เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:21:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลทั่วไปสามารถซื้อปืนจากต่างประเทศ (USA) แล้วเอากลับมาเมืองไทยได้ไหมครับ  (อ่าน 12568 ครั้ง)
POOR
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 08:46:35 PM »

พี่ชายผมที่เรียนอยู่ที่อเมริกากำลังจะกลับเมืองไทย ผมเลยอยากจะฝากซื้อปืนแล้วเอาใส่กระเป๋าเดินทางกลับมาเมืองไทย ไม่ทราบว่าเป็นไปได้ไหมครับ เพราะลองดูๆในเว็บแล้วท่าทางราคาจะถูกกว่าที่นี่เยอะเลย

แล้วโดยปกติทางสายการบินเค้าจะอนุญาติให้บุคคลทั่วไป (พี่ผมถือวีซ่า F-1 เป็นนักเรียน) เอาปืนใส่กระเป๋าเดินทาง (กระเป๋าใหญ่ที่โหลดไว้ใต้เครื่อง) ไหมครับ

ถ้าเราจะซื้อปืนที่ california นี่ยุ่งยากไหมครับ ต้องทำอะไรบ้าง

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
Classic Army
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 08:50:40 PM »

เสียวๆ เอากลับมาคงยากครับ

ปืนบีบีถามมา แต่ปืนจริงคงต้องถามพวกคุณ
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 08:58:54 PM »

อยากรู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ  Huh Huh
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 09:03:47 PM »

คงเป็นเรื่องยากแน่เลย  มันเป็นอาวุธปืนสิครับ 
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 09:03:59 PM »

ผิดแน่ๆครับ อย่าว่าแต่สนามบินในประเทศไทยเลยครับ

ออกจากUSA ก็ไม่ได้แล้วครับ ถือเป็นอาวุธร้ายแรง อาจถูกควบคุมตัวใว้สอบสวนครับ

จะฃื้อปืนที่ต่างประเทศคล้ายๆประเทศไทยครับ คือ ต้องเป็นคนสหรัฐฯเป็นสำคัญครับ

แต่ถ้าถูกต้องทุกอย่างวันเดียวเอาปืนไปเลยครับ ของกทม.รอน้อยกว่าครับ แค่ครึงเอง(ครึ่งปีนะครับ)

Grin Grin Grin

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 09:25:55 PM »

ไม่ได้ครับ.................เพราะไม่มีใบ ป.2 อนุญาตให้ซื้อปืนเข้ามาในราชอาณาจักร

ต้องขอ ป.2 ก่อนเดินทางไปต่างประเทศ โดยอนุมัติจาก มท.1

แค่ซื้อที่อเมริกา เวลาขนผ่านที่สนามบิน ก็โดนจับแล้วครับ เพราะไม่มีหลักฐานว่าคุณเอาออกไปประเทศไหน.......................

ถ้าลักลอบเอาเข้ามา เป็นปืนเถื่อนแน่นอน เพราะไม่มีหลักฐานการอนุญาต และแสดงที่ไปที่มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2006, 09:30:06 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 09:35:32 PM »

¾ÕèªÒ¼Á·ÕèàÃÕ¹ÍÂÙè·ÕèÍàÁÃÔ¡Ò¡ÓÅѧ¨Ð¡ÅѺàÁ×ͧä·Â ¼ÁàÅÂÍÂÒ¡¨Ð½Ò¡«×éÍ»×¹áÅéÇàÍÒãÊè¡ÃÐà»ëÒà´Ô¹·Ò§¡ÅѺÁÒàÁ×ͧä·Â äÁè·ÃÒºÇèÒà»ç¹ä»ä´éäËÁ¤ÃѺ à¾ÃÒÐÅͧ´Ùæã¹àÇçºáÅéÇ·èÒ·Ò§ÃҤҨж١¡ÇèÒ·Õè¹ÕèàÂÍÐàÅÂ

áÅéÇâ´Â»¡µÔ·Ò§ÊÒ¡ÒúԹà¤éÒ¨Ð͹حҵÔãËéºØ¤¤Å·ÑèÇä» (¾Õè¼Á¶×ÍÇÕ«èÒ F-1 à»ç¹¹Ñ¡àÃÕ¹) àÍÒ»×¹ãÊè¡ÃÐà»ëÒà´Ô¹·Ò§ (¡ÃÐà»ëÒãË­è·ÕèâËÅ´äÇéãµéà¤Ã×èͧ) äËÁ¤ÃѺ

¶éÒàÃҨЫ×éÍ»×¹·Õè california ¹ÕèÂØè§ÂÒ¡äËÁ¤ÃѺ µéͧ·ÓÍÐäúéÒ§

ú¡Ç¹¾Õèæ´éǹФÃѺ

¢Íº¤Ø³ÁÒ¡¤ÃѺ
First of all your brother not going to be able to buy firearms . Secondly He will be arrested at the Airport. A person can transport firearms by plane if that person going to compete in the shooting sport or hunting trip BUT YOU HAVE notifiy and DECLARE IT at the Airport when you check in. The firearms have to be in a lockable and Airline approved case. I don't know about International flight but the flight in the US. is no problem.
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 10:00:45 PM »

คุณ เจษ USP40 ตอบไปหมดแล้วครับ แค่พี่ชายคุณไปซื้อปืนที่ร้านก็ซื้อไม่ได้แล้วครับ เพราะไม่ได้เป็นพลเมืองของเขาครับ กฏหมายเขาไม่อนุญาตครับ เพราฉะนั้นเรื่องอื่นคงไม่ต้องกล่าวถึงแล้วครับ แต่อุปกรณ์ปืนบางอย่างซื้อได้ครับ

More Care
Less Hate
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 10:06:39 PM »

อย่าเลยครับ เห็นกับราคาที่ถูกกว่าแล้วจะนำเข้ามา ผมว่าไม่คุ้มหรอก....................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 10:15:15 PM »

..........................ไม่ได้เป็นคำตอบสุดท้ายขอรับ....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 10:22:25 PM »

ซื้อที่เมืองไทยเถอะครับ แพงหน่อยแต่ปลอดภัย รอ ป.3 นานนิดๆ ครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
POOR
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 10:36:31 PM »

lสรุปแล้วแปลว่าเป็นไปไม่ได้เลยใช่ไหมครับ ถึงแม้ว่าเราจะพยายามเดินเรื่องขอเอกสาร ป.2 จากเมืองไทยเตรียมไว้ก่อนแล้ว(แล้วมันขอยากไหมครับ) คือถ้าจะเอากลับมาแบบถูกต้องอะครับ

แล้วที่อเมริกานี่คนที่เป็น อเมริกัน citizen เท่านั้นถึงจะซื้อปืนได้เหรอครับ เพราะผมลองไปอ่านกระทู้เก่าๆดูแล้วเหมือนจะคุ้นๆว่า มีพี่คนนึงในเว็บบอรดนี้ซื้อปืนไว้ใช้ที่อเมริกานี่ครับ หรือว่าพี่เค้าเป็น citizen ครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับที่มาช่วยตอบคำถามให้ผม
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 11:01:29 PM »

lสรุปแล้วแปลว่าเป็นไปไม่ได้เลยใช่ไหมครับ ถึงแม้ว่าเราจะพยายามเดินเรื่องขอเอกสาร ป.2 จากเมืองไทยเตรียมไว้ก่อนแล้ว(แล้วมันขอยากไหมครับ) คือถ้าจะเอากลับมาแบบถูกต้องอะครับ

แล้วที่อเมริกานี่คนที่เป็น อเมริกัน citizen เท่านั้นถึงจะซื้อปืนได้เหรอครับ เพราะผมลองไปอ่านกระทู้เก่าๆดูแล้วเหมือนจะคุ้นๆว่า มีพี่คนนึงในเว็บบอรดนี้ซื้อปืนไว้ใช้ที่อเมริกานี่ครับ หรือว่าพี่เค้าเป็น citizen ครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับที่มาช่วยตอบคำถามให้ผม
ลองให้พี่คุณไปซื้อดูซิครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 11:14:34 PM »

พักนี้ไม่รู้เป็นอะไร  ผมรู้สึกว่าเด็กรุ่นใหม่เยอะมาก(เกินไป)จริง ๆ   คนเก่า ๆ หายไปไหนหมดครับ ?

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 11:18:47 PM »

Grin Grin Grinแสดงว่าคนแก่หาย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์