เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:29:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกระสุนซ้อม Bollet Master ครับ  (อ่าน 7162 ครั้ง)
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 03:30:13 PM »

เท่าที่ผมเจอ
กล่องเหลืองแบบเก่าครับ  ใช้ปลอกรีโหลด ผลิต พ.ย. 48 
กล่องเขียวสีใหม่  ใช้ปลอกใหม่ ผลิต ม.ค. 49 
ทั้งคู่หัว 135 gr วัดความเร็ว ได้ 1000 นิด ๆ  ฟุต/วินาที

ขอบคุณสำหรับภาพครับ จะได้เอาไปยิงแบบสบายใจหน่อย
แต่หายากจริง ๆ ครับ นี่กว่าจะได้แต่ละที ต้องตุนตลอด หัวเราะร่าน้ำตาริน

siesta
Boun giorno
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 03:48:15 PM »

เพิ่งไปยิงมาเมื่อสักครู่  กระสุน Semi Wad cutter ขนาดจุด ๔๕ ของ Bullet Master เข้ามาพอดี  ที่สนามราชนาวี บางนาครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 04:48:19 PM »

เห็นบอกว่าที่ ร1รอ น่าจะมีขายครับ

Classic Army
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 05:01:05 PM »

แล้วยี่ห้อ Royal Ammunation มีใครเคยใช้มั้ยครับ เห็นลงไว้ใน อวป.

ปืนบีบีถามมา แต่ปืนจริงคงต้องถามพวกคุณ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 07:41:06 PM »

แล้วยี่ห้อ Royal Ammunation มีใครเคยใช้มั้ยครับ เห็นลงไว้ใน อวป.
ใช้อยุ่ครับราคาลูกซ้อมเเต่เเรงเหมือนลูกจริง ตกใจ
อาทิตย์หน้าทุกสนามคงจะมีกระสุนบลูเล็ตครับเพราะตอนนี้เริ่มทยอยออกมาบ้างเเล้วอดใจรอกันอีกนิดครับ น้ำลายหก

[URL=h
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 08:07:47 PM »

ยิงไปเถอะครับ ลูกจริง และ ลูกซ้อม ของ บลูเล๊ด เค้าใช้ได้เลยครับ ผมว่าดีกว่า ลูก ฮันเตอร์ อีกนะครับ วันก่อนไปยิง ลูก ฮันเตอร์ .45 ไครไม่รู้นึกว่าผมจุดฟางเผาสนามครับ ควันมากจริงๆ
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 08:49:40 PM »

ยิงไปเถอะครับ ลูกจริง และ ลูกซ้อม ของ บลูเล๊ด เค้าใช้ได้เลยครับ ผมว่าดีกว่า ลูก ฮันเตอร์ อีกนะครับ วันก่อนไปยิง ลูก ฮันเตอร์ .45 ไครไม่รู้นึกว่าผมจุดฟางเผาสนามครับ ควันมากจริงๆ
อิอิ ถ้าใช้ปืนเจาะพอร์ทยิงคงโขมงเหมือนร้านไก่ย่าง

ปืนบีบีถามมา แต่ปืนจริงคงต้องถามพวกคุณ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 08:54:08 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วช่วยอัพเดทให้หน่อยครับ Smileyว่าตามสนามต่างๆ ยังพอมีลูกซ้อมบุลเล็ต จำหน่ายไหมครับ Cool
 ขอขอบคุณครับ

Wink เมื่อวานไปซ้อม :Smiley กับ คุณ ภู กามมมมมมมมมมมม ยาว Grin ที่ ร1รอ. มีทั้ง .45 ทั้ง 9 ครับ ราคาก็ OK นะครับ Grin 450 b. Bullett Master Grin กล่องแบบใหม่ครับ Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 10:15:12 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วช่วยอัพเดทให้หน่อยครับ Smileyว่าตามสนามต่างๆ ยังพอมีลูกซ้อมบุลเล็ต จำหน่ายไหมครับ Cool
 ขอขอบคุณครับ

Wink เมื่อวานไปซ้อม :Smiley กับ คุณ ภู กามมมมมมมมมมมม ยาว Grin ที่ ร1รอ. มีทั้ง .45 ทั้ง 9 ครับ ราคาก็ OK นะครับ Grin 450 b. Bullett Master Grin กล่องแบบใหม่ครับ Grin

ถ้าผมเองตอนนี้จะชอบยิงลูก Royal Ammunation มากกว่าครับ   
เพราะ Bullett Master ควันเยอะมากๆ และอีกอย่างผมไม่สูบบุหรี่ครับเลยแยกออก  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 11:59:31 PM »

สนาม กทม. หา Royal ยากน่ะครับ

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 02:38:07 AM »

แล้วลูกซ้อมของ Royal Ammunation หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ รู้สึกว่าหายากจัง และตอนนี้ กระสุนซ้อม .45 ยังไม่มีอีก หลายสนามบอกยังไม่รู้เหมือนกันว่า เมื่อไหร่จะมา ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 04:39:44 AM »

ช่วงนี้หาลูกยากที่ไหนมีขาย เอาหมดครับ ปลอกใหม่ Grin Grin Grin ปลอกเก่าไม่ค่อยสน Grin Grin Grin

เรื่องลูกกระสุนยี่ห้อบุลเล็ท ผมใช้มายังไม่เคยมีปัญหากับตัวเลย เรียกว่า ค่อนข้างมาตรฐานสูงใช้ได้ Grin Grin Grin ควันน้อยกว่ายี่ห้ออื่นเยอะ
Wink Wink แสดงว่าปืนพี่เป็นสี่จังหวะแน่เลยไม่ต้องเติมออโต้ลูป ควันเลยน้อย Grin Grin Grin Grin
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 08:11:58 AM »

ลูกซ้อม royal ปลอกใหม่ ชอบครับ .38 นี่ยิงแล้วกลุ่มดีใช้ได้ เข้ากันกับลูกโม่ผมมากๆเลย
เสียดายไม่ได้ตุนไว้

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 06:25:27 PM »

เอ่ถามนิดนึงครับ ไอลูกหัวตะกั่ว เห็นพี่ๆบอกว่าเวลายิงต้องกลั้นหายใจหรอครับ

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 09:50:34 PM »

เอ่ถามนิดนึงครับ ไอลูกหัวตะกั่ว เห็นพี่ๆบอกว่าเวลายิงต้องกลั้นหายใจหรอครับ
          ลูกหัวตะกั่ว หัวดำ หัวแดง การกลั้นหายใจเวลาเหนี่ยวไกยิงปืนเป็นเทคนิกอย่างหนึ่งเพื่อให้มือนิ่งเกิดความแม่นยำเป็นหลักครับ มิใช่กลัวควันดินปืนหรือสารตะกั่วเข้าปอดนะครับ อันนี้เป็นผลพลอยได้ครับ
          เดือนที่แล้วมีผู้ไปรับปืนโคลท์กั๊ฟเวิร์นเม็นท์สเตนเลสมา(สั่ง 1991) เอาไปยิงซ้อมใช้ลูกบูลเล็ต FMJ 15 นัด บอกว่ามีการขัดข้องถึง 3 ครั้ง แต่ผมไม่ได้ไปด้วย แกเหลือกระสุนกลับมา 5 นัด เอาให้ตำรวจไปยิงดูยังไม่ทราบว่าผลเป็นอย่างไร
          ผมยังสงสัยไม่หาย ปืนก็ดีกระสุนก็ใช้ได้ทำไมขัดข้องตั้ง 3 ครั้งในวงกระสุนแค่ 15 นัด

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์