติดบ้านมะใดจะมารายงานแฮ่มกำเน้อครับเน้อ Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #779 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2006, 08:13:10 AM »

รับทราบครับท่านเอก.... พี่ M629 ครับ คลื่นสมัครเล่น ไม่ใช้ Repeater ไปไกลแค่ใหนครับพี่  Grin Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 3091
  พิมพ์