เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:30:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกระสุนซ้อม Bollet Master ครับ  (อ่าน 7164 ครั้ง)
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 09:58:10 PM »

เคยยิงลูกไทยอาร์ม  ก่อนเข้าสนาม เสื้อขาวเอื่ยม  ยิงเสร็จ  เสื้อไม่ขาวแล้วแถม รอยคราบดำด่างเพรียบ  เหนื่อยซักอีกแล้วครับ
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 10:12:27 PM »

ยินดีด้วยกับมีดโค้ลท์เล่มนี้ครับ
สวยจริงๆ ทำให้อยากได้ขึ้นมาอีก
ผมใช้ Gerber กลไกล็อคและเปิดมีดคล้ายกัน
เห็นบอกว่าฝึกง้างปุ่มเปิดมีดจนนิ้วระบม
ดีครับฝึกให้ชิน คุ้มค่าครับเวลาต้องใช้
ขอแนะนำน้องว่า  เวลาเปิดมีดจะให้เร็ว
ให้ง้างนิดนึง แล้วหงายข้อมือสะบัดลงตรงๆออกจากตัว
จะล็อคใบมีดได้เร็วและพร้อมใช้ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 10:17:35 PM »

ขอแนะนำน้องว่า เวลาเปิดมีดจะให้เร็วให้ง้างนิดนึง แล้วหงายข้อมือสะบัดลงตรงๆออกจากตัว
จะล็อคใบมีดได้เร็วและพร้อมใช้ครับ

เห็นด้วยครับ.....กำลังฝึกฝนอยู่

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 11:08:38 PM »

อ้างจาก จขกท. / วันนี้ผมได้กระสุนมาสองล็อตเป็นกระสุนซ้อม Bullter Master ทั้งคู่แต่ล็อตแรกเป็นของรุ่นปกติคือกล่องสีเหลืองคาดน้ำเงินแต่ล็อตที่สองที่ได้มาเป็น Bullter Master กล่องสีเขียวดูจากวันที่ผลิตกล่องสีเขียวจะใหม่กว่าแต่ผมสงสัยว่ามันเหมือนกันไหมครับหรือแค่โรงงานเปลี่ยนสีกล่อง ที่สงสัยมากขึเนคือ กล่องสีเหลืองปลอกกระสุนสลัก S&B 9mm LUGERแต่กล่องสีเขียวปลอกกระสุนสลัก R-P 9mm LUGERช่วยบอกผมทีครับว่าเหมือนกันไหม แต่สังเกตุดูมันไม่เหมือนกันเท่าไหร่รูปทรงก็ต่างกันแล้วจะมีผลอะไรยังไงไหมครับ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Bullet ใช้ปลอกกระสุนของ S&B หรือเปล่าครับ หรือว่าทางร้านเขาเอาลูก S&B ใส่กล่อง Bullet

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:47:22 AM »

เคยยิงลูกไทยอาร์ม ก่อนเข้าสนาม เสื้อขาวเอื่ยม ยิงเสร็จ เสื้อไม่ขาวแล้วแถม รอยคราบดำด่างเพรียบ เหนื่อยซักอีกแล้วครับ
   เหมือนกันครับ ยิงลูกไทยอาร์ม เสื้อเปื้อนคราบเยอะมาก บางลูกปลอกดีดมาถูกไหล่บ้างแขนบ้าง บางครั้งตกใส่กระเป๋าเสื้ก็ยังเคยครับ

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 01:10:03 PM »

เคยยิงลูกไทยอาร์ม ก่อนเข้าสนาม เสื้อขาวเอื่ยม ยิงเสร็จ เสื้อไม่ขาวแล้วแถม รอยคราบดำด่างเพรียบ เหนื่อยซักอีกแล้วครับ
เหมือนกันครับ ยิงลูกไทยอาร์ม เสื้อเปื้อนคราบเยอะมาก บางลูกปลอกดีดมาถูกไหล่บ้างแขนบ้าง บางครั้งตกใส่กระเป๋าเสื้ก็ยังเคยครับ

......เรากำลังจะบอกว่า....กระสุนของไทยอาร์ม  คุณภาพไม่ดีใช่ไหมครับผม......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 01:50:42 PM »

คู่นี้ผมว่าพอๆๆกันครับ ความรู้สึกไม่เเตกต่าง

[URL=h
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 06:42:46 PM »

ยินดีด้วยกับมีดโค้ลท์เล่มนี้ครับ
สวยจริงๆ ทำให้อยากได้ขึ้นมาอีก
ผมใช้ Gerber กลไกล็อคและเปิดมีดคล้ายกัน
เห็นบอกว่าฝึกง้างปุ่มเปิดมีดจนนิ้วระบม
ดีครับฝึกให้ชิน คุ้มค่าครับเวลาต้องใช้
ขอแนะนำน้องว่า เวลาเปิดมีดจะให้เร็ว
ให้ง้างนิดนึง แล้วหงายข้อมือสะบัดลงตรงๆออกจากตัว

ขอบคุณครับ แต่มีดตกไปอยู่ในมือ ผบทบ. แล้วครับ
เธอฝึกสะบัดอยู่ทุกวัน (ช่วงนี้ไม่กล้าหนีเที่ยวเลย)
สงสัยคงต้องไปหาเล่มใหม่มาแล้ว มีเล่มไหนแนะนำอีกไหมครับ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 06:43:50 PM »

อ้างจาก จขกท. / วันนี้ผมได้กระสุนมาสองล็อตเป็นกระสุนซ้อม Bullter Master ทั้งคู่แต่ล็อตแรกเป็นของรุ่นปกติคือกล่องสีเหลืองคาดน้ำเงินแต่ล็อตที่สองที่ได้มาเป็น Bullter Master กล่องสีเขียวดูจากวันที่ผลิตกล่องสีเขียวจะใหม่กว่าแต่ผมสงสัยว่ามันเหมือนกันไหมครับหรือแค่โรงงานเปลี่ยนสีกล่อง ที่สงสัยมากขึเนคือ กล่องสีเหลืองปลอกกระสุนสลัก S&B 9mm LUGERแต่กล่องสีเขียวปลอกกระสุนสลัก R-P 9mm LUGERช่วยบอกผมทีครับว่าเหมือนกันไหม แต่สังเกตุดูมันไม่เหมือนกันเท่าไหร่รูปทรงก็ต่างกันแล้วจะมีผลอะไรยังไงไหมครับ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Bullet ใช้ปลอกกระสุนของ S&B หรือเปล่าครับ หรือว่าทางร้านเขาเอาลูก S&B ใส่กล่อง Bullet

น่าจะ Bullet ใช้ปลอกกระสุนของ S&B ครับในหน้าแรกก็มีคนบอกเหมือนกันครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 07:18:18 PM »

น่าจะ Bullet ใช้ปลอกกระสุนของ S&B ครับในหน้าแรกก็มีคนบอกเหมือนกันครับ

ส่วนกล่องที่ปลอกสลัก  R- P  9 mm LUGER  น่าจะเป็นปลอกของเรมิงตันครับ

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 10:24:19 PM »

ขอบคุณครับ แต่มีดตกไปอยู่ในมือ ผบทบ. แล้วครับ
เธอฝึกสะบัดอยู่ทุกวัน (ช่วงนี้ไม่กล้าหนีเที่ยวเลย)
สงสัยคงต้องไปหาเล่มใหม่มาแล้ว มีเล่มไหน
ขอแนะนำน้องว่า เวลาเปิดมีดจะให้เร็ว

สงสัยคงต้องไปหาเล่มใหม่มาแล้ว มีเล่มไหนแนะนำอีกไหมครับ
แนะนำอีกไหมครับ

ตกใจ:OO อะจ๊ากซ์  น้องdark เสียวแทนครับ
มีดอยู่ในมือเค้า  เราต้องทำให้เครื่องปั่นเนื้อที่บ้านใช้ไม่ได้โดยด่วนเลยคร้าบ ตกใจ Grin
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 10:36:58 PM »

ขออนุญาตครับ

ผมว่าผมรู้นะว่าพี่ซื้อที่ไหน Grin

ไม่ผิดหวังหรอกครับมีดโคลท์น่ะ

งานดี งานเยอรมัน สวย

ราคาไม่แพง

เล่มต่อไปตามชอบครับ

ระวังเข้าวงการแล้วจาถอนตัวไม่ขึ้น

ด้วยความเคารพครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
kithkin
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 06:57:20 PM »

เมื่อวันอาทิตย์เพิ่งไปสนามราชนาวี(ครั้งแรก)ผมไม่ได้เป็นสมาชิกก็เสียค่าใช้สนามคนละ
50บาท มีกระสุนดังนี้
1.bullet master 9mm 500/box
2.   "         11mm 600/box
3.win           9mm 750/box
4.win          11mm 800/box
ลูกbulletยิงได้สบายมือแต่winสะบัดมากกว่า ปรกติใช้แต่ลูกซ้อมมางวดนี้เล่นอย่างละกล่องร้สึกมือตึงๆครับ
อ้อสนามดี จนท.ประจำสนามก็ดีครับ แล้วจะไปอีก Grin Grin
Tik
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 09:22:41 PM »

เมื่อวันอาทิตย์เพิ่งไปสนามราชนาวี(ครั้งแรก)ผมไม่ได้เป็นสมาชิกก็เสียค่าใช้สนามคนละ
50บาท มีกระสุนดังนี้
1.bullet master 9mm 500/box
2. " 11mm 600/box
3.win 9mm 750/box
4.win 11mm 800/box
ลูกbulletยิงได้สบายมือแต่winสะบัดมากกว่า ปรกติใช้แต่ลูกซ้อมมางวดนี้เล่นอย่างละกล่องร้สึกมือตึงๆครับ
อ้อสนามดี จนท.ประจำสนามก็ดีครับ แล้วจะไปอีก Grin Grin

ราคาเหล่านี้เป็นราคากระสุนจริงใช่ไหมครับ

-- 1911 Parts Website --

http://1911parts.tripod.com
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 10:04:01 PM »

สงสัยคงต้องไปหาเล่มใหม่มาแล้ว มีเล่มไหน

แนะนำอีกไหมครับ

ตกใจ:OO อะจ๊ากซ์ น้องdark เสียวแทนครับ
มีดอยู่ในมือเค้า เราต้องทำให้เครื่องปั่นเนื้อที่บ้านใช้ไม่ได้โดยด่วนเลยคร้าบ ตกใจ Grin

อึ๋ย....สงสัยช่วงนี้ใส่กางเกงยีนส์นอนเพื่อป้องกันตัวดีไหมเนี่ย Grin

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์