เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:19:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลทั่วไปสามารถซื้อปืนจากต่างประเทศ (USA) แล้วเอากลับมาเมืองไทยได้ไหมครับ  (อ่าน 12564 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 11:27:36 PM »

มีอีกอย่าง  พวกครึ่งใหม่ครึ่งเก่า  login ใช้ชื่อใหม่

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2006, 11:45:13 PM »

พักนี้ไม่รู้เป็นอะไร ผมรู้สึกว่าเด็กรุ่นใหม่เยอะมาก(เกินไป)จริง ๆ คนเก่า ๆ หายไปไหนหมดครับ ?
มันเป็นวัฏจักรของชีวิต  ใหม่มาเก่าไป  เด็กขึ้น คนแก่ก็ลง
POOR
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 12:17:12 AM »

ถ้าผมทำอะไรไม่ถูกใจพวกพี่ๆไป ผมก็ขอโทษนะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 12:31:06 AM »

ถ้าผมทำอะไรไม่ถูกใจพวกพี่ๆไป ผมก็ขอโทษนะครับ

ผมสิต้องขอโทษ 
ผมถือโอกาสคุยกันเรื่องสถานะช่วงนี้ ในลักษณะสภากาแฟ
ไม่เกี่ยวกับคุณ POOR ครับ

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 01:13:42 AM »

ถ้าอีก กรณีนึงครับ สมมติว่า พี่ เจญ หรือพี่ บุญ อยากจะกลับมาใช้ชีวิตที่เมืองไทย แล้วปืนที่พี่เค้าครอบครองอยู่ที่โน่น จะทำอย่างไรครับ เอากลับมาด้วยได้มั๊ย ถ้าได้ มีขั้นตอนอย่างไร บ้างครับ น้ำลายหก

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 02:37:12 AM »

ถ้าซื้อได้  ขนใส่กระเป๋าเข้าใต้ท้องเครื่องบินมาได้  พอถึงไทยก็ถูกยึดครับ  ไม่มี ป.2 นำเข้าไม่ได้
แล้วทีนี้จะส่งกลับไปก็ไม่ได้  เพราะคนรับทางโน้นต้องมี FFL ถึงจะนำปืนเข้าประเทศเขาได้....
สูญเปล่าครับ  กลายเป็นของขวัญให้ศุลกากรที่ด่านไทยไปเลย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 07:22:26 AM »

พักนี้ไม่รู้เป็นอะไร ผมรู้สึกว่าเด็กรุ่นใหม่เยอะมาก(เกินไป)จริง ๆ คนเก่า ๆ หายไปไหนหมดครับ ?

คนเก่าๆ ก็เก่าจวนจะต้องจุดธูปเรียกแล้วครับ

เซ็ง การถูกริดรอนสิทธิและเสรีภาพครับ อยากทำมาหากินในเมืองไทย แบบทำงานติดดิน แล้วพอเลิกงานจะกลับบ้านก็ขับรถข้ามเขตปุ๊บ เข้าไปอยู่ในอเมริกากับคุณ Boon  USP40

กลับเข้าบ้าน ผมจะได้นั่งมีความสุขกับ.... สิทธิ และเสรีภาพ ที่เมืองไทยไม่มีให้นะ

เอ  อย่างน้อย ความฝัน ก็สร้างความสุขใจได้เหมือนกันนะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 07:56:06 AM »

คนเก่าๆ ก็เก่าจวนจะต้องจุดธูปเรียกแล้วครับ

เซ็ง การถูกริดรอนสิทธิและเสรีภาพครับ อยากทำมาหากินในเมืองไทย แบบทำงานติดดิน แล้วพอเลิกงานจะกลับบ้านก็ขับรถข้ามเขตปุ๊บ เข้าไปอยู่ในอเมริกากับคุณ Boon USP40

กลับเข้าบ้าน ผมจะได้นั่งมีความสุขกับ.... สิทธิ และเสรีภาพ ที่เมืองไทยไม่มีให้นะ

เอ อย่างน้อย ความฝัน ก็สร้างความสุขใจได้เหมือนกันนะ
พี่ Shotgunner ใช่ป่าวเนี่ย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 08:58:53 AM »

เซ็ง การถูกริดรอนสิทธิและเสรีภาพครับ อยากทำมาหากินในเมืองไทย แบบทำงานติดดิน แล้วพอเลิกงานจะกลับบ้านก็ขับรถข้ามเขตปุ๊บ เข้าไปอยู่ในอเมริกากับคุณ Boon USP40

เอ อย่างน้อย ความฝัน ก็สร้างความสุขใจได้เหมือนกันนะ
พี่ Shotgunner ใช่ป่าวเนี่ย

แม่น...

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 09:30:32 AM »

ถ้าอีก กรณีนึงครับ สมมติว่า พี่ เจญ หรือพี่ บุญ อยากจะกลับมาใช้ชีวิตที่เมืองไทย แล้วปืนที่พี่เค้าครอบครองอยู่ที่โน่น จะทำอย่างไรครับ เอากลับมาด้วยได้มั๊ย ถ้าได้ มีขั้นตอนอย่างไร บ้างครับ น้ำลายหก
คิดว่าคงหมดโอกาสเอากลับครับ ถ้าจะได้คงต้องรอให้ท่านผู้การสุพินท์เป็นมท1หรือเพื่อนสมาชิกในเว็ปเราท่านใดท่านหนึ่งเป็นนายก ตอนนั้นอาจจะขอให้ท่านเซ็นให้เป็นกรณีพิเศษ ผมมีเพื่อนรุ่นพี่ที่ทำงานท่านหนึ่งท่านบอกว่าอีก2-3ปีจะกลับไปอยู่เมืองไทย คนนี้เป็นคนพาผมไปยิงปืนหลังเขาเป็นคนแรก ท่านมีปืนเหลืออยู่ประมาณ40กระบอก  ท่านบอกว่าหมดปัญญาเอากลับเมืองไทย ก่อนกลับท่านจะโอนให้ผมในราคามิตรภาพ ตอนนี้ก็รอๆอยู่ว่าเมื่อไหรจะถ่ายมาให้ใช้บ้าง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 09:57:12 AM »

ก่อนกลับท่านจะโอนให้ผมในราคามิตรภาพ ตอนนี้ก็รอๆอยู่ว่าเมื่อไหรจะถ่ายมาให้ใช้บ้าง

เยาะเย้ย  น้ำลายหก

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 10:39:52 AM »

กรณีนี้.......ทั้งสองท่าน จะต้องนำปืนที่มีทั้งหมด.....เอามาให้ผมมมม  น้ำลายหก น้ำลายหก  ฮ่าๆๆๆๆ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 10:49:33 AM »

กรณีนี้.......ทั้งสองท่าน จะต้องนำปืนที่มีทั้งหมด.....เอามาให้ผมมมม น้ำลายหก น้ำลายหก ฮ่าๆๆๆๆ

Grin Grin Grin

ลองทายซิครับ  ว่าใครจะกลับมาอยู่เมืองไทยก่อนกัน..... Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 12:18:29 PM »

Grin Grin Grin

ลองทายซิครับ ว่าใครจะกลับมาอยู่เมืองไทยก่อนกัน..... Huh

555555555555555555555

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
A11
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 01:54:56 PM »

ไม่ได้ครับ ถึงซุกซอ่นมาได้ เข้ามาเมืองไทยก็เป็นปืนเถื่อนแล้วครับไม่คุ้มครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์