เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 11:30:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกระสุนซ้อม Bollet Master ครับ  (อ่าน 7144 ครั้ง)
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 10:09:19 PM »

ขออนุญาตครับ

ผมว่าผมรู้นะว่าพี่ซื้อที่ไหน Grin

ไม่ผิดหวังหรอกครับมีดโคลท์น่ะ

งานดี งานเยอรมัน สวย

ราคาไม่แพง

เล่มต่อไปตามชอบครับ

ระวังเข้าวงการแล้วจาถอนตัวไม่ขึ้น

ด้วยความเคารพครับ

แต่ของกลางโดน ผบทบ. ยึดไปแล้วนี่สิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
คงต้องพาท่านไปเลือกเล่มใหม่ถ้าไม่ถูกใจ ผมคงต้องหาเล่มใหม่มาพกเอง
ราคาใกล้เคียงกันนี้มีเล่มไหนอีกไหมครับ

kobsakk
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 10:23:57 PM »

หลงรัก
i used it.thai arm 9  11ca.
it a good but i use bullet master now.
 หลงรัก
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 11:17:24 PM »

เมื่อวันอาทิตย์เพิ่งไปสนามราชนาวี(ครั้งแรก)ผมไม่ได้เป็นสมาชิกก็เสียค่าใช้สนามคนละ
50บาท มีกระสุนดังนี้
1.bullet master 9mm 500/box
2. " 11mm 600/box
3.win 9mm 750/box
4.win 11mm 800/box
ลูกbulletยิงได้สบายมือแต่winสะบัดมากกว่า ปรกติใช้แต่ลูกซ้อมมางวดนี้เล่นอย่างละกล่องร้สึกมือตึงๆครับ
อ้อสนามดี จนท.ประจำสนามก็ดีครับ แล้วจะไปอีก Grin Grin

ราคาเหล่านี้เป็นราคากระสุนจริงใช่ไหมครับ

หมายเลข1,2 เป็นลูกซ้อม และ3,4 เป็นลูกจริง ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 07:41:22 PM »

3,4 ขายไม่แพง

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 08:02:36 PM »

3,4 ขายไม่แพง

.45WIN 230 gr. FMJ ครับ ยอดนิยมสำหรับคนแถวนั้นครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 08:05:19 PM »

เป็นลูกจริงซะด้วย ทำไมราคาถูกจังเลยครับผู้การฯ ... Grin

เดือนหน้าที่สนามฯ ที่บ้านผมจะขึ้นราคาลูกบุลเลตอีกนัดละบาทสำหรับ 9 และ 11 มม. Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 08:24:40 PM »

เป็นลูกจริงซะด้วย ทำไมราคาถูกจังเลยครับผู้การฯ ... Grin

เดือนหน้าที่สนามฯ ที่บ้านผมจะขึ้นราคาลูกบุลเลตอีกนัดละบาทสำหรับ 9 และ 11 มม. Grin

ราคากระสุนถูกกว่าท้องตลาดก็เนื่องจากทางราชการจัดหามาในราคาพิเศษ จึงสามารถจำหน่ายได้ในราคายุติธรรม เพราะสนามยิงปืนของหน่วยมีไว้เพื่อการสวัสดิการกำลังพลครอบครัว และสมาชิกเป็นสำคัญครับ ไม่ไช่ร้านค้าที่จำเป็นจะต้องทำกำไรเพื่อให้อยู่ได้ครับ ราคาจึงต่างกันอย่างที่เห็น
กระสุนปืนเป็นของ(เริ่ม)หายากแล้วครับ ตุนไว้นะครับ นักเลงไอพีทั้งหลาย อิอิ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:09:10 AM »

ราคากระสุนถูกกว่าท้องตลาดก็เนื่องจากทางราชการจัดหามาในราคาพิเศษ จึงสามารถจำหน่ายได้ในราคายุติธรรม เพราะสนามยิงปืนของหน่วยมีไว้เพื่อการสวัสดิการกำลังพลครอบครัว และสมาชิกเป็นสำคัญครับ ไม่ไช่ร้านค้าที่จำเป็นจะต้องทำกำไรเพื่อให้อยู่ได้ครับ ราคาจึงต่างกันอย่างที่เห็น
กระสุนปืนเป็นของ(เริ่ม)หายากแล้วครับ ตุนไว้นะครับ นักเลงไอพีทั้งหลาย อิอิ

หลงรัก ทหารเรือน่ารัก  หลงรัก

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 02:05:40 AM »

หลงรัก ทหารเรือน่ารัก หลงรัก

ตลอดมาและตลอดไปครับ.........

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 02:11:01 AM »

งั้นเดี๋ยวต้องไปซื้อมาเก็บไว้ซะ 1 กล่องคับ Grin ผมไปใช้สนามนี้ประจำคับ แต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกซะที
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 05:38:42 AM »

ท่านใดเป็นสมาชิกฝากซื้อกระสุน WIN 3,4 หน่อยซิครับ หลงรัก

สงสัยคงได้แต่ฝากอย่างเดียว  ไกลเหลือเกิน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 08:24:37 AM »

คิดว่า  win ของราชนาวี  ได้รับการยกเว้น อากรขาเข้า  ราคาเลยถูกดีครับ... หลงรัก
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 09:08:04 PM »

ท่านใดเป็นสมาชิกฝากซื้อกระสุน WIN 3,4 หน่อยซิครับ หลงรัก

สงสัยคงได้แต่ฝากอย่างเดียว  ไกลเหลือเกิน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงคุณหนุ่ม....เพิ่งเข้ามาเห็นครับ......เดี๋ยวผมจัดการให้ คราวหน้าเจอกันที่สนามแข่งมารับไปเลย........หรือถ้าเข้ากทม.วันไหนบอกได้เลยนะครับ ผมจะส่งเบอร์ผมให้ทางpm แล้วโทร.คุยกันครับ

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 05:35:22 AM »

สงสัยคงได้แต่ฝากอย่างเดียว ไกลเหลือเกิน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถึงคุณหนุ่ม....เพิ่งเข้ามาเห็นครับ......เดี๋ยวผมจัดการให้ คราวหน้าเจอกันที่สนามแข่งมารับไปเลย........หรือถ้าเข้ากทม.วันไหนบอกได้เลยนะครับ ผมจะส่งเบอร์ผมให้ทางpm แล้วโทร.คุยกันครับ

ขอบคุณครับพี่รูปหล่อ หลงรัก

ตาม pm เลยเดี๋ยวน้องโทรไปจ้า..... หลงรัก

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 07:15:29 AM »

หลงรัก
ครับ
ราคาถูกครับ
ต้องขอรบกวนผู้การแล้วครับ
 หลงรัก

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์